Magufuli ni Tingatinga? Hebu someni hapa! | Page 7 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Magufuli ni Tingatinga? Hebu someni hapa!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by mcfm40, Jul 18, 2015.

  1. mcfm40

    mcfm40 JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2015
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,142
    Likes Received: 1,778
    Trophy Points: 280
    Wakati wa kupitishwa kugombea kwa tiketi ya CCM, Kikwete alimpa Magufuli a.k.a ya Tingatinga. Na tangu hapo katika mikutano yake huyo Tingatinga ya kujitambulisha amekuwa akiitwa tingatinga na mgombea mwenza wake. Na naona pia baadhi ya vyombo vya habari vimelidaka hilo.

    Hebu tulichambue hili neno tingatinga. Tingatinga ama buldozer kwa kimombo ni mtambo ambao mara nyingi unatumika kuchimba barabara. Lina uwezo wa kuzoa na kubomoa iwe nyumba au miti na kusafisha njia kwa muda mfupi. Lakini Tingatinga halijiendeshi lenyewe, linaendeshwa na mtaalamu anayejua namna ya kulitumia kwa kazi kusudiwa. Na hii ndio point yangu.

    Hii ni kusema kuwa waliomwita Magufuli Tingatinga hawakukosea. Ni mtu anayehitaji kuendeshwa na kufungwa spidi gavana. Ni mtu anayefuata sheria bila kutumia busara. Kama vile ukiliacha tinga tinga bila kuliongoza linaweza kubomoa na kuharibu hata kile ambacho hakikusudiwa. Hili lijionesha mara kadhaa kwa Magufi. Kikwete alishawahi kumwambia awe na huruma kwa wananchi. Pia Pinda alishawahi kumpiga stop kuzuia malori yenye uzito mkubwa kupita barabarani. Magufuli ni mchapa kazi lakini ni mtu anayehitaji kufungwa gavana.

    Je ni nani atakuwa dereva wa hili tingatinga? Je hili Tingatinga litaachwa bila dereva? Ni wazi aliyemwita tingatinga anajua wazi yeye ni mmoja wa madereva wa hili Tingatinga akipokezana Mkapa. Magufuli akibahatika kuwa rais watakao kuwa wanaongoza ni hawahawa kina Kikwete na Mkapa.

    Kumteua Maguli kugombea urais ilikuwa kosa la kiufundi. Magufuli sio kiongozi, bali ni mtendaji. Kiongozi ni mtu wa maono na kutoa dira, mtu wa ideas. Rais ni nembo, ni alama, ni mtu 'abstract'. Haingii kwenye mawizara kufuatilia utekelezaji. Rais hawezi kupambana na wazembe kwa sababu hana nafasi hiyo. Rais anakaa ikulu. Analetewa taarifa na tu wasaidizi wake. Magufuli hakluandaliwa kuwa rais hata ukimsikliza hotuba zake, kwanza Hana personal vision. Anasema tu atatekeleza ilani ya CCM. aNASEMA ATAPAMBANA NA WATENDAJI WWAZEMBE. Anazungumza km vile ni waziri. Rais hawezi kuapmbana na watendaji wabovu,. ndio maana Kikwte alishindwa. Hiyo ni kazi ya waziri mkuu akisaidiana na mawaziri wake. WAZIRI MKUU AKIWA LEGELEGE BASI HAKUNA KITACHOENDELEA.

    Waziri Mkuu ndiye mtendaji ndiye anayeweza kwenda popote bila kuhitaji presidential motarcade na mbwembwe nyingi. Ndiye anayesimamia wizara ili zitekeleze majukumu yake. Hii sio kazi ya rais. Kwa maana hiyo basi kumteua Magufuli kugombea urais CCM imeangalia tu ushindi bila kuangalia personality ya mtu huyo na maana halisi ya cheo hicho. MAGUFULI ALIPASWA AWE WAZIRI MKUU, NDIO NATURE YAKE. NDIO KIPAJI CHAKE, UFUATILIAJI WA MAMBO. KUMFANYA RAIS NI KUMFUNGA MIKONO NA HAPA TUMEMISUSE RESOURCE MUHIMU SANA. KATIKA NGAZI YA URASI MAGUFULI ATAKUWA MWINGINE KABISA kama akibahatika KWA SABABU YA MIIKO YA NAFaSI YENYEWE.

    Udhaifu mwingine wa Magufuli. Hana uzoefu wowote wa kimataifa. hana ABCs za elimu ya siasa, hana ABCs za uchumi. Ni mwanasyansi mkemia. Kwa maneno mengine, Magufuli is very mechanical. Labda itabidi kama akichaguliwa miaka miwili ya kwanza katika hiyo nafasi akapate kozi za uongozi, siasa na uchumi. MAGUFULI HAKUANDALIWA KUWA RAIS. HIVYO KM ATACHAGULIWA TUTAENDELEA KUONGOZWA NA HAWA MARAIS WASTAAFU WALAU KWA MIAKA MITANO YA KWANZA NA KUNA UWEZEKANO MKUBWA MAGUFULI KM ATACHAGULIWA SASA ASIRUDI TENA KWA AWAMU YA PILI.

