Mahojiano Mbatia ITV jana yamenigusa

Mahojiano Mbatia ITV jana yamenigusa

Hivi vyama vya siasa vya upinzani ifike mahali viwe vinafanya mambo kwa matendo walau hata kwa uchache tu...

Kila siku kuiponda serikali kwa maneno haina msaada na wala haitoi fundisho kwa wapiga kura...

Mkuu unataka vyama vya siasa vya upinzani vifanye mambo kwa matendo wakati havina mamlaka hayo?upinzani hauongozi serekali hovyo jukumu lao ni kutoa maoni tu na kukosoa.mwenye uwezo wa kufanya mambo kwa vitendo ni ccm mwenye serekali
 
Mkuu hapo sijakuelewa,wafanye kwa vitendo kivipi
unataka wajipachike kuwa mawaziri na kufanya maamuzi?

Unataka watekeleze sera zao kwa fedha kutoka wapi wakati hawakusanyi kodi na hawaruhusiwi kukopa kwa niaba ya nchi?
Mimi naona wa kubadilika ni sisi wananchi tunaopiga kura,tuwape hao wapinzani nchi kwa kipindi
kimoja tuwajaribu,kama watashindwa ndipo tuandike post kama uliyoiandika.

Kinyume na hapo tukubali kuona nchi yetu inatawaliwa kiakili na wasomi
kutoka nje kwa uwezo wao wa kutudanganya ktk mikataba,na wasomi wetu
kwa uelewa mdogo wataishia kuhongwa magari na safari za kwenda ulaya,
wanatufanya watumwa kwenye nchi yetu.

Wewe ndiyo umechemka kabisa.

Hizo sera za wapinzani ziko wapi? umeshaziona> mimi sijawahi kuona hata siku moja wakija na mkakati wa nini wanachotarajia kufanya tukiwapa nchi.

Mimi nnachokiona ni siasa majitaka na matusi tu.
 
Mkuu vyama walau viwe hata na zahanati kama sio mahospitali nk

Vijenge mfumo wa vitendo wa kuaminiwa zaidi na wapiga kura...

Kukosoa kuwe kwa matendo zaidi...

kule ambapo upinzan ni chama kinachoongoza yanafanyika kule ambapo magamba ndio watawala kuna vikwazo na mzengwe bwena, kwan umesahau kuwa maccm mpaka mifugo yanayoifuga ni miizi
 
wewe hiyo sera inaonekana unayo na umeisoma na kuielewa barabara. kwanini basi usituambie uzuri wake badala ya kuja kupayuka hapa kama teja?

Hivi unajua maana ya kupayuka? alafu nani amekuambia mateja huwa wanapayuka shame on you! ! Sera ipo kwenye tovuti ya wizara isome. kumbe na unapenda usomewe? acha uvivu tenga muda isome mwenyewe kama kuna sehemu huelewi uliza siyo unakaa gengeni tu
 
jibu hoja...serikali ndio hukusanya kodi za maendeleo lakini badala ya kuzitumia kuleta maendeleo huzitafuna kama mchwa. unaonaje serikali yako tukufu ikatoa sehemu ya kodi hizo ikawapa wapinzani wazitumie kuleta maendeleo kwa wananchi kisha tuwashindanishe kwa muktadha wa kimaendeleo? hapa ndipo mjadala unapopaswa kuanzia. hamuwezi kuwaambia wanaUKAWA waoneshe mfano wa kuwaletea wananchi maendeleo wakati KODI zote mmekalia! umeona eeh? wa wapi wewe? umetumwa?

cc: Emma., BAK, Elli, laki si pesa, Agogwe, gsu, mahakama ya kadhi, Ritz, lusungo, MwanaDiwani, Lizaboni, Mwalimu kaijage, FaizaFoxy, et al.

"nimetembea angani na ardhini Tanzania nzima sijaona Rais na serikali iliyotukuka kiutendaji kama hii ya KIKWETE." - Freeman Aikaeli Mbowe
 
Labda hujaelewa hoja yangu ya msingi...

Vyama vya siasa vya upinzani vinapaswa kuacha kuilalamikia serikali bali vinapaswa kuyaweka katika matendo yale mambo yaliyopo ndani ya uwezo wao...

Huwezi kuwa mpinzani halafu utegemee serikali hii dhalimu ya CCM ikusaidie katika majimbo ambayo umeiangusha...

Hivyo hata hilo unalolitaja la kumegewa kodi kidogo ili kuonesha mfano wa namna ya kuitumia hiyo kodi ni jambo la kusadikika...

Mathalani, leo hii CDM ni chama kikuu cha upinzani, lakini je kinajivunia jambo gani katika kuonesha elimu kwa vitendo ili wananchi wakipe kura nyingi zaidi kuliko awali?

wewe ni wa ajabu sana. UKAWA wameonyesha mfano kwa kukemea ufisadi na kuibua na kuchukua hatua dhidi ya ufisadi. kumbuka escrow, richmond, fedha zilizofichwa uswis na kila aina ya ufisadi unaofanywa na CCM umeibuliwa na unazidi kuibuliwa na wabunge wa ukawa. huu ni mfano halisi kwamba tukiwapa kura zetu UKAWA watatumia vzr rasilimali za nchi kwa manufaa ya wananchi wote.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu ni kweli utumwa wa kuomba omba kutoka nje hatuna haja nao...

