Maamuzi ya Kawaida alafu unayaita Magumu!

Maamuzi ya Kawaida alafu unayaita Magumu!

Kwani himidi alikuwa kidagaa hujui kuwa alikuwa mbunge na alishawahinkuwa kuwa waziri twambie chadema wamefanya maamuzi gani zaidi ya maamuzi kibaguzi ya kumuonea zitto na wapigania demokrasia wengine narudia kusema hakuna kiongozi wa chadema au kikao chochote cha chadema kinachoweza kumfukuza zitto kumvua uongozi ilikuwa ni kutishia nyau.

Zzk lazima aende lumumba akafue suti za nape na nchemba, kugawa chai na juice baridi
 
CCM na dhihaka isiyovumilika
KATI ya vitimbi na kejeli ambazo hunifanya nikaribie kutapika kwa chuki nikuona picha ya balozi au mgeni kutoka nje ya nchi akiwa katikati ya walala hoi wa Tanzania. Umewahi kuona picha ya mlalahoi akiwa katikati ya kundi la matajiri popote pale kuanzia hapa Tanzania na kwingineko?

Picha inayonikera zaidi ni ile inayomwonyesha balozi au mtoto wa mfalme au malkia kutoka Ughaibuni akifungua bomba la maji katika sherehe za kuzindua mradi wa maji katika vijiji vyetu hapa nchini! Picha za namna hii zipo nyingi.

Balozi wa Korea akifungua bomba la maji huko Minepa (Ulanga) au Ulaya (ya Kilosa) au Namajani (Masasi). Huwa najiuliza:

Hivi kweli Watanzania tu maskini kiasi cha mtu wa nje kusafiri kwa ndege na gari hadi katikati ya nchi kufungua bomba moja la maji au kisima ambacho kimegarimu shilingi lako tisa au hata milioni mbili?

Miaka 52 baada ya Uhuru bado Mzungu anatusaidia kuchimba kisima cha maji safi ya kunywa pamoja na rasilimali zote hizi? Tuna tatizo kubwa sana.

Lakini siku za hivi karibuni nimechukizwa pia na picha kwenye magazeti na luninga zinazowaonyesha wanasiasa wa Chama tawala CCM wakiwa katikati ya wananchi ama wakinywa chai, mlo wa mchana au kulima kwa jembe la mkono. Kwangu, hii ni kejeli na vitimbi tu. Nawazungumzia rafiki yangu Abdulrahman Kinana, Nape Nnauye na Dk. Asha Rose Migiro na wale wa mikoa na wilaya husika.

Inawezekana vipi mtu ambaye hana hata nusu ekari nyumbani au kijijini kwake ghafla akaona umuhimu wa kushikamana na wananchi wanaotumia jembe la mkono kujiunga nao, kama sio kuwadhihaki ni kitu gani?
Mwasisi wa chama na taifa hili, Mwalimu Nyerere, hakuwa anacheza shere au kejeli au vitimbi. Alikuwa analima kwa mkono sio tu kwa ajili ya kupigwa picha za luninga na magazeti bali kwa kuwa hata kule Butiama alikuwa na shamba na alikuwa analima.

Akiwa ziarani Mwalimu alikwa hataki picha za kuwadhihaki wakulima, na ndiyo maana waandishi hawakupata ‘bahati’ za kupiga picha akilima nao.


Na wala hakuwa akilima akiwa na sare za chama chake; maana aliotaka kuwaonyesha jambo au kushikamana nao hawakuwa wana CCM. Walikuwa Watanzania kwanza na wana CCM baadaye.


Alijua uchungu wa kutumia jembe la mkono, na ndio maana katika azimio la Siasa ni Kilimo la Iringa (1972) aliazimia nchi iondokane na jembe la mkono. Ndio maana alianzisha kiwanda cha zana za kilimo cha UFI na Uyole Mbeya na vyuo lukuki vya kilimo na shule nne za kilimo zilizojengwa na Wa-cuba. Ni vitendo tu sio vitimbi.

