Lwakatare ataichafua Tanzania | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lwakatare ataichafua Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Petro E. Mselewa, Mar 21, 2013.

  1. Petro E. Mselewa

    Petro E. Mselewa Verified User

    #1
    Mar 21, 2013
    Joined: Dec 27, 2012
    Messages: 5,369
    Likes Received: 2,630
    Trophy Points: 280
    Makosa ya ugaidi aliyoshtakiwa Alfred Lwakatare na mwenzake Ludovick Joseph yanaweza kuichafua nchi kimataifa.

    Kwa mawazo yangu,makosa ya ugaidi ni makosa 'sensitive' na hivyo kuvuta hisia za mataifa ya nje yakiwemo ya America na Ulaya. Nijuavyo mimi, hii ni mara ya kwanza tangu sheria ya kuzuia ugaidi ilipoundwa na Bunge mwaka 2002 kwa mtanzania kushtakiwa kwa ugaidi hapa nchini. Tanzania tuna magaidi na ugaidi!?

    Nionavyo, hata utalii na uwekezaji utapungua kwakuwa watalii na wawekezaji wengi wataiona Tanzania nchi isiyo na usalama sana na hivyo kuwatisha wawekezaji na watalii hao. Mashtaka ya Lwakatare na mwenzake yanaweza kuleta taswira mpya toka ile ya Tanzania yenye amani na utulivu hasa kimataifa.

    Tufanye mambo yetu tukiwa tayari kupokea madhara na matokeo ya masuala hayo.

    Muhimu: Haya ni maoni na mawazo yangu binafsi kwa mujibu wa Ibara ya 18 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,1977(kama inavyorekebishwa mara kwa mara)
     
  2. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2013
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,171
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kwa akili fupi wanadhani mataifa ya ulaya yataangalia Lwakatare ni nani na anatoka chama gani! Ukweli ni kuwa watu watajadili je hayo makosa kweli ni ya ugaidi au ni upuuzi na kutuona sote ni wapuuzi!

    DPP ndiyo ataiyeifanza Tanzania tuonekane ni wapuuzi.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hii kesi yote ikidakwa na Reuters na wenzake itachafua Tanzania. Na mbaya zaidi, inakuja kipindi ambacho Tanzania imeomba msaada ya FBI.
     
  4. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #4
    Mar 21, 2013
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,562
    Trophy Points: 280
    Halafu unasikia mkuu wa nchi na Mwenyekiti wa CCM anasema vijana msishabikie wanaoisema nchi vibaya.Hillarious indeed!
     
  5. M

    MJENGA JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2013
    Joined: Nov 18, 2012
    Messages: 379
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Atachafuliwa Lwakatare na cdm pekeyao!
     
  6. saronga

    saronga JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2013
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 910
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafikiri ungemsoma vizuri mtoa mada ungemuelewa, manake hapa naona na wewe umemuunga mkono japo hujaelewa. Mimi nilivyomuelewa mtoa mada hapa anaishushia lawama serikali na vyombo vyake kwa kuipaka matope nchi. anasisitiza kwamba kumfungulia mtu mashtaka ya ugaidi kutaiweka nchi pabaya katika ramani ya dunia. kwahiyo hapa moja kwa moja anaulaumu utawala uliopo madarakani which is right pia according to your post.
     
  7. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2013
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kilichoichafua Tanzania ni
    • Kuuawa kwa mwandishi,
    • Kuuawa kwa viongozi wa dini,
    • Kutekwa na kuteswa kwa kiongozi wa chama cha wafanyakazi
    • Kutekwa na kuteswa kwa mwandishi mwingine
    • Kumwagiwa sumu watu mbalimbali au kuumizwa na vitu vyenye ncha kali
    • Uchochezi mbalimbali unaoendelea, na
    • Maovu mengine dhidi ya binadamu
     
  8. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2013
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwa kuwa kiongozi wa Chadema anahusika na ugaidi ndio unataka Mahakama isimhukumu kwa ugaidi aliopanga kuufanya? ili kujipendekeza kwa watalii? hivi ulisoma shule wewe? sheria ya ugaidi ilipitishwa na Bunge na kama kuna magaidi wacha sheria ichukue mkondo wake! mbona Waziri Nchimbi aliposema Zanzibar kuna ugaidi mlifurahia? Zanzibar mnakiri kuna magaidi lakini wa kutoka bara mnataka wafichwe au washtakiwe kama majambazi! uhasidi na chuki ni vitu hatari sana!
     
