Maalim Seif Makamu wa Rais Zanzibar


Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
Taarifa zilizotufikia zimeeleza kwamba, Rais wa Zanzibar, Dr Ali Mohamed Shein amemteua Katibu Mkuu wa CUF, Maalim Seif Shariff Hamad, kuwa Makamu wa Kwanza wa Rais, na Balozi Seif Idd kuwa Makamu wa Pili wa Rais.

============
Kwa mujibu wa uwezo aliopewa chini ya kifungu 39 (1),(2) na (3) cha Katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984, Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohammed Shein amemteua Mhe. Seif Sharif Hamad kuwa Makamo wa Kwaza wa Rais.

Taarifa fupi kutoka Ikulu ya Zanzibar kwa waandishi wa Habari, Dk Shein pia ametumia uwezo wake kwa mujibu wa kifungu 39(1),(2) na (6) cha Katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984, Kumteua Mhe. Balozi Seif Ali Iddi kuwa Makamo wa Pili wa Rais.

Uteuzi wa balozi Iddi ambao umeanza tarehe 09 Novemba, 2010 haukutarajiwa hasa baada ya kushinda kiti cha ubunge jimbo la Kitope kwa ticket ya CCM. Kabla ya kuteuliwa Seif Iddi alikuwa naibu waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa.
 
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
384
Likes
0
Points
0
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
384 0 0
Maalim seif anawekwa hapo kama picha halafu cuf wanakenua meno.....vichekesho
 
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
2,696
Likes
24
Points
0
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
2,696 24 0
cuf kushney...Lipumba keshapotezewa!
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
Seif ndie Raisi wa Zanzibar ,kwa wamjuao Shein wanamjua ni mtu wa aina gani so far Maalim Seif ni mwanasiasa aliekomaa ukilinganisha na Dr Shein ,kama ilikuwa ni game ya Chess ,CCM walikula queen na hapo ndipo CUF wakaweka Checkmate ,angalieni na tazameni ni namna gani Chess inachezwa na ndivyo ilivyokuwa kwa maalim Seif na Matokeo. Let us see,si hasha Dr Shein ikawa hata ofisini haendi kila kitu akamkabidhi makamo wake wa kwanza.
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
Mwiba, Muafaka unamtaka makamu wa pili wa Raisi kuwa ndiyo makamu mtendaji, makamu wa kwanza yupo yupo tu, na infact Raisi akitaka kumdismiss, anamdismiss tu.
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
Mwiba, Muafaka unamtaka makamu wa pili wa Raisi kuwa ndiyo makamu mtendaji, makamu wa kwanza yupo yupo tu, na infact Raisi akitaka kumdismiss, anamdismiss tu.
Sasa ni nini kazi ya makamo wa Kwanza ?
 
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
384
Likes
0
Points
0
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
384 0 0
Thubutu!ccm wajanja ww,katiba(fake)inasema makam wa pili ndio kiongzi wa serkli bungen na ndio anayekaimu pindi rais akisafiri,task ya huyu wa kwanza labda kufungua warsha,kongamano nk...anyway nae wacha afaidi kodi za maskini
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
107
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 107 160
Seif ndie Raisi wa Zanzibar ,kwa wamjuao Shein wanamjua ni mtu wa aina gani so far Maalim Seif ni mwanasiasa aliekomaa ukilinganisha na Dr Shein ,kama ilikuwa ni game ya Chess ,CCM walikula queen na hapo ndipo CUF wakaweka Checkmate ,angalieni na tazameni ni namna gani Chess inachezwa na ndivyo ilivyokuwa kwa maalim Seif na Matokeo. Let us see,si hasha Dr Shein ikawa hata ofisini haendi kila kitu akamkabidhi makamo wake wa kwanza.
Unanikumbusha mambo ya Kagame na Rais wake wakati huo akiwa Vice-President. He was more Powerful.
 
Manyema

Manyema

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
252
Likes
140
Points
60
Manyema

Manyema

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
252 140 60
Amemteua au katiba ndiyo inasema hivyo kuwa mshindi wa pili ni lazima awe makamu wa kwanza wa rais. Huyo balozi ni nani by the way?????????
 
kagumyamuheto

kagumyamuheto

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
286
Likes
0
Points
0
kagumyamuheto

kagumyamuheto

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
286 0 0
mungu ampe nini? Anastahili.
 
kagumyamuheto

kagumyamuheto

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
286
Likes
0
Points
0
kagumyamuheto

kagumyamuheto

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
286 0 0
Raha ya ngoma uingie ucheze sio kutazama ukiwa nje.
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
Unanikumbusha mambo ya Kagame na Rais wake wakati huo akiwa Vice-President. He was more Powerful.
Yes ,kumbe inawezekana na ndivyo hivyo itakavyokuwa ,Shein hana choyo ni mtu hodari sana sana ,na yeye kama Raisi anaweza kabisa akatumia tiketi yake hiyo ,serikali zetu hazifuati chochote ,just zinakwenda kiamri kama vile jeshini ,alie na cheo kikuu ndie wa kufuatwa.
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,936
Likes
228
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,936 228 160
Maalim Seif ndio kashapotezwa kisiasa.
2015 CUF watamsimamisha mtu mwingine ambaye sio maarufu na watamwagwa vibaya sana.
Hapo hakutokuwa na feva ya kuteuliwa makamu kutoka CUF coz CCM itakuwa imeshinda kihalali.
 
