Mshana Jr
Platinum Member
- Aug 19, 2012
- 375,761
- 870,544
- Thread starter
- #1,421
3. Jinsi Tukio Hili Lilivyobadilisha Ulinzi wa Anga
Tukio la D.B. Cooper liliacha alama ya kudumu katika usalama wa viwanja vya ndege na uhandisi wa ndege zenyewe:
Tukio la D.B. Cooper liliacha alama ya kudumu katika usalama wa viwanja vya ndege na uhandisi wa ndege zenyewe:
- Kuvumbuliwa kwa "Cooper Vane": Hiki ni kifaa kidogo cha kiufundi kilichowekwa nje ya ndege zote za Boeing 727. Kifaa hiki kinaendeshwa na upepo na kinazuia mlango wa nyuma wa ndege kufunguliwa ikiwa ndege ipo angani. Ubunifu huu ulifanya isiwezekane tena kwa mtu yeyote kurudia alichokifanya Cooper.
- Ulinzi Mkali Viwanjani: Kabla ya tukio hili, abiria hawakuwa wakikaguliwa mizigo yao kwa kina wala kupitishwa kwenye mashine za utambuzi wa vyuma (metal detectors). Baada ya 1971, serikali ya Marekani iliamuru viwanja vyote kuweka mitambo ya kukagua abiria na mizigo yao ili kuzuia silaha na mabomu kuingizwa ndani ya ndege.
- Ufuatiliaji wa Pesa (Bait Money): Tukio hili lilipelekea mashirika ya ulinzi kuanza kuandika na kuweka kumbukumbu za nambari za siri (serial numbers) za noti zote zinazotolewa kama kikombozi ili iwe rahisi kuzifuatilia pindi zinapoanza kutumika kwenye mzunguko wa kiuchumi.