Lowassa kutumia sh bilioni 70 kujenga gorofa 25 Dar City Centre!

Lowassa kutumia sh bilioni 70 kujenga gorofa 25 Dar City Centre!

sawa kabisa,lowasa atafaa sana kuwa rais wa tz.huu mtindo wa kuchagua viongozi masikini ni hatari kwa kuwa huja kuwa na tamaa ya kujilimbikizia mali mf.kikwete,riz 1,maige,ngeleja nk.

tatizo sio umaskini au utajiri,amepata wapi mali hizo akiwa mtumishi wa serikali,elewa,tumia bongo yako vizuri usikurupuke tu!
 
karibu dar, pale pakijengwa gorofa 25 mbona patapendeza? kuliko izo hela kwenda kuficha uswisss, pia, kama kuna mtu ana ushahidi wa ufisadi wake leteni hapa evidence, kwani mtu akiwa civil servant hawezi kufanya biashara? ndo ategemee mshahara wa serikali, mshahara wenyewe uko wapi? hutu tu laki ngapi tu? kile mtu si angekimbia kazi?
 
Mimi sio shabiki wa Lowasa na sitawahi kuwa hata siku 1. pia naichukia sana ccm. ila kwa hili kuna kitu nimegundua hapa. tunaanza kuchezewa ule mchezo mchafu tuliochezewa 2005 na wanamtandao waliotuwekea JK magogoni Lowasa akiwa mmojawapo kwa kuwachafua wale wote walionekana threat kwa Kikwete kwa kutumia vyombo vya habari kama hili gazeti la DIRA. Matokeo yake candidates wazuri wa urais ambao wangetufanyia kazi nzuri watanzania wakatoswa na mwisho wake mtandao ukatupa huyu rais tulienaye sasa ambaye kila mtu mwenye akili anamlalamikia kwa underperformance yake achana na wale wapambe uchwara wake wanamzuga kwamba he is excellent.
Hata ndani ya ccm wenyewe kuna watu wenye akili wanajua kwamba mkubwa wao hakuna kitu ila wanajengewa hofu na woga ili wawe wapole na kumpigia makofi ya kinafiki
So ninachokiona sasa ni kwamba tayari kuna mtandao mpya wenye lengo la kumchafua Lowasa makusudi ili wamuweke mtu wao wanayemtaka na kuendelea kutunyonya watanzania masikini maana kwa sasa Lowasa ndio threat kubwa kwa ccm na viongozi wake wote
Mimi bado naendelea kuwashauri watanzania TUSIDANGANYIKE TENA!!!!!!!!PIGA CHINI CCM, PIGA CHINI LOWASA!!!!WE NEED CHANGES GUYZZZZZZ!!!!!!!!
 
Kwa hiyo fisadi akiiba pesa za umma akaziwekeza Tanzania basi huyo ni mtu safi hajafanya kosa kwani anaendeleza nchi yake?! Hivyo hivyo kwa kiongozi wa umma kama Lowassa kuwa na utajiri mkubwa usioweza kuelezeka ni sawa tu kwa vile anawekeza pesa zake Tanzania? Na hiyo nyumba aliyonunua kwa cash London kwa 1 billion/- kawekeza Tanzania?

Wallahi, Baba wa Taifa angekuwa hai na kusikia Watanzania wanazungumza maneno haya ingemuuma sana.

Wapi maadili ya uongozi wa umma? Wapi maadili kwenye sisi wananchi kwenye jamii ambao baadhi yetu tunahusudu mafisadi na viongozi wa umma wasio waadilifu na wenye utajiri wa mashaka kama Lowassa eti kwa vile wamewekeza Tanzania?

Suala la msingi la kujiuliza na ambalo halikwepeki ni kuwa kiongozi wa umma kama Lowassa anatoa wapi utajiri kama huu? Sheria inataka vyombo vya dola kuwachunguza viongozi wa umma wenye "unexplained wealth." Je, kwa nini Lowassa hachunguzwi?
Mkuu nikiongezea watoto wetu na Watanzania kwa ujumla tunawajengea maadili gani kwenye nchii hii ili waamini kuwa wizi ukiwa mkubwa unahalalishwa ukiiba kuku unafungwa??? Ni sawa na mkubwa aliposema ukirudisha fedha za EPA utasamehewa, maadili TZ yanapotea kwa kasi, watu mnatetea fisadi Lowasa eti anawekeza TZ??? Mwizi ni mwizi hata awekeze kijijini kwao bado ni mwizi, siku zake zinahesabika ngoja waje watu waadilifu watawale nchi tuone kama hakurudisha hizo fedha zetu!!!!