Kuna shughuli nyingi tu ambazo zinaweza kuratibiwa na wazawa wenye nia njema na nchi yetu...

Tangu pale awali niliandika kuwa si lazima kufanya jambo kubwa sana, hata jambo dogo tu lakini lenye impact inayoonekana linaweza kufanyika...

Mathalani, hivi vyama vya upinzani vinashindwa kununua hata maboksi ya chaki na kusambaza mashuleni kupiga jeki elimu?

Nia ya kufanya hivi ni kuchota imani toka kwa wananchi...

ndugu yangu upo nchi gani wewe? mheshimwa Sugu (mwanaUKAWA) kasambaza kompiuta kwenye shule zote jimboni mwake. huu sio mfano wa kuigwa au angenunua chaki (unazotaka) ndio ungemuona wa maana? i dont understand the base of your arguement hitherto!
 
Kwa masuala kama hayo mbona vyama vya upinzani vimeshatoa misaada mingi tu ikiwemo magari ya kubebea wagonjwa,vyandarua na vyakula.Hayo yanafanyika,lakini katika large scale kama ulivyoleta uzi ni vigumu sana.

na mh Ndesamburo kanunua kijiko cha kuchongea barabara katika manispaa ya moshi. siju Watu8 anataka kodi zinazoliwa na CCM ziendelee kuliwa mpaka lini! hapa suala sio kuonyesha mfano bali ni kuwabana mchwa wa CCM waache kutafuna fedha za umma ambazo zingetumika kununua chakula cha wanafunzi ili shule sizifungwe ovyo, kujenga maabara ili wananchi wasichangishwe ovyo na kupunguza vifo vya kinamama hospitalini. ndugu zangu wa ccm akina FaizaFoxy mnataka wapinzani waendeleze nchi kwa kodi zipi wakati ccm ndio mnakusanya kodi na kuzitafuna kifisadi? waoneeni huruma wananchi wanaotaabika kwa sababu ya UFISADI wa CCM. kuweni na huruma japo kidogo, Mungu atakulipeni sabini mara saba.
 
Last edited by a moderator:
Wewe ndiyo umechemka kabisa.

Hizo sera za wapinzani ziko wapi? umeshaziona> mimi sijawahi kuona hata siku moja wakija na mkakati wa nini wanachotarajia kufanya tukiwapa nchi.

Mimi nnachokiona ni siasa majitaka na matusi tu.

sera za upinzani umezisoma? katiba yao unayo? endelea kusoma sera za ccm wanaoahidi kuwapa mahakama za kadhi halafu mwishoni wanakuja wanawadiss. utaendelea kuwa msukule wa CCM mpaka kiyama.
 
"nimetembea angani na ardhini Tanzania nzima sijaona Rais na serikali iliyotukuka kiutendaji kama hii ya KIKWETE." - Freeman Aikaeli Mbowe

hii nukuu yako ina uhusiano gani na hii mada iliyopo mezani? hili ndilo tatizo la miccm kudivert mada ili kuvuruga attention ya wachangiaji.
 
hii nukuu yako ina uhusiano gani na hii mada iliyopo mezani? hili ndilo tatizo la miccm kudivert mada ili kuvuruga attention ya wachangiaji.

Nukuu hiyo imekujibu post yako, au umeshasahau ulichokiandika? Rudi kajisomee tena unaonesha una kumbukumbu fupi sana.
 
sera za upinzani umezisoma? katiba yao unayo? endelea kusoma sera za ccm wanaoahidi kuwapa mahakama za kadhi halafu mwishoni wanakuja wanawadiss. utaendelea kuwa msukule wa CCM mpaka kiyama.

Katiba na sera ni vitu viwiwli tofauti, mimi nilisoma kipengele alichochakachuwa Mbowe tu.

Sera za upinzani nilizowahi kuziona ni za CUF tu sijawahi kuiona ya chadema na za vyama vingine, mimi huwa nawaona wanapiga porojo, kubwabwaja, kuhororoja, majungu, ufataani, uongo na uzandik tu.
 
Wewe ndiyo umechemka kabisa.

Hizo sera za wapinzani ziko wapi? umeshaziona> mimi sijawahi kuona hata siku moja wakija na mkakati wa nini wanachotarajia kufanya tukiwapa nchi.

Mimi nnachokiona ni siasa majitaka na matusi tu.
Asante x-pasta
 
wewe ni wa ajabu sana. UKAWA wameonyesha mfano kwa kukemea ufisadi na kuibua na kuchukua hatua dhidi ya ufisadi. kumbuka escrow, richmond, fedha zilizofichwa uswis na kila aina ya ufisadi unaofanywa na CCM umeibuliwa na unazidi kuibuliwa na wabunge wa ukawa. huu ni mfano halisi kwamba tukiwapa kura zetu UKAWA watatumia vzr rasilimali za nchi kwa manufaa ya wananchi wote.