Lakini miaka 40 baadaye, viongozi wa chama chake wanawadhihaki wana vijiji kwa kujifanya wanalima nao badala ya kutatua matatizo ya kilimo chao cha jembe la mkono.

Picha hizi za viongozi wanasiasa (wawe wa CCM, CHADEMA, CUF au NCCR Mageuzi) wakijifanya wanawajali sana wananchi na shida zao ni za kejeli na vitimbi tu vya kisiasa. Kamwe ishara hizi haziwezi kufuatiwa na matendo ya dhati ya kuwaondolea wananchi matatizo yao ya msingi.


Jiulize, baada ya ziara za akina Kinana, Nape na wengine katika mikoa ya Morogoro, Shinyanga, Iringa, Mtwara na Ruvuma na kwingineko, je bei ya kilo moja ya sukari sasa imepungua? Pembejeo na viwanda vya kubangulia korosho sasa vimeongezeka na bei za pembejeo kushuka na ya korosho kupanda? Je, bei ya pamba imeongezeka na wakulima sasa hawatapeliwi na viongozi wa vyama mfu vya ushirika?


Jibu ni hapana, na ndio maana nasema ni vitimbi na kejeli tu. Ni kuchezeana shere kana kwamba wananchi ni “mazuzu hivi” kwa msemo wa Nyerere.


Kama unafuatilia ziara za viongozi wa CCM, utabaini kuwa kuna maneno ambayo midomo yao haithubutu kufunguka wakiwa mbele ya kadamnasi ya wanachama wao. Hawawezi kutamka maneno kama “fisadi wa kijiji au kata au halmashauri hii ni fulani na Fulani, na kwamba, kuanzia leo serikali yenu inayowajali sana na chama chenu kitukufu kimeagiza wafukuzwe kazi mchana kweupe”!. Umewahi kusikia tamko kama hili katika ziara zao? Hakuna. Ni kuchezeana shere, ni vitimbi, ni kejeli tu.


Badala yake utaendelea kusikia kuwa “hatutawavumilia” au “muwataje ili washughulikiwe mara moja” au “tutamweleza Rais awachukulie hatua”; kana kwamba wanakaa mbali sana na huyo Rais au nchi haina mfumo wa kumpa rais taarifa kama akizitaka.


Tangu kauli hizo za vikonhgozi wa CCM kutolewa majukwaani, umesikia nani hajavumiliwa? Nani kashughulikiwa? Ukweli ni kwamba wakati mwingine wamevumiliwa na wameongezewa vyeo zaidi!

Ushauri wangu kwa rafiki yangu Kinana na timu yake wanapozunguka mikoani kwa ziara za kikazi za vyama vyao ni huu. Wiki mbili kabla ya kutembelea mkoa au wilaya fulani kichama, hakikisha Rais na mamlaka husika zimeshawawajibisha watendaji waliotajwa na Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu wa Serikali au na wanakijiji, wamefunguliwa mashtaka na hata kutimuliwa kazi.

Ndipo rafiki yangu Kinana, kifua mbele, utapanda jukwaani na kuwaeleza sio tu wana CCM (Tundu Lissu huwaita Ma-CCM hao) bali wananchi wote kuwa “Mmeona safisha safisha ya serikali ya CCM, Mkurugenzi wenu wa Halmashauri kenda na maji na mtendaji wenu wa kata au kijiji mliyemtuhumu kula fedha za ujenzi wa madarasa na mkuu wa shule sasa wapo mahakamani”.


Ukifanya hivyo, ni dhahiri Kinana utashangiliwa na wana CHADEMA, CUF, NCCR Mageuzi, na kisha kufungwa khanga na Wana CCM wako kwa furaha.


Hayo ndiyo maamuzi muhimu yanayoitwa ‘magumu’ yanayopaswa kufanywa na CCM na serikali yake kurudisha imani kwa wananchi, na sio kunywa chai au kulima kwa ajili ya picha za magazetini na luninga. Ni kejeli, ni vitimbi tu.

Nitatoa mifano ya watu ambao hawakuwa na mzaha wala muda wa kuwadhihaki wananchi. Waziri Mkuu hayati Edward Sokoine, siku moja alikwenda Shule ya Msingi Monduli kukagua ujenzi wa madarasa. Kama kawaida, wanafunzi waliimba na kucheza kwa saa kadhaa. Mchana ulipofika, mkuu wa wilaya alimwalika Sokoine kwenye chakula ndani ya darasa shuleni hapo.
Sokoine akamwuliza mwalimu mkuu mbele ya mkuu wa wilaya kama wanafunzi wale nao wana chakula? Mkuu wa wilaya akasema wameandaliwa watakula baadaye. Sokoine akamwamuru akigawe chakula alichoandaliwa wale wanafunzi pamoja na kile kilichodaiwa kipo. Yeye akaondoka zake kwenda Enguiki, kula nyumbani kwake!

Mwaka 2004, mwakilishi wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto nchini (UNICEF), Bwana Rodney Philips, alikwenda ziarani kijiji cha Bugarama, wilaya ya Ngara mkoani Kagera. Wanakijiji walimwandalia bonge la keki ya ndizi (bumunda). Akaletewa meza kuu. Akaombwa aichukue, ni zawadi yake kutoka kijijini hapo. Yeye alikataa kuionja na akamwomba mkuu wa wilaya awape watoto wadogo waliokuwepo mkutanoni.

Hakuwa na vitimbi na kufanya kejeli ya kujifanya anakula bumunda la Washubi wakati huwa hali vitu kama hivyo. Hakuwa mnafiki. Ni wazi wana kijiji walisikitika, lakini yeye alibaki kama alivyo na dhamira yake.

Nilipokuwa mfanyakazi wa UNICEF miaka ya mwisho ya tisini na miaka ya elfu mbili hii, niliwakilisha ofisi kwenye sherehe ya Siku ya Mtoto wa Afrika, Juni 16 kijiji kimoja mkoani Shinyanga. Nilikuwa na wenyeji wangu ngazi ya mkoa na wilaya. Watoto walicheza na kuimba. Alasiri, wageni tukaalikwa ndani ya chumba cha shule kula chakula. Nikawauliza wenyeji wangu, je watoto walioshinda nasi watakula saa ngapi (maana sikuona dalili ya wao kula). Nikajibiwa kinaandaliwa.
Niliwaomba wenzangu wakaanze kula nami nikarudi kukaa ndani ya gari kuwasubiri wamalize kula ndipo tuondoke. Nikaenda palipokuwa pakipikwa chakula kujiridhisha kama kweli wanaandaliwa. Sikuona dalili. Sikuwa na hamu ya kula wakati watoto wadogo wakituchungulia madirishani. Sikutaka vitimbi wala kejeli. Mpaka leo najivunia msimamo ule.

Nilianza makala hii kwa kusema huwa sijisikii vizuri kuona picha za watu kutoka nje ya nchi wakigawa chakula kwa wananfunzi eti kuonyesha kuwa ndio wamefadhili mradi wa chakula shuleni au wakifungua bomba la maji kuashiria ufadhili wao kana kwamba serikali imeshindwa kabisa. Kadhalika picha za kuwakejeli wananchi walio maskini sana zinazowaonyesha wanasiasa (wa vyama au serikali) wakila na kunywa au wakilima haziondoi wala kupunguza matatizo ya wananchi walengwa. Ni vitimbi tu na kejeli. Ni dhambi kubwa hata mbele ya Mungu.

