Mafunzo ya awali ya Jeshi la Magereza 2022

Mafunzo ya awali ya Jeshi la Magereza 2022

Status
Not open for further replies.
Ameenda mahali pazuri tu muache aka make life ,,,unaweza kujionea hapo juu kipato chake ni kikubwa kuliko mtu mwenye degree anayeanza kazi let say mwl,karani nk.kipato nilichokuonesha hapo juu ni kwa mtu anayeanza kazi akiwa form 4 bila ujuzi wowote analamba kipato kizuri tu
Kweli kipato kinaridhisha ukizingatia ni short cut saaana, ni uvumilivu wa muda mfupi anaanza kulambq asali bila mgogoro.
 
Vipi majuium yao kwa wanawake wanafungamqnishwa direct na wafungwa?
Kazi msingi ya askari Magereza ni kumlinda mfungwa asitoroke na kumrekebisha tabia,,japo kazini zipo kazi nyingi ambazo ni za kiutawala zaidi ama za kiujuzi ambapo mtu anafanya kazi za ujuzi alionao mfano udreva,uuguzi,utabibu,ufundi,fedha,utaalamu wa mifugo,simu za siri nk.kama ambavyo kuna madaktari wasiogusa vidonda wanafanya kazi nyingine za kiutawala nk lkn ukweli unabaki palepale kwamb yeye ni daktari.Kwahyo huyo dogo itategemea nidhamu yake ndyo itakayombeba lkn asiache kuomba kwenda shule kujiendeleza na nafasi zipo sana tu,,,niulize chochote kuhusu jeshi lolote nkiona kuna umuhimu ntakujibu.
 
Vipi majuium yao kwa wanawake wanafungamqnishwa direct na wafungwa?
Kuna wafungwa wa kike na wanalindwa na wanawake hivyo lzm atapangwa lindo tu lkn kama kuna sehemu wanamuhiiitaji kumtumia basi hatapangwa lindo bali atawajibika kwa kazi nyingine na mara nyingi ni za kiutawala zaidi,,,mwambie jeshini nidhamu ndy msingi atafika mbali.
 
Ondoa shaka hakuna usumbufu wa malipo majeshini huko si Tamisemi ni Serikali kuu.
Mkuu kwanini Serikali kuu isichukue jukumu la kulipa watumishi wake wote kuliko kuwagawa wengine inawalipa mfano Majeshi wao wanalipwa na Serikali kuu na siyo Tamisemi naami watumishi wanao lipwa na Tamisemi wangekuwa wanalipwa na Serikali kuu matatizo ya Walimu yasinge kuwepo mfano wa Pesa za kujikimu pesa za likizo.
 
Mkuu kwanini Serikali kuu isichukue jukumu la kulipa watumishi wake wote kuliko kuwagawa wengine inawalipa mfano Majeshi wao wanalipwa na Serikali kuu na siyo Tamisemi naami watumishi wanao lipwa na Tamisemi wangekuwa wanalipwa na Serikali kuu matatizo ya Walimu yasinge kuwepo mfano wa Pesa za kujikimu pesa za likizo.
Kweli kabisa
 
Mkuu kwanini Serikali kuu isichukue jukumu la kulipa watumishi wake wote kuliko kuwagawa wengine inawalipa mfano Majeshi wao wanalipwa na Serikali kuu na siyo Tamisemi naami watumishi wanao lipwa na Tamisemi wangekuwa wanalipwa na Serikali kuu matatizo ya Walimu yasinge kuwepo mfano wa Pesa za kujikimu pesa za likizo.
Kimsingi pesa inayolipwa Tamisemi inatoka serikali kuu vilevile,,,sema watumishi wàke wanawajibika kwenye mamlaka za serikali za mitaa esp wakurugenzi na maafisa utumishi,,tofauti na majeshi ambayo huwajibika serikali kuu direct hata kiapo chao wanaapa " KUMTII RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO NA KULINDA KATIBA" NB.Kukiwa na mrundikano wa watumishi serikali kuu kutakuwa na kuzorota vilevile ndyo maana wakaamua zibaki taasisi Nyeti kama majeshi nk.maana huwezi kumwambia askari akamnyenyekee mkurugenzi moto utawaka maofisini huko
 