Endeleaaa

Endeleaaa

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,335
Likes
412
Points
180
Endeleaaa

Endeleaaa

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,335 412 180
Ni wachache sana waliolielewa hili Game la CCM, Sheria ya Serikali ya umoja wa kitaifa, sio ya kudumu ni ya mpito tu na ndio maana haijapelekwa kwenye ngazi ya katiba mama ya Tanzania. Utaratibu huu unatumika pale siasa zinapokuwa tete ili kuweka mambo sawa na baadae huondolewa na mfumo wa kawaida hurudishwa pindi hali ya kisiasa inapoonekana imekuwa shwari.

Hali ya kisiasa inawezaje kuwa shwari?

1 Kiongozi alokuwa anasababisha huo utete kupoteza uwezo wa kisiasa au
2 Kufariki dunia au
3 Moja ya vyama shindani kuwa na uwezo wa kushinda kwa kishindo na hivyo kuunda serikali ya chama kimoja.

Sasa ukiangalia Siasa za ZNZ Maalim Seif ndio alikuwa tatizo kwa CCM, maana anachoamini yeye na wanaCUF nao wanaamini hicho hicho. Maalim amekuwa kama Mungu mtu ndani ya CUF. CCM wakatumia akili kuwa kama tutafanikiwa kumdhibiti Maalim basi CUF ZNZ kwishney.

Tizama akili hii ya CCM, Rais CCM, makamu wa pili ambae ndie kama waziri kiongozi CCM, na ndie anakaimu Urais pindi Rais akiwa hayupo. Wawakilishi wa CCM ni wengi kuliko wa CUF hivyo wanaweza kupitisha chochote watakachopenda. CUF watapewa wizara chache na bajeti zao zitaangaliwa kwa macho yote so hakuna hata chembe ya Ofisadi utakaowezekana kwenye wizara zao wakati huo huo utendaji wao utahakikishwa unakuwa under perfomance na hivyo kila mtu ataamini chini ya CUF nchi haitatawalika.

Uchaguzi mwingine uje niambie kama kuna CUF atakaepita.
 
Zed

Zed

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2009
Messages
360
Likes
8
Points
35
Zed

Zed

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2009
360 8 35
Hii sasa ni kama Russia, Shein ni Medvedev na Maalim Seif Sharif Hamad ni Putin! Ndie atakayeongoza nchi ya Zanzibar!
 
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
675
Likes
4
Points
0
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
675 4 0
Sasa nyie watanganyika muna khofu gani wakati shein mumemteua nyie na huyo balozi seif idi pia ni kibaraka wenu hapana jipya hapo mutaendelea tu kuitawala zanzibar.

Ama kuhusu cuf mwaka 2015 wanaweza kumsimamisha juma duni na akashinda kwa kishindo.
 
M

Mwera

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
967
Likes
1
Points
0
M

Mwera

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
967 1 0
Ni wachache sana waliolielewa hili Game la CCM, Sheria ya Serikali ya umoja wa kitaifa, sio ya kudumu ni ya mpito tu na ndio maana haijapelekwa kwenye ngazi ya katiba mama ya Tanzania. Utaratibu huu unatumika pale siasa zinapokuwa tete ili kuweka mambo sawa na baadae huondolewa na mfumo wa kawaida hurudishwa pindi hali ya kisiasa inapoonekana imekuwa shwari.

Hali ya kisiasa inawezaje kuwa shwari?

1 Kiongozi alokuwa anasababisha huo utete kupoteza uwezo wa kisiasa au
2 Kufariki dunia au
3 Moja ya vyama shindani kuwa na uwezo wa kushinda kwa kishindo na hivyo kuunda serikali ya chama kimoja.

Sasa ukiangalia Siasa za ZNZ Maalim Seif ndio alikuwa tatizo kwa CCM, maana anachoamini yeye na wanaCUF nao wanaamini hicho hicho. Maalim amekuwa kama Mungu mtu ndani ya CUF. CCM wakatumia akili kuwa kama tutafanikiwa kumdhibiti Maalim basi CUF ZNZ kwishney.

Tizama akili hii ya CCM, Rais CCM, makamu wa pili ambae ndie kama waziri kiongozi CCM, na ndie anakaimu Urais pindi Rais akiwa hayupo. Wawakilishi wa CCM ni wengi kuliko wa CUF hivyo wanaweza kupitisha chochote watakachopenda. CUF watapewa wizara chache na bajeti zao zitaangaliwa kwa macho yote so hakuna hata chembe ya Ofisadi utakaowezekana kwenye wizara zao wakati huo huo utendaji wao utahakikishwa unakuwa under perfomance na hivyo kila mtu ataamini chini ya CUF nchi haitatawalika.

Uchaguzi mwingine uje niambie kama kuna CUF atakaepita.
cuf wanajua siasa wewe,cuf ina vichwa makinisasana naniwajanja kuliko unavyofikiria wewe,cuf hawakuanza siasa jana walajuzi kama chamachenu flani mlichokishabikia na kimebwagwa na ccm vibaya,subiri uone mambo ya cuf kaka,mwenye wifu wajinyonge,wazanzibari lao 1 watajenga nchiyao watatuacha cc wadanganyika kwenye mataa tukishangaa,subiri uione zenj yenye neema inayokuja
 

Forum statistics

Threads 1,235,922
Members 474,863
Posts 29,240,631