Mahojiano Mbatia ITV jana yamenigusa

Mahojiano Mbatia ITV jana yamenigusa

Fursa huwa haisubiriwi hadi upewe bali unaitafuta ilipo na kuinyakua...

Wananchi sisi tutawapaje hawa wanaotegemea sauti zao pekee, wanapaswa kuwa wanaharakati wakati huo huo wanasiasa...

Wanapaswa kuamsha hamasa ya maendeleo kwa wananchi si hadi wapewe nchi...

Huo uwanaharakati ndo wanao ufanya lakini nafikili wewe sio mgeni hapa Tanzania umeshuhudia nguvu kubwa inayotumika kuwazima nawakati mwingine hadi kumwaga damu
 
Watu8;

Ingekuwa hivyo, basi hata makusanyo ya kodi za serikali yagawanywe kwa vyama vya siasa kulingana na wingi wa wawakilishi ili viweze kufanya hivyo unavyofikiri.

Think Big!
 
Last edited by a moderator:
Hivi vyama vya siasa vya upinzani ifike mahali viwe vinafanya mambo kwa matendo walau hata kwa uchache tu...

Kila siku kuiponda serikali kwa maneno haina msaada na wala haitoi fundisho kwa wapiga kura...

wewe unashauri nini kifanyike? toa mawazo yako kwanza kabla ya kulaumu.
 
Mkuu vyama walau viwe hata na zahanati kama sio mahospitali nk

Vijenge mfumo wa vitendo wa kuaminiwa zaidi na wapiga kura...

Kukosoa kuwe kwa matendo zaidi...

sawa. basi iambie serikali yako tukufu iwagie sehemu ya kodi wanayokusanya ili waonyeshe mfano kwa vitendo.
 
Tenga muda wako isome hiyo sera vizuri alafu urudi hapa with concrete arguments. Hii tabia ya kusubiri kusikia toka kwa mtu ni hatari kwa ustawi wa taifa letu

wewe hiyo sera inaonekana unayo na umeisoma na kuielewa barabara. kwanini basi usituambie uzuri wake badala ya kuja kupayuka hapa kama teja?
 
Watu8;

huna lolote unalolijua, unabisha tu kama vile upo kwenye kijiwe cha kahawa.

kamanda Ndesamburo kanunua greda la kuchonga barabara lakini kila akionekana anachonga barabara, CCM humuijia juu na kumuwekea vigingi. alishawaruhusu na serikali walitumie hilo greda lakini hawaligusi kwa kisingizio kwamba watampa ujiko. unaona jinsi serikali yako ya CCM ilivyo ya ajabu? kama kununua greda tu inaonekana nongwa, je kujenga zahanati si ndio itakuwa nongwa mara dufu? tafakari!
 
Last edited by a moderator:
elimu ya bure unaelewa maana yake au unapayuka tu? hz shule za kata zimewaharibu sana.

Unanifahamu mimi hata uandike hivi?

Wewe uliyesoma shule za maana ndio mlivyofundishwa huko kuwa hoja hujibiwa kwa kukejeli watu usiowajua?

Wafurukutwa wa vyama vya siasa mliopo JF especially wewe uliye wa CDM mna matatizo ya akili sijui?

Kasoro ile ile mnayotumia kuwaponda wanaoitetea CCM hapa jamvini, ndio hiyo hiyo wewe mfuasi wa CDM unaionesha kwangu...bure kabisa!!!
 
Mkuu huitaji serikali kuonesha sera na ilani kwa vitendo...

Mathalani kama chama cha siasa cha upinzani, huitaji kuwa na serikali kuanzisha mashamba ya kilimo cha kisasa ambapo wananchi wataalikwa kujifunza huko...

Kama chama cha siasa huitaji kuwa na serikali kuweka na kusambaza mfumo mzuri wa kutupa takataka mijini badala ya watu kutupa tu hivyo takataka...

Yapo mambo mengi mkuu ni suala la kuamua tu no vipi unawaonesha Watanzania kuwa mnaweza kuwaongoza na hata wakiwapa dhamana mtawafikisha wapi...

