Naweza kutofautiana na mtoa mada katika kuzungumzia magazeti kiujumla ndio maana hata Raia Mwema na Dira kuna wakati wanamsafisha Lowassa, na wakati mwingine wanamgonga, hali kadhalika Mwananchi na Tanzania Daima., kwa hiyo si vyema sana kushutumu chombo ni bora kujadili habari moja moja japo mizania inaangukia katika utetezi kwa Lowassa ambao umefikia mahali ambapo hata baadhi yetu tunafumbia macho yale tuliyoyaanzisha wenyewe kuhusu Lowassa na wenzake na sasa tunamsafisha.
Mkuu Halisi,
Je, hiyo bold na highlight haionyeshi dalili ya kwamba watu wamekata tamaa baada ya kuona kwamba muasisi wa operation ya kuvua gamba amekuwa ni mcheza sarakasi na mazingaombe na hivyo anacheza na hisia za wananchi?
Kuna mambo yanaendelea kwenye magazeti ambayo yanachanganya na kukatisha tamaa. Labda wewe unaweza kunisaidia kidogo kuniweka sawa [kama una info zozote]. Pia kuna mambo yanaendelea kwenye Kamati Kuu na NEC ambayo nashindwa kuyaelewa hasa yana mantiki gani. Naomba nitoe maelezo ya kina halafu wewe utanisaidia huko mbele ya safari.
Baada ya NEC ya April kulizuka swali la kwamba ni nani angewaandikia barua mafisadi ya kuwataka wajieleze. Mpaka leo hii hakuna anayejua nini kilikuwa kinaendelea. Zilipigwa dana dana mpaka baadaye tukaambiwa walikutana na Msekwa na kilichoongelewa kwenye hivyo vikao kiliandikwa kwenye magazeti.
Kamati Kuu ilipokutana baada ya kikao cha April [sikumbuki ni mwezi gani], iliisifu Secretariat mpya kwamba inafanya vizuri sana na sifa hiyo ilikuwa ni ile mikutano ya kuzunguka kutangaza Operation Vua Gamba ya siku 90. Juzi Lowassa kasema kwamba hiyo secratariat iliyopongezwa ilikuwa inamchafua kwa kumwita fisadi, kitu ambacho Lowassa hakubaliani nacho anaona kama anasingiziwa, anachafuliwa na anadhalilishwa.
Rostam Aziz alipojiuzulu, Kamati Kuu ilimpiga stop Nape Nnauye asiende kwenye kampeni Igunga, lakini Rostam ambaye ni fisadi aliyebobea akaombwa ashiriki kampeni na alishiriki. Nape Nnauye alipotua Igunga alishambuliwa kwamba kwanini alienda huko na ilihali alikuwa amekatazwa na hakurudi tena. Tafsiri ya hii sarakasi ni nini?
Juzi kwenye kikao cha NEC, JK kasema wameenda Dodoma kwenye mkutano wa kukijenga chama na sio kukibomoa chama. Mukama kwenye TV hivi majuzi kasema kwamba Kamati inayoundwa ya maadili/nidhamu itatoa maamuzi kwa nia ya kukijenga chama na sio kukibomoa. Hizi kauli zinatatiza sana.
Majuzi kuna gazeti limeandika kwamba Kamati ya Maadili inayoundwa inakusanya ushahidi wa siasa za makundi, tayari hawa wameisha hama kwenye agenda kuu ya kuwavua magamba mafisadi, wamekimbilia kwenye hoja nyingine kabisa. Hapa hawajahamisha magoli? Tuhuma za msingi zilikuwa ni ufisadi, hizi tuhuma za siasa za makundi zinatoka wapi? Tukishaanza kukusanya hizo tuhuma uchwara za siasa za makundi hapo hatapona mtu, maana hata akina Sitta ambao wamekuwa wakiropoka kwamba walifanyiwa njama ya kuondolewa kugombea u-Spika nao wataingia humo. Akna Nape walituhumiwa kwa siasa za maji taka au siasa uchwara [according to RA] na wao hawatapona. Je, baada ya kuhamisha magoli kuna mtu atapona?
Nimesoma leo hii nadhani kutoka gazeti la Mtanzania, Benno Malisa anawatuhumu wazee kwamba wao ndio wachawi wa UVCCM na kwa kufuatilia mwenendo wa vikao, hayo yalikuwa ni makombora yaliyomlenga Tyson [Mzee Wassira] na Lukuvi ambao walimshambulia Malissa kwenye kikao cha Kamati Kuu iliyopita baada ya kuuliza viongozi wa UVCCM wa mikoa wamekuja Dodoma kufanya nini?
Kwa mwenendo wa haya mambo yanavyokwenda, baadhi ya watu ambao mlianza nao hizi harakati za vita ya ufisadi wamefika mahali wamekata tamaa maana CCM sasa haina msemaji mkuu na kila anayeibuka anajisemea la kwake na hakuna anayeweza kumchukulia hatua mwingine. Mgogoro wa Arusha kati ya Katibu wa CCM mkoa [Mary Chatanda] vs James ole Millya uko pale pale na Mary Chatanda sasa ameamua kukaa kimya maana akina Tyson wanaokwenda kusuluhisha huo mgogoro wanashindwa kuchukua hatua stahiki. UVCCM Taifa wameenda Arusha wameshindwa kusuluhisha huo mgogoro. Millya kwa kushirikiana na Malissa wamefungua matawi ya CCM bila kibari cha Polisi na hakuna aliyewafanya kitu, huku baadhi ya viongozi wa ngazi ya wilaya wakipinga, je, waliwafanya nini?
Ukiangalia huo mtiririko unafika mahali unakata tamaa na ndio maana sasa wanaomsafisha Lowassa wamepata nguvu na wengine wameona ni ujinga kuendelea na hoja ufisadi huku viongozi wa juu wa chama wakiwa hawajui wafanye nini. Mwisho wa siku JK na Lowassa watabaki wanagonga bilauri za shampeni isio na kilevi [maana JK hanywi pombe] huku wakicheka na kutuacha solemba tukiendelea kutoana macho.