 
Jipangeni msafishe nyumba yenu wacheni kutuchanganyia habari
 
Nimekugusa eh?

.....miradi kama ile benki wanabaki na ownership hadi mkopo uishe na ni lazima uwe na insurance...ya ku cover hili jengo.....
wanatoa pesa ,wanazidhibiti ...jengo likiwa tayari wanafuata business plan yako....wanaweka property manager ...kila senti inapitia kwa wanalamba percent yao ...unapewa yako kulingana na mkataba.....mkopo ukiisha unarushiwa hati...[ownership]....

Mimi binafsi ninayo project kama hiyo ya milion..1$......na hutaamini zaidi ya kuwa na prime plot sina pesa ...na ndio condition niliyopewa ...nikope against mali...na karibu nitapata..ila as i said ma contractor wote wanalipwa na benki..hawakupi pesa ...wanaogopa uta divert project.
Mkulu Maichel hiyo uliyosema ni kweli swali letu ni hili huyo Lowasa anapata wapi utajili wa kutisha namna hiyo wakati alikuwa mtumishi wa Umma??? Hapo je vitu kama DOWANS havihusiki kwa ufisadi pamoja na utawala wake kwa muda mrefuu??? COs kama Alphatel je si hisa za kifisadi anazopata kutokana na mikataba ya kiwizi????Mtuu akitaka kuwa Raisi wa nchi ya Tanzania si ni lazima awe mwadilifu????

 
Kwa mujibu wa gazeti la DIRA la leo toleo la Novemba 29 - Desemba 5, 2010, waziri mkuu wa zamani aliyejiuzulu kwa kashfa ya ufisadi ya Richmond, Edward Lowassa, amebomoa jengo la kihistoria la Nyumba ya Sanaa pale karibu na Movenpik Hotel Dar city centre na sasa atajenga gorofa 25 kwenye eneo hilo.

Kwa mujibu wa gazeti hilo, mradi huo utagharimu dola za kimarekani $45.5 million, sawa na takriban shilingi bilioni 70!.

Mradi huo wa jengo unajengwa kupitia kampuni ya Lowassa inayoitwa Integrated Property Investment (Tanzania) Limited.

Kuna tuhuma kuwa huu ni mradi wa kifisadi. Wasanii walilalamika mpaka Ikulu kwa Kikwete kujaribu kuzuia Nyumba ya Sanaa isivunjwe na kampuni ya Lowassa wakashindwa.

Kampuni hiyo ya Lowassa ndiyo iliyohusika na kashfa ya kununua nyumba huko London kwa karibu shilingi bilioni 1. Kwa mujibu wa gazeti la RAIA MWEMA la wiki iliyopita, mtoto wa Lowassa, Frederick, anachunguzwa na polisi wa Uingereza kutokana na kashfa hiyo.

* Je, Lowassa ambaye maisha yake yote amekuwa civil servant ametoa wapi 70bn/- kujenga gorofa hilo?

* TAKUKURU inasemaje kuhusu utajiri wa kutisha wa PM huyu wa zamani haswa baada ya yeye kuhusishwa na ufisadi wa Richmond na baadae TAKUKURU kumkosha?

* Huyu ndiye mtu anayetaka kuwa Rais baada ya Kikwete 2015 "by any means necessary" kwa kushirikiana na Rostam Aziz, Andrew Chenge, Nazir Karamagi, Yusuf Manji, Yusuf Makamba, Kingunge Ngombale Mwiru, etc. Nchi hii ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere itapona kweli?

acha u layman kwa mabenk kazi yake nini?
 
Wizi ni sehemu ya maisha yetu Watanzania tuwa encourage Wezi wanao invest nchini kuliko wanaoficha Uswisi
 
Kweli wadanganyika tuna kazi.

Lowassa et al. (Chenge, nk) pesa wanazo tayari na ziko nje ya nchi. Swali tunalotaka kujiuliza tuzirudisheje? Phillemon Mikael anajaribu kwa kadri ya uwezo kuelimisha faida ya hili swala watu hatuelewi.

Nenda Kenya, kuna makampuni Mengi mpaka mabenki yanamilikiwa na familia ya Kenyata. Hebu Jiulize unafikiri Tanzania viongozi wetu hawana hela za kutosha kuleta nchini? Ni matajiri sana hawa!!!!!!

Mambo yale yale, hala la EPA zilikuwa zinasuasua BOT mpaka wajanja wakaamua kuzichota hali hatuna mashule, mahospitali, nk; Ni sawa kabisa na hili waacheni wazilete hela kwani inaelekea zipo nyingi tu huko nje zimekaa tu. Wakifa hawa zitabaki huko huko!