Mkuu kwanini Serikali kuu isichukue jukumu la kulipa watumishi wake wote kuliko kuwagawa wengine inawalipa mfano Majeshi wao wanalipwa na Serikali kuu na siyo Tamisemi naami watumishi wanao lipwa na Tamisemi wangekuwa wanalipwa na Serikali kuu matatizo ya Walimu yasinge kuwepo mfano wa Pesa za kujikimu pesa za likizo.
Hata majeshi yana malalamiko yao siyo kwamba kila kitu kiko sawa,,,hivyo matatizo ya walimu siyo ya kushangaa,,,sema matitizo ya askari yanatatuliwa kwa usiri ila siyo kusema kwamba wao hawana matitizo
 
Hata majeshi yana malalamiko yao siyo kwamba kila kitu kiko sawa,,,hivyo matatizo ya walimu siyo ya kushangaa,,,sema matitizo ya askari yanatatuliwa kwa usiri ila siyo kusema kwamba wao hawana matitizo
Hii ni dhaili, Majesh si watu wa kulalamika hadharani ni watu wa utaratibu ndo maana jamii haizifaham changamoto zao.
 
Kimsingi pesa inayolipwa Tamisemi inatoka serikali kuu vilevile,,,sema watumishi wàke wanawajibika kwenye mamlaka za serikali za mitaa esp wakurugenzi na maafisa utumishi,,tofauti na majeshi ambayo huwajibika serikali kuu direct hata kiapo chao wanaapa " KUMTII RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO NA KULINDA KATIBA" NB.Kukiwa na mrundikano wa watumishi serikali kuu kutakuwa na kuzorota vilevile ndyo maana wakaamua zibaki taasisi Nyeti kama majeshi nk.maana huwezi kumwambia askari akamnyenyekee mkurugenzi moto utawaka maofisini huko
Huku tamisemi dharau nyingi na utwana sana, Mkurugenzi anataka awafanye watumishi anavyojisikia kwa kuwa anamamlaka ila majeshini kuna heshima ngaz kwa ngaz mpaka kwa Raisi
 
Kimsingi pesa inayolipwa Tamisemi inatoka serikali kuu vilevile,,,sema watumishi wàke wanawajibika kwenye mamlaka za serikali za mitaa esp wakurugenzi na maafisa utumishi,,tofauti na majeshi ambayo huwajibika serikali kuu direct hata kiapo chao wanaapa " KUMTII RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO NA KULINDA KATIBA" NB.Kukiwa na mrundikano wa watumishi serikali kuu kutakuwa na kuzorota vilevile ndyo maana wakaamua zibaki taasisi Nyeti kama majeshi nk.maana huwezi kumwambia askari akamnyenyekee mkurugenzi moto utawaka maofisini huko
Yani nilicho maanisha wafanyakazi waliyo chini ya Tamisemi walipwe moja kwa moja kutoka Serikali kuu na siyo Serikali kuu ipeleke Pesa Halmashauri na Halmashauri iwalipe wa Tumishi, Ndiyo maana watumishi wengi wa Tamisemi wanakuwa na changamoto nyingi za stahiki zao maana pesa zikienda Halmashauri utakuta mkurungenzi anafanya uzembe, Mfano Serikali kuu ingekuwa ina peleka pesa kwa Afisa Utumishi wa jeshi halafu Afisa Utumishi wa Jeshi ndiyo aanze kuwaingizia stahiki zao Wanajeshi naamini dhuluma ingekuwa kubwa na malalamiko yangekuwa mengi sana na Malimbikizo ya pesa za kujikimu na pesa za likizo madai yangekuwa mengi, huwezi kusikia Mwanajeshi anadai pesa za Likizo au uhamisho za miaka ya nyuma.
 
Hata majeshi yana malalamiko yao siyo kwamba kila kitu kiko sawa,,,hivyo matatizo ya walimu siyo ya kushangaa,,,sema matitizo ya askari yanatatuliwa kwa usiri ila siyo kusema kwamba wao hawana matitizo
Matatizo yao siyo mengi sana kuyashinda ya wafanyakazi walio chini ya Tamisemi kwasababu pesa za Majeshini hazina vituo maana Serikali kuu inamlipa mwanajeshi moja kwa moja kwenye Akaunti yake na kama kuna kasoro yoyote kuitatua inakuwa rahisi na tofauti na Za Watumishi wa Tamisemi.
 
