Maana ndani ya picha - njoo tutafute maana

Maana ndani ya picha - njoo tutafute maana

Screenshot_20211222-124914_WhatsApp.jpg
 
Yesu hakuwa mweupe.. Utasamehewa kwa kufikiria vinginevyo kutokana na yale tunayolishwa na kukaririshwa kwenye makanisa yetu tokea utotoni. Na kwenye bibilia hakuna maelezo ya kimwili (physical description) yanayoelezea rangi yake na vitu kama hivyo, hakuna shaka pia kwamba Yesu wa kihistoria.. mtu aliyeuawa na Serikali ya Roma katika karne ya kwanza.. alikuwa Myahudi wa Mashariki ya Kati mwenye ngozi ya kahawia(brown) maana watu wa mashariki ya kati ndivyo walivyo.. Pia naamini kutengenezwa movie zinazoelezea maisha ya Yesu na akiwa na muonekano wa mtu mweupe tena mwenye macho ya blue si kitu kibaya.. ila kukitengenezwa movie ya Yesu akiwa mweusi kama m'sudani kusini pia si tatizo. Sidhani rangi ni kitu cha kuwachanganya waaminio au chakuwafanya kujisikia inferior kisa ana rangi tofauti na Kristo. Kitu kibaya ni pale wazungu wakileta 'White Supremacism' na hata wakimtumia Yesu katika ushetani wao huu.. Kwanza kwenye kusoma kwangu bibilia sikuwahi kuona kua Yesu alifika hata ulaya😂 ila Africa alifika na akaishi miaka mitatu mpka Herode alipokufa ndio akarudi zake mashariki ya kati..

Matayo 3 :13
Walipokwisha kuondoka, malaika wa Bwana alimtokea Yosefu katika ndoto akamwambia, “Amka, umchukue mtoto na mama yake mkimbilie Misri na mkae huko mpaka hapo nitakapowaambia; kwa maana mfalme Herode ataanza msako wa kumtafuta huyu mtoto ili amwue.”

961ba225ffbbbd329b255396cf1c3481.jpg


images (99).jpeg


images (98)-1.jpg
 
Yesu hakuwa mweupe.. Utasamehewa kwa kufikiria vinginevyo kutokana na yale tunayolishwa na kukaririshwa kwenye makanisa yetu tokea utotoni. Na kwenye bibilia hakuna maelezo ya kimwili (physical description) yanayoelezea rangi yake na vitu kama hivyo, hakuna shaka pia kwamba Yesu wa kihistoria.. mtu aliyeuawa na Serikali ya Roma katika karne ya kwanza.. alikuwa Myahudi wa Mashariki ya Kati mwenye ngozi ya kahawia(brown) maana watu wa mashariki ya kati ndivyo walivyo.. Pia naamini kutengenezwa movie zinazoelezea maisha ya Yesu na akiwa na muonekano wa mtu mweupe tena mwenye macho ya blue si kitu kibaya.. ila kukitengenezwa movie ya Yesu akiwa mweusi kama m'sudani kusini pia si tatizo. Sidhani rangi ni kitu cha kuwachanganya waaminio au chakuwafanya kujisikia inferior kisa ana rangi tofauti na Kristo. Kitu kibaya ni pale wazungu wakileta 'White Supremacism' na hata wakimtumia Yesu katika ushetani wao huu.. Kwanza kwenye kusoma kwangu bibilia sikuwahi kuona kua Yesu alifika hata ulaya[emoji23] ila Africa alifika na akaishi miaka mitatu mpka Herode alipokufa ndio akarudi zake mashariki ya kati..

Matayo 3 :13
Walipokwisha kuondoka, malaika wa Bwana alimtokea Yosefu katika ndoto akamwambia, “Amka, umchukue mtoto na mama yake mkimbilie Misri na mkae huko mpaka hapo nitakapowaambia; kwa maana mfalme Herode ataanza msako wa kumtafuta huyu mtoto ili amwue.”

View attachment 2057550

View attachment 2057554

View attachment 2057555
Chambuzi makini sana hii
 
Ni kama huyu jamaa ana rasilimali lakini hajui kuzitumia...View attachment 2033627
Hii niwehai kuiona imetafasiriwa mahali "kwamba huyo jamaa alikuwa anasafirisha hayo matairi kwenda mahali, akiwa njiani pori kwa pori akapata pancha. Akiwa amesimama akitafakari atafanyaje akagundua hakua na spea tairi, kwakuw alikuwa anasafirisha matairi akili ya haraka ikamwijia kuwa tairi hizo zinaweza kuwa msaada kwake akapata spea humo aweke ili aendelee na safari lakini baada ya kujaribu kila tairi aligundua matairi yote hayo hayakuwa saizi inayofiti kwenye gari lake" .... Mwisho wa strori fupi.

Fundisho/tafasiri ni kwamba "unaweza ukawa na marafiki shazi lakini wasiwe na msaada wowote ktk maisha yako hasa unapokuwa na shida/ changamoto za maisha"...
 
Wote walikuwa wafungwa wa fikra lakini mmoja anaonekana amekua huru kwenye kifungo hicho kwa ajili ya kujisomea na kupata maarifa mapya.. na hata ukiangalia hao wawili nyuso zao hazina nuru wala matumaini ila huyo ambae ametoa lock unaona sura yake imechangamka
Umetafasiri vizuri sana
 
Back
Top Bottom