Mwandishi: Sylvester Hanga
Raia Mwema
 
Nape alitumia pesa za chama kuzunguka Tanganyika yote, kujitapa kuwa watalivua gamba. Miaka imepita, Gamba limeota sugu na limebadilika kuwa sehemu ya mwili, matokeo yake Mukama ameng'oka na Nepi yupo mlangoni. Kitendo cha CDM kuwavua vyeo MM na M1 ni mfano mzuri wa kuigwa na onyo wa masalia waliobakia. Kweli walifanya mazuri mengi na tuliwasifia sana, kipindi hiki wamefanya uovu lazima tuwaseme sana. Reward and punishment are equal and opposite
 
Katika hali isiyo yakawaida chama cha demokrasia na maendeleo chadema , kimeweza hata kuthubutu kuwavua vingozi wake ambao ni wasaliti katika chama.Haya ni maamuzi mazito ambayo hata ccm wenyewe hawaamini kama yanaweza kutokea.Hii ni changamoto kwa ccm ambayo ina magamba yanayoyanyima usingizi kila siku.Mpaka leo bado ahaadi yao ya kuwavua au kuwafukuza uanachama aliyekuwa waziri mstaafu Edward Lowassa na mwanasheria mstaafu Andrew Chenge haijatimizwa, zaidi ya kuendelea kuwapa ujumbe nec na uongozi wa kamati za bunge.Hii inadhihirisha kwamba chama hicho hakina maamuz magumu ya kuwaondoa wasaliti ambao walikipunguzia kura chama hicho katika uchaguz mkuu 2010 kutokana na kashfa nyingi za kifisadi zilizo wafanya wajiuzulu nyazifa zao. Chadema kimechukua maamuzi magumu na mazito ambayo yangekiangamiza na kusambaratika chama.NAULIZA JE CCM BADO MNAMPANGO WA KUWATIMUA WAKINA LOWASSA NA CHENGE AU ILIKUA KUWAHADAA WATANZANIA KAMA MLIVYO ZOEA????
 
Mwananchi aliyehudhuria kituko hicho alifika kwa sababu mchele kama viroba 4 vilitangulizwa na nyama ng'ombe alichinjwa. Watu wale na kunywa fedha ya mhisani wa kisima. Elimu ya uraia ni muhimu zaidi hata ya kujua hizo sera za vyama. Tuleteeni elimu ya uraia, haya Mafisadi tutayatoa kama kule juu ya africa walivyo fanya. Ukitamka hicho, mafisadi na Maccm tumbo linawakata.
sijawai hona wapinzani wazandiki kama hawa wachawi wakubwa wasiopenda maendeleo hapa duniani. mambo ya kike kike tu mmekalia.
 
mandondocha kama wewe ndio Lady Jydee alisema "wanaume kama Mabinti" kwanza hapo nafikili unawaza kwenda mombasa.
 
sijawai hona wapinzani wazandiki kama hawa wachawi wakubwa wasiopenda maendeleo hapa duniani. mambo ya kike kike tu mmekalia.

ngeke..acha kutoa povu kwa hasira. Ukiambiwa ukweli ndio ucharuke hivyo? Ninayesema nawe ni juzi tu nilitokea huko baada ya macho kufunguka. Mkithubutu kutoa elimu ya uraia hakuna mtu atahudhuria mkutano wa kijinga kijinga kama hiyo mikutano yenu. Si unakumbuka tena kulee Igunga? Mahindi ya kupelekwa Musoma gari likapinda kona na kutua Igunga ati msaada wa njaa kumbe ni kuleta njaa igunga mpate kulaaa zetu? Shame on yu.
2015 mtasaga meno tuuu. Just mark ma words. Ndg yangu kimbia bado kungali na nuru
 
Katika Psychology tunaamini mtu mara nyingi huzungumza kitu anachopenda kukifanya directly or indirectly. Keep it up na pesa za Kapuya
 
Katika hali isiyo yakawaida chama cha demokrasia na maendeleo chadema , kimeweza hata kuthubutu kuwavua vingozi wake ambao ni wasaliti katika chama.Haya ni maamuzi mazito ambayo hata ccm wenyewe hawaamini kama yanaweza kutokea.Hii ni changamoto kwa ccm ambayo ina magamba yanayoyanyima usingizi kila siku.Mpaka leo bado ahaadi yao ya kuwavua au kuwafukuza uanachama aliyekuwa waziri mstaafu Edward Lowassa na mwanasheria mstaafu Andrew Chenge haijatimizwa, zaidi ya kuendelea kuwapa ujumbe nec na uongozi wa kamati za bunge.Hii inadhihirisha kwamba chama hicho hakina maamuz magumu ya kuwaondoa wasaliti ambao walikipunguzia kura chama hicho katika uchaguz mkuu 2010 kutokana na kashfa nyingi za kifisadi zilizo wafanya wajiuzulu nyazifa zao. Chadema kimechukua maamuzi magumu na mazito ambayo yangekiangamiza na kusambaratika chama.NAULIZA JE CCM BADO MNAMPANGO WA KUWATIMUA WAKINA LOWASSA NA CHENGE AU ILIKUA KUWAHADAA WATANZANIA KAMA MLIVYO ZOEA????
 