    TINGATINGA LAZIMA LIONGOZWE LISIPOONGOZWA VIZURI LITALETA MAAFA!
    Watanzania tuchague mtu atakayekuwa na maamuzi ya kwake asiyehitaji kuwa na hofu na alifanyalo. na mtuhuyo ni LOWASA pekee! Magufuli hatoshi kabisa kwenye nafasi ya urais!
     
  2. mcfm40

    mcfm40 JF-Expert Member

    #121
    Jul 19, 2015
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,142
    Likes Received: 1,778
    Trophy Points: 280
    Kipi cha kusubiri kitokee kaka. Magufuli si tupo maye siku zote. Angekuwa na sifa za urais tungexiona. Hakuna udhahania hapa
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #122
    Jul 19, 2015
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 58,115
    Likes Received: 22,081
    Trophy Points: 280
    Nimekipenda hicho kibinti kwenye avatar yako.

    Ma sha Allah.
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #123
    Jul 19, 2015
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,499
    Likes Received: 1,442
    Trophy Points: 280
    Magufuli leo kashindwa kuamini alichokiona Mwanza kapokelea ma makumi ya watu..Magufuli utamu utausikia kampeni zikianza
     
  5. k

    kerubi afunikaye JF-Expert Member

    #124
    Jul 19, 2015
    Joined: May 20, 2013
    Messages: 824
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 80
    Ukweli mtupu huu ila watanzania hawajiulizi hayo.Wao wanataka JINA KUBWA basi.Hawajiulizi jina kubwa limekuwa kubwa kwa sifa zipi.
    Huyu bwana wamempeleka chaka.Sio kwake huko.
     
  6. Charles Ignatio

    Charles Ignatio Member

    #125
    Jul 19, 2015
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 15
    Nikukubali mkuu kula gwara
     
  7. Neutral Figure

    Neutral Figure JF-Expert Member

    #126
    Jul 19, 2015
    Joined: Mar 8, 2015
    Messages: 534
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Bado upo kwenye chungu au ushatoka?
     
  8. G

    Gabhiteka Manji Senior Member

    #127
    Jul 19, 2015
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni vigumu sana kupata majibu ya nini Magufuli atafanya na nn kikichomsukuma kuchukua fomu,hadi pale yeye mwenyewe atakapoelezea kiundani labda kupitia midahalo na wagombea wenzake au atakavoichambua ilani ya uchaguzi ya CCM wakati anaomba kura.
    Watanzania tumejawa na uzembe aa kiutendaji,hilo kalizungumzia kwa kina kuwa atapambana nalo.Umasikini wetu kwa kiasi kikubwa unatokana na viongozi au watu wenye mamlaka kutowajibika.Sijui kwa nn mleta mada hakuliona hilo km ni tatizo.Sheria mbovu zilizopo zenyewe hazisimamiwi ipasavyo,maendeleo yepi tutayapata katika hali hii?Tusimamie sheria na atafanya kazi nzuri zaidi kama mapendekezo ya katiba ya Warioba itarudishwa bungeni na kuidhinishwa kutumika.
    Magufuli anaijua sheria,tatizo ni viongozi wetu walio wengi kutopenda kutekeleza sheria,huyu jamaa ni mtu wa kipekee na taifa linamhitaji kiongozi km huyu asiyegubikwa na makundi ya rushwa yanayowanyima haki wananchi wa kawaida.
     
  9. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #128
    Jul 19, 2015
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,882
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 135
    Mkubwa, ni kuangalia hali ya nchi kwa sasa,naona tunahaitaji mtendaji. Tatizo ni kuwa uongozi umewekwa kwenye makaratasi kwenye mipango, sera na miongozo. Tatizo ni kuwa ni nani hasa wa kuhakikisha hayo yanafanyika au yanatekelezwa? In my view tunahitaji Rais Mtendaji, waziri mkuu mtendaji, wakuu wa mikoa watendaji na wakuu wa wilaya watendaji. Tatizo letu ni kuwa watu hawafanyi kazi.
     
  10. STDVII

    STDVII JF-Expert Member

    #129
    Jul 19, 2015
    Joined: Nov 24, 2014
    Messages: 1,439
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Nachukia watu wanaolinganisha udhaifu/ujinga/matatizo yao binafsi na Watanzania kwa ujumla wao.
    Tafadhali usituweke kundi moja fijiri tofauti....
     