Watanzania tuamke tuache unafiki, huu umetufikisha hapa tulipo.

Ahasante!
Watanzania sio wanafiki wanafiki ni hao hao wezi wa mali ana fedha zetu!!!!

 
Tujiulize haya
1.Upatikanaji wa plot umezingatia taratibu?au kama ulizingatia taratibu kwa nini wasanii wakalalamika?
2.Yale malalamiko ya wasanii yalisikilizwa na kutolewa maamuzi ya haki ipasavyo?
3.Je hilo jengo jipya litatoa nafasi gani kwa wasanii kama ilivyokuwa,au wasanii wamepewa nafasi gani badala yake?
4.EL ana utajiri mkubwa,je uko declared kama inavyotakiwa na maadili ya viongozi wa umma?
5.Vyanzo vya huo utajiri,unakubalika kisheria?unazingatia taratibu zote kama ulipaji wa kodi husika na si unatokana na madaraka aliyowahi
kuwa nayo au njia chafu kama wizi nk?
6......
Hayo ni baadhi tu wengine wanaweza kuongezea,hapo itaonyesha kwa nini analalamikiwa EL.Hakuna mwenye akili timamu anaweza kumpongeza aliyepata fedha kwa vyanzo visivyo hali kwa sababu eti alifanya matumizi mazuri na yenye manufaa kwa nchi kwa kutumia fedha haramu.Tunataka kuendelea tuangalie waliondelea wanafanya nini mfano inapokuja swala kama la EL.
Huyu Bwn anatumia ubabe waulize kina Makala jengo la vijana pale chini yake alipataje kiwanja kile, hizo ndio zake anacheza kwenye hii serikali ya wabongo lala!!!!

 
Vodacom, Alphatel,Bahari Beach Villaz, Alpha Dry Cleaners, Over 10 Houses Masaki, Oysterbay IST Appartments (JV with Slipway), Alpha School, Alpha House, Investments in Holland, Dowans, Richmond, Matukio akiwa PM, LoliondoGate, Annexed Ikulu Land Arusha, ENdless acres of acquired land, ranch in Tanga...etc etc etc.. Vingine vingi hatuvijui.. coz of front names and joint venture investments... Jamaa in total not worth less than 50million US... ANd im sure saivi anaingia kama bado hajaingia into energy sector. My take.. of course jamaa ni jambazi, hard working na mjanja. Tatizo anawaibia watanzania (but at least he invests in TZ as well..) The solution, any scandal with sufficient details, lipueni awe prosecuted, but ikishindikana as will probably be the case... NEVER EVER elect Him to any office after this, and especially that of the President of the URT.

Anaugonjwa wa kujilimbilizia. His lifestyle does not require him to want to amass 100s of Millions of $$$. He just does it because he thinks it makes him better... Delusions.
Hapo umesema kweli Mkuu ana ugonjwa wa kujilimbikizia mali za wiziiiiiiiiiiiii!!!!!! Sasa amawaambukiza watoto sijui tutaishia wapi Watanzania, tuzidi kupiga kelele watu wote watatuelewa hata Wamasai anakojificha watatuelewa tuu!!!!!

 
Kwa mujibu wa gazeti la DIRA la leo toleo la Novemba 29 - Desemba 5, 2010, waziri mkuu wa zamani aliyejiuzulu kwa kashfa ya ufisadi ya Richmond, Edward Lowassa, amebomoa jengo la kihistoria la Nyumba ya Sanaa pale karibu na Movenpik Hotel Dar city centre na sasa atajenga gorofa 25 kwenye eneo hilo.

Kwa mujibu wa gazeti hilo, mradi huo utagharimu dola za kimarekani $45.5 million, sawa na takriban shilingi bilioni 70!.

Mradi huo wa jengo unajengwa kupitia kampuni ya Lowassa inayoitwa Integrated Property Investment (Tanzania) Limited.

Kuna tuhuma kuwa huu ni mradi wa kifisadi. Wasanii walilalamika mpaka Ikulu kwa Kikwete kujaribu kuzuia Nyumba ya Sanaa isivunjwe na kampuni ya Lowassa wakashindwa.

Kampuni hiyo ya Lowassa ndiyo iliyohusika na kashfa ya kununua nyumba huko London kwa karibu shilingi bilioni 1. Kwa mujibu wa gazeti la RAIA MWEMA la wiki iliyopita, mtoto wa Lowassa, Frederick, anachunguzwa na polisi wa Uingereza kutokana na kashfa hiyo.