haha..kwani hao makatibu mmewatoa kwa vile mpo ktk raha au democrasia..?Hao mmewatoa kwa vile bado hamjapa size ya dr.slaa.....bdo mnajaribu..na kupinudana kwa mitandao ayenu ya urais.
 
Nimekeleka sana juu ya maamuzi ya Kawaida yaliyofanywa na CDM alafu watu wenye Mahaba na chama hiko Wanaita Maamuzi MAGUMU,tena wengine wanaenda mbali na kusema CCM iige Chadema(hili ndo limenikera kama mwanachama wa CCM)naangalia kilichofanywa CDM sioni UGUMU wake kwa hizo nafasi,eti CCM tujifunze kwa Chadema!!!!

Tujifunze nini hapo au siasa za majungu na za eneo moja,ulishawai kuona mbunge wa CCM anamtuhumu kiongozi wake katika CHAMA kupitia Mitandao,nawaambia mlichofanya ni kitu kidogo sana,labda uchanga wenu katika siasa mnaona ni maamuzi magumu....

CCM ndani ya miaka nane tumebadili makatibu wakuu CCM mara tatu,Makamba,Mukama,Kinana,sina uhakika kama tutafika nae mwisho,na haikugombanisha chama,wala majungu,au kuvuana nguo katika mitandao.Tumebadili manaibu mara tatu:Jakamwambi,Chiligati,Mwiguru,na hakuna aliekashiwa mpaka sasa.Je siku mkimtoa Silaa mtaita maumuzi gani?

Chadema kama kweli wanapenda kufanya maamuzi magumu,basi kipengere cha ukomo kirudi katika katiba yenu,pili mfanye uchaguzi mkuu wa chama,nafasi ya uenyekiti iwe huru kwa yoyote kugombea,mtangaze adharani mapato na matumizi ya fedha zote na zile za account maalum ya uchaguzi

#Ex CHADEMA simper aliquid novi#

bado hamjapa size ya Dr. na Mbowe..Mnajidai ni democasia.Vipi zile timu za kumweka Lowasa na kumtoa lowasa.Nazo mchango wake ni democrasia?
 
Ubaguzi unaongelea ni upi mkuu?

Zitto ni mjumbe wa kamati kuu, mama yake ni mjumbe wa kamati kuu, Zitto ndio mbunge pekee wa kutoka Kigoma ana wabunge wa viti maalumu 3, mkoa wa Kilimanjaro una wabunge 3 wa kuchahiliwa una wabunge wa viti maalum 3 upendeleo uko wapi?

Kweli zitto alikuwa akimaanisha kuwa CDM ni chama cha kifamilia ,Sijui alikuwa akimaanisha hii ya mama yake na yeye mwenyewe?

Zitto siku anamaliza maneno atakaa na kujikuta hakuwafanya fair kwa makundi mengi sana....alitakiwa beba matumaini na bendera ya uwakilishi wa waislam ktk mapinduzi ya pili vyema, alitakiwa wawakilisha kigoma,alitakiwa wawakilisha vijana, alitakiwa sana kuwa front ktk ukombozi..sasa naona kaamua dive alipodive kapuya.