Wanaonesha mifano ila hawapewi support juzi mbowe kanunua ambulance ameambiwa azilipie kodi
 
Hii inaweza kuwa innovation kwenye siasa lakini utekelezaji wake sio rahisi hivyo. Mfano Chadema au CUF wakiwa na hospitali yao mkoa fulani, kwa vyanzo vyao vya fedha ni ngumu kumudu operesheni cost sustainably. Viti vya ubunge vikipungua na ruzuku inapungua. Kulipa madaktari na wauguzi kila mwezi na kumudu gharama nyingine sio suala dogo. Njia pekee ni collaboration na serikali,mathalani wasaidie kulipa mishahara ya watendaji. Swali ni: je serikali unadhani inaweza kufanya kitu kama hicho? Wakati majimbo tu ya upinzani wanayabana kwenye bajeti ili wabunge wake waonekana mizigo.

kwa kuwa serikali ndio wanakusanya kodi lakini hizo kodi wanazigawana kifisadi badala ya kuzitumia, basi watoe hizo kodi kwa wapinzani ili wapinzani wazitumie kuwaletea wananchi maendeleo. je, mafisadi watakubali kuachia hizo kodi? hili ndilo swali la kujiuliza na ndicho kitendawili tunachopaswa kujadiliana jinsi ya kukitegua ili wapinzani wapate rasilimali za kuoneshea mfano kwa vitendo.
 
Huwa sina kawaida ya kubishania mambo ya vyama, wewe kama una nishati ya kubishana habari ya CCM vs CDM wasubiri kina Lizaboni, laki si pesa, FaizaFoxy watakuja hapa...

Jambo moja tu wapaswa utambue, sio kila Mtanzania ana mahaba na chama cha siasa, utaifa kwanza halafu vyama baadaye...

huna lolote unalolijua, unabisha tu kama vile upo kwenye kijiwe cha kahawa.

kamanda Ndesamburo kanunua greda la kuchonga barabara lakini kila akionekana anachonga barabara, CCM humuijia juu na kumuwekea vigingi. alishawaruhusu na serikali walitumie hilo greda lakini hawaligusi kwa kisingizio kwamba watampa ujiko. unaona jinsi serikali yako ya CCM ilivyo ya ajabu? kama kununua greda tu inaonekana nongwa, je kujenga zahanati si ndio itakuwa nongwa mara dufu? tafakari!
 
Last edited by a moderator:
Hivi vyama vya siasa vya upinzani ifike mahali viwe vinafanya mambo kwa matendo walau hata kwa uchache tu...
Kila siku kuiponda serikali kwa maneno haina msaada na wala haitoi fundisho kwa wapiga kura...

Mkuu hapo sijakuelewa,wafanye kwa vitendo kivipi
unataka wajipachike kuwa mawaziri na kufanya maamuzi?

Unataka watekeleze sera zao kwa fedha kutoka wapi wakati hawakusanyi kodi na hawaruhusiwi kukopa kwa niaba ya nchi?
Mimi naona wa kubadilika ni sisi wananchi tunaopiga kura,tuwape hao wapinzani nchi kwa kipindi
kimoja tuwajaribu,kama watashindwa ndipo tuandike post kama uliyoiandika.

Kinyume na hapo tukubali kuona nchi yetu inatawaliwa kiakili na wasomi
kutoka nje kwa uwezo wao wa kutudanganya ktk mikataba,na wasomi wetu
kwa uelewa mdogo wataishia kuhongwa magari na safari za kwenda ulaya,
wanatufanya watumwa kwenye nchi yetu.
 
Mkuu binafsi naona kama hautoshi, nguvu inayooneshwa na CDM ilipaswa ioneshwe na NCCR, CUF, UDP na wengineo waliopo upinzani...

Kuing'oa CCM madarakani kwa kutegemea tu maneno ya jukwaani pekee au elimu ya uraia kwa muono wangu itabaki kuwa ndoto...

Kuna haja ya kuwepo jambo au mambo yabisi ambayo kwayo wananchi wakiyatazama wajenge imani isiyo na shuruti kwa wapinzani...

Huo uwanaharakati ndo wanao ufanya lakini nafikili wewe sio mgeni hapa Tanzania umeshuhudia nguvu kubwa inayotumika kuwazima nawakati mwingine hadi kumwaga damu
 
Hivi vyama vya siasa vya upinzani ifike mahali viwe vinafanya mambo kwa matendo walau hata kwa uchache tu...

Kila siku kuiponda serikali kwa maneno haina msaada na wala haitoi fundisho kwa wapiga kura...

...kweli kabisa, muda umefika sasa tuwape serikali wafanye kwa vitendo.
 
