Wnanajamii, Salamu!
Napenda tujadili jambo ambalo kwa muda mrefu nimelitafakari. Kuna kipindi fulani, na hata sasa vijana wengi wa viwango tofauti tofauti vya elimu walikuwa na homa kubwa sana ya kutaka kwenda Majuu, hususan nchi za Marekani na Uingereza, ili kusoma au kutafuta maisha. Wengi walienda, baadhi wamerudi, wapo ambao wanataka kurudi na wengine wameapa kabisa kuwa hawatarudi kamwe.
Kwenda majuu imekuwa kama suala la Ndoa-wapo wanaotaka kuingia na wapo wanaotaka kutoka. Katika makundi yote hayo mawili, kuna wale ambao hawajui waanzie wapi kurudi, wataonekanaje, na wale amabo hawajui wataendaje. Wanaotaka kwenda na wanaotaka kurudi wote wanajiona wana haki ya kufanya hivyo na ni sahihi.
MASWALI -
1. Tunadhani tunaitendea haki nchi yetu kwa kukaa nchi za watu na kufanya kazi huko?
2. Endapo wote walio nje wangerudi TZ na kuwekeza elimu na mali zao, pamoja na hasira waliyonayo juu ya Ufisadi, umasikini je nchi yetu ingebaki hapo hapo ilipo kwa sasa?
3. Ni nini changamoto za kuishi ughaibuni, mazuri yake je? Yapi yana uzito zaidi?
4. Nini unawashauri wanaotaka kurudi TZ na wanaotaka kwenda Majuu?
KARIBUNI TUELIMISHANE!
Napenda tujadili jambo ambalo kwa muda mrefu nimelitafakari. Kuna kipindi fulani, na hata sasa vijana wengi wa viwango tofauti tofauti vya elimu walikuwa na homa kubwa sana ya kutaka kwenda Majuu, hususan nchi za Marekani na Uingereza, ili kusoma au kutafuta maisha. Wengi walienda, baadhi wamerudi, wapo ambao wanataka kurudi na wengine wameapa kabisa kuwa hawatarudi kamwe.
Kwenda majuu imekuwa kama suala la Ndoa-wapo wanaotaka kuingia na wapo wanaotaka kutoka. Katika makundi yote hayo mawili, kuna wale ambao hawajui waanzie wapi kurudi, wataonekanaje, na wale amabo hawajui wataendaje. Wanaotaka kwenda na wanaotaka kurudi wote wanajiona wana haki ya kufanya hivyo na ni sahihi.
MASWALI -
1. Tunadhani tunaitendea haki nchi yetu kwa kukaa nchi za watu na kufanya kazi huko?
2. Endapo wote walio nje wangerudi TZ na kuwekeza elimu na mali zao, pamoja na hasira waliyonayo juu ya Ufisadi, umasikini je nchi yetu ingebaki hapo hapo ilipo kwa sasa?
3. Ni nini changamoto za kuishi ughaibuni, mazuri yake je? Yapi yana uzito zaidi?
4. Nini unawashauri wanaotaka kurudi TZ na wanaotaka kwenda Majuu?
KARIBUNI TUELIMISHANE!