Wewe kama ni kiongozi wa chama cha siasa basi hufai kabisa kupewa dhamana ya kuongoza hata kijiji...

Kuikosoa serikali ni jambo moja, kupata trust ya wananchi ni jambo jingine...

Wakati wapinzani wakiendelea kukosoa serikali (so far they've been doing entrancingly), upande wa pili kuna zaidi ya siasa nayo ni siasa ya vitendo...

Hebu jiulize, serikali ya CCM isingekuwa inafanya madudu je upinzani ungeishi na kujitangaza kwa lipi?
 
Last edited by a moderator:
ndugu yangu upo nchi gani wewe? mheshimwa Sugu (mwanaUKAWA) kasambaza kompiuta kwenye shule zote jimboni mwake. huu sio mfano wa kuigwa au angenunua chaki (unazotaka) ndio ungemuona wa maana? i dont understand the base of your arguement hitherto!
tpaul bado unarudi kulekule na mwisho wa siku naona unaishia ku-support arguments zangu...

Sipo hapa kuwaponda wapinzani bali kuwaonesha kile ambacho wanapungukia kukifanya...

Kama kweli Sugu kafanya hivyo ulivyoandika hapo juu, hiki ndio kitu najaribu kufafanua hapa...

Siasa za wapinzani zisiishie majukwaani tu, ziende hatua moja zaidi kama hivyo ambavyo umebainisha Sugu na Ndesa wamefanya...

Btw Ndesa kaanza kufanya hiki ninachoeleza muda mrefu tu kule Moshi na ndio maana hata CCM walikuwa hawajihangaishi kutaka kumng'oa maana mambo aliyoyasimamia yalikuwa yanasuta dhamira ya CCM...
 
Last edited by a moderator:
ndugu yangu upo nchi gani wewe? mheshimwa Sugu (mwanaUKAWA) kasambaza kompiuta kwenye shule zote jimboni mwake. huu sio mfano wa kuigwa au angenunua chaki (unazotaka) ndio ungemuona wa maana? i dont understand the base of your arguement hitherto!

Watu wanasambaza vi note book yeye itakuwa kasambaza ma kumpyuta yaliyochokwa na watu ya miaka 20 nyuma.
 
Wewe acha fikra mbaya, hawaipondi serikali wanawakosoa plan zao.
 
Unanifahamu mimi hata uandike hivi?

Wewe uliyesoma shule za maana ndio mlivyofundishwa huko kuwa hoja hujibiwa kwa kukejeli watu usiowajua?

Wafurukutwa wa vyama vya siasa mliopo JF especially wewe uliye wa CDM mna matatizo ya akili sijui?

Kasoro ile ile mnayotumia kuwaponda wanaoitetea CCM hapa jamvini, ndio hiyo hiyo wewe mfuasi wa CDM unaionesha kwangu...bure kabisa!!!

Mkuu,
Kwa post zako tu hakuna haja ya kutaka kukufahamu zaidi kuwa kama si mahaba tu na serikali hii ya ccm, basi ni kuamua tu kujitoa ufahamu kama ilivyo kawaida ya wana ccm walio wengi, vinginevyo jamaa yupo sawa tu kukwambia kuwa elimu yako ni sawa na ya hawa watoto wetu wanaosoma shule hizi za kata "yaani bure kabisa". Hivi wewe akili yako inakutumaje ku-post hoja hapa eti wapinzani wafanye vitu kwa vitendo, yaani serikali ikusanye kodi zetu, wazigawane huko au ziara hizi za mkuu wa nchi na delegate yake zisizoisha na posho za hovyohovyo ambazo baadhi ya wana-ccm wenzio wameanza kurudisha ufahamu "Mwigulu Nchemba" kwa kupinga posho hizi, then eti wapinzani wajenge Zahanati??? Kama si kujitoa ufahamu ni nini???
 
jibu hoja...serikali ndio hukusanya kodi za maendeleo lakini badala ya kuzitumia kuleta maendeleo huzitafuna kama mchwa. unaonaje serikali yako tukufu ikatoa sehemu ya kodi hizo ikawapa wapinzani wazitumie kuleta maendeleo kwa wananchi kisha tuwashindanishe kwa muktadha wa kimaendeleo? hapa ndipo mjadala unapopaswa kuanzia. hamuwezi kuwaambia wanaUKAWA waoneshe mfano wa kuwaletea wananchi maendeleo wakati KODI zote mmekalia! umeona eeh? wa wapi wewe? umetumwa?

cc: Emma., BAK, Elli, laki si pesa, Agogwe, gsu, mahakama ya kadhi, Ritz, lusungo, MwanaDiwani, Lizaboni, Mwalimu kaijage, FaizaFoxy, et al.

Mkuu big up kwako kwakuyaona hayo
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom