Mahojiano Mbatia ITV jana yamenigusa

Mahojiano Mbatia ITV jana yamenigusa

Una uhakika na haya uliyoyaandika?

Watu mmejazwa na siasa za malumbano ndio maana hakuna chama kinakubali kushaurika au kupewa dira...

Kwa nini watanzania kila kitu tunataka kuisubiri serikali ifanye, je tumekosa ubunifu au ndio tumeridhika tulipofika?

Tatizo la watu wanaoandikiwa halafu wanapewa buku 7 wanaambiwa kapost hii.
 
Unadhani umetoa hoja?
Election manifesto (au kama unavyoiita party manifesto) ni ahadi ya kumnunulia mtoto pipi ukipata mshahara, hiyo siyo issue. Issue ni pale unapopata mshahara halafu humnunulii pipi.
Chadema hawajapata wizara, bali wamepata platform ya kuonyesha ni jinsi gani, senti kwa senti watatoa elimu ya bure mpaka chuo kikuu. Hii ingekuwa reflected kwenye bajeti kivuli ya wizara ya fedha na ultimately kwenye bajeti kivuli ya wizara ya elimu.

Hivyo ndivyo unavyopata appreciation kutoka kwa watu makini. Siyo kupiga kelele za pipoz pawa. Ebo!?
Tukubaliane kutokubaliana mkuu kobelo Kila mtu aendelee na shughuli zake zinazomuweka mjini!
 
Last edited by a moderator:
Mkuu sana Watu8 unaweza kunipa walau nchi moja nami nijifunze wapinzani waliotekeleza mpango huo?

Naanza kuona sasa vyama vya siasa kujiingiza katika biashara ya real estate!
Najua umeniambia nikuache, ila kukusaidia tu. Frelimo, Hamas walikuwa na shule na zahanati hata kabla hawajachukua nchi. Fedha toka kwa wananchi na huduma hizo zilikuwa bure.
 
Najua umeniambia nikuache, ila kukusaidia tu. Frelimo, Hamas walikuwa na shule na zahanati hata kabla hawajachukua nchi. Fedha toka kwa wananchi na huduma hizo zilikuwa bure.

Asante mkuu kwa mfano hai...
 
jibu hoja...serikali ndio hukusanya kodi za maendeleo lakini badala ya kuzitumia kuleta maendeleo huzitafuna kama mchwa. unaonaje serikali yako tukufu ikatoa sehemu ya kodi hizo ikawapa wapinzani wazitumie kuleta maendeleo kwa wananchi kisha tuwashindanishe kwa muktadha wa kimaendeleo? hapa ndipo mjadala unapopaswa kuanzia. hamuwezi kuwaambia wanaUKAWA waoneshe mfano wa kuwaletea wananchi maendeleo wakati KODI zote mmekalia! umeona eeh? wa wapi wewe? umetumwa?

cc: Emma., BAK, Elli, laki si pesa, Agogwe, gsu, mahakama ya kadhi, Ritz, lusungo, MwanaDiwani, Lizaboni, Mwalimu kaijage, FaizaFoxy, et al.
umeongea ukweli kabisa ccm wana mawazo mgando sana wanataka UKAWA tuonyeshe mfano wa kuwaletea maendeleo wananchi wakati wao wanakusanya kodi wameshindwa hii inaonyesha kiasi gani serikali ya ccm imechoka hata kimawazo ni muda muafaka kwa serikali ya ccm kujifunza mfano kutoka nigeria huu ni mwaka wa mwisho kwa utawala wa ccm.
 
Hivi vyama vya siasa vya upinzani ifike mahali viwe vinafanya mambo kwa matendo walau hata kwa uchache tu...

Kila siku kuiponda serikali kwa maneno haina msaada na wala haitoi fundisho kwa wapiga kura...

Vyama vya upinzani havina dola, dola inashikiliwa na chama tawala na dola ndio inatekeleza ilani ya chama tawala/ vyama vya upinzani haviwezi kufanya matendo yeyote kwa sababu sio kazi yao. Kazi kubwa ya vyama vya upinzani ni kuipond an kuikosoa serikali pale wanapoona kuna mapungufu. Kuongea majukwaani na kupitia vyombo vya habari kuwapa taarifa wananchi juu ya mambo mbadala ambayo serikali inaweza kufanya kunusuru jambo fulani ndio kazi yao kubwa.

Kazi ya utekelezaji na matendo inabaki kwa serikali na wananchi kuishinikiza serikali kufanya yale wananchi wanaona yanafaa (wananchi wanapata taarifa hizi kutoka katika vyama vya upinzani)

Nadhani hadi sasa hivi vyama vya upinzani vinajitahidi kutupatia taarifa nyingi (information) kutoka serikalini ambazo katika hali ya kwaida tuzingezipata. Jukumu linabaki kwetu kuamua kuwa tunataka nini kifanyike na kifanywe na serikali kwa manufaa yetu kwa ujumla. Maamuzi haya ni kupitia kura ya kuchagua ni chama gani tunaona kinaweza utekeleza hayo na kukipa dola.

Hofu yangu ni moja, nayo ni kuwa ni chama kipi ambacho kweli kinaweza kutekeleza matakwa ya wananchi kama wanavyo jinadi sasa hivi.

Ni maoni na mtazamo wangu yangu tuu, hadi sasa sijui nitapigia kura chama gani.
 
Una uhakika na haya uliyoyaandika?

Watu mmejazwa na siasa za malumbano ndio maana hakuna chama kinakubali kushaurika au kupewa dira...

Kwa nini watanzania kila kitu tunataka kuisubiri serikali ifanye, je tumekosa ubunifu au ndio tumeridhika tulipofika?

Mkuu watu8
Kulingana na mfumo uliopo ufanya kitu kwa ajili ya maendeleo ya jamii au taifa ukiwa kama mtanzania, taasisi au kikundi ni ngumu sana, na ndio maana tunategemea serikali ifanye hayo yote. Nitakupa mifano kadhaa.

1) Ukitaka kujenga Daraja kijijini kwako, huwezi kuruhusiwa wewe kama wewe hadi upeleke hizo pesa serikalini na wao ndio wajenge daraja (na hela ikiisha enda huko 10% inahusika sana kazi haifanyiki kama unavyotegemea, hata kama ukiomba ujenge wewe chini ya usimamizi wa serikali mzungusho utakuwa mkubwa sana na unaweza kukukatisha tamaa. hivyo ni bora uiachie serikali ndo ifanye yenyewe.

2) Ukizalisha umeme kwa njia yeyote ile naukataka uweke nguzo zako ili kusambaza huo umeme kwa watumiaji, huwezi ruhusiwa, kazi hiyo inatikiwa ifanywe na Tanesco (serikali) peke yake, hivyo itabidi usubiri hadi hapo Tanesco watakapo kuwa tayari kufanya hivyo, vinginevyo 10% inahusika na gharama inakuwa kubwa bora kuacha.

3) Ukijenga Zahanati kwa ajili ya jamii fulani/kijiji serikali ndio inatakiwa kuajiri wauguzi na madaktari na kuleta madawa na vitu vingine, unaweza ukashangaa jengo na vifaa vyake ninakuwa magofu kabla wahudumu hawajapelekwa hapo na zahati kuanza kutumika.

Nadhani kwa mifano hiyo inatosha kwa leo,
 
Back
Top Bottom