Madakatari wa Tanzania ni wauaji wakubwa!

Madakatari wa Tanzania ni wauaji wakubwa!

Jamaa kakurupuka kuweka hiyo mada kwanza anajichanganya anasema kapewa sindano alafu kabla hajameza akasoma maelezo.Hakafu most of injectable drugs huwa unachomwa hospital
 
mtoa mada naomba ujiulize ni madaktari wangapi wapo nje ya nchi hii wanafanya tiba huko kila siku na ulishawahi kusikia tuhuma zozote kama tunazozitoa hapa kwetu? ulishajiuliza kwa nini na kwa nini sisi hapa kwetu? kwa taarifa tu madaktari kuanzia ngazi ya degree hawazidi 3500 nchi nzima yenye raia 40's millions( yaani approx. daktari mmoja kwa kila raia 120,000)hawa ni waliosajiliwa na baraza la madaktari tangu nchi ipate uhuru, ukijumlisha na waliokimbia nchi na waliokufa) na ripoti iliyopo karibu nusu yao hawatibu kabisa wapo kwenye miradi mbali mbali ya afya na mingine isiyohusu afya kabisa(ulishawahi kujiuliza chanzo ni nini?).naomba pitia ripot hii ya sikika,sikatai wapo wazembe katika fani wajirekebishe.. http://sikika.or.tz/wp-content/uploads/2013/11/MD-Tracking-Taarifa-kwa-Vyombo-vya-Habari.pdf
 
Kaka umetibiwa na madaktari wangapi Tanzania? Kaka kila dawa iliyopo duniani ina madhara, labda iwe food suppliment tu. Kuna madhara mazuri na mabaya. Mfano Viagra ilikuwa inatumika kutibu pressure ya mapafu, na athari zake ni kutanua mishipa ya penis na kuacha damu ijazane kule na hapo wapata penile erection. Ni muhimu kwa daktari na mfamasia kukwambia madhara ya dawa lakini si kila mgonjwa utakesha naye umsomee gazeti kama hilo ulilo paste. Kuna vingine vitamtisha mgonjwa japo chance yake ya kutokea ni nil, lakini matisho yakasababisha dawa isitumike. Unajua balance ya risk vs benefit?
Pia madhara yaliyoorodheshwa si lazima yakupate. Unakuta labda yanatokea kwa watu watatu katika elfu moja. Hii ni profession bwana. Si rahisi kama uonavyo. Ni sawa na civil engineer akitoa ratio ya mchanga na cement au millimetres za nondo za kutumia. Usikurupuke kulaumu au ku generalize.

mkuu simaanishi kwamba daktari aniorodheshee madhara yote yatokanayo na matibabu, la hasha. lakini alipaswa walau anipe yale madhara muhimu ambayo yangenipata baada ya kutumia dawa hiyo, siyo aniache hewani tu bila kuniambia kitu chochote. inaa maana kama dawa inaweza kumdhuru mtoto (kwa mama mjamzito), asiulizwe kama ana mimba au la? apewe dawa tu--kama mimba ikitoka sawa tu? udaktari gani huo?
 
Huyu jamaa nlimfuatilia tangu kwenye post ya juzi...nafahamu comment zake...alichofanya nikukaa chini kuamua kumuiga mwenzake...na kutunga then akaweka na google kidogo...na kuna watu wanamsupport.....nlishasema tuache ujuaajikama kitu hujui uliza ....alafu pia ukiwa muongo na mnafki uwe na kumbukumbu .....Anasema NURSE alimwambia ni SINDANO....akapewa Akafika nyumbani AKATAKA kuimeza.......Hata km kuna madaktari wanadharau(kwa hulka yao mbaya) lakini namana hii unafanya daktari mwingine na mwinginwe na mwingine ambaye hana hata mpango wa kudharau mtu adhidi kukudharau kwa sababau ya mambo kama haya hata kama ni SHUTMA za kutunga UJIPANGE BASI....Mnafanya JF inaonekana ni chaka la vilaza
Naunga mkono kabisa kwamba kuna uwezekano kabisa kwa baadhi ya watoa huduma kushindwa kutoa elimu kabisa kuhusu madhara yaambatanayo na matumizi ya dawa fulani ,lkn kwa huyu mtoa mada yeye alichofanya ni ku download phamacology ya Dexamethasone na kuitungia story yenye heading potoshi yenye uchonganishi kati ya jamii na jimuiya nzima ya madaktari wa Tanzania ,kwa kudhihirisha hilo ni pale alipopewa dawa ya sindano baada ya kushauriwa na Nesi yeye akaenda kuimeza !ni afadhari angesema angalau kabla ya kuinywa ningesema tena hakupata maelezo ya kutosha kwa kuwa injection Dexamethasone iko kwenye liquid form .Kweli naanza kuamini ya Wahenga kwamba "njia ya MUONGO ni fupi "kuna sehemu tu ktk uongo wake atajikwaa a.k.a Kujikanyaga .
 
Du sindano umemeza?

utakuwa umechanganywa na neno PHARMACY. wewe umeelewaje? kwani sindano, gloves, bandages, pamba, syringes hazipatikani pharmacy? wewe umeambiwa kwamba pharmacy kunapatikana vidonge tu? unaelewaje neno 'pharmacy' wewe?
 
1471751_10151793623198543_694796192_n.jpg
for a great thinker....
 
Kuna Dr. yuko hosp moja maarufu Mikocheni ni wa kike na jina lake linaanza na J. huyu usipende kabisa akuhudumie. naona ndio wale waliopata marks za chupi. ni jeuri ana kiburi halafu ubongo ni mweupe. juzi kaniandikia antibiotic mbili tofauti badala ya moja kua pain killer.

hao ndio aina ya wauaji ninaowangelea lakini inashangaza kwamba kuna baadhi ya watu wanawatetea hawa wauaji!
 
naomba nimshauri mtoa mada kua next time akipewa dawa ambayo haijui, isome kwanza kabla ya kuitumia kama ulivyofanya kwenye hii. nina mifano mingi sana kuhusu uzembe unaofanywa na madaktari wetu, haijalishi ni private hospital au government, wote wako sawa.
ninachojua mimi, mtu yoyote mwenye chuma mwilini, haruhusiwi kamwe kuingia kwenye CT Scan. Kuna mama alipoteza maisha kwa vile tu daktari hakuuliza kama ana chuma mwilini. mama wa watu aliingizwa kwenye ile kitu maana ni kama kaburi, alitoka mfu.
kuna rafiki yangu mimba iliharibika kwa kupewa dawa ambayo mja mzito haruhusiwi kunywa na daktari hakuuliza hayo, mdada wa watu akanywa na kupoteza uja uzito wao.
ni wangapi wenye allergy ya sulphur wamepoteza maisha yao only kwa sababu tu daktari katoa dawa zenye sulphur bila kumuuliza mgonjwa?
makosa ya daktari wetu ni mengi mno. tatizo wamejaa kiburi mno, hata kama wewe unajua ukajaribu kumuelekeza, lazima ajibu utumbo.
kuna binti alipata allergy ya samaki akavimba mwili mzima kama puto, kwenda kwenye moja ya private hospital maarufu hapa Dar alitundikiwa drip chupa 4 eti ku dilute sumu mwilini. daktari mzima anashindwa kujua dawa ya allergy ni nini...!!! mpaka next day alipoingia shift daktari mwingine wa KIHINDI nadhani kasoma nje ya nje na kushikwa na mshangao kua kwanini hakupewa dawa fulani, alimwanbindika hiyo dawa hata nusu saa haikupita mwili ulirudia hali ya kawaida.
kwa vile tuna mitandao naomba tu tusiwaamini hawa madaktari wetu wa kizazi cha dotcom, ni wazembe mno na hakuna wajuacho zaidi ya kupita pita kwenye corridors wakiuza sura na makoti meupe na stethoscope shingoni.
sitaki kuamini kua eti kwa sababu wanakua na wagonjwa wengi kupita kiasi, si kweli, mwenye kujali kazi yake atatulia, ataongea na mgonjwa kwa kirefu kujua allergy alizonazo, na mengine mengi kabla ya kutoa dawa. Mbona madaktari wa kihindi wanaweza, kwanini sisi tusiweze, ni uzembe tu!!! wa serikali watasema mishahara midogo hivyo hawawajibiki vizuri, na wa private hospitals watatuambia nini?

umeongea jambo la msingi sana ndugu yangu. hawa madaktari wa kiswahili ni wa kuwa nao makini...wanakuua hiiiivi hivi mmeangaliana! suala la msingi ni kwamba mgonjwa mwenyewe uchukue extra precautions kuhusu aina ya matibabu unayopewa, vinginevyo utakufa siku si zako.
 
Mtoa mada ni mnafiki na mpuuzi hajui anachokiandika.
Bora umemaliza Mada maana leo mm nimecheka sana hasa niliposoma alichoCopy na kuPaste kwetu
Unajua kumuona Dr tu ni Tiba
Huyu jamaa kapona sasa anaanza kuwatukana
Ni bora angeenda kwa WitchDr wale hakuna cha madhara ya Dawa wewe ni kunywa tu
 
mtoa mada shirikisha akili yako kabla hujaandika utumbo wako. Kama una akili timamu kwa taarifa yako hakuna dawa ambayo haina madhara duniani. Ukinunua dawa yoyote ile jaribu kusoma leaflet yake utakuta madhara/ side effects. Na madhara yaliyoandikwa sio lazima yatokee. Mgonjwa huyu anaweza kupata madhara na mwingine hasipate. Wewe toka umezaliwa hujawahi kutibiwa tanzania? Ulikufa leo umetokea jehanamu ukaona huo uuaji wa madaktari?Au kwa vile unajua kiingereza kidogo umeamua kuingia mtandaoni na kuanza kuropoka? Wangekuwa madaktari wauaji wewe ungezaliwa. Bibi au babu yako sio angekufa hata baba yako hasingezaliwa

sijakuelewa? kwani kuzaliwa kwangu mimi, bibi, babu na wazazi wangu kuna uhusiano gani na uzembe wa madaktari? kwani madakatari ndio huwaumba binadamu wote hapa duniani? tuliza akili zako kwanza uelewe tunachokiongelea hapa.
 
kama ilivyo kwenye fani zingine kwenye taaluma ya udaktari pia kuna mapungufu yake..na sio vizuri kugeneralize
pia kila dawa ina contraindication zake,ukitafuta dawa ambayo haina madhara utakufa ukitafuta..alafu mleta mada hebu tueleze ulipomeza hiyo dawa(sijui sindano) ulipona..?ilikuletea madhara yoyote..?

hii dawa iliniletea madhara makubwa sana, ndicho kitu kilichonifanya nitafute kemia yake na kugundua haya yote.
 
Huyu jamaa nlimfuatilia tangu kwenye post ya juzi...nafahamu comment zake...alichofanya nikukaa chini kuamua kumuiga mwenzake...na kutunga then akaweka na google kidogo...na kuna watu wanamsupport.....nlishasema tuache ujuaajikama kitu hujui uliza ....alafu pia ukiwa muongo na mnafki uwe na kumbukumbu .....Anasema NURSE alimwambia ni SINDANO....akapewa Akafika nyumbani AKATAKA kuimeza.......Hata km kuna madaktari wanadharau(kwa hulka yao mbaya) lakini namana hii unafanya daktari mwingine na mwinginwe na mwingine ambaye hana hata mpango wa kudharau mtu adhidi kukudharau kwa sababau ya mambo kama haya hata kama ni SHUTMA za kutunga UJIPANGE BASI....Mnafanya JF inaonekana ni chaka la vilaza

mkuu nilipewa injection nikaondoka nayo kwenda kuchomea kwenye zahanati iliyo karibu na nyumbani. kama kuna mahali nimesema nimemeza hiyo ni typing error. sasa unatetea uzembe au ungependa kuona watanzania wenzako wakiuwawa kwa ajili ya ukilaza wa madaktari? sijakuelewa bado.
 
Naunga mkono kabisa kwamba kuna uwezekano kabisa kwa baadhi ya watoa huduma kushindwa kutoa elimu kabisa kuhusu madhara yaambatanayo na matumizi ya dawa fulani ,lkn kwa huyu mtoa mada yeye alichofanya ni ku download phamacology ya Dexamethasone na kuitungia story yenye heading potoshi yenye uchonganishi kati ya jamii na jimuiya nzima ya madaktari wa Tanzania ,kwa kudhihirisha hilo ni pale alipopewa dawa ya sindano baada ya kushauriwa na Nesi yeye akaenda kuimeza !ni afadhari angesema angalau kabla ya kuinywa ningesema tena hakupata maelezo ya kutosha kwa kuwa injection Dexamethasone iko kwenye liquid form .Kweli naanza kuamini ya Wahenga kwamba "njia ya MUONGO ni fupi "kuna sehemu tu ktk uongo wake atajikwaa a.k.a Kujikanyaga .

typing error....dawa niliyopewa ni ya injection, sijaimeza bali niliondoka nayo kwenda kuchomea kwenye zahanati ya karibu na masikani kwangu.
 
