Lukuvi: Tunakuja na bei elekezi kwa viwanja

Lukuvi: Tunakuja na bei elekezi kwa viwanja

Kwa mara ya kwanza sasa. Afadhali sasa nakuona umeanza kulegea. Maana ulikuwa unakomaa. Kila kitu unapinga tu. Mpaka ni kashangaa hivi huyu katokea sayari gani?

Mkuu, kupinga kila kitu ni vibaya kama vinvyowekwa mezani havina maana?

mfano hoja hizi hapa tano:-

1. Hakuna kubadili katiba kwa sababu iliyopo inatulinda sana sisi watawala dhidi ya makosa ya kibinadamu.

2. Wakulima watatoa kodi za mazao yakiwa shambani na ruzuku ya mbolea tunaondoa ili kujenga dhana ya kujitegemea.

3. Wanafunzi watalipa kodi ya kupata elimu kabla hawjafanya mitihani ya mwisho ili kuongeza pato la taifa.

4. Watumishi wa umma wanaoitwa wataalam kuanzia sasa wataajiriwa kwa kura za wananchi kwa sababu tunahitaji wafanyakazi wanaokubalika na wananchi ili kurejesha heshima ya serikali.

5. Makosa yote isipokuwa yanayohusika na uhaini, yataamuliwa na kamati ya usalama ya halmshauri za vijiji ili kupunguza msongamano wa kesi mahakamani na kupunguza rushwa mahakamani.

MKUU, ILI MTU AWE SAFI KWAKO, ANATAKIWA ASIPINGE MANGAPI HAPA NA YAPI HASA?
 
Kwa hali ya nchi yetu ilivyo nadhani itakuwa vyema wakiweka vima vya chini kwa ununuzi wa viwanja maana watu wengi hasa wa vijijini wanahujumiwa kwa sana.

Ningeomba serikali iviangalie vigezo vya thamani ya ardhi kwa jicho pevu ili isije kuleta tafrani kwa mfano pahala kiwanja kilipo, ukubwa na uzalushaji wake...

Wataalamu wa ardhi , biashara na uchumi watumike ipasavyo

Vinginevyo tutarudi kulekule kwenye bei elekezi za shule..
 
Huwezi kudhibiti bei za viwanja, watu wengi watanunua viwanja kwa majina tofauti kwa hiyo bei ya chini wizara ya Ardhi kwa nia ya kuviuza kwa bei ya juu,tutarudi hapa hapa tulipo.
 
  • Thanks
Reactions: MJM
Hakuna kiwanja ambacho hakinunuliki labda kiwe hakiendani na bei hiyo! We uliyeshindwa kununua kiwanja una shilingi ngapi na unataka ununue wapi?! Nilionya kuwa taifa linarudi kwenye ujamaa kiaina.! Huu ni mfumo wa hovyo kabisa!
I think shida ya serikali ni kuattempt kufanya kila kitu kwa wakati mmoja

Priority kuu ilikua ni sera za kusimamia ardhi kwanza, we are still treating symptoms... yaani hapa nauona mwanya wa wapigaji wa halmashauri kama miaka ilee ya 2004-2010, tutatapeliwa hadi tulie

Serikali ingefanya mema zaidi kwa kuwa na usimamizi na sera za kuongoza land development and utilization, hasa kwenye urbanization - tunapoelekea tutakua tunatoa statement za kufurahisha, lakini deep down tunaumizana
 
Kwani kuna kipi cha kubadili hapo?isome tena kwa makini NOTWITHSTANDING THAT...a detailed plan has been prepared the PLANNING AUTHORITY.

Sasa PLANNING AUTHORITY ndio Halmashauri na wizara ya ARDHI, wakiishakubali kuwa hiyo ardhi ni SHAMBA huna namna hapo unless waseme otherwise.

Na suala la bei elekezi linazuiwa vipi kwenye kifungu hicho?hakuna.

Lukuvi ana sema, ukiwa na shamba lenu urithi au kununua, huwezi kwenda badili matumizi ukalipima kuwa viwanja n.k? ukitaka kufanya hivyo rudisha kwa halmashauri hilo eneo walipime, viwanja vikitoka 500 wagawiwe na wengine?

Mfano: dar es salaam, bagamoyo master plan haina eneo la mashamba
 
Mkuu, kupinga kila kitu ni vibaya kama vinvyowekwa mezani havina maana?

mfano hoja hizi hapa tano:-

1. Hakuna kubadili katiba kwa sababu iliyopo inatulinda sana sisi watawala dhidi ya makosa ya kibinadamu.

2. Wakulima watatoa kodi za mazao yakiwa shambani na ruzuku ya mbolea tunaondoa ili kujenga dhana ya kujitegemea.

3. Wanafunzi watalipa kodi ya kupata elimu kabla hawjafanya mitihani ya mwisho ili kuongeza pato la taifa.

4. Watumishi wa umma wanaoitwa wataalam kuanzia sasa wataajiriwa kwa kura za wananchi kwa sababu tunahitaji wafanyakazi wanaokubalika na wananchi ili kurejesha heshima ya serikali.