Huwa sina kawaida ya kubishania mambo ya vyama, wewe kama una nishati ya kubishana habari ya CCM vs CDM wasubiri kina Lizaboni, laki si pesa, FaizaFoxy watakuja hapa...

Jambo moja tu wapaswa utambue, sio kila Mtanzania ana mahaba na chama cha siasa, utaifa kwanza halafu vyama baadaye...

jibu hoja...serikali ndio hukusanya kodi za maendeleo lakini badala ya kuzitumia kuleta maendeleo huzitafuna kama mchwa. unaonaje serikali yako tukufu ikatoa sehemu ya kodi hizo ikawapa wapinzani wazitumie kuleta maendeleo kwa wananchi kisha tuwashindanishe kwa muktadha wa kimaendeleo? hapa ndipo mjadala unapopaswa kuanzia. hamuwezi kuwaambia wanaUKAWA waoneshe mfano wa kuwaletea wananchi maendeleo wakati KODI zote mmekalia! umeona eeh? wa wapi wewe? umetumwa?

cc: Emma., BAK, Elli, laki si pesa, Agogwe, gsu, mahakama ya kadhi, Ritz, lusungo, MwanaDiwani, Lizaboni, Mwalimu kaijage, FaizaFoxy, et al.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu hapo sijakuelewa,wafanye kwa vitendo kivipi
unataka wajipachike kuwa mawaziri na kufanya maamuzi?

Unataka watekeleze sera zao kwa fedha kutoka wapi wakati hawakusanyi kodi na hawaruhusiwi kukopa kwa niaba ya nchi?
Mimi naona wa kubadilika ni sisi wananchi tunaopiga kura,tuwape hao wapinzani nchi kwa kipindi
kimoja tuwajaribu,kama watashindwa ndipo tuandike post kama uliyoiandika.

Kinyume na hapo tukubali kuona nchi yetu inatawaliwa kiakili na wasomi
kutoka nje kwa uwezo wao wa kutudanganya ktk mikataba,na wasomi wetu
kwa uelewa mdogo wataishia kuhongwa magari na safari za kwenda ulaya,
wanatufanya watumwa kwenye nchi yetu.

umeongea vema sana mkuu. kwa mtu mwenye akili atakuwa amekuelewa vizuri sana. ni wale tu wasiojitambua ndio watakaokubishia. huu ndio ukweli usiopingika. kama kuna mtu anataka wapinzani waoneshe mfano aiambie serikali iwagawiwe sehemu ya KODI wanazotukamua kila siku. hili ndilo jambo la msingi tunalopaswa kujadiliana hapa.
 
Mkuu binafsi naona kama hautoshi, nguvu inayooneshwa na CDM ilipaswa ioneshwe na NCCR, CUF, UDP na wengineo waliopo upinzani...

Kuing'oa CCM madarakani kwa kutegemea tu maneno ya jukwaani pekee au elimu ya uraia kwa muono wangu itabaki kuwa ndoto...

Kuna haja ya kuwepo jambo au mambo yabisi ambayo kwayo wananchi wakiyatazama wajenge imani isiyo na shuruti kwa wapinzani...

hayohayo maneno unayoyakataa ndio yanapelekea idadi ya wabunge wa upinzani kuongezeka kila mwaka. subiri mwaka huu ushuhudie wabunge wa UKAWA wakiongezeka hadi 60% ndipo ujue umuhimu wa maneno matupu (elimu ya uraia).
 
Mkuu huitaji serikali kuonesha sera na ilani kwa vitendo...

Mathalani kama chama cha siasa cha upinzani, huitaji kuwa na serikali kuanzisha mashamba ya kilimo cha kisasa ambapo wananchi wataalikwa kujifunza huko...

Kama chama cha siasa huitaji kuwa na serikali kuweka na kusambaza mfumo mzuri wa kutupa takataka mijini badala ya watu kutupa tu hivyo takataka...

Yapo mambo mengi mkuu ni suala la kuamua tu no vipi unawaonesha Watanzania kuwa mnaweza kuwaongoza na hata wakiwapa dhamana mtawafikisha wapi...

Pesa za kufanya hayo wazitoe wapi?Wakiomba nje ndio hao akina Nape wanakuja kusema vyama vinafadhiliwa na mataifa ya nje na kwamba vitakaposhika dola kutakuwa na mrejesho kwa waliovifadhili.Pesa ya ruzuku haitoshi kuendesha chama na kugharamia miundombinu.wapinzani wanaona pesa zinafujwa na watawala,matumizi ya hovyo hovyo,rushwa na ufisadi wakati taifa lina changamoto nyingi kama Elimu,maji na barabara.Hawa wanatuahidi kuwa watadhibiti mapato ya serikali na kuwachukulia hatua za kisheria wale wezi na wanyonyaji lakini hii serikali dili likishtukiwa inawaambia wezi warudishe pesa kimya kimya.we want change,period
 
Labda hujaelewa hoja yangu ya msingi...

