Lukuvi usiwakandamize raia wa Tanzania

Lukuvi usiwakandamize raia wa Tanzania

Hivi wanapozungumza uchumi unaotokana na Diaspora wanafikiri ni watu gani. Nchi kama Kenya inaiingiza mamilioni ya pesa kwa sababu ya diaspora na wengi ni wale walio na uraia wa nchi za nje lakini ni Wakenya. Mtanzania kupata uraia wa nje lakini bado anakuja kuwekeza hapa nchini ule uraia ni makaratasi ya kuishi lakini moyo wake uko Tanzania, ndugu zake wanapelekwa shule, watanzania wanapata kazi, hawa watu wanalipa kodi kwa pesa wanazotuma na zingine wanazoweka banki za Tanzania, wanalipa kodi kwa property taxi. Wanacreate nafasi ili watu wengine waajiliwe wakati wakiwa wameajiriwa nchi
Mkuu
Umeongea points kabisa...
 
Hivi wanapozungumza uchumi unaotokana na Diaspora wanafikiri ni watu gani. Nchi kama Kenya inaiingiza mamilioni ya pesa kwa sababu ya diaspora na wengi ni wale walio na uraia wa nchi za nje lakini ni Wakenya. Mtanzania kupata uraia wa nje lakini bado anakuja kuwekeza hapa nchini ule uraia ni makaratasi ya kuishi lakini moyo wake uko Tanzania, ndugu zake wanapelekwa shule, watanzania wanapata kazi, hawa watu wanalipa kodi kwa pesa wanazotuma na zingine wanazoweka banki za Tanzania, wanalipa kodi kwa property taxi. Wanacreate nafasi ili watu wengine waajiliwe wakati wakiwa wameajiriwa nchi
To prove what I am saying check on this statistics for East Africa as provided in the year 2015. Check all three big countries in this region only Kenya and Uganda mentioned but not Tanzania. Why? Does it mean we don't have diaspora? No it is because we are ignoring them even to do research of how much they are remitting we are incapable.
These below are statistics for Uganda and Kenya
East African economies received more than $3.5 billion in diaspora remittances in 2015, with the largest amounts being sent to Kenya and Uganda.

Uganda posted the highest growth at 21 per cent, receiving over $1.1 billion, followed by Kenya with an 8.6 per cent increase, pushing its remittances to $1.54 billion.

Remittances to Uganda went up despite a mid-year prediction by the Bank of Uganda of a $233 million drop due to the tough economic environment the country was facing at the time.

Data from the Central Bank of Kenya shows diaspora remittances rose from the previous year’s $1.41 billion, becoming Kenya’s top foreign-currency earner. The rise led to the country experiencing less currency volatility than its neighbours.
 
Hivi karibuni waziri Lukuvi amemfutia mfanya biashara mmoja Huko Mwanza mali zake kutokuwa mmiliki halali kwa mujibu wa sheria za nchi.

Lakini ameshindwa kutoa uthibitisho kuwa sio raia wa Tanzania, wakati mmiliki ana hati halali za kuzaliwa Tanzania na ana familia Tanzania.

Tatu ameshutumu watanzania kuomba uraia nje na kuja Tanzania kama watanzania na ku miliki mali kama nyumba, viwanja na biashara, hujui kuwa hawa ni watanzania halali walio enda nje kutafuta riziki halali na kujikomboa katika umasikini ambao uliopaliliwa toka tupate uhuru na serikali yako.

Viongozi hamuoni ufahari watanzania hao walivyopata mafanikio huko ughaibuni na kuja kuwekeza kwao, halafu kwa unafiki wenu, munaanzisha makongamano ya wana diaspora.

Viongozi na uraia pacha

Wako walikuwa maofisa wa ubalozi na mabalozi wenye uraia wa nje na familia zao ndani ya serikali yako, kama serikali na kama wewe waziri anza kwa watumishi wa mabalozi huko nje, na mabalozi na walio kuwa mabalozi.

Na wengine wako Zanzibar ndani ya serikali ya mapinduzi ya Zanzibar kama mawaziri na wajumbe wa baraza la wakilishi, tena wanaishi kinyume na taratibu za uhamiaji.