5. Makosa yote isipokuwa yanayohusika na uhaini, yataamuliwa na kamati ya usalama ya halmshauri za vijiji ili kupunguza msongamano wa kesi mahakamani na kupunguza rushwa mahakamani.

MKUU, ILI MTU AWE SAFI KWAKO, ANATAKIWA ASIPINGE MANGAPI HAPA NA YAPI HASA?
Kuna kupinga, kukosoa na kukejeri ni vitu viwili tofauti.
Huoni tofauti ya siasa ya Zitto na Msigwa?
Hii nchi ni yetu sote unadhani mtu anapoleta kejeri kwa kila jambo tutamuita vipi?
Halafu hii dhana ya kwamba kupinga ni haki kwakeli unanitia ukakasi. Ni vyema kujifusa kukosoa na sio kupinga.
Anayekosoa hutoa mbadala.
 
Kuna kupinga, kukosoa na kukejeri ni vitu viwili tofauti.
Huoni tofauti ya siasa ya Zitto na Msigwa?
Hii nchi ni yetu sote unadhani mtu anapoleta kejeri kwa kila jambo tutamuita vipi?
Halafu hii dhana ya kwamba kupinga ni haki kwakeli unanitia ukakasi. Ni vyema kujifusa kukosoa na sio kupinga.
Anayekosoa hutoa mbadala.
IHuwezi kutoa mbadala kabla ya kukosoa kilichopo. Kukosoa ni lugha ya mlango wa pili kimaanisha kutokufiki ama kwa kugha ya moja kwa moja "kupinga". Sas mtu anapopinga hoja ambazo hazina maana, anakosea wapi? Na kwa nini uone anayekubaliana kila kila kitu ndiye mzuri?

Maendeleo yanakujaje hapa?

Ni uhalisia gani katika dunia hii jamii inayofikiria mamoja kama si kupeleka vichwa likizo ama kuhujumu?

Nimekupa mifano mitano hapo juu, ambayo nilitegemea kwa mantiki ya kwamba anayepinga kila kitu nimbaya, baasi uonyeshe "kipi ni cha kukubali katika hayo ili mtu awe mzuri kwa mujibu huo".


Ninatamani wabunge wa ccm (miburura) isiyotumia vichwa ambayo imekaa bungeni kutukana na kuitikia ndiyo huku ikisubiri posho ikahonge maskni wapiga kura, yashitakiwe mahakamani kwa kosa la Kujipatia fedha kwa udanganyifu na uhujumu uchumi na maendeleo. Kama sheria iko butu basi irekebishwe ili hii mimbweha ikome kukimbilia bungeni wkati hakuna kitu inajua zaidi ya kuhujumu wenye jitihada za kuleta maendeleo na maslahi ya Watanzanai kwa kutumia elimu na vipaji vyao.

Kwa taarifa yako, "yeyote anayetaka watu wawe misukule ya kukubali kila kitu na kutokupinga mambo yasiyofaa, hana ufahamu wowote juu ya uongozi na maendeleo. Na uhalisia katika maisha hana zaidi ya unafiki na kuwfanya watu wale wagonjwa vichwani au ni watumwa"

Labda walimu wa shule za misingi waliozoea kuambiwa "ndiyo mwalimu".

Badilikia vinginevyo uko mbali sana na viwango sahihi. Pengine kwenye vikundi vya kitchen party ambapo lazima mwali apanbwe kapendeza hata kama yuko kama bahati mbaya!.

Lakini masuala ya maana yanahitaji kutumia akili na si ushabiki kama huo wa "anameremeta", hata kama kila kitu kimedunda hadi tabasamu!.
 
IHuwezi kutoa mbadala kabla ya kukosoa kilichopo. Kukosoa ni lugha ya mlango wa pili kimaanisha kutokufiki ama kwa kugha ya moja kwa moja "kupinga". Sas mtu anapopinga hoja ambazo hazina maana, anakosea wapi? Na kwa nini uone anayekubaliana kila kila kitu ndiye mzuri?

Maendeleo yanakujaje hapa?

Ni uhalisia gani katika dunia hii jamii inayofikiria mamoja kama si kupeleka vichwa likizo ama kuhujumu?

Nimekupa mifano mitano hapo juu, ambayo nilitegemea kwa mantiki ya kwamba anayepinga kila kitu nimbaya, baasi uonyeshe "kipi ni cha kukubali katika hayo ili mtu awe mzuri kwa mujibu huo".


Ninatamani wabunge wa ccm (miburura) isiyotumia vichwa ambayo imekaa bungeni kutukana na kuitikia ndiyo huku ikisubiri posho ikahonge maskni wapiga kura, yashitakiwe mahakamani kwa kosa la Kujipatia fedha kwa udanganyifu na uhujumu uchumi na maendeleo. Kama sheria iko butu basi irekebishwe ili hii mimbweha ikome kukimbilia bungeni wkati hakuna kitu inajua zaidi ya kuhujumu wenye jitihada za kuleta maendeleo na maslahi ya Watanzanai kwa kutumia elimu na vipaji vyao.

