Nchimbi analipwa alivyowafanyia uamsho

Nchimbi analipwa alivyowafanyia uamsho

Malaria 2

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2023
Posts
9,374
Reaction score
14,528
Nchimbi analipwa na Allah alivyowafanyia UAMSHO

Wadhifa wa Nchimbi na Mwanzo wa Kesi.

Mwaka 2012 hadi Desemba 2013, Dkt. Emmanuel Nchimbi alikuwa Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi. Kipindi hicho, kulikuwa na vurugu, maandamano, na matukio ya kiusalama Zanzibar yaliyohusishwa na viongozi na wafuasi wa Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu Zanzibar (JUMIKI), maarufu kama Masheikh wa Uamsho.

Chini ya wizara yake, viongozi hao walikamatwa na baadaye kushtakiwa kwa makosa mbalimbali, ikiwemo ugaidi na uchochezi, na kesi yao ilichukua muda mrefu mahakamani kabla ya kuachiliwa huru hapo baadaye mnamo mwaka 2021.2. Malalamiko na Kauli za Kisiasa.

Baadhi ya wanasiasa na wananchi walikuwa wakimkosoa Dkt. Nchimbi na serikali ya awamu hiyo kwa kutoa kauli ambazo zilionekana kuhukumu au kuita matukio ya wakati huo kuwa ya kigaidi kabla ya upelelezi kukamilika.Katika mijadala ya baadaye ya wananchi na wanasiasa (hata baada ya Masheikh hao kuachiwa huru mnamo Juni 2021), jina la Nchimbi limekuwa likitajwa mara kwa mara katika masimulizi na ulinganisho wa matukio ya kihistoria ya kushughulikiwa kwa kesi za makosa ya jinai na ugaidi nchini Tanzania.
 
Nchimbi analipwa na Allah alivyowafanyia UAMSHO

Wadhifa wa Nchimbi na Mwanzo wa Kesi.

Mwaka 2012 hadi Desemba 2013, Dkt. Emmanuel Nchimbi alikuwa Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi. Kipindi hicho, kulikuwa na vurugu, maandamano, na matukio ya kiusalama Zanzibar yaliyohusishwa na viongozi na wafuasi wa Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu Zanzibar (JUMIKI), maarufu kama Masheikh wa Uamsho.

Chini ya wizara yake, viongozi hao walikamatwa na baadaye kushtakiwa kwa makosa mbalimbali, ikiwemo ugaidi na uchochezi, na kesi yao ilichukua muda mrefu mahakamani kabla ya kuachiliwa huru hapo baadaye mnamo mwaka 2021.2. Malalamiko na Kauli za Kisiasa.

Baadhi ya wanasiasa na wananchi walikuwa wakimkosoa Dkt. Nchimbi na serikali ya awamu hiyo kwa kutoa kauli ambazo zilionekana kuhukumu au kuita matukio ya wakati huo kuwa ya kigaidi kabla ya upelelezi kukamilika.Katika mijadala ya baadaye ya wananchi na wanasiasa (hata baada ya Masheikh hao kuachiwa huru mnamo Juni 2021), jina la Nchimbi limekuwa likitajwa mara kwa mara katika masimulizi na ulinganisho wa matukio ya kihistoria ya kushughulikiwa kwa kesi za makosa ya jinai na ugaidi nchini Tanzania.
Kumbuka tu wakati alipokuwa waziri wa mambo ya ndani, Rais alikuwa ni Jakaya Mrisho Kikwete. Alimchukulia hatua gani waziri wake?
 
Wewe shida yako ni udini yaani hata wasaudia wenyewe hawakufikii ,kila kitu wewe unakiona Kwa muktadha wa kidini

Nchimbi ametofautiana na viongozi wenzake Kwa mambo mengi tu na yapo wazi,lakini wewe umeona la masheikh Tu🤣
 
Hao uamsho walikua ni shida sana na ilibidi zichuliwe hatua wadhibitiwe mapema, tunashukuru sana wakati yote hayo yanatokea rais alikua jk muislam mwenzenu, rais angekua ni mkristo mngeongea mpaka mbingu zikapasuka,maana miaka yote hio kila mara mnatafuta wa kumlaumu ila kidole hamtaki kumnyooshea jk




Leo hii tunaona kabisa kua tanzania rais ni kama mfalme akitaka kitu hakuna wa kumzuia sio vice wake wala pm wala spika wala waziri, mnataka kutuaminisha nchimbi alifanya hao yote bila ya kua na baraka za bosi wake jk?
 
So kesi imefanyika kwa allah kwa miaka 14 ndio hukumu imetoka sasa? Kumbe bora hata mahakama za kibongobongo kuliko ya kule kwa allaha
 
So kesi imefanyika kwa allah kwa miaka 14 ndio hukumu imetoka sasa? Kumbe bora hata mahakama za kibongobongo kuliko ya kule kwa allaha
Kwanini wewe umekaa tumboni kwa mama miezi 9? Ulimsumbua kwanini? Hakuna njia mbadala?
 
Back
Top Bottom