Lukuvi: Tunakuja na bei elekezi kwa viwanja

Lukuvi: Tunakuja na bei elekezi kwa viwanja

Mtu ukiwa na shamba lako unakabidhi halmashauri kwa sheria ipi. Halmashauri ikitaka shamba lako ni lazima wakulipe fidia. Hayo mambo ya kurudisha halmashauri ni utopian

Nadhani ameteleza ulimi, kama ile aliyosema process ya kupata hati ni wiki 2?
 
Hakuna kiwanja ambacho hakinunuliki labda kiwe hakiendani na bei hiyo! We uliyeshindwa kununua kiwanja una shilingi ngapi na unataka ununue wapi?! Nilionya kuwa taifa linarudi kwenye ujamaa kiaina.! Huu ni mfumo wa hovyo kabisa!
afadhal bna,nikanunue kiwanja kule walikompa samatta bure,nijenge bonge la mjengo,we kiwanja tu 20m!
 
Akijibu maswali bungeni kuhusu wizara ya ardhi na makazi, Wiliam Lukuvi amesema wapo watu na makampuni yanaoingia mikataba na wapimaji binafsi wa viwanja kisha kuviuza kwa bei ambazo hazinunuliki, kwa hiyo wizara yake itajikita kutoa bei elekezi ya upangaji wa bei za viwanja, ili watu wasijiuzie wanavyotaka.

Pia amezungumzia makampuni yanayonunua mashamba na kuyageuza kuwa viwanja, suala ambalo amesema halikubaliki.

Msikilize zaidi hapa


Mheshimiwa Lukuvi tekeleza. Ulisema na nilikutumia message nikikuomba kuwa ile circular uliyoitoa kuwa hakuna halmashauri, ni marufuku kupima/kuchukua ardhi ya mtu bila fidia kwanza iwekwe kwenye website ya wizara watu waione kuzuia upuuzi wa maafisa ya ardhi kupora ardhi za watu, mpaka leo haijawekwa. Mheshimiwa tekeleza unayoyahubiri. All in all, you are super!
 
Hakuna kiwanja ambacho hakinunuliki labda kiwe hakiendani na bei hiyo! We uliyeshindwa kununua kiwanja una shilingi ngapi na unataka ununue wapi?! Nilionya kuwa taifa linarudi kwenye ujamaa kiaina.! Huu ni mfumo wa hovyo kabisa!

Nafikiri unafanya biashara ya viwanja wewe.Nchi maskini hii iweje viwanja viwe bei kubwa hata kuliko nchi zilizoendelea.
 
Kwani hizo bei elekezi lazima zifuatwe au zitakuwa tu ni elekezi ya gharama katika maeneo husika?
Kwa uelewa wangu sizani kama serikali ina uwezo wa kukupangia bei ya kuuza bidhaa yako kwenye mfumo wa soko huru, the best they can do ni kutoa bei elekezi.
 
Nadhani ameteleza ulimi, kama ile aliyosema process ya kupata hati ni wiki 2?

Huyu Mh.majuzi tu akizindua bodi ya wapangomiji alinukuliwa akisema maafisa Ardhi wa serikali wanaiba viwanja hivyo itabidi kazi za kupima viwanja vifanywe na makampuni binafsi. Leo kageuka tena mashamba yapelekwe halmashauri kwa maafisa walewale waliowatuhumu. This isn't serious at all.
Anasema kiwanja kinapimwa kwa elfu mbili then watu wanauza mil 27. Mh. Waziri yupo serious kweli nimtumie elfu 2 maafisa wake akanipimie kiwanja changu hapo Kongowe.
 
Ada elekezi kwa shule binafsi zimefikia wapi? Hizi shule zinatoza ada km serikali ilivyoelekeza? Na serikali imefanikiwa kwa kias gan ktk hili? Bila kusahau bei elekezi za sukari
Ada elekezi kwa shule binafsi utekelezaji wake ni mgumu kama ilivyo bei elekezi ya sukari.
 
Tupo pamoja lukuvi.hujawahi kuniangusha. Wewe ni mmoja kati ya mawaziri muhimu katika serikali hii ya sasa.
 
Kwani hizo bei elekezi lazima zifuatwe au zitakuwa tu ni elekezi ya gharama katika maeneo husika?
Kwa uelewa wangu sizani kama serikali ina uwezo wa kukupangia bei ya kuuza bidhaa yako kwenye mfumo wa soko huru, the best they can do ni kutoa bei elekezi.

Mambo mengi anajitahidi sana, ila sasa anapofikia hatua kwamba atapangia wamiliki wa nyumba bei ya kucharge wapangaji hapo naona walio mshauri wanempotosha sana - Dunia itadhani Tanzania inataka kurudisha tena siasa za ujamaa - tuta anza tena kurudi nyuma kimaendeleo - Serikali hisijiingize kwenye masuala ya biashara - mtu kama ana kiwanja chake anataka kuingia ubia na muwekezaji au kukiuza Serikali sio impangie afanye nini ahache nini - tusitake kurudisha tena masuala ya "command economy "ambao ulifanya Taifa letu kushindwa kupiga hatua ya maendeleo miaka ya nyuma.
 
Kafanyeni kazi...hakuna viwanja vya bure mheshimiwa lukuvi....hata wewe unamashamba na magorofa...anza kwanza kurudisha kwa halmashauri.....charity start at home....Huu ni ujamaa at best.
 
Lukuvi yuko safi kabisa.
Ardhi yote isiyotumika iwe mikononi mwa serikali na viiji viilinde kwa niaba ya serikali. Viji visiruhusiwe kabisa kuuza ardhi na mtu yeyeto anayetaka kutumia ardhi kwa kilimo ataenda kijiijini na kuomba ardhi na apewe bure na kijiji. ikiwa anataka kumiliki anaweza kuipima na kulipa kodi serikalini huku akilazimika kuitumia na sio kufuga tu mapori huku wanchi hasa viana hawana hata mahali pakujenga kibanda.
Mikoa ya Dar, Pwani na Morogoro ina tatizo bandiia la ardhi huku mapori yakisambaa kila mahali yakimilikiwa na waroho wachache. hii haikubaliki. tumia ardhi ukishindwa acha na wengine waitumie sio kukusanya kwa ufahari tu!
 
Hizi nazo sarakasi tu,kwani sasa hivi gharama zilizopo wamezikokotoa vp na hizo elekezi zinapungua vp? Up country tu sq meta moja 6,000. Tusubirie hiyo elekezi labda itakuwa walau 1,500
 
Huyu Mh.majuzi tu akizindua bodi ya wapangomiji alinukuliwa akisema maafisa Ardhi wa serikali wanaiba viwanja hivyo itabidi kazi za kupima viwanja vifanywe na makampuni binafsi. Leo kageuka tena mashamba yapelekwe halmashauri kwa maafisa walewale waliowatuhumu. This isn't serious at all.
Anasema kiwanja kinapimwa kwa elfu mbili then watu wanauza mil 27. Mh. Waziri yupo serious kweli nimtumie elfu 2 maafisa wake akanipimie kiwanja changu hapo Kongowe.
Siasa ni kazi sana mkuu


Amesimamia sheria gani? URBAN PLANNING ACT 2007 PART IV(c) section 15(2): a land holder may prepare a detailed planning scheme on his land notwithstanding that a detailed planning scheme has been prepared by the planning authority in respect of that land so long as it conforms to general planning scheme.

Abadili hiyo sheria kwanza?
 
Back
Top Bottom