  9. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2013
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,561
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    Cha msingi haki itendeke.

    Hayo mambo ya kuichafua nchi hayapaswi kuwa kizingiti cha haki kutendeka.

    Kwani nchi gani hakuna ugaidi mpaka itunyooshee kidole. Labda Vatican peke yake ndio hakuna ugaidi.
     
  10. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2013
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Jamani hizi shule za kata zinaangamiza taifa!
     
  11. saronga

    saronga JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2013
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 910
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwa akili zako fupi na fikra zilizoja utando wa utumwa unaweza kuona mwisho wa pua yako. Jaribu kutumia darubini uone mbali ndipo utakapojua kuwa jeshi lenu la policcm pamoja na DPP wao ndo wamejichafua kwa kujipaka kinyesi chao wenyewe. Ndio maana mpaka sasa wanacheza mchezo wa kuigiza (enzi zetu tulikuwa na vituko RTD vya pwagu na pwaguzi). Wanafanya mambo ya kitoto kwenye jambo ambalo ni kubwa na linalotazamwa sio tu na watanzania bali pia jamii ya kimataifa. Kwahiyo aibu hii itaiangukia serikali na tutazidi kuchekwa.
     
  12. Kaitampunu

    Kaitampunu JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2013
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,606
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kuna haja ya kuelewa vizuri maana ya ugaidi maana naona kila mtu anaimba ugaidi bila kuelewa tafsiri yake halisi.
     
  13. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2013
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    The term "terrorism" comes from French terrorisme , from Latin :
    'terror' , "great fear", "dread", related to the Latin verb terrere , "to frighten".

    The terror cimbricus was a panic and state of emergency in Rome in response to the approach of warriors of the Cimbri tribe in
    105BC. The French National Convention declared in September 1793 that "terror is the order of the day". The period 1793–94 is referred to as La Terreur (Reign of Terror).

    Maximilien Robespierre, a leader in the French revolution proclaimed in 1794 that "Terror is nothing other than justice, prompt, severe,
    inflexible." [11] The Committee of Public Safety agents that enforced the policies of "The Terror" were referred to as "Terrorists". [12] The word "terrorism" was first recorded in English-language dictionaries in 1798 as meaning "systematic use of terror as a policy". [13]
    Although the Reign of Terror was imposed by the French government, in modern times "terrorism" usually refers to the killing of people
    by non-government political activists for political reasons, often as a public statement.

    This meaning originated with Russian radicals in the 1870s. Sergey Nechayev, who founded People's Retribution (Народная расправа) in 1869, described himself as a "terrorist". [14] German anarchist writer Johann Most helped popularize the modern sense of the word by dispensing "advice for terrorists" in the 1880s. [15]

    According to Dr Myra Williamson: "The meaning of "terrorism" has undergone a transformation. During the reign of terror a regime or system of terrorism was used as an instrument of governance, wielded by a recently established revolutionary state against the enemies of the people.

    Now the term "terrorism" is commonly used to describe terrorist acts committed by non-state or subnational entities against a state.
     
  14. M

    MASIKITIKO JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2013
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 765
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 60
    Wakenya bado hawaja take advatage,kwa hili kuchukua Watalii
     
  15. G

    Getstart JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2013
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 5,203
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Kikokotozi - is this how it is defined in the applicable law being quoted in the charge sheet?
     
  16. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2013
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    In Legal perspective there is no terrorism agaist Individual.it must be agaist state,or the mass community?so Denis Msacky has bn an organ of state now days?
     
  17. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2013
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,246
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Sio lazima uchangie kila post unayoiona ....au unatafuta sababu utukanwe watu wakimwe ban
     
  18. Blessed

    Blessed JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2013
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 2,420
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Ahmed Khalfani Ghailani ndiye mtanzania aliyekuwa na kesi ya ugaidi achana na hii tamthiliya,jana si uliona scene zilivyorudiwa,mawazo ya mwanadamu/mtanzania yanayolindwa na kataba yenye uhalisia na Mara nyingi yanatokeaga kicks anti,siamini Kama haya yanatokea Huko.....
     
  19. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2013
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,889
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Una maono hafifu!
     
  20. kalagabaho

    kalagabaho JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,428
    Likes Received: 887
    Trophy Points: 280

    Na kitakachoipa sifa Tanzania ni kuanza kuwashughulikia kikamilifu Wahusika wakuu wa uvunjifu wa Amani kina Lwakatare na chama chake cha Demekrasia Feki!
     
Loading...