Badala yake anaishia kuwapelekea malalamiko makundi haya yote....badala ya kuwapelekea motisha,mwongozo na njia.Kafuja yote haya kwa fahari za kitoto.Kafuja haya yote kwa vile kuna kitu hakuwahi JIfunza Responsiblities ni kubwa sana kuliko personal ego....wapo watu wanaojizua na kuchagua maneno,kuchagua cha kufanya kwa vile wanajua kila watendacho kuna mtu anafuata au kutopotea,au kuumizwa sana.
 
ngeke..acha kutoa povu kwa hasira. Ukiambiwa ukweli ndio ucharuke hivyo? Ninayesema nawe ni juzi tu nilitokea huko baada ya macho kufunguka. Mkithubutu kutoa elimu ya uraia hakuna mtu atahudhuria mkutano wa kijinga kijinga kama hiyo mikutano yenu. Si unakumbuka tena kulee Igunga? Mahindi ya kupelekwa Musoma gari likapinda kona na kutua Igunga ati msaada wa njaa kumbe ni kuleta njaa igunga mpate kulaaa zetu? Shame on yu. 2015 mtasaga meno tuuu. Just mark ma words. Ndg yangu kimbia bado kungali na nuru
kwa mandondocha kama wewe mko wengi chadema. mmekalia majungu mnafikili Watz hawaoni? Nchi haiwezi ikaongozwa na wauza tigo.
 
kwa mandondocha kama wewe mko wengi chadema. mmekalia majungu mnafikili Watz hawaoni? Nchi haiwezi ikaongozwa na wauza tigo.

Sawa kabisa nchi haiwezi kuongozwa na wauza tigo ila itaongozwa na wauza sembe na tusker tu. Hao sio mandondocha kabisa. Siisiieem wataalam wa kusaka pesaaa
 
[h=5]Wadau ,wapenzi ,wakereketwa na wanachama wa chadema kwa pamoja napenda kuwakumbusha kwamba ni vizuri tukaunga mkono hatua iliyochukuliwa na CC ya chama ya kuwavua uongozi baadhi ya viongozi wa chama kwa utovu wa nidhamu.Ni hatu nzuri sana kwa chama kinachojiandaa kuchukua dola kwa kuonesha kwa vitendo kuwajibisha watu/mtu yeyote bila kujali cheo wala nguvu aliyonayo
CHADEMA ni chama pekee kilicho dhihirisha kwamba kiko tayari sasa kuchukua dola,kimeamua kufanya usafi ndani ya nyumba kwanza ,huu ni ukomavu wa kisiasa hakuna budi kuunga mkono uamuzi mzuri kama huu tofauti na wenzetu wanaopeana miezi sita kuvuana MAGAMBA then inabaki kuwa matamshi bila utekelezaji kwa sababu ya kulindana .Tuachane na propaganda za watu wasiotakia mema chama kwa kuendelea kueneza chuki dhidi yetu kwa lengo la kutugawa ili iwe credibility kwao tuwapuuze kwani ni wakati wa sisi kuonesha umoja na mshikamano wetu.Tuwapuuze wote wanaotumika kwa malengo mabaya ndani ya chama na ni vizuri wakaondoka mapema kwani ni bora kuwa na maadui wengi kuliko kuwa na marafiki wanafki na wazandiki.
CHADEMA NI MPANGO WA MUNGU
MUNGU IBARIKI CHADEMA

Nawasilisha.

[/h]
 
CCM ndani ya miaka nane tumebadili makatibu wakuu CCM mara tatu,Makamba,Mukama,Kinana,sina uhakika kama tutafika nae mwisho,na haikugombanisha chama,wala majungu,au kuvuana nguo katika mitandao.Tumebadili manaibu mara tatu:Jakamwambi,Chiligati,Mwiguru,na hakuna aliekashiwa mpaka sasa.Je siku mkimtoa Silaa mtaita maumuzi gani?

vi#
na wenyeviti wangapi wa taifa wa CCM tangu 1977 ? ( Miaka 36)

Pia nipe update ya dhana ya kujivua Magamba iliishaje?

Vpi kuhusu kutenganisha kofia ya Urais na Mwenyekiti wa CCM hilo nalo tupe ufafanuzi mbona limeshindikana miaka nenda rudi?
 
Back
Top Bottom