* Je, Lowassa ambaye maisha yake yote amekuwa civil servant ametoa wapi 70bn/- kujenga gorofa hilo?

* TAKUKURU inasemaje kuhusu utajiri wa kutisha wa PM huyu wa zamani haswa baada ya yeye kuhusishwa na ufisadi wa Richmond na baadae TAKUKURU kumkosha?

* Huyu ndiye mtu anayetaka kuwa Rais baada ya Kikwete 2015 "by any means necessary" kwa kushirikiana na Rostam Aziz, Andrew Chenge, Nazir Karamagi, Yusuf Manji, Yusuf Makamba, Kingunge Ngombale Mwiru, etc. Nchi hii ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere itapona kweli?
Mkuu hebu soma hapa tujikumbushe:-
Wednesday, March 16, 2011
MTOTO WA LOWASA ANACHUNGUZWA NCHI UINGEREZA
MTOTO wa Waziri Mkuu aliyejiuzulu, Edward Lowassa anayeitwa Frederick Lowassa anachunguzwa na Kitengo Maalumu cha Polisi wa Kimataifa wa Uingereza wanaofuatilia utata wa uhamishaji fedha kutoka Tanzania, Raia Mwema limedokezwa.

Fedha hizo zinahusishwa na ununuzi wa nyumba yenye thamani ya pauni za Uingereza 475,000 (takriban Shilingi bilioni moja) katikati ya Jiji la London, .


Nyumba ambayo inatajwa katika maelezo ya awali iko mtaa wa Leinster Gardens, jijini London.

Hata hivyo, hakuna ofisa yeyote wa Serikali ya Tanzania aliyekuwa tayari kuzungumzia suala hilo, pamoja na kuwapo taarifa kwamba tayari vyombo vya dola vya Tanzania vimekwisha kuhusishwa katika uchunguzi huo.

Maofisa wa Polisi wa Idara ya Upelelezi wa Jinai (CID) wanaohusika na uchunguzi wa fedha haramu, wamekwepa kuzungumzia suala hilo na Mkurugenzi wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI) Robert Manumba, hakuweza kupatikana, na alielezwa kuwa nje ya nchi kikazi.

Ofisa wa CID aliyeelezwa kuongoza kitengo kinachochunguza makosa ya uhalifu wa fedha na nyaraka, Naibu Kamishna wa Polisi (DCP), Samson Kasala, alikanusha kufahamu chochote kuhusiana na suala hilo, kabla ya kukata simu alipohojiwa na Raia Mwema kuhusu taarifa hizo.

Taarifa zinaeleza kwamba Kitengo cha Ufuatiliaji wa Fedha Haramu (Financial Intelligence Unit-FIU) kilichopo chini ya Wizara ya Fedha nchini, kilipokea taarifa kutoka Polisi wa Kimataifa wa London, Uingereza, wakitaka taarifa muhimu kuhusiana na Frederick, kabla ya kitengo hicho kuomba msaada wa polisi.

Hata hivyo, Kamishna wa FIU, Herman Kessy, hakuweza kupatikana wiki iliyopita akielezwa kuwapo nchini Afrika Kusini kikazi, lakini hata aliporejea wiki hii Raia Mwema ilikosa ushirikiano kutoka kitengo hicho Jumatatu wiki hii.

FIU imeanzishwa chini ya Sheria ya Udhibiti wa Fedha Haramu ya mwaka 2006 (Anti-Money Laundering Act-2006) kwa kuundiwa kanuni mwaka 2007, lakini hadi sasa kitengo hicho kimekuwa kikiendeshwa na maofisa watano tu, Kamishna Kessy, mchambuzi mmoja, mtaalamu wa mawasiliano na wasaidizi wawili wasio wataalamu, kitengo kilichopaswa kuendeshwa na watu wengi zaidi kutokana na unyeti wake.

Habari zinaeleza kwamba hata ofisa wa Polisi aliyewahi kuhamishiwa FIU kwa kazi maalumu alijikuta akitengwa na kutopangiwa kazi na maofisa hao ambao wengi wanatoka Benki Kuu ya Tanzania (BoT), baada ya kuwa ‘wameaminiwa’ sana na uongozi wa juu wa serikali.

Kwa mujibu wa taarifa hizo ambazo bado zinafanyiwa kazi, Frederick ambaye baba yake alijiuzulu Waziri Mkuu kwa kuhusishwa na kashfa ya ununuzi wa mitambo ya kuzalisha umeme iliyokabidhiwa kwa kampuni tata ya Richmond Development LLC, anadaiwa kufanya mawasiliano kupitia kampuni ya uwakala iliyotajwa kwa jina la ‘Mishcon’.

Nyaraka alizowasilisha, zilidai kuwapo ubia kati ya mtuhumiwa huyo na kampuni tatu ikiwamo Integrated Property Investment(T) Ltd na Barare Ltd Company.

Mkataba huo unaonyesha kuwa Frederick Lowassa ana hisa kwenye kampuni hizo, na kwamba fedha za ununuzi wa nyumba hizo zinatokana na fedha za malipo ya hisa anazopata kutokana na kampuni hizo.

Hata hivyo, mkataba huo unaonyesha kusainiwa Machi 25 mwaka 2009 siku moja baada ya Frederick Lowassa kusaini mkataba kati yake na kampuni ya Mishcon kama wakala wake katika ununuzi wa jengo hilo.

Pia aliwasilisha nyaraka zinazoihusisha kampuni ya Alphatel kama moja ya kampuni ambayo pia yeye ni mkurugenzi wake ambayo pia ni chanzo chake kingine cha fedha anazotumia kununua jengo hilo.

Taarifa zimedokeza kuwa ununuzi huo ulikwama baada ya kushindwa kutoa malipo hayo kwa mujibu wa mkataba kati yake na wakala wa ununuzi wa nyumba hiyo (kampuni ya Mishcon) ambao ulimtaka awe amekamilisha kulipa fedha hizo kabla ya Aprili 14, mwaka 2009.

Hata hivyo, siku chache baadaye ndani ya mwezi huo wa Aprili, Frederick aliipelekea Mishcon kiasi cha pauni za Uingereza 199,940 zikitokea kwenye kampuni ya ununuzi fedha ya Wall Street Exchange.

Aidha kiasi cha pauni 100,000 kiliingizwa kwenye akaunti ya kampuni hiyo hiyo ya Mishcon kwa fedha taslimu katika mikupuo 12 tofauti zikitokea kwenye matawi tofauti ya benki ya NatWest Bank plc iliyoko Kaskazini mwa Jiji la London.

Raia Mwema limeelezwa kuwa mazingira ya kuingizwa fedha hizo kwenye akaunti ya wakala huyo ( Mishcon) ndiyo yameifanya Taasisi ya SCD 6 Economics and Specialist Proceeds of Corruption Unit ya Uingereza inayosimamia uchunguzi wa sakata hilo kuwa na mashaka makubwa kuhusu uhalali wa fedha hizo.

Kutokana na mazingira hayo, SCD 6 Economic and Specialist Crime Proceeds of Corruption Unit yenye ofisi zake Victoria Block, New Scotland Yard, London, ililazimika kuwasiliana na FIU ikitaka maelezo ya awali kuwezesha kufanyika kwa uchunguzi kuhusu fedha hizo.

Raia Mwema iliwasiliana na Fred ambaye alikana kununua nyumba Uingereza lakini alikiri kuwahi kutuma fedha huko. Aliliambia Raia Mwema pia kwamba hajawahi kuhojiwa na yeyote kuhusu suala hilo, na pia kwamba hana taarifa kuwa polisi wa Uingereza wanampeleleza.

Hata hivyo kwa upande mwingine, gazeti hili limebaini kuwa, maelezo ya awali ambayo yalitakiwa kutoka Tanzania na makachero hao wa Uingereza, ni pamoja na kutaka kufahamu kama kweli Frederick Edward Lowassa amezaliwa Agosti 26, 1977, Mwanza Tanzania na anamiliki hati ya kusafiria yenye namba AB 109402 iliyotolewa Tanzania na kwamba anwani yake nchini Uingereza ni 71 Hendrix Drive, Milton Keynes, MK8 0DY.

Pia makachero hao waliitaka Serikali ya Tanzania kutoa ufafanuzi wakitaka kujua kama Frederick Lowassa ni mbia katika kampuni za Alphatel Partnership (Tanzania) Barare Ltd na Intergrated Tanzania Limited, kampuni ambazo zimefahamika kumilikiwa na familia ya Lowassa.

Asasi hiyo ya Uingereza pia imeomba kujua kama FIU wana taarifa zozote za uhalifu dhidi ya Frederick Lowassa na kama baba yake Edward Lowassa anachunguzwa kwa tuhuma yoyote ya rushwa na mamlaka za uchunguzi wa rushwa nchini Tanzania kuhusu fedha haramu.