Huyu jamaa nlimfuatilia tangu kwenye post ya juzi...nafahamu comment zake...alichofanya nikukaa chini kuamua kumuiga mwenzake...na kutunga then akaweka na google kidogo...na kuna watu wanamsupport.....nlishasema tuache ujuaajikama kitu hujui uliza ....alafu pia ukiwa muongo na mnafki uwe na kumbukumbu .....Anasema NURSE alimwambia ni SINDANO....akapewa Akafika nyumbani AKATAKA kuimeza.......Hata km kuna madaktari wanadharau(kwa hulka yao mbaya) lakini namana hii unafanya daktari mwingine na mwinginwe na mwingine ambaye hana hata mpango wa kudharau mtu adhidi kukudharau kwa sababau ya mambo kama haya hata kama ni SHUTMA za kutunga UJIPANGE BASI....Mnafanya JF inaonekana ni chaka la vilaza

Dr.Mo sio mtoa mada tu....kuna wengine wengi tu wanalalamikia maDR....kuna tatizo kaka watu wamechoka,badilikeni tunajua sio wote lakini mtu akikutana na DR kimeo lazima asema na akikutana na DR wa uhakika hasemi chochote kwasababu hicho ndio anachokitegemea hospital.......BTW usiweke LIKE kwenye post zinazosifia maDR tu angalia hata zinazotoa changamoto
 
Past medical History na kama.kuna allergy unataka mgonjwa ndio akuambie????!!!!
Hebu jibu kwa busara!!!!!!!Majibu haya yanaongeza chuki!!!!!

Kimya ni busara pia

Me nina allergy ya sulphur hua nikfka hospt kitu cha Kwanza namwambia hicho kitu coz najua mambo na wagonjwa kibao...
 
Ozie umemjibu tpaul vizuri ila mimi bado nipo upande wake, at least Dr. angepata ABC kuhusu mgonjwa kama vile allerg, etc. Ozie na wengine mtakaomjibu huyu mtoa mada ninawasihi tujadili kwa amani na kushauri madaktari wetu kwa hekima - ingawa siyo kila Dr. ni kilaza ila wengi wa Madaktari hapa Tz wanakula simbi, wameiba paper za NECTA na wengi wao tumesoma nao tulikuwa tukinunua paper za NECTA so hapa hakuna ubishi kuwa baadhi yao ni vilaza tu kama sisi maafisa magereza. mfano hapa MOI kuna mtoto wa dada yangu kafariki juzi baada ya kupewa dose kubwa ya nusu kaputi hapa kumbe alikuwa na alerg na hiyo dawa. huu ulikuwa uzembe wa daktari kutotuuliza kama mtoto wetu ana alerg au la. angekuwa mjukuu Kikwete wangefanya hivyo? namalizia kwa kusema kuwa baadhi ya Dr. WANAJISKIA SANA KUWA WAO HAWAHITAJI KUULIZWA AU KUSHAURIWA.....WANA LAANA. AFADHALI WANGEKUWA ASKARI POLISI. NDO MAANA WENYE HELA ZAO HAWANA TIME NANYINYI WANAENDA ZAO INDIA, UK, SA. nk! VILAZA WAKUBWA MTAKUFA KWA LAANA!!!

Ulipoanza nilidhani una busara ila ulivyomalizia umeonyesha uhalisia wako!!
Kwenye kuiba mitihani ya necta na kugraduate udaktari ni vitu visivyoenda sana sambamba..Hawa jamaa wana clinical exams hizo hata kama umeiba mitihani kuanzia mwaka wa kwanza na ukapiga A+ ikifikia hapo kama hujui hujui tu.
Kuna member alishamention hapo juu kuwa hawa jamaa wanakuwa overloaded na idadi kubwa ya clients isiyomatch na nguvu kazi.Kwahiyo daktari kama binadamu wengine huchoka kimwili na kimawazo pia.
Ni jukumu letu kuwapa ushirikiano pale inapotakikana,kwa mfano kusema vitu muhimu kama allergies kwa dawa fulani au vyakula ni la kwetu kwa upande mmoja kama daktari asipokuuliza.
Kuna mengi tu daktari anakuuliza akilenga kuboresha afya yako naona hayo huyasemi.
Tukiwa too negative kwa kila jambo hatutofika popote,pata picha wasome hii comment yako halafu uumwe!!
 
Back
Top Bottom