Lukuvi: Tunakuja na bei elekezi kwa viwanja

Lukuvi: Tunakuja na bei elekezi kwa viwanja

Serikali italiwezahilo kwenye viwanja vyake inavyopima tu.
Siwezi kununua eneo langu kwa bei yangu,nikapima kivyangu akaja mtu anaeitwa serikali kunioangia bei ya kiwanja au nyumba yangu.
Serikali ilitakiwa ipime na kujenga nyumba kwa ajili ya raia wake na ziada,kwa kushindwa hilo,watu wanapima na kujenga kwa gharama zao ambazo hata mafundi hawana bei elekezi,wao wanashindwa nini hadi waje kunipangia mimi.
Shirika lao la nyumba linajenga na kuuza kwa gharama mara mbili,na kama lingekuwa linatoa tu huduma basi mji ungekuwa haujafika kibamba na kusingekuwa na "skwata".
 
safi sana Lukuvi

wewe ni mmoja wa mawaziri ninaowaelewa sanaaa

Akijibu maswali bungeni kuhusu wizara ya ardhi na makazi, Wiliam Lukuvi amesema wapo watu na makampuni yanaoingia mikataba na wapimaji binafsi wa viwanja kisha kuviuza kwa bei ambazo hazinunuliki, kwa hiyo wizara yake itajikita kutoa bei elekezi ya upangaji wa bei za viwanja, ili watu wasijiuzie wanavyotaka.

Pia amezungumzia makampuni yanayonunua mashamba na kuyageuza kuwa viwanja, suala ambalo amesema halikubaliki.

Msikilize zaidi hapa

 
Akijibu maswali bungeni kuhusu wizara ya ardhi na makazi, Wiliam Lukuvi amesema wapo watu na makampuni yanaoingia mikataba na wapimaji binafsi wa viwanja kisha kuviuza kwa bei ambazo hazinunuliki, kwa hiyo wizara yake itajikita kutoa bei elekezi ya upangaji wa bei za viwanja, ili watu wasijiuzie wanavyotaka.

Pia amezungumzia makampuni yanayonunua mashamba na kuyageuza kuwa viwanja, suala ambalo amesema halikubaliki.

Msikilize zaidi hapa


Ghhtg
 
Lukuvi akiongea huvyo jua ndiyo imeshatoka. Tutabaku kumkumbusha tu bungeni. Siku hizi style ya mawaziri wanapobanwa bungeni ni kukubaliana na hoja haraka haraka ili kuua mjadala au kuahidi kitu halafu hakuna utekelezaji.
hizi bei elekezi tatizo zinaishia kwenye matamko tu
 
VIVA TANZANIA,,,,, tukiendelea hivi bila kujali tofaut za kiitikad, kidin, kikabila, kikanda. honestly in next 50 years hatutakua na kero kama hiz zilizopo leo. lets do it TOGETHER FAR WE CAN GO.....
 
wafanye hivyo nami nijipatie changu.. nichukue mkopo nianze ujenzii..
 
Hakuna kiwanja ambacho hakinunuliki labda kiwe hakiendani na bei hiyo! We uliyeshindwa kununua kiwanja una shilingi ngapi na unataka ununue wapi?! Nilionya kuwa taifa linarudi kwenye ujamaa kiaina.! Huu ni mfumo wa hovyo kabisa!
unataka tuendelee na wizi na udhalimu? kama unachukia ujamaa bora uhame nchi. wizi na udhalimu kwa kisingizio cha uchumi huria hatukubali tena.
 
Back
Top Bottom