Kwa taarifa yako, "yeyote anayetaka watu wawe misukule ya kukubali kila kitu na kutokupinga mambo yasiyofaa, hana ufahamu wowote juu ya uongozi na maendeleo. Na uhalisia katika maisha hana zaidi ya unafiki na kuwfanya watu wale wagonjwa vichwani au ni watumwa"

Labda walimu wa shule za misingi waliozoea kuambiwa "ndiyo mwalimu".

Badilikia vinginevyo uko mbali sana na viwango sahihi. Pengine kwenye vikundi vya kitchen party ambapo lazima mwali apanbwe kapendeza hata kama yuko kama bahati mbaya!.

Lakini masuala ya maana yanahitaji kutumia akili na si ushabiki kama huo wa "anameremeta", hata kama kila kitu kimedunda hadi tabasamu!.
Kupinga ni tofauti na kukosoa kwa kingeleza kukosoa = criticized
Kupinga kwa kingeleza =resist
Unaandika maandishi mengi sana jaribu ku summarize.
 
Kupinga ni tofauti na kukosoa kwa kingeleza kukosoa = criticized
Kupinga kwa kingeleza =resist
Unaandika maandishi mengi sana jaribu ku summarize.


Wewe nani usipingwe hata kama unatoa uvundo bwana? Hizi mijdala ya chini sana kwangu. samahani tafuta sizi yako. Mtu hujui n ahujui kama hujui. Tafadhali. Sitaki kupoteza muda kwa mambo za kijinga. Bye!
 
naapa, ataelekeza viwanja vya watu wengine, lakini mimi kiwanja changu hakiwezi kufuata bei elekezi hata siku moja kama nikiamua kuviuza. hilo halinihusu.
 
Wewe nani usipingwe hata kama unatoa uvundo bwana? Hizi mijdala ya chini sana kwangu. samahani tafuta sizi yako. Mtu hujui n ahujui kama hujui. Tafadhali. Sitaki kupoteza muda kwa mambo za kijinga. Bye!
Mchezo huu hauhitaji hasira ndugu. Ninajaribu tu kukuelimisha maana uwezo wako upo chini sana. Sasa hivi umerukia kitu tofauti kabisa na tulichokuwa tunaongelea. Punguza mihemuko dogo.
 
Lukuvi ana sema, ukiwa na shamba lenu urithi au kununua, huwezi kwenda badili matumizi ukalipima kuwa viwanja n.k? ukitaka kufanya hivyo rudisha kwa halmashauri hilo eneo walipime, viwanja vikitoka 500 wagawiwe na wengine?

Mfano: dar es salaam, bagamoyo master plan haina eneo la mashamba
Kwa kuwa una hati ya shamba hivyo kwa kupewa hati maana yake mamlaka husika imeridhia wewe kuwa na shamba hapo,sasa kama unataka kubadili matumizi ya eneo hilo ni sahihi kwa serikali kukunyang'anya sio kwa kufanya viwanja bali ata kwa kufanya tena shamba kwa wengine wanaohitaji eneo la kilimo .
 
Akijibu maswali bungeni kuhusu wizara ya ardhi na makazi, Wiliam Lukuvi amesema wapo watu na makampuni yanaoingia mikataba na wapimaji binafsi wa viwanja kisha kuviuza kwa bei ambazo hazinunuliki, kwa hiyo wizara yake itajikita kutoa bei elekezi ya upangaji wa bei za viwanja, ili watu wasijiuzie wanavyotaka.

Pia amezungumzia makampuni yanayonunua mashamba na kuyageuza kuwa viwanja, suala ambalo amesema halikubaliki.

Msikilize zaidi hapa


AKITAKA ATUJUE WALEVI TULIVYO AENDELEE KUMWAGA KILEVI CHETU!
HUYU BWANA YUKO 'BUSY' SANA KUMCHONGANISHA RAIS MAGUFULI NA WANANCHI!
THERE SHOULD BE A LIMIT ON HOW
GOVERNED WE ARE!
 
Hakuna kiwanja ambacho hakinunuliki labda kiwe hakiendani na bei hiyo! We uliyeshindwa kununua kiwanja una shilingi ngapi na unataka ununue wapi?! Nilionya kuwa taifa linarudi kwenye ujamaa kiaina.! Huu ni mfumo wa hovyo kabisa!
Too low, ni ujinga au utoto unakusumbua ukimaliza shule utaelewa anachokisema mnyalukolo!`
 
Mtu ukiwa na shamba lako unakabidhi halmashauri kwa sheria ipi. Halmashauri ikitaka shamba lako ni lazima wakulipe fidia. Hayo mambo ya kurudisha halmashauri ni utopian
Kwani mwenye kutoa vibali vya ujenzi ni nani? mwenye masterplan ya sehemu hiyo ni nani mpaka uropoke namna hiyo!?
 
Hivi Huyu Waziri Lukuvi Alikuwaga wapi Jamani???.Au kila Jambo na Wakati wake.Big up Waziri.
 
Back
Top Bottom