Lissu agoma kuwa taulo la damu

Lissu agoma kuwa taulo la damu

Bila shaka itabidi wafanye marekebisho ya haraka... Ila tusidanganyike, huwezi kuwa mshirika wa serikali halafu hapo hapo ukawa mpinzani. CUF/ATC ndiyo waliingia kwenye huu mtego na upinzani wa Zenji umekufa moja kwa moja.
Hayo mabadiriko ya haraka watayafanya kwa bunge gani? hili lijalo ambalo halitakiwi na Gen Z? Mseto hapana kwa kweli...
 
walifikiri siku zote ni sawa. Kuna watu humu akiwemo Pascal mayala nilikuwa namwambia mwisho wa maji ni tope na lenye mwanzo lina mwisho leo hii hana kauli kwasababu walikuwa wanaona policcm ndio suluhu.
Wapo wengi wanaoishi kwa mazoea.

Mayalla has long become irrelevant!
 
Wazee tulale kesho tuamke na nguvu kubwa ya kupeleka mashambulizi , kwangu naona ni heshima kulifia Taifa kuliko kuishi kama ***** kwenye Taifa lako.

Binafsi naona nibora tulivyoifikia hii hatua , vinginevyo hawa wasenge wangelifikia hatua ya hata kutupapasa matako hadharani makuma ya mama zao 👺👺


Nikifa songeni mbele .
 
Hapa mbona hakuna jipya?

Si ni mpango huo huo uliomwangusha Freeman Mbowe; itakuwaje wawe wamesahau haraka kiasi hiki mara hii?

Tena baada ya kumfanyia madudu huyo huyo Tundu Lissu na chama chake; ni kipi kipya wanachotumia ili kikubaliwe?

Hizi ni dalili wazi za kuishiwa na mbinu. Wanarudia mbinu zilezile zilizo shindikana wakitegemea zifanikiwe wakati huu?
 
Bila shaka itabidi wafanye marekebisho ya haraka... Ila tusidanganyike, huwezi kuwa mshirika wa serikali halafu hapo hapo ukawa mpinzani. CUF/ATC ndiyo waliingia kwenye huu mtego na upinzani wa Zenji umekufa moja kwa moja.
Huu umekuwa ndio mchezo wa kawaida hapo Kenya; sasa huyu mpumbavu anafikiri atafanikiwa kuuleta hapa pia!

Alisha mnasa Mbowe kwa mtindo huu huu, lakini cha kushangaza kabisa ni kuwa hakuelewa kwa nini mshirika wake huyo alibwagwa chini?
 
Taarifa kutoka kwenye chanzo imara kabisa leo zimenifikia zikisema kuwa Tundu Lissu has rejected President Samia Suluhu Hassan’s offer ya kuundwa serikali ya mseto .

Jamaa anasema nipo kwenye mikono yenu ,mimi siyo bora kuliko wengine , nilichokisimamia ndicho ninachokiishi na ndicho nilicho na utayari nacho hata wakukifia kama wanachokifia wenzangu
Hayo maneno katika mstari wa pili; sijui kama umeyapanga kwa ufundi wako mwenyewe; au ni nukuu ya moja kwa moja toka kwa Tundu Lissu?

"...nipo kwenye mikono yenu, mimi siyo bora kuliko wengine, nilicho kisimamia ndicho ninacho kiishi na ndicho nilicho na utayari nacho hata wa kukifia kama wanachokifia wenzangu"

Haya ni maneno yenye maana kubwa, yakitoka kwa mtu mwenye msimamo thabiti juu ya anacho kiamini na kukisimamia.
Haya siyo maneno yanayosemwa hovyo hovyo tu na hawa wasaka fursa wengine wote.
 
Taarifa kutoka kwenye chanzo imara kabisa leo zimenifikia zikisema kuwa Tundu Lissu has rejected President Samia Suluhu Hassan’s offer ya kuundwa serikali ya mseto .

Jamaa anasema nipo kwenye mikono yenu ,mimi siyo bora kuliko wengine , nilichokisimamia ndicho ninachokiishi na ndicho nilicho na utayari nacho hata wakukifia kama wanachokifia wenzangu (huyu jamaa sijui anapataga taarifa na nani huko gerezani)

Taarifa inasema jamaa aliombwa akubali kutoka gerezani na akubali waunde serikali ya mseto (Power sharing government

Taarifa zinasema Lissu has instead demanded a fresh election, He insisting he must face President Samia directly on the ballot na kuwepo na wengine watakaopendekezwa na vyama vyao otherwise Jeshi lishikiliwe inji hadi hapo watakapoona mazingira yako sawa lakini siyo yeye kukubali kufanya kazi na hii serikali iliyokataliwa na Raia hiyo itakuwa nijutaka kumfanya yeye afanyike kuwa tauro la Damu.

Je! CCM watakubali kurudia Uchaguzi ?

Kama watakubali rudia Uchaguzi ,watakubali kufanya kwanza mabadiliko kwenye sheria za uchaguzi pamoja na reforms mbalimbali zikizokuwa zinapigiwa kelele ambazo kimsingi ndizo kiini cha yote haya?

Mwamba kakaza .
Haya mambo yana mwisho wake, the one who laughs last, laughs best.
 
Uchaguzi bila mabadiliko ya msingi kwenye katiba ni bure, na jeshi la police lifumuliwe nje ndani lisiwe na influence ya wanasiasa au mtu yeyote, na vyombo vya usalama viwe na check and balance ili viwe wazi na wakivunja sheria wawajibishwe etc
Kabisa yaaani lifumuliwe liundwe upya
 
Hayo maneno katika mstari wa pili; sijui kama umeyapanga kwa ufundi wako mwenyewe; au ni nukuu ya moja kwa moja toka kwa Tundu Lissu?

"...nipo kwenye mikono yenu, mimi siyo bora kuliko wengine, nilicho kisimamia ndicho ninacho kiishi na ndicho nilicho na utayari nacho hata wa kukifia kama wanachokifia wenzangu"

Haya ni maneno yenye maana kubwa, yakitoka kwa mtu mwenye msimamo thabiti juu ya anacho kiamini na kukisimamia.
Haya siyo maneno yanayosemwa hovyo hovyo tu na hawa wasaka fursa wengine wote.
Wewe binafsi unamtazama mtoa maneno kwa sura ya namna gani?
 
Back
Top Bottom