Lissu: Magufuli anatulisha matango pori, toka mwaka 1999 alikuwa anaunga mkono uuzwaji wa migodi, hicho kishika uchumba Accacia wako mahakamani

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
4,102
Points
2,000

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
4,102 2,000
Anaandika #Tundu_Lissu

21.02.2019

'Nateseka' na hili suala kwa sababu 'nimeteseka' nalo toka mwaka 1999, wakati Magufuli 'akiunga mkono' juhudi za Rais Mkapa za kuuza utajiri wetu kwa wageni. Huu ni mwaka wangu wa 20 'nateseka' nalo na nitaendelea kuteseka nalo as long as nina pumzi.

Mnadanganywa na tunadanganywa na Magufuli na watu wake. Alipokuja President John Thornton mwaka jana, tuliambiwa Barrick watalipa 'kishika uchumba' (á la Prof. Kabudi) cha dola 300m.

Hawakulipa. Kwa nini??? Kwa sababu Acacia Mining walikataa. Badala yake walitufungulia kesi ya kuvunja mikataba yao ICSID, wanakotudai mabilioni ya dola.

Sasa amekuja President Willem Jacobs. Naye amesema Barrick watalipa 'kifuta machozi' cha dola 300m, lakini mpaka kwanza 'independent board of directors' ya Acacia Mining wakubali. Hao hao waliokataa kulipa mwaka jana wanatakiwa wakubali kulipa sasa.

Halafu kwenye press release yao iliyotolewa jana hiyo hiyo, Barrick wanasema ahadi zao hizo kwa Magufuli ni 'forward looking statements' ambazo, kwa kifupi, sio makubaliano yoyote yenye nguvu za kisheria. Hawafungwi na chochote walichokisema kwenye makubaliano yao na Serikali ya Tanzania.

Ndio maana nimesema someni hiyo disclaimer vizuri. Wazungu hawa sio wajinga. Wanasema hizo 'forward looking statements' zao zinaweza kuathiriwa na kesi au mashauri yanayoendelea mahakamani. Maana yake ni nini??? Wakitushinda kwenye kesi waliyotufungulia ICSID hawatatulipa.

Wanasema hizo 'forward looking statements' zao zinaweza kuathiriwa na faida au hasara katika uwekezaji wao. Maana yake ni nini??? Wakipata hasara hawatatulipa.

Sheria ya sasa ya Madini inasema mkataba wowote unaohusu madini unatakiwa kuwasilishwa Bungeni. Kama hawatulishi matango pori watayawasilisha makubaliano haya bungeni. Wasipoyawasilisha ujue ni matango pori.
 

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
14,197
Points
2,000

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
14,197 2,000
'Nateseka' na hili suala kwa sababu 'nimeteseka' nalo toka mwaka 1999, wakati Magufuli 'akiunga mkono' juhudi za Rais Mkapa za kuuza utajiri wetu kwa wageni. Huu ni mwaka wangu wa 20 'nateseka' nalo na nitaendelea kuteseka nalo as long as nina pumzi.

Mnadanganywa na tunadanganywa na Magufuli na watu wake. Alipokuja President John Thornton mwaka jana, tuliambiwa Barrick watalipa 'kishika uchumba' (á la Prof. Kabudi) cha dola 300m.

Hawakulipa. Kwa nini??? Kwa sababu Acacia Mining walikataa. Badala yake walitufungulia kesi ya kuvunja mikataba yao ICSID, wanakotudai mabilioni ya dola.

Sasa amekuja President Willem Jacobs. Naye amesema Barrick watalipa 'kifuta machozi' cha dola 300m, lakini mpaka kwanza 'independent board of directors' ya Acacia Mining wakubali. Hao hao waliokataa kulipa mwaka jana wanatakiwa wakubali kulipa sasa.

Halafu kwenye press release yao iliyotolewa jana hiyo hiyo, Barrick wanasema ahadi zao hizo kwa Magufuli ni 'forward looking statements' ambazo, kwa kifupi, sio makubaliano yoyote yenye nguvu za kisheria. Hawafungwi na chochote walichokisema kwenye makubaliano yao na Serikali ya Tanzania.

Ndio maana nimesema someni hiyo disclaimer vizuri. Wazungu hawa sio wajinga. Wanasema hizo 'forward looking statements' zao zinaweza kuathiriwa na kesi au mashauri yanayoendelea mahakamani. Maana yake ni nini??? Wakitushinda kwenye kesi waliyotufungulia ICSID hawatatulipa.

Wanasema hizo 'forward looking statements' zao zinaweza kuathiriwa na faida au hasara katika uwekezaji wao. Maana yake ni nini??? Wakipata hasara hawatatulipa.

Sheria ya sasa ya Madini inasema mkataba wowote unaohusu madini unatakiwa kuwasilishwa Bungeni. Kama hawatulishi matango pori watayawasilisha makubaliano haya bungeni. Wasipoyawasilisha ujue ni matango pori.
 

rushanju

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
2,718
Points
2,000

rushanju

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
2,718 2,000
wakati anayasema hayo dawa ya lignocaine (ganzi) ilikuwa imeisha mwilini, au bado hajajitambua
Anaongea ya maana nyie mnajibu utumbo. Anachoongea kikitokea mnamtafuta wapi alipo mmgonge kwa shaba... Yeye kaeleza vizuri, kama nawe una hoja, basi changia hapa vingivyo kaa kimya

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
3,783
Points
2,000

Jurrasic Park

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
3,783 2,000
Mzee Meko anataka kuongeza muda wa kukaa madarakani ila kwa vile hana ABC za kucheza hii michezo angejiuzulu tuu maana kila siku iendayo kwa Mungu Mambo yanazidi kuwa Mambo.

Yaani Kama ningekutana naye ningemwambia hakuna mtu anayetoa hela yake aliyoitolea jasho aidha kwa wizi au kwa kutapeli. Kama ana mawazo hayo basi nimpe pole tena pole Sana hakuba mjinga kiasi hicho.

Acha achezewe tuuu maana hasikiagi la mtu mpaka abaki mwenyewe ndo atajua kwamba Hawa jamaa ni akili nyingine na sio hizo propaganda zake za kitoto

Sent using Jamii Forums mobile app
 

GEE2PATEL

Senior Member
Joined
Oct 24, 2018
Messages
139
Points
250

GEE2PATEL

Senior Member
Joined Oct 24, 2018
139 250
yamaa
Anaongea ya maana nyie mnajibu utumbo. Anachoongea kikitokea mnamtafuta wapi alipo mmgonge kwa shaba... Yeye kaeleza vizuri, kama nawe una hoja, basi changia hapa vingivyo kaa kimya

Sent using Jamii Forums mobile app
ya maana yapi na yuko theater mkuu, kuna dawa ya ganzi mwilini, ubongo ndo utafanya kazi?
 

Renegade

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2009
Messages
5,121
Points
2,000

Renegade

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2009
5,121 2,000
Salaam,
Nakutakia afya njema na nakuombe upone katika operesheni yako ya 23.

Masuala ya JPM Barrick, Accacia mwachie Mwenyewe, aliyeyaanzisha ndiye atakayeyamaliza, kama wewe unaendelea na ya kwako endelea!! Hujalazimishwa kulalamikia mambo yanayofanywa na mtu mwingine.

Yeye anafanya katika kile ambacho anaona sawa, kwa maana nyingine siyo lazima atumie ushauri wako katika kushughulikia mambo hayo. Umekuwa na tabia ya kuingilia namna Rais anavyofanya kazi zake sio sawa, mwache ashindwe au aweze mwenyewe, kama yeye amehakikishiwa watalipa basi subiri uone nini kitatokea, acha maneno maneno yako.
 

BAFA

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2011
Messages
3,072
Points
2,000

BAFA

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2011
3,072 2,000
nakwambia Lissu ni mgonjwa na akiongea utando mweupe waanzaa kutoka mashavuni kupitia mdomo huku akiomba msaada wa kusomesha wanaye
Kama yule wa jumba jeupe ni mgonjwa tena wa kichaa kwa kujitangaza mwenyewe hujui kama ana kazi ya kukimbiza tausi mpk anafungiwa ndani
 

Forum statistics

Threads 1,391,720
Members 528,450
Posts 34,087,414
Top