Madirisha ya Aluminium vs madirisha ya Mbao

Madirisha ya Aluminium vs madirisha ya Mbao

Hiyo viperushi ya kampuni ya madirisha. aluminiumWindows2.jpg
 
Kasoro kubwa ya dirisha la aluminium ni kwamba iwapo dirisha lako ni la futi tano basi ujue hutaweza kulifungua zaidi ya nusu ya dirisha ambayo ni futi 2.5,tatizo hili halipo kwa dirisha la mbao
 
Pia kuna madirisha mazuri sana yanatumiwa zaidi kule Kilimnjaro na Arusha, niliongea na fundi mmoja aliniambia wanatumia Z-angle, sijui jina la kitalaam yanaitwaje.
 
Mbao kwa Tanzania tuna changamoto moja, FINISHING! Hatuna viwanda vilivyobobea kwenye mambo haya, otherwise hardwood ndiyo material ya daraja la juu kabisa katika ujenzi, hata hao watengeneza Aluminum na UPVC wakati mwingine wanatengeneza finnishing yenye kufanana na mbao.

Mkuu kuna viwanda vya furniture unaweza enda ukaweka order ya kukutengenezea madirisha pamajoa na finishing nzuri,mfano ni karakana za magereza,jeshini,keko furniture na kilwa wood forms (sina uhakika kama bado wapo kwenye game).Tatizo gharama zao zinakua juu sana,hata mara tatu za kwa fundi Juma.
 
Mtoa mada nadhani anataka kitu kilicho bora, halafu gharama zitakuja baada ya kujua, dirisha la Mbao na aluminium ni lipi bora? Wataalamu tusaidieni! Jambo hili limenigusa sana!
 
Si ubora tu, pia inategemea unaishi Mkoa gani. Mfano, kwa Dar Alluminium sio nzuri sana kwa kuwa dirisha halifunguki lote na hivyo chumba kuwa na joto sana, Kwa mikoa ya baridi Alluminium ni the best!
 
Pia kuna madirisha mazuri sana yanatumiwa zaidi kule Kilimnjaro na Arusha, niliongea na fundi mmoja aliniambia wanatumia Z-angle, sijui jina la kitalaam yanaitwaje.

Nayakubali yale madirisha ni mazuri sana sijapata aina nyingine ya madirisha hata milango ya kufananisha nayo
 
Kama upo dsm na kipato chako sio kikubwa ambacho hutaweza kuweka Air Conditioner ndani basi sikushauri uweke Aluminium, maana joto na kama huna fence security ni ndogo maana huwezi kulala umefunga dirisha, na grill ya ndani inapitisha miti ya wezi wa vitu vidogo vidogo.
On the other hand, Mbao hasa za mti kama Mpangapanga(Milletia stuhlmanii), Mkongo(Afzelia quanzensis) au Mninga(Pterocarpus angolensis) ni durable na ni nzuri kwa ajili ventilation, na km bado unataka vioo basi unaweza kuweka shutters za mbao zenye vioo zinazofunguka zote. Ila gharama zake ni kubwa kidogo kulinganisha na Aluminium.
 
Kuna madirisha ya aluminium yanafunguka kama ya mbao (full ventilation)
 
Pia kuna madirisha mazuri sana yanatumiwa zaidi kule Kilimnjaro na Arusha, niliongea na fundi mmoja aliniambia wanatumia Z-angle, sijui jina la kitalaam yanaitwaje.

Weka picha tafadhali
 
Back
Top Bottom