Ma house girl wa kisasa ni shida...

Ma house girl wa kisasa ni shida...

kama wewe ni mwanaume ndio unamfatilia huyo housekeeper hapo nyuma kiasi hiki mpaka unamuundia thread humu jamiiforum sipati picture huyo mwanamama atakuwa ameenda umbali gani mda huu.

Naye ni binadam kama wewe mpe uhuru japo analolifanya lisiwe ovu ila kushika simu sio big deal mbona wewe unatumia.

Mkiwapelekesha sana ndio wanawanywesha mikojo mate ukatili kwa watoto na mambo mengine maovu.

ndio maana nimekuja omba uzoefu hapa.
 
kwa hiyo shida ni kuwa na simu mbele yenu au kuna lingine? Unataka akiwa mbele yenu aone aibu kutumia simu? Kama unaona yeye kuwa na simu ni tatizo kwako Kwa nini usiongee naye kwanza uone kama atabadilika badala ya kuanza kuomba msaada JF?

nimekaa na binti chini ya masaa 24.,, naanza vipi ongea nae??
 
Hao dawa yao ni ndogo. Mie nilikutana na wa aina hiyo nikablock line kwa kuweka password kisha nikaitia sim kwenye maji. Pambaf zake akawa mdogo. Then nikamnunulia cm ya mezani. Anaitumia mpaka leo.
akikulisha kinyesi usilalamike.
 
Weka cctv halafu baada ya mwezi mmoja itupie humu tukushauri ufanye nini. Kumbuka isue ya mganda, house girl na mtoto.
 
Tatizo la house girls huwa hawana au hawapewi schedule ya kazi!! Kwamba muda wa kazi unaanza saa ngapi hadi saa ngapi ili aweze naye kufanya mambo yake binafsi!!

Kinyume chake ni kwamba akiamka saa kumi na moja alfajiri kulala saa tano usiku, kazi mtindo mmoja hakuna mapumziko!! Muda gani unadhani atapewa awe free hata kutumia simu??
Nafikiri, Wizara husika itabidi ianze kuangalia upya hii ajira ya "house girl", maana nao ni binadmau kama wengine na wanabidi wapewe time ya kazi na kupunzika vile vile. Wao sio Robots au Mashine za kufanya kazi, hata Robots huwa zinapunzishwa.
 
Hao dawa yao ni ndogo. Mie nilikutana na wa aina hiyo nikablock line kwa kuweka password kisha nikaitia sim kwenye maji. Pambaf zake akawa mdogo. Then nikamnunulia cm ya mezani. Anaitumia mpaka leo.

Anakulelea wanao na kukupikia then unamwita pumbavu zake?..busara yako ndio imeishia hapo? Angekua mwanao ungefanya hayo?
 
Nimempata mmoja ths moment.. Yuko na cm yake like hawezi iacha..

Hana hata aibu mbele yetu. Ths is hard.

Jamani kama mlishakutana na hali kama hii.., mlifanya nin?

Mpe majukumu yake ya kazi akishindwa ndio uanze kutafuta sababu..hao wasichana kumbuka simu ndio kiburudisho chao kikubwa. Tena ukiweza mnunulie nzuri na umuwekee nyimbo awe anasikiliza. Utakaa nae sana
 
Wengi ni MALIMBUKENI WAKUBWA! Yaani unakuta anajiunga na BUNDLE ya 1000 kila siku Mshahara 50,000 kwa mwezi.
 
Nimempata mmoja ths moment.. Yuko na cm yake like hawezi iacha..

Hana hata aibu mbele yetu. Ths is hard.

Jamani kama mlishakutana na hali kama hii.., mlifanya nin?

NA WEWE KAZINI MWAJIRI WAKO ANAKUZUIA KUWA NA SM KWA KUWA UTAZEMBEA Kazini? Usilopenda Kutendewa Wewe Pia Usimtendee Mwenzako.
 
Aisee nimekaa sehemu kwa miezi 3 sikujua haka kabinti ni kasaidizi ka kazi,kwa namna wanavyoishi nako.Nimejua juzi tu hapa.Tatizo ni kwamba tulio wengi tunawachukulia tofauti watoto wa watu hawa.

Umeona eheee!!!!! Ukisoma comment za watu wengine humu utagundua wengi wanawachukulia HG kama vile robot na wala sio binadamu mwenzao. Hivi kama HG anatekeleza majukumu yake, inakukera vipi yeye kutumia simu yake kuwasiliana? Kwani hapo kwako ni jela kwake? Na mbona mnataka wawe na nidhamu za woga, eti asipokee simu mbele yenu wala asicheke hata kama alichoambiwa kwenye simu kinachekesha!!!!

Hao wasichana ni binadamu kama mimi na wewe wanastahili kuthaminiwa na kuheshimiwa lakini pia wanahitaji privacy.

Tiba
 
Kwa kusoma coments hizi zote nimegundua kuwa watu wengi sana wana roho mbaya kwa wasichana wao wa kazi. Yaani ni wachache sana wanakubaliana na ratiba ya mfanyakazi wake hata kama haina madhara kwake na kazi za pale nyumbani. Sasa endeleeni hivyo hivyo wawavunje viuno kiutamu hao watoto wenu labda siku mtakuja kuwaelewa.
 
Umeona eheee!!!!! Ukisoma comment za watu wengine humu utagundua wengi wanawachukulia HG kama vile robot na wala sio binadamu mwenzao. Hivi kama HG anatekeleza majukumu yake, inakukera vipi yeye kutumia simu yake kuwasiliana? Kwani hapo kwako ni jela kwake? Na mbona mnataka wawe na nidhamu za woga, eti asipokee simu mbele yenu wala asicheke hata kama alichoambiwa kwenye simu kinachekesha!!!!

Hao wasichana ni binadamu kama mimi na wewe wanastahili kuthaminiwa na kuheshimiwa lakini pia wanahitaji privacy.

Tiba

Yes nimesoma comment moja baada ya nyingine aisee wengi wana roho mbaya sana na hawawezi kukaa na wafanyakazi kabisa. Ndo maana inafikia wakati hawa wadada wa kazi wanafanya mambo ya ajabu majumbani siyo kwa kujitakia na kama kulipa kisas kwa wanayofanyiwa . Na ukishaona mtu anashindwa kukaa na mdada wa kazi ujue kabisaa hawezi kuishi na mtoto wa ndugu yake au mtoto yatima.
 
Mimi nimempa mkataba WA kazi na majukumu.Na wakati WA kazi hakuna kutumia simu.
 
Kama kazi anafanya haina shida.
Wangu huwa anaongea na simu mpaka Saa 7 usiku!! Ila mchana yuko busy na kazi zake.
 
Huyu wa kwetu anaongea na simu mpaka usiku wa manane. Kuna siku nimemuagiza sokoni kuanzia saa tano asubuhi karudi saa kumi kasoro jioni kalewa hapo anamiezi miwili tokea amefika. Kumfukuza unawaza hiyo tabu uliyopata kumpata huyu sasa
 
Ndugu kuna watu hawajawahi kupata adha ya house girl au boy na hivyo watakujjibu utumbo.
Kama anahatarisha usalama wa mtoto na mali tafuta mbadala taratibu. Kwa sasa nenda nae taratibu akuelewe. Kama anapiga kazi vema mpe nafasi ya kujirekebisha. Mtumie mkeo kuongea naye maana hawakawii kukulipulia jambo.
 
Back
Top Bottom