Vyama vya siasa vya upinzani vinapaswa kuacha kuilalamikia serikali bali vinapaswa kuyaweka katika matendo yale mambo yaliyopo ndani ya uwezo wao...

Huwezi kuwa mpinzani halafu utegemee serikali hii dhalimu ya CCM ikusaidie katika majimbo ambayo umeiangusha...

Hivyo hata hilo unalolitaja la kumegewa kodi kidogo ili kuonesha mfano wa namna ya kuitumia hiyo kodi ni jambo la kusadikika...

Mathalani, leo hii CDM ni chama kikuu cha upinzani, lakini je kinajivunia jambo gani katika kuonesha elimu kwa vitendo ili wananchi wakipe kura nyingi zaidi kuliko awali?

jibu hoja...serikali ndio hukusanya kodi za maendeleo lakini badala ya kuzitumia kuleta maendeleo huzitafuna kama mchwa. unaonaje serikali yako tukufu ikatoa sehemu ya kodi hizo ikawapa wapinzani wazitumie kuleta maendeleo kwa wananchi kisha tuwashindanishe kwa muktadha wa kimaendeleo? hapa ndipo mjadala unapopaswa kuanzia. hamuwezi kuwaambia wanaUKAWA waoneshe mfano wa kuwaletea wananchi maendeleo wakati KODI zote mmekalia! umeona eeh? wa wapi wewe? umetumwa?

cc: Emma., BAK, Elli, laki si pesa, Agogwe, gsu, mahakama ya kadhi, Ritz, lusungo, MwanaDiwani, Lizaboni, Mwalimu kaijage, FaizaFoxy, et al.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu ni kweli utumwa wa kuomba omba kutoka nje hatuna haja nao...

Kuna shughuli nyingi tu ambazo zinaweza kuratibiwa na wazawa wenye nia njema na nchi yetu...

Tangu pale awali niliandika kuwa si lazima kufanya jambo kubwa sana, hata jambo dogo tu lakini lenye impact inayoonekana linaweza kufanyika...

Mathalani, hivi vyama vya upinzani vinashindwa kununua hata maboksi ya chaki na kusambaza mashuleni kupiga jeki elimu?

Nia ya kufanya hivi ni kuchota imani toka kwa wananchi...

Pesa za kufanya hayo wazitoe wapi?Wakiomba nje ndio hao akina Nape wanakuja kusema vyama vinafadhiliwa na mataifa ya nje na kwamba vitakaposhika dola kutakuwa na mrejesho kwa waliovifadhili.Pesa ya ruzuku haitoshi kuendesha chama na kugharamia miundombinu.wapinzani wanaona pesa zinafujwa na watawala,matumizi ya hovyo hovyo,rushwa na ufisadi wakati taifa lina changamoto nyingi kama Elimu,maji na barabara.Hawa wanatuahidi kuwa watadhibiti mapato ya serikali na kuwachukulia hatua za kisheria wale wezi na wanyonyaji lakini hii serikali dili likishtukiwa inawaambia wezi warudishe pesa kimya kimya.we want change,period
 
Mkuu ni kweli utumwa wa kuomba omba kutoka nje hatuna haja nao...

Kuna shughuli nyingi tu ambazo zinaweza kuratibiwa na wazawa wenye nia njema na nchi yetu...

Tangu pale awali niliandika kuwa si lazima kufanya jambo kubwa sana, hata jambo dogo tu lakini lenye impact inayoonekana linaweza kufanyika...

Mathalani, hivi vyama vya upinzani vinashindwa kununua hata maboksi ya chaki na kusambaza mashuleni kupiga jeki elimu?

Nia ya kufanya hivi ni kuchota imani toka kwa wananchi...

Kwa masuala kama hayo mbona vyama vya upinzani vimeshatoa misaada mingi tu ikiwemo magari ya kubebea wagonjwa,vyandarua na vyakula.Hayo yanafanyika,lakini katika large scale kama ulivyoleta uzi ni vigumu sana.
 
Back
Top Bottom