Lipumba achochea tena udini: Waumini walishwa kiapo!

Lipumba achochea tena udini: Waumini walishwa kiapo!

Status
Not open for further replies.
Acha kutuletea story vya kwenye kawahawa tuwekee hapa ushahidi wa hizo porojo zako usiwe na maneno kama ya mama wa uwt hapo juu nautuwekee pongezi za kanisa kwa jeshi la polisi la kuwapongeza polisi kwa kuuwa...

Nyie si ndiye mnaoanza na Mungu na Kumaliza na Mungu? wengine wanaanza na nini?
 
Ahsante sana, hao waliofanya sherehe, nawapa hii burudani washerehekee zaidi:

[video=youtube_share;0VvuEtB6VFw]http://youtu.be/0VvuEtB6VFw[/video]

Hiyo 'like' nimekupa inahusu taarab peke yake! Haijahusu Uliberali kabsaaa...
 
huyu MLIBERALI HUWA SIMUELEWI KABISA,,,,, MTAMBANI SI NDIO MSIKITI WA SHEIKH PONDA????? jamaa si wastaarabu kabisa
 
Nyie si ndiye mnaoanza na Mungu na Kumaliza na Mungu? wengine wanaanza na nini?

Mungu wetu sote jamani. Anzeni naye na kumaliza naye tu. Hamna shida. Hapa tatizo linalolalamikiwa ni dhana ya kuanza na misikiti na kumaliza nayo. Hivi wewe kwa uelewa wako Misitiki ni Mungu?
 
Mungu wetu sote jamani. Anzeni naye na kumaliza naye tu. Hamna shida. Hapa tatizo linalolalamikiwa ni dhana ya kuanza na misikiti na kumaliza nayo. Hivi wewe kwa uelewa wako Misitiki ni Mungu?

Kuna tatizo lipi Muislaam akienda msikitini mpaka mkazuwa uongo?
 
Kuna tatizo lipi Muislaam akienda msikitini mpaka mkazuwa uongo?

Ukinipa muda wa kutosha naweza kukuthibitishia kuwa Wakristo na Waislamu Wanaabudu Mungu mmoja. Lakini pia kwamba matatizo yaliyopo katika Tanzania yanaweza kupewa maelezo ambayo hayana uhusiano na ubaguzi wa kidini, bali hamu ya kila kundi katika kila eneo kutafuta elimu. Waliotafuta elimu na kuiwekea kipaumbele katika matumizi yao ya fedha walizopata walijipatia nafasi kubwa zaidi kupiga hatua kubwa zaidi kimaendeleo.

Kuna watu katika Tanzania wanadanganya watu kwamba uduni wao wa maendeleo ni kutokana na dini, wakati ambapo katika hiyohiyo dini wapo watu wamechomoza sana kimaendeleo kwa sababu tu walithubutu kuipatia elimu kipaumbele katika mipango ya familia zao.

Tunalalamikia maneno wanayopewa watu Misikitini kujenga fitna za kisiasa; fitna ambazo msingi wake ni uongo kuwa matatizo waliyonayo wale watu waliopo misikitini ni dini yao. Kama mahubiri ya kisiasa yangelenga kuhamasisha watu kupenda elimu kwa mfano, labda haya unayosikia kupinga watu kupeleka siasa misikitini lingebadilika.

Tungesema peleka elimu ya ukombozi wa kifikra zaidi misikitini. Kinachofanyika sasa hivi ni kwamba inapelekwa elimu ya fitna misikitini. hilo ndo tatizo.Kinachopelekwa misikitini kina tatizo.
 
Ukinipa muda wa kutosha naweza kukuthibitishia kuwa Wakristo na Waislamu Wanaabudu Mungu mmoja. Lakini pia kwamba matatizo yaliyopo katika Tanzania yanaweza kupewa maelezo ambayo hayana uhusiano na ubaguzi wa kidini, bali hamu ya kila kundi katika kila eneo kutafuta elimu. Waliotafuta elimu na kuiwekea kipaumbele katika matumizi yao ya fedha walizopata walijipatia nafasi kubwa zaidi kupiga hatua kubwa zaidi kimaendeleo.

Kuna watu katika Tanzania wanadanganya watu kwamba uduni wao wa maendeleo ni kutokana na dini, wakati ambapo katika hiyohiyo dini wapo watu wamechomoza sana kimaendeleo kwa sababu tu walithubutu kuipatia elimu kipaumbele katika mipango ya familia zao.

Tunalalamikia maneno wanayopewa watu Misikitini kujenga fitna za kisiasa; fitna ambazo msingi wake ni uongo kuwa matatizo waliyonayo wale watu waliopo misikitini ni dini yao. Kama mahubiri ya kisiasa yangelenga kuhamasisha watu kupenda elimu kwa mfano, labda haya unayosikia kupinga watu kupeleka siasa misikitini lingebadilika.

Tungesema peleka elimu ya ukombozi wa kifikra zaidi misikitini. Kinachofanyika sasa hivi ni kwamba inapelekwa elimu ya fitna misikitini. hilo ndo tatizo.Kinachopelekwa misikitini kina tatizo.

Unaijuwa Memorandum?
 
Unaijuwa Memorandum?

Nitafurahi kama utanieleza kuhusu Memorandum kwa undani kwa sababu najua machache tu kuhusu hili. Kwa ufupi nachojua kuhusu memorandum ni hiki:

Wamisionari wa Kikristo walipoingia Tanganyika na Zanzibar walikuta Wamisioari wa Ki-Islamu wameshafika mapema na Uislamu tayari umetanda kwenye njia zote wa Watumwa. Lakini pia Wamisionari wa Kikristo walikuta hakuna Shule.

Ukisoma historia ya Wakoloni wa kutoka mataita ya Kikristo na Mataifa ya Ki-Islam kila mahali, yanajitokeza haya. walipora rasilimali, wote walieneza dini zao kwa ajili ya kujenga mahusiano ya kimila na watawaliwa, lakini palijitokeza utofauti kwenye suala la Elimu. Wamisionari wa Kikristo walijenga makanisa na shule na Mahospitali; Wamisionari wa Kiarabu walijenga misikiti bila shule, bila mahospitali--ukiondoa Dhehebu la Ismailia, ambao ni Waislamu tofauti sana na Suni na madhehebu mengine ya Kiislamu ambao wameshamiri Tanzania.

Baada ya Uhuru wa Tanganyika, na Baadaye Zanzibar, Viongozi wetu Nyerere na Karume walirithi mahospitali na shule nyingi zaidi za Makanisa kuliko zilizo chini ya Misikiti. Nyerere alikuwa Mkristo mwenye upeo mpana wa Imani ya Kikristo. Kwa hiyo aliona haja ya kujenga taifa lenye usawa pasipo kubagua watu kidini.

Zile shule na Mahospitali ya Kanisa vilitaifishwa na kuwa mali ya Wakristo, Waislamu na Wapagani. Lakini serikali ambayo imekuwa chini ya Tanu, ASP na baadaye CCM ilishindwa kuziendesha hizi taasisi zenye asili ya Dini ya Kikristo ikaomba wenye nazo warudishiwe kwa sababu huduma ilikuwa hovyo kabisa hadi majengo yakawa yanataka kuanguka katika baadhi ya taasisi hizo. Wenye hizo taasisi asilia (yaani makanisa) walirudishiwa baadhi ya shule zao na mahospitali. Najua wapo waliokataa kuzipokea--mfano ukiwa Baptist Hospital ya Mbeya Mjini ambayo sasa inaitwa META.

Baadae Serikali iliomba kuchangia uendeshaji wa hizi taasis ambazo wenye nazo walirudishiwa. Hili ndilo lililozaa MoU unayoisema wewe. Sasa naomba unipe upande wako wa uelewa wa jambo hili la MoU.
 
Nitafurahi kama utanieleza kuhusu Memorandum kwa undani kwa sababu najua machache tu kuhusu hili.

Kwa ufupi nachojua kuhusu memorandum ni hiki:

Wamisionari wa Kikristo walipoingia Tanganyika na Zanzibar walikuta Wamisioari wa Ki-Islamu wameshafika mapema na Uislamu tayari umetanda kwenye njia zote wa Watumwa.

Lakini pia Wamisionari wa Kikristo walikuta hakuna Shule.

Ukisoma historia ya Wakoloni wa kutoka mataita ya Kikristo na Mataifa ya Ki-Islam kila mahali, yanajitokeza haya. walipora rasilimali, wote walieneza dini zao kwa ajili ya kujenga mahusiano ya kimila na watawaliwa, lakini palijitokeza utofauti kwenye suala la Elimu. Wamisionari wa Kikristo walijenga makanisa na shule na Mahospitali; Wamisionari wa Kiarabu walijenga misikiti bila shule, bila mahospitali--ukiaondia Dhehebu la Ismailia, ambao ni Waislamu tofauti sana na Suni na madhehebu mengine ya Kiislamu ambao wameshamiri Tanzania.

Baada ya Uhuru wa Tanganyika, na Baadaye Zanzibar, Viongozi wetu Nyerere na Karume walirithi mahospitali na shule nyingi zaidi za Makanisa kuliko zilizo chini ya Misikiti. Nyerere alikuwa Mkristo mwenye upeo mpana wa Imani ya Kikristo. Kwa hiyo aliona haja ya kujenga taifa lenye usawa pasipo kubagua watu kidini.

