• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Lishe kwa mtoto - Unampikia nini mtoto wako (miezi 6-12)

julmiranda

julmiranda

Senior Member
Joined
Mar 21, 2016
Messages
172
Points
250
julmiranda

julmiranda

Senior Member
Joined Mar 21, 2016
172 250
Naombeni kuuliza mwanangu anakaribia miezi 6 nimpe uji wa viazi lishe au dona?
 
Mzigua90

Mzigua90

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2014
Messages
35,611
Points
2,000
Mzigua90

Mzigua90

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2014
35,611 2,000
Asante muanzisha uzi. Umenisaidia na ntatumia niliyojifunza humu mwanangu akianza kula.
 
Gilbert wa tarakea.

Gilbert wa tarakea.

Senior Member
Joined
Feb 2, 2014
Messages
175
Points
225
Gilbert wa tarakea.

Gilbert wa tarakea.

Senior Member
Joined Feb 2, 2014
175 225
JIR
Watoto wanakinai chakula haraka, hivyo ni vyema kuwa na ratiba ya kumbadilishia chakula kila baada ya siku 2 au 3. Mtoto wetu ana miezi 9 nikimlisha mimi anakataa, akimlisha mama yake anakubali. Ushauri kwa wazazi: Acheni kuwapa watoto wachanga chakula kilicho andaliwa kwa ajili xa watu wakubwa chenye chumvi nyingi.
JIRANI ANGU ANA MTOTO WA MWAKA LAKINI LAKINI HAJAWAHI KUMPIKIA CHAKULA CHAKE. WANAKULA PAMOJA MEZANI. NIKIMUULIZA ANASEMA HATA YEYE KIJIJINI KWAO HAWAPIKIWI. MTOTO ANAKULA UGALI, WALI, NDIZI KILA KITU KAMA THE GROWN UP ONES. ANAPELEKWA KIJESHI JESHI. HOFU YANGU NI KWAMBA ANAMKOMAZA TUMBO NA HAMJENGI UBONGO WAKE.
 
S

scarlet tz

New Member
Joined
Nov 27, 2017
Messages
1
Points
45
S

scarlet tz

New Member
Joined Nov 27, 2017
1 45
Habar wapendwa m naitwa scarlet Napenda kujiunga nanyi kwny mada hizi za lishe za watoto
 
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,749
Points
2,000
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,749 2,000
JIR

JIRANI ANGU ANA MTOTO WA MWAKA LAKINI LAKINI HAJAWAHI KUMPIKIA CHAKULA CHAKE. WANAKULA PAMOJA MEZANI. NIKIMUULIZA ANASEMA HATA YEYE KIJIJINI KWAO HAWAPIKIWI. MTOTO ANAKULA UGALI, WALI, NDIZI KILA KITU KAMA THE GROWN UP ONES. ANAPELEKWA KIJESHI JESHI. HOFU YANGU NI KWAMBA ANAMKOMAZA TUMBO NA HAMJENGI UBONGO WAKE.
Mmmh mwenzangu huyo mtoto anasagaje hivyo vyakula humo tumboni!
 
Gemmy

Gemmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2014
Messages
1,205
Points
1,250
Gemmy

Gemmy

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2014
1,205 1,250
JIR

JIRANI ANGU ANA MTOTO WA MWAKA LAKINI LAKINI HAJAWAHI KUMPIKIA CHAKULA CHAKE. WANAKULA PAMOJA MEZANI. NIKIMUULIZA ANASEMA HATA YEYE KIJIJINI KWAO HAWAPIKIWI. MTOTO ANAKULA UGALI, WALI, NDIZI KILA KITU KAMA THE GROWN UP ONES. ANAPELEKWA KIJESHI JESHI. HOFU YANGU NI KWAMBA ANAMKOMAZA TUMBO NA HAMJENGI UBONGO WAKE.
jE HUYO NI MAMA AU BABA? JAMANI MBONA CLINIC WANATOA DARASA NAMNA YA KUWALISHA WATOTO ANA MKOMAZA MTOTO UTUMBO
 
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
7,557
Points
2,000
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
7,557 2,000
Chakula bora kwa mtoto wa umri wa sekunde chache Sana baada ya kuzaliwa hadi umri wa miezi sita ni MAZIWA YA MAMA TU, hakuna mbadala wake.