Uchunguzi wa awali uliofanywa na vyombo vya dola, ulielezwa na taarifa hizo kwamba Frederick Lowassa si mbia katika kampuni hizo na kwamba Barare Ltd wenye hisa ni Edward Ngoyai Lowassa mwenye hisa 500 na Regina Mumba Lowassa mwenye hisa 500 huku wakurugenzi wakiwa ni hao hao.

Ofisa wa Uingereza anayesimamia uchunguzi huo, George Simpson, ameliambia Raia Mwema kupitia barua pepe kwamba kanuni za uchunguzi kuhusiana na kesi zenye mguso wa kisiasa huwazuia kukanusha au kuthibitisha kuhusu uchunguzi unaoendelea hadi pale wanapofikia hatua ya kukamata mtuhumiwa ama anapofikishwa mahakamani.

Hata hivyo, watu walio karibu na Frederick wameelezea kwamba kijana huyo hakuwahi kununua nyumba; bali aliwahi kutaka kupanga kwa ajili ya kuishi akiwa masomoni nchini Uingereza na fedha nyingine alizituma kwa ndugu yake aishie nchini humo.


SOURCE:RAIA MWEMA GAZETI
posted by lifeofmshaba lifeofmshaba at 15:39
 
Kama nilisoma vizuri lile bango la ujenzi unaoendelea hapo: Ni hivi CLIENT:NMB HeadQuoter. Contractor: Integrated Property Investment (Tanzania) Limited. Kwa hiyo kwa uelewa wangu mdogo huo mradi ni wa NMB. Nitapita tena nipige picha kile kibao cha tangazo la ujenzi unao endelea pale. Au kama una muda mtu yoyote apite pale aone.
 
NilikuWa Geneva last time ...banker mmoja akaniambia namna watoto wa Mobuto...na hata serikali ya Zaire[congo] wanavyopata taabu ku claim pesa za baba yao....wa swiss wametuibia sana ...jaamaa aliniambia pesa zilizopo kwenye mabenki yao ambazo beneficiaries wanashindwa kuzi claim ni billions of usd.....beleave me....!!! nikamuuliza ..je kuna viongozi wa kitanzania waliokufa wakaacha pesa kwenye coffers zao ...aakacheka!!!...nikamkumbuka marehemu Amir Jamal......
WA Swiss ni wasiri sana ...lakini mlolongo wa kudai pesa pale kiongozi au mwenye pesa anapofariki ni mgumu sana....akaunti nyingi za siri hazina majina wala picha ,zina password ....na funny questions and answers.....na kila mwenye secret account anakuwa assigned secret banker wa kumtafuta wakati anapotaka kufanya transaction....beleave me mapesa ya kina sadam,king hussein,bokkasas...na wote mnaowajuwa yako huko....waliopinduliwa hawakuweza ku claim pesa zao......kuna viongozi wachache ambao pale walipoona afya zinakuwa mgogoro waliweza kuhamishia pesa kwenye aakaunti za watoto wao au kuwapa access....lakini wengi wameliwa jamani!!!
Ndio maana viongozi wajanja kama kina Moi,jaramogi,kenyatta etc wakaona huu ni ujinga....wakawekeza pesa zao zote ....Kenya.......
Nawahakikishieni watanzania value ya corruption tangu uhuru ingetumika kama stimulus kwenye nchi yetu .....tungeona maajabu kabisa.....siongei haya kwa kuwa naunga mkono UFISADI....bali naongea hali halisi...wazee!!!
Jiulizeni pesa za EPA tumefaidika nini ? hazijarudi....kama ilivyoahiwa na yale majizi yamezikimbizia DUBAI ,,,...kununua majumba....tumefaidika nini??..

Umenishawishi kuchangia hoja hii.SISHANGILII UFISADI NAAMINI KUTAFUTA KWA NJIA HALALI ZISIZO NA MAKOVU YA DHULUMA,CHUKI,VISASI NA JAKAMOYO LA MAISHA SIKU ZAKO ZOTE DUNIANI.

Mara ZOTE LINAPOKUJA SWALA LA UTAJIRI WA MTU YOYOTE KWANGU UTAJIRI WAKE HUO SINA TATIZO,TATIZO LANGU UWA NI MBINU NA NJIA ZILIZOTUMIKA KUPATA UTAJIRI HUO,KWA KUWA KUWA TAJIRI SIO DHAMBI,BALI DHAMBI HIKO KWENYE NAMNA UTAJIRI HUO ULIVYOPATIKANA, JE NI KWA NJIA HALALI AU NJIA HARAMU.

HAKIKA TULIPOFIKA KAMA TAIFA NATAMANI SANA HAYA YAFANYIKE:
1: Kuundwe timu ya watu wenye UFAHAMU MKUBWA sana juu ya maswala ya UCHUMI, FEDHA, SHERIA, BIASHARA NA PSYCHOLOGY NA WAZEE WENYE KUHESHIMKA KWENYE JAMII, ambao kazi yao kuu ni kuakikisha kuwa watajibu maswali ya MASWALA LA UTAJIRI wa baadhi ya Watanzania na WAGENI WALIOKO TANZANIA [Wazungu, Waasia, Waarabu,Wasomali na wengineo ambao ni wakazi ndani ya Tanzania],ambao Watanzania wanahuoji na kutaka kufahamu juu ya UTAJIRI wao huo na hivyo basi suruhisho la majibu ya maswali ya Watanzania yapatikane, juu ya nguvu ya utajiri wao huo umepatikana kwa njia zipi, halali au halamu ?una ukubwa gani yani kutambua thamani ya Properties na Assets zake, zote?

2: Kupitia Task Force hiyo ya yatakayopatikana huko liwe jibu la TAIFA kupitia RECONCILIATION COMMITTEE.Kwa kuwa tulipofika kama TAIFA hakika HAKUNA JIBU LAHISI LA UTATUZI HUO.Yaliyomo ndani ya maswali ya Utajiri wa baadhi ya Wanasiasa, Watendaji wa Serikali na wenzi wao yani maswahiba wao,imekuwa ni gonjwa hatari ambalo hakika tuendako kama hakuna matayarisho hakika itakuwa ni kuni mbichi kuchochewa ili kinachotakiwa kuwaka kitokeee.Ila kuna siku kuni hizo mbichi zilizoko jikoni zitakauka uko uko kwenye mafiga na moto huo utawaka kwa kasi kubwa.

3: Inajulikana kuwa kuna kuna baadhi Matajiri hao wachache wameinvest Tanzania lakini kuna wengi wamezihifadhi Pesa hizo Nje ya Nchi kama Dubai, Uswis, Uk na Kwingineko. Hakika Aliyeinvest Tanzania na Aliyeinvest nje ya Tanzania wataitaji Reconciliation tofauti sana sana. NA hatua za kudeal nao zinapaswa kuwa tofauti sana.Yatakayojili hapo ni muhimu sana na yatakayo lisaidia Taifa kuwa na kioo chema kwa kizazi kinachokuwa kwa sasa na kizazi kijacho mbele ya safari, [VISION YA WATANZANIA JUU YA SWALA LA UTAJIRI].

4: Kupitia taarifa zitakazopatikana Nchi itapata VISION na mbinu za kuunda POLICY, ambazo zitajenga na kuibua MAPOKEZI ya kulea jamii ya wanasisa, watendaji na raia wa kawaida,ikibidi Miiko mipya juu ya Wanasiasa, Watendaji wa Serikali, na Wananchi na Wageni, juu ya bidii binafsi za kujiletea mafanikio ambayo uzaa UTAJIRI.Vision hizo ambazo zitazaa Sera [POLICY] ambazo zitakuwa ni chachu za kudhibi na kupanua wigo wa umma kujitafutia mafanikio [UTAJIRI] kwa kuwa utajiri wa mtu mmoja mmoja ndio kwa ujumla uunda utajiri wa TAIFA.Lakini utajari pasipo miiko basi ni vurugu ambayo ndiyo tunayopambana nayo kama TAIFA kwa sasa.

5: Na kupitia Reconciliation Committee hiyo Wananchi watapata pia kupata viwango na ukubwa wa UTAJIRI, wa baadhi ya Watajiri.Na kupitia hapo SErikali ITATAMBUA RASMI mchango rasmi wa MATAJIRI ambao UTAJIRI wao UMEPATIKANA KWA NJIA HALALI, hivyo wao na KUTHAMINIWA RASMI na KUPEWA NISHANI RASMI ZA SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA KAMA NAO NI SEHEMU YA VIONGOZI WALIOCHANGIA KWENYE NCHI KAMA VIONGOZI WA SERIKALI WAPEWAVYO, NISHANI YA UONGOZI ULIOTUKUKA NAO MATAJIRI WAPATE KWA KUTOA MCHANGO WA MAFANIKIO KWENYE SEKTA BINAFSI YA BIASHARA NA UCHUMI WA TAIFA.Na Taifa kuwatumia matajiri halali waliotambulika rasmi na Serikali katika kampeni rasmi za KITAIFA , kama vita dhidi ya Ukimwi, Umaskini, Magonjwa, Afya, Elimu, Ustawi wa Jamii, Makazi, Ajira, n.k.