Yani nilicho maanisha wafanyakazi waliyo chini ya Tamisemi walipwe moja kwa moja kutoka Serikali kuu na siyo Serikali kuu ipeleke Pesa Halmashauri na Halmashauri iwalipe wa Tumishi, Ndiyo maana watumishi wengi wa Tamisemi wanakuwa na changamoto nyingi za stahiki zao maana pesa zikienda Halmashauri utakuta mkurungenzi anafanya uzembe, Mfano Serikali kuu ingekuwa ina peleka pesa kwa Afisa Utumishi wa jeshi halafu Afisa Utumishi wa Jeshi ndiyo aanze kuwaingizia stahiki zao Wanajeshi naamini dhuluma ingekuwa kubwa na malalamiko yangekuwa mengi sana na Malimbikizo ya pesa za kujikimu na pesa za likizo madai yangekuwa mengi, huwezi kusikia Mwanajeshi anadai pesa za Likizo au uhamisho za miaka ya nyuma.
Akidai utajuaje kama amedai!? Kuhusu kila mtu alipwe kupitia serikali kuu ni ngumu maana imewekwa hivyo kwa sababu maalumu mfano nchi ikiyumba ikashindwa kulipa mishahara ya watumishi usitegemee askari atakosa mshahara kwa sbabu uchumi umeyumba!!! Ndo maana serikali kuu inabaki na watumishi wachache itakaoweza kuwahudumia hata katika hali ngumu ya uchumi
 
Huku tamisemi dharau nyingi na utwana sana, Mkurugenzi anataka awafanye watumishi anavyojisikia kwa kuwa anamamlaka ila majeshini kuna heshima ngaz kwa ngaz mpaka kwa Raisi
Kweli wakurugenzi wange punguziwa Majukumu mfano Mwanajeshi akimaliza mafunzo akapa ajira tu na akapangiwa kituo cha kazi huwezi kusikia haja wekewa pesa zake za kujikimu kwasababu wao wanawekewa na Serikali kuu tofauti na Watumishi wa Tamisemi wao Mtumishi aliyeajiriwa na Tamisemi akipangiwa kituo cha kazi itabidi akasubiri pesa zake za kujikimu Halmashauri kwa mkurugenzi ili apewe na utakuta mtumishi mpya anaishi kwa shida mshahara unakuwa hujatoka na pesa zake za kujikimu hajapata na nauli katumia ya kwake kuripoti kituo cha kazi anakuwa hana ndugu wala rafiki uko alipo ndiyo maana Watumishi wapya wengi wanakimbia vituo vyao vya kazi.
 
Akidai utajuaje kama amedai!? Kuhusu kila mtu alipwe kupitia serikali kuu ni ngumu maana imewekwa hivyo kwa sababu maalumu mfano nchi ikiyumba ikashindwa kulipa mishahara ya watumishi usitegemee askari atakosa mshahara kwa sbabu uchumi umeyumba!!! Ndo maana serikali kuu inabaki na watumishi wachache itakaoweza kuwahudumia hata katika hali ngumu ya uchumi
Akidai tunajua kwasababu Wazazi wetu dugu zetu na jamaa zetu ni Watumishi wa serikali kwaiyo tunaishi nao tunajionea wapi kuna unafuu na wapi kuna matatizo mengi zaidi ya pengine.
 
Kweli wakurugenzi wange punguziwa Majukumu mfano Mwanajeshi akimaliza mafunzo akapa ajira tu na akapangiwa kituo cha kazi huwezi kusikia haja wekewa pesa zake za kujikimu kwasababu wao wanawekewa na Serikali kuu tofauti na Watumishi wa Tamisemi wao Mtumishi aliyeajiriwa na Tamisemi akipangiwa kituo cha kazi itabidi akasubiri pesa zake za kujikimu Halmashauri kwa mkurugenzi ili apewe na utakuta mtumishi mpya anaishi kwa shida mshahara unakuwa hujatoka na pesa zake za kujikimu hajapata na nauli katumia ya kwake kuripoti kituo cha kazi anakuwa hana ndugu wala rafiki uko alipo ndiyo maana Watumishi wapya wengi wanakimbia vituo vyao vya kazi.
Penda kazi yako kwanza. Uvumilivu ni somo muhimu sana majeshini ambalo halifundishwi vyuo vya kiraia
 
Akidai tunajua kwasababu Wazazi wetu dugu zetu na jamaa zetu ni Watumishi wa serikali kwaiyo tunaishi nao tunajionea wapi kuna unafuu na wapi kuna matatizo mengi zaidi ya pengine.
Kamshauri dogo atumie pesa vizuri vinginevyo ataishia kusema kazi mbaya huku wenzake wanasonga mbele,,,,Punguzeni utegemezi kwake kama upo.
 
Natumai Mwenyez Mungu amewajaalia uzima na Ridhiki zenu za kila siku. Niwakaribishe tena kwa Taarifa zozote Mpya.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom