Lowassa ahoji maswali matatu kwa Magufuli

Lowassa ahoji maswali matatu kwa Magufuli

Hayo ni maswali ya msingi lakini angeanza kwanza kumtambua Rais wa awamu ya 5 Dr. JPM.

Pili analysis ya kufanya kabla hata ya siku Saba za Rais kuingia Ikulu ni premature. Mbona muda upo mwingi tuu???. Jambo hili lilipochukuliwa kishabiki hasa na huyu mwandishi wa habari ndio limeleta mkorogo. Mbaya zaidi hata hayo maswali 3 hakuyaweka.

Asante kwa ushauri.

Queen Esther

Hivi watu wengine wakoje? Yaani hamjaona concern ya Mh Lowassa au ndo kujitoa akili?

Alichooji kiko clear, anataka kujua kama Serikali itafuta ada hata kwa Watoto walioshuleni kwa sasa au watakaoanza shule January?

Pili, anataka kujua kama Michango yote mashuleni itafutwa, maana hakuna maana kufuta ada arafu ukaacha Michango, ambayo Mara nyingi ni mikubwa hata kuliko ada yenyewe.

Sasa apo siasa iko Wapi?
Na Lowassa kama Raia Ana haki ya kuhoji chochote Serikalini.

Shilikisheni bongo zenu na Muache mihemko.
 
Queen....Lowassa asikusumbue kabisa. Ana haha baada ya kupoteza mabilioni yake ya pesa kwa kuingizwa chaka na Mbowe.
 
Kwa hiyo bungeni pekee ndo maahala pa kukosoa!!??

Nje ya bunge ni kelele tu na kujifurahisha na labda kuwadanganya zaidi wananchi kwani serikali ni baraza la mawaziri. Lowasa hana cheo chochote kwa hiyo hoja za chadema awape wabunge wake. Urais uko mbali sana kwake.
 
Hata hio Elimu bure mpaka Form IV,bado mmecopy maana 2015 CCM ilikataa na kusema Elimu bure haiwezekani leo ujasiri huo mmeutoa wapi?

Kuiga kwenu sio ajabu hata M4C mliiga.KWA HAKIKA HAKUNA JIPYA NDANI YA CCM NA MAGUFULI WAO.

Si hata ziara za kushtukiza nazo KAIGA KWA KIKWETE???
Ama hilo nalo mmesahau mapema kiasi hicho!!!
 
Very foolish questions, ama kweli Tanzania tuna bahati hili kapi halikushinda!
 
Lowasa n mpinzan na hajui kama muda wa kampein umeisha anajitahd sasa jiuzisha kwa raaiaaa hahahaa poor eddo
 
Wakati wa kampeni tulishuhudia ahadi nyingi zikitolewa kwa wagombea hasa hawa wawili walioonekana kuwa na nguvu; Mh Edward Ngoyai Lowassa Vs Dr John Pombe Magufuli ambaye kwa sasa ndiye raisi.

Kilichofanyika ni kwamba Ukawa walimtega Dr Magufuli bila yeye kujijua, waliweka ahadi nyingi na kubwa wakiamini kabisa watakapotamka kitu fulani basi Magufuli atatamka cha juu zaidi, wakisema wanafunzi watasoma bure mpaka O_level yeye atajiongeza kuwa wanafunzi watasoma bure mpaka A_level,

Kwa sasa mheshimiwa atakuwa anajutia kuiga maana ahadi alizotoa sidhani kama ataweza kuzitimiza japo hata nusu ya ahadi zote.

Na sisi tutamtolea jicho bila huruma tunahitaji atimize ahadi zetu kwani tulimpa kura kutokana na ahadi alizotupatia.
 
Habari za asubuhi GT's

Leo katika kupitia magazeti asubuhi hii nimekutana na kichwa cha habari kikubwa chenye picha ya Rais wetu JPM na picha yenye ukubwa Kama hiyo ya Lowassa wakiwa wametazamana. Rais wetu JPM akiwa anatabasamu na Lowassa akiwa Kama mtu anayefoka.

Picha hizo na hicho kichwa cha habari zimechukua asilimia 90 ya ukurasa wa kwanza wa gazeti. Gazeti hili ni la Nipashe la Leo Tarehe 9/11/2015 (ISSN 0856.No 0578662).

Baada ya kutoa Utangulizi naomba kutoa hoja:-

1. Gazeti la Nipashe limeshindwa kuweka picha sahihi kwa heshima ya Rais wa awamu ya 5 na hilo ni kutokumtendea haki. Huwezi kuweka picha za ukubwa SAWASAWA na zaidi huyu Lowassa anaonekana Kama anatoa maneno makali kwa Rais wetu Dr. JPM

2. Gazeti la Nipashe linatakiwa kufahamu kipindi cha kampeni kimekwisha na Rais amepata kana. Huwezi kutoa umuhimu sawa kwa vitu visivyolingana.

3. Taarifa hii imepewa uzito mkubwa na ina Lengo fulani nyuma Yake ambayo wenye Hekima wamenielewa.

4. Sasa na kuja kwenye ujumbe wenyewe (contents)
- Naomba Mhe. Lowassa na watu wake wafahamu kuwa Rais wa awamu ya tano Dr. JPM anatimiza ilani ya CCM.

- Ni makosa ya kiufundi na ya kitaalamu kwa wasaidizi wa Lowassa kumshauri aje kwenye vyombo vya habari kukosoa utekelezaji wa ilani ya CCM kupitia Rais wake ambaye mpaka sasa CHADEMA hawajamtambua.

- Namna Yake (Lowassa) ya kutoa elimu bure aendelee kuiweka na siku akiwa Rais aitumie, kwanza ni vizuri CCM hawaku copy maana ingekuwa nongwa.

- Serikali ya CCM imeanza kutekeleza Yale iliyosema kwenye kampeni kupitia ilani ambayo kwa upande wa Chadema hatukuona mgombea hata mmoja wa Chadema akikabidhiwa. Sasa kiherehere cha nini?

- Nashauri WAPAMBE wa Lowassa muachane na kukosoa ilani ya CCM kwani muda wa kampeni UMEISHA na sasa ni muda wa utekelezaji. "#HAPA KAZI TU#

- Nashauri Mhe. Lowassa uwe mvumilivu na uiache awamu ya 5 itekeleze majukumu yake. Mambo ya kutafuta waandishi wa habari ili uwe unafuta nyayo za Rais ni sehemu ya uhaini. Pia unasahau kuwa "Mamlaka na iheshimiwe na watu wote".

- Chochote unachokosoa kuanzia sasa kuhusu serikali ya awamu ya 5 uwe na reference ambayo ni Ilani ya CCM na sio maneno yako wakati upo kwenye majukwaa ya siasa. CCM haitekelezi maneno yako au matakwa yako.

- Kama kweli wewe ni mzalendo na unataka tujenge Tanzania yetu na unaona kuna hoja ya msingi; omba appointment kamuone Mhe. Rais.

- Achana kabisa na mambo ya kutafuta umaarufu kwenye magazeti na vyombo vya habari kujaribu ku water down juhudi za mheshimiwa Rais. Watanzania hatutaki malumbano sasa tunataka kuona kazi. (#Hapa ni Kazi Tu#)

Naomba kuwasilisha.

Queen Esther

============================================



Chanzo: Nipashe


.....kaongea chochote labda juu ya umuhimu wa serikali ya awamu ya tano kuanza mchakato, na kuharakishwa uundwaji wa mahakama maalum zitazoshughulikia kesi za ufisadi? au bado ana mawenge ya vitalu vya gesi na mafuta tu..?
 
Hebu rudia kuisoma hiyo ahadi ya elimu bure.ujue yupi aliahidi kipi?
 
Kama Lowassa anaamini yeye Rajs atafute Jaji amuapishe halafu ajipeleke Ikulu. Kama ni imani kila mtu anaweza kuamini apendavyo.
 
daaahhh...... Una mhemko na magu haya hayo maswali yako wapi? Pumba tuuu..... Mngeresema
 
Wakati wa kampeni tulishuhudia ahadi nyingi zikitolewa kwa wagombea hasa hawa wawili walioonekana kuwa na nguvu; Mh Edward Ngoyai Lowassa Vs Dr John Pombe Magufuli ambaye kwa sasa ndiye raisi.

ilichofanyika ni kwamba Ukawa walimtega Dr Magufuli bila yeye kujijua, waliweka ahadi nyingi na kubwa wakiamini kabisa watakapotamka kitu fulani basi Magufuli atatamka cha juu zaidi,wakisema wanafunzi watasoma bure mpaka O_level yeye atajiongeza kuwa wanafunzi watasoma bure mpaka A_level,

Kwa sasa mheshimiwa atakuwa anajutia kuiga maana ahadi alizotoa sidhani kama ataweza kuzitimiza japo hata nusu ya ahadi zote.

Na sisi tutamtolea jicho bila huruma tunahitaji atimize ahadi zetu kwani tulimpa kura kutokana na ahadi alizotupatia.
Kwa hiyo UKAWA walikuwa wanapigania kampeni huku wakiamini Magufuli ndio atashinda?
 
Habari za asubuhi GT's

Leo katika kupitia magazeti asubuhi hii nimekutana na kichwa cha habari kikubwa chenye picha ya Rais wetu JPM na picha yenye ukubwa Kama hiyo ya Lowassa wakiwa wametazamana. Rais wetu JPM akiwa anatabasamu na Lowassa akiwa Kama mtu anayefoka.

Picha hizo na hicho kichwa cha habari zimechukua asilimia 90 ya ukurasa wa kwanza wa gazeti. Gazeti hili ni la Nipashe la Leo Tarehe 9/11/2015 (ISSN 0856.No 0578662).

Baada ya kutoa Utangulizi naomba kutoa hoja:-

1. Gazeti la Nipashe limeshindwa kuweka picha sahihi kwa heshima ya Rais wa awamu ya 5 na hilo ni kutokumtendea haki. Huwezi kuweka picha za ukubwa SAWASAWA na zaidi huyu Lowassa anaonekana Kama anatoa maneno makali kwa Rais wetu Dr. JPM

2. Gazeti la Nipashe linatakiwa kufahamu kipindi cha kampeni kimekwisha na Rais amepata kana. Huwezi kutoa umuhimu sawa kwa vitu visivyolingana.

3. Taarifa hii imepewa uzito mkubwa na ina Lengo fulani nyuma Yake ambayo wenye Hekima wamenielewa.

4. Sasa na kuja kwenye ujumbe wenyewe (contents)
- Naomba Mhe. Lowassa na watu wake wafahamu kuwa Rais wa awamu ya tano Dr. JPM anatimiza ilani ya CCM.

- Ni makosa ya kiufundi na ya kitaalamu kwa wasaidizi wa Lowassa kumshauri aje kwenye vyombo vya habari kukosoa utekelezaji wa ilani ya CCM kupitia Rais wake ambaye mpaka sasa CHADEMA hawajamtambua.

- Namna Yake (Lowassa) ya kutoa elimu bure aendelee kuiweka na siku akiwa Rais aitumie, kwanza ni vizuri CCM hawaku copy maana ingekuwa nongwa.

- Serikali ya CCM imeanza kutekeleza Yale iliyosema kwenye kampeni kupitia ilani ambayo kwa upande wa Chadema hatukuona mgombea hata mmoja wa Chadema akikabidhiwa. Sasa kiherehere cha nini?

- Nashauri WAPAMBE wa Lowassa muachane na kukosoa ilani ya CCM kwani muda wa kampeni UMEISHA na sasa ni muda wa utekelezaji. "#HAPA KAZI TU#

- Nashauri Mhe. Lowassa uwe mvumilivu na uiache awamu ya 5 itekeleze majukumu yake. Mambo ya kutafuta waandishi wa habari ili uwe unafuta nyayo za Rais ni sehemu ya uhaini. Pia unasahau kuwa "Mamlaka na iheshimiwe na watu wote".

- Chochote unachokosoa kuanzia sasa kuhusu serikali ya awamu ya 5 uwe na reference ambayo ni Ilani ya CCM na sio maneno yako wakati upo kwenye majukwaa ya siasa. CCM haitekelezi maneno yako au matakwa yako.

- Kama kweli wewe ni mzalendo na unataka tujenge Tanzania yetu na unaona kuna hoja ya msingi; omba appointment kamuone Mhe. Rais.

- Achana kabisa na mambo ya kutafuta umaarufu kwenye magazeti na vyombo vya habari kujaribu ku water down juhudi za mheshimiwa Rais. Watanzania hatutaki malumbano sasa tunataka kuona kazi. (#Hapa ni Kazi Tu#)

Naomba kuwasilisha.

Queen Esther

============================================



Chanzo: Nipashe

Acha kuhemka ww futa povu mdomoni
 
Wakati wa kampeni tulishuhudia ahadi nyingi zikitolewa kwa wagombea hasa hawa wawili walioonekana kuwa na nguvu; Mh Edward Ngoyai Lowassa Vs Dr John Pombe Magufuli ambaye kwa sasa ndiye raisi.

Kilichofanyika ni kwamba Ukawa walimtega Dr Magufuli bila yeye kujijua, waliweka ahadi nyingi na kubwa wakiamini kabisa watakapotamka kitu fulani basi Magufuli atatamka cha juu zaidi, wakisema wanafunzi watasoma bure mpaka O_level yeye atajiongeza kuwa wanafunzi watasoma bure mpaka A_level,

Kwa sasa mheshimiwa atakuwa anajutia kuiga maana ahadi alizotoa sidhani kama ataweza kuzitimiza japo hata nusu ya ahadi zote.

Na sisi tutamtolea jicho bila huruma tunahitaji atimize ahadi zetu kwani tulimpa kura kutokana na ahadi alizotupatia.

Shame on u!!umekosa hoja umeishia kubwabwaja
Magufuli alisema elimu bure up to form four
Lowassa alisema elimu bure up to university
 
Kwanza hata kwenye gazeti lenyewe hayapo hayo maswali na Nipashe waache tabia ya kuandika taarifa kwa matamanio ya nafsi zao
2.Lowasa anapaswa atambue kuwa muda wa kampeni umeisha hivyo aache kuchanganya sera zake na za magufuli
3.Nipashe nanyi mtambue muda wa kampeni uliisha na kama mlinunuliwa muacheni babu apumue sasa apumzike nyie pamoja na yule spenser lameck wa itv mlijiondosha ufamu.hamkuwa fair..
 
Hongera sana Esther!!! Uko sahihi kabisa huwezi kukosoa usiyemtambua!!!
 
Pole sana.

Ilani ya CCM iliandaliwa kabla Lowassa hajahamia Chadema.

Kumbuka ilani ilizinduliwa kabla Chadema haijaanza kampeni. Sasa nani alianza kuiga ya mwenzie???

Queen Esther

Wakati wa kampeni tulishuhudia ahadi nyingi zikitolewa kwa wagombea hasa hawa wawili walioonekana kuwa na nguvu; Mh Edward Ngoyai Lowassa Vs Dr John Pombe Magufuli ambaye kwa sasa ndiye raisi.

Kilichofanyika ni kwamba Ukawa walimtega Dr Magufuli bila yeye kujijua, waliweka ahadi nyingi na kubwa wakiamini kabisa watakapotamka kitu fulani basi Magufuli atatamka cha juu zaidi, wakisema wanafunzi watasoma bure mpaka O_level yeye atajiongeza kuwa wanafunzi watasoma bure mpaka A_level,

Kwa sasa mheshimiwa atakuwa anajutia kuiga maana ahadi alizotoa sidhani kama ataweza kuzitimiza japo hata nusu ya ahadi zote.

Na sisi tutamtolea jicho bila huruma tunahitaji atimize ahadi zetu kwani tulimpa kura kutokana na ahadi alizotupatia.
 
Back
Top Bottom