6: Watakaobainika katika RECONCILIATION kuwa UTAJIRI WAO ni kutokana na njia sizizo sahihi, basi NENO RECONCILIATION ndio wakati wake kupewa nafasi KUFANYA KAZI katika njia sahihi.Zikiwemo mbinu kama waamue kusurrender mali zao zote kwenye umma, zikiwemo pesa walizo hifadhi kwenye mabenki ya Nje ya Nchi kama USwis na UK na kusamehewa vifungo wao na washirika wao!!!.Ama wafungwe maisha kwa kugoma kutoa ushrikiano iwapo Serikali imeridhika na ushahidi kuwa wao ndio wamilki halali wa UTAJIRI ambao Serikali kupitia TASK FORCE YA RECONCILIATION COMMITEEE imeridhika kuwa ni UTAJIRI uliopatikana kwa njia HARAMU na Wizi wa Mali ya umma.

Naamini kwenye RECONCILIATION KAMA TIBA YENYE FAIR GAME, vinginevyo jibu la UTAJIRI WA VIONGOZI, WATENDAJI WA SERIKALI NA BAADHI YA WANANCHI NA WAGENI, UTAZAA MTAFARUKU MKUBWA SANA NCHINI SIKU ZIJAZO. VINGINEVYO TAIFA LITAITAJI KIONGOZI AINA YA KAGAME KUTOA MAJIBU YA MASWALI YA UMMA JUU YA UTAJIRI WA WATUHUMIWA.NA AKIPATIKA KIONGOZI HUYO ITAKUWA IMEKULA KWAO VIONGOZI NA WASHIRIKA WAO NA VIZAZI VYAO, TOFAUTI NA WANGETUMIA RECONCILIATION COMMITTEE KAMA NJIA YA MAJIBU FAIRA NA FAIDA KWAO WAO WATUHUMIWA NA WENGINE KAMA TAIFA..
 
Kwa mujibu wa gazeti la DIRA la leo toleo la Novemba 29 - Desemba 5, 2010, waziri mkuu wa zamani aliyejiuzulu kwa kashfa ya ufisadi ya Richmond, Edward Lowassa, amebomoa jengo la kihistoria la Nyumba ya Sanaa pale karibu na Movenpik Hotel Dar city centre na sasa atajenga gorofa 25 kwenye eneo hilo.

Kwa mujibu wa gazeti hilo, mradi huo utagharimu dola za kimarekani $45.5 million, sawa na takriban shilingi bilioni 70!.

Mradi huo wa jengo unajengwa kupitia kampuni ya Lowassa inayoitwa Integrated Property Investment (Tanzania) Limited.

Kuna tuhuma kuwa huu ni mradi wa kifisadi. Wasanii walilalamika mpaka Ikulu kwa Kikwete kujaribu kuzuia Nyumba ya Sanaa isivunjwe na kampuni ya Lowassa wakashindwa.

Kampuni hiyo ya Lowassa ndiyo iliyohusika na kashfa ya kununua nyumba huko London kwa karibu shilingi bilioni 1. Kwa mujibu wa gazeti la RAIA MWEMA la wiki iliyopita, mtoto wa Lowassa, Frederick, anachunguzwa na polisi wa Uingereza kutokana na kashfa hiyo.

* Je, Lowassa ambaye maisha yake yote amekuwa civil servant ametoa wapi 70bn/- kujenga gorofa hilo?

* TAKUKURU inasemaje kuhusu utajiri wa kutisha wa PM huyu wa zamani haswa baada ya yeye kuhusishwa na ufisadi wa Richmond na baadae TAKUKURU kumkosha?

* Huyu ndiye mtu anayetaka kuwa Rais baada ya Kikwete 2015 "by any means necessary" kwa kushirikiana na Rostam Aziz, Andrew Chenge, Nazir Karamagi, Yusuf Manji, Yusuf Makamba, Kingunge Ngombale Mwiru, etc. Nchi hii ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere itapona kweli?

Kwani sasa hivi iko salama?Mbona kushney.
 
mwache ajenge kama kakopa na fedha zake ni halali no shida
vijana watapata ajira na pia hiyio nyumba ya sanaa wanaweza kupewa flats hapo wakaendeleza kazi zao
tusilalame kila siku
huku tunataka mji ukue,hapo yatakuepo maofisi kibao nk
sio kila kitu cha kulalamika
huyo ni mwenzetu kafisadi lakini zinatumika bongo
sio hao walioenda kuzihifadhi Uswizi
 
lowasa ni fisadi mwaminifu thus why his member corrupter dislike him but for me let him enjoy the ignorant of tanzanian
 
Back
Top Bottom