Mtoto hupewa substitute diet baada ya kutimiza umri wa miezi sita na siyo vinginevyo.

Suluhisho mlishe mkeo/wewe mwenye kama ndiyo mwanamke kula balanced diet upate maziwa ya kutosha ya mtoto kunyonya.

Pia, mnyonyeshe mara kwa mara kama hata kama upo kazini basi weka ratiba ya kwenda kumnyonyesha mtoto.

Sky Eclat , emmyta, njoooo huku mmsiaide huyu.
 
Roman Empire

Roman Empire

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2017
Messages
622
Points
1,000
Roman Empire

Roman Empire

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2017
622 1,000
Mtoto hupewa substitute diet baada ya kutimiza umri wa miezi sita na siyo vinginevyo.

Suluhisho mlishe mkeo/wewe mwenye kama ndiyo mwanamke kula balanced diet upate maziwa ya kutosha ya mtoto kunyonya.

Pia, mnyonyeshe mara kwa mara kama hata kama upo kazini basi weka ratiba ya kwenda kumnyonyesha mtoto.

Sky Eclat , emmyta, njoooo huku mmsiaide huyu.
Umenena mpe wife misosi YA uhakihakika sio Kula kiepe na mikate...
 
mama la mama 2

mama la mama 2

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2017
Messages
200
Points
225
mama la mama 2

mama la mama 2

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2017
200 225
Mm mwanangu alianza uji,nachukua unga nauchuja naweka na blue band, tangu akiwa na wiki mbili...alipofika miex mi2 na nusu nkawa nampigisha adi supu ya nyama, nyepesi,plus kiini cha yai LA kuchemsha nakiponda na maji..alikuwa na afya nzuri sana na kilo za maana...hakuwai kuumwa kwa Mara ya kwanza kuugua akiwa na 9 months,,
 
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
7,557
Points
2,000
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
7,557 2,000
Umenena mpe wife misosi YA uhakihakika sio Kula kiepe na mikate...
Roman Empire ,
Mkuu,
Ndiyo hivyo tu.
Tatizo vijana wanataka kula junk food kisha mke anyonyeshe lazima mtoto atakonda tu.

Au mtoto ananyonyeshwa mara mbili kwa 24 hours lazima azime.

Any way, tatizo bado ni kubwa kama hawa ndiyo wazazi na ni wasomi wa digiri makaratasi
 
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
7,557
Points
2,000
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
7,557 2,000
Mm mwanangu alianza uji,nachukua unga nauchuja naweka na blue band, tangu akiwa na wiki mbili...alipofika miex mi2 na nusu nkawa nampigisha adi supu ya nyama, nyepesi,plus kiini cha yai LA kuchemsha nakiponda na maji..alikuwa na afya nzuri sana na kilo za maana...hakuwai kuumwa kwa Mara ya kwanza kuugua akiwa na 9 months,,
mama la mama 2,
Mkuu
Duuuuuuh
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
41,917
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
41,917 2,000
Chakula bora kwa mtoto wa umri wa sekunde chache Sana baada ya kuzaliwa hadi umri wa miezi sita ni MAZIWA YA MAMA TU, hakuna mbadala wake.

Mtoto hupewa substitute diet baada ya kutimiza umri wa miezi sita na siyo vinginevyo.

Suluhisho mlishe mkeo/wewe mwenye kama ndiyo mwanamke kula balanced diet upate maziwa ya kutosha ya mtoto kunyonya.

Pia, mnyonyeshe mara kwa mara kama hata kama upo kazini basi weka ratiba ya kwenda kumnyonyesha mtoto.

Sky Eclat , emmyta, njoooo huku mmsiaide huyu.
Umetoa jibu zuri mkuu sina nyongeza
 

Forum statistics

Threads 1,403,642
Members 531,313
Posts 34,430,041
Top