Msiwakandamize wananchi wa kawaida tu kwa cheo chenu

KAULI ZA LUKUVI KUWAVUWA WAZALIWA WA TANZANIA HAKI YA KUMILIKI ARDHI NI KUWAGAWA WATANZANIA NA KUMUCHONGANISHA RAIS MAGUFULI NA WATANZANIA. NCHI ZOTE ZA EAST AFRICA , WEST AFRICA HATA ZA MAGHARIBI ZIMEWAPA WAZALIWA WA NCHI HIZO HAKI YA KUMILIKI ARDHI NA KULETA INVESTMENT NYUMBANI, LUKUVI ANAWAFUKUZA. SHERIA IBADILISHWE KWA MANUFAA YA JAMII NA NDUGU ZA WATANZANIA WAWE NA HAKI YA KUMILIKI ARDHI NYUMBANI
 
Mbona mheshimiwa kalieleza vizuri tu.ardhi ni ya wantanzania.wageni wanautaratibu wao.nenda India huone kama utanunua ardhi kinyemela.
We mkuu tunachosema ni Mzawa kujifanya humjui hata Kama kuna sheria. Mzee kikwete alikuwa akitembelea Hawa watu wenye passport za nje na alijua fika sababu ya kuwa na hizi passport hata ni makaratasi tu kutafuta cha muhimu ni kutumia oblongata kuliko kukomaa na sheria . Kuna vitu baadhi ya Ma Waziri wanafanya picha yake inakuwa Kama hujuma japo wanakuwa ndani ya sheria . Kutoka hadharani na kutwanga hili tangazo ni kuna tofauti gani na kuamkia kwenye usukani grader na kuanza kubomoa nyumba za watu zilizosheheni Mali zao hata Kama ziko barabarani?

Lukuvi naona hajui nguvu ya diaspora wakati wa campaign pia
 
Sheria zote za tz zimejaa upuuzi kweli kweli hii inaonyesha waliopo serikalini na bungeni ni vilaza mfano unaposema nisimiliki kiwanja kwa sababu nimebadili uraia je ikiwa kwabla sijabadili uraia nilikuwa namiliki viwanja na nyumba 5 ninapo badili uraia utaniambiaje sistaili kuvimiliki kwani kubadili uraia ni uhalifu mbona vibaka na mafisadi na watumia madawa ya kulevya awapokonyi malizao japo ni waharifu "kubadili uraia siyo uharifu" naje kama baba yako na mama yako ni RAIA wa Tanzania na wana Mali wewe ukabadili uraia kisha wazazi wako wakafariki ina mana Mali sistaili kurithi kweli CCM chama cha milembe!!!!!
 
Tusaidiane hapa. Kuna Dada namfahamu ameolewa na RAIA Wa Lebanon na wamejenga nyumbani na kumiliki ardhi sehemu mbalimbali. Lakini yeye kila akitaka kuzaa watoto wake amewazalia marekani na wamepata birth certificate za marekani. Falsafa ya mh lukuvi wale watoto hawawezi kumilikishwa ardhi?????
 
Sheria zote za tz zimejaa upuuzi kweli kweli hii inaonyesha waliopo serikalini na bungeni ni ****** mfano unaposema nisimiliki kiwanja kwa sababu nimebadili uraia je ikiwa kwabla sijabadili uraia nilikuwa namiliki viwanja na nyumba 5 ninapo badili uraia utaniambiaje sistaili kuvimiliki kwani kubadili uraia ni uhalifu mbona vibaka na mafisadi na watumia madawa ya kulevya awapokonyi malizao japo ni waharifu "kubadili uraia siyo uharifu" naje kama baba yako na mama yako ni RAIA wa Tanzania na wana Mali wewe ukabadili uraia kisha wazazi wako wakafariki ina mana Mali sistaili kurithi kweli CCM chama cha milembe!!!!!
Inayonisikitisha hapa ni kuwa Serikali ya Tanzania ndiyo inayowakana uraia wananchi wake waishio nje na sio Watanzania waishio nje wanaoukana uraia wa Tanzania. Serikali ya Tanzania, kwa sababu za kijinga, haitaki kuwatambua wananchi wake waishio nje kama raia zake pia.

Kuwa na uraia wa nchi za nje sio kuukana uraia wako, mioyo yetu ipo Tanzania, ndio maana tunanunua viwanja na kujenga pamoja na biashara, corrupted iliopo Tanzania nani awekeweze? Tumeacha kununua nyumba ughaibuni kwa sababu sisi tunajitambua, kuwa na nyumba ughaibuni ni beneficial zaidi ya kuwa na nyumba Tanzania, lakini kwa vile tunajua wapi tunatoka ndio maana tukajenga Tanzania home sweet home.

Inayo tukana ni serikali ya Tanzania na sio sisi, ndio maana hamtaki uraia pacha au zaidi ya pacha.
 
Back
Top Bottom