  11. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #130
    Jul 19, 2015
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,731
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    mkuu maneno murua kabisa. lakini jee ni wangapi watakuelewa?
     
  12. CONSTRUCTIVE THOUGHT

    CONSTRUCTIVE THOUGHT JF-Expert Member

    #131
    Jul 19, 2015
    Joined: Jul 10, 2015
    Messages: 1,167
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Sifa za Rais ni zipi kwa mujibu wa Katiba ya Tanzania?
     
  13. S

    SADIT Member

    #132
    Jul 19, 2015
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Aliyeacha kufikiri ni yule aliyekufa tu. Narejea, jina hubeba sifa, tabia na mwenendo wa mtu, kitu au sehemu. Aliyetoa jina la Tingatinga kwa mtu hakukosea alifanya akijua hasa anamaanisha nini kwa aliyemkusudia, Wote tunajua sifa za Tingatinga lakini kifaa hiki bila dereva makini si chochote, Kwa kuwa wamechagua Tingatinga ninaamini watakuwa wameandaa na dereva. Keep watching the movie
     
  14. CONSTRUCTIVE THOUGHT

    CONSTRUCTIVE THOUGHT JF-Expert Member

    #133
    Jul 19, 2015
    Joined: Jul 10, 2015
    Messages: 1,167
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Magufuli wamemuonea kivipi? Niambie neno nilielewe neno usiniambie neno nilikalili neno. Sawa kumbe unaandika neno litakalokuijia haraka kichwani bila kujali ujumbe unaokusudiwa, muktadha wa maengezi, uelewa wa wazungumzaji kuhusiana na lugha yenyewe.
     
  15. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #134
    Jul 19, 2015
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,720
    Likes Received: 982
    Trophy Points: 280
    Dereva nasikia anaitwa/jiita KITENGO.
     
  16. P

    Pilitoni JF-Expert Member

    #135
    Jul 19, 2015
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 994
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 60
    Kuna watu wanatikisa kiberiti ile wajue kuwa kimejaa au la,watu wanatishia kuhama mf.james lembeli,mnatakiwa mjue kuwa huyu jamaa alikuwa na hali tete jimboni kwake kahama na sasa jimbo hilo limegawanywa ie kahama mjini na ushetu.Kama anataka ajifie kisiasa ahame,sawa upinzani ulikuwepo ukanda huu wa kahama ila kwa sasa mmh,mbunge wa bukombe prof kahigi-chadema anapumulia mashine,harudi bungeni 100% na jimbo hilo litarudi ccm.Kusimamishwa kwa tingatinga ni pigo kwa upinzani aisee.WATU WANASEMA HUKU KUWA WAPINZANI+LOWASSA WATACHIMBA MASHIMO TINGATINGA LITAFUKIA,CHEZA NA TINGATINGA WEWE,nawaonea huruma sana wapinzani maana ruzuku ndio hiyo inapotea
     
  17. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #136
    Jul 19, 2015
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Huyo tinga nani ampe kura,huyo ni jk part 2,jk kamchomoa mfukoni kwake,jk akistaafu atakuwa anaendesha nchi akiwa msoga
     
  18. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #137
    Jul 19, 2015
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,828
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hizi ni ndoto za mchana za kujifariji. Huwezi kusema eti wanaohama chama wanamuhofia Mh. Magufuli. Tafuteni sababu ya msingi na muifanyie kazi kuliko kutunga hizi porojo.
     
  19. mcfm40

    mcfm40 JF-Expert Member

    #138
    Jul 19, 2015
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,142
    Likes Received: 1,778
    Trophy Points: 280
    Magufuli amebaki kusema tu sitawaangusha. Nitatekeleza ilani ya CCM. yeye km yeye ana maono gani kuhusu hii nchi? Anaonekana km ameshtukizwa. Watz tumeingizwa choo cha kike!
     
  20. mcfm40

    mcfm40 JF-Expert Member

    #139
    Jul 19, 2015
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,142
    Likes Received: 1,778
    Trophy Points: 280
    Ongelea habari za magufuli wewe. Achana na ngonjera. Ungekuwa hujaelewa usingeweza kujibu! Hebu nitajie sifa tatu za magufuli zitakazomfanya rais bora kuliko wengine Tanzania!
     
  21. Rweye

    Rweye JF-Expert Member

    #140
    Jul 19, 2015
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 14,867
    Likes Received: 2,895
    Trophy Points: 280
    Tingatinga atamaliza kazi ..vijana wa Jf wako hapa kama kawaida yao wanashinda kwenye mitandao wwkidhani siasa hiko mitandaoni, tuliona vijana wa Lowassa walivyokuwa wakikesha hapa Jf na baadae kilichomtokea Mungu wao ..mwaka huu mtaisoma namba
     
Loading...