Zile shule na Mahospitali ya Kanisa vilitaifishwa na kuwa mali ya Wakristo, Waislamu na Wapagani. Lakini serikali ambayo imekuwa chini ya Tanu, ASP na baadaye CCM ilishindwa kuziendesha hizi taasisi zenye asili ya Dini ya Kikristo ikaomba wenye nazo warudishiwe kwa sababu huduma ilikuwa hovyo kabisa hadi majengo yakawa yanataka kuanguka katika baadhi ya taasisi hizo. Wenye hizo taasisi asilia (yaani makanisa) walirudishiwa baadhi ya shule zao na mahospitali. Najua wapo waliokataa kuzipokea--mfano ukiwa Baptist Hospital ya Mbeya Mjini ambayo sasa inaitwa META.

Baadae Serikali iliomba kuchangia uendeshaji wa hizi taasis ambazo wenye nazo walirudishiwa. Hili ndilo lililozaa MoU unayoisema wewe. Sasa naomba unipe upande wako wa uelewa wa jambo hili la MoU.

Naona unajaribu kutetea kisicho teteeka, amini uaminivyo ntaamini nnavyoamini, sina muda wa kubishana saa hizi ntakujibu kwa wakati muafaka.
 
Taarab mbona nyingi kwenye mtandao, gonga hapa

Da! asante kwa hii link Mtanzania mwenzangu. Nimeingia mtaa wa dosi '74 bas mwenzio humu kichwani ngoma za bara yaani zimibaki za kutaftiza tu. Kichwani taarab tu. ha ha ha.... Watu wa pwani wanavyojua kubadili wenzao! sina ham mie.... Ngoja nizi-download hizo asante.
 
CHADEMA wanafurahisha sana. Wao UDINI upo issue ikihusu waislamu tu. Wakati maaskofu wanawataka waumini wamchague mtu atakayelinda TUNU za kikristo walichekelea tu na kusifu kwa sababu wangepata kura za bure. Ni chizi gani asiyejua CHADEMA huwezi kuitenganisha na Ukristo. Msidhani watu ni wajinga!

Hivi akili za wafuasi wa chadema mnashindwa kuzielewa ? We taja dj mbowe ama padri slaa,hata kwa kitu cha kawaida kinachofahamika,watapinga tu,mkutano wao wa jana songea mwanzo mwisho hakuna cha maana zaidi ya kutaja ccm,lakini mikutano ya vyama vingine wakiitaja chadema wanakuja na hoja kuwa haikuwa na lolote zaidi ya kutaja chama chao
 
Sijaona kibaya alichonukuliwa akikisema Prof Ibrahim Lipumba.
wN7Jxf2VLCMWgAAAABJRU5ErkJggg==


Hayo ndiyo madhara ya uliberali wa CCM na CUF
 
Mkuu CHAMVIGA
Tanzania Daima liwe gazeti la kidini la dini gani? wanayemshabikia na kumpamba usiku kucha ni mzinifu aliyekubuhu kwa mantiki halina hadhi hiyo; Waandishi wa Tanzania Daima ndio hao akina Mohamedi Mtoi watoaji habari za udaku akina Molemo hapo unategemea habari gani zaidi ya uzushi na uwongo hao waandishi waliopo ni waganga njaa tu; hili gazeti halina habari za maana zaidi ya udaku ni afadhali kusoma hekaya za Abunuasi utaambulia mambo ya hekima. Hili hata kuchambia halifai utajichafua tu!

Mkuu chama,
Kiukweli muda mwingine nashindwa kuelewa hivi gazeti kama hili linaloandika habari za kuleta taharuki katika jamii, inamaana waandishi wake wote wanakubaliana na machapisho kama haya. Nilifikiria kuona watu kama Mohamedi Mtoi akitoa msimamo wake ktk mambo kama haya. Inamaana ndugu yetu amekubaliana na habari hii yenye athari kubwa kwa pande zote za imani?. Hili gazeti nila ajabu na pia nathubutu kusema waandishi ni wa ajabu kweli. Shukrani kwa THE BIG SHOW kwakuwa muazi na hawa ndio watu tunaowataka katika siasa zetu. Au ni kwakuwa Mohamedi Mtoi aliipata kazi TanzaniaDaima kama kipozeo cha kuandikwa kwa bandiko lake lile la Hawa ndio maadui wa uislamu na waislamu Tanzania? Nikimaanisha analinda kibarua chake. Ritz.
 
Last edited by a moderator:
Najivunia kuwa muislam nisiye tumika. Mwaka 2010 nusura nikate tamaa kwenda msikitini, lakini kwakuwa najitambua nilijipa moyo. Naenda msikitini kumuomba mungu na sintafuata fuata siasa, siasa ni majukwa ya siasa na sikwenye nyumba za ibada. 2015 kura yangu "chadema"

Mungu akubariki...
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom