LHRC watoe tamko dhidi ya mauaji ya polisi wetu !

LHRC watoe tamko dhidi ya mauaji ya polisi wetu !

Kasome ripoti ya CAG kisha mwambie mzee Kipara aache usanii hayo mambo ya policcm hayatuhusu
Hayakuhusu!!? We bonyeza keyboard ukidhani u salama, hujiulizi hizo silaha baada ya kukusanywa watazitumia kwa nani kama sio wewe na Mimi!
 
Kituo hiki cha wanaharakati wa haki za binadamu kimekuwa active sana pale wanapoona polisi 'wakinyanyasa' raia au kuua majambazi on the spot...
Kituo hiki kilipinga sana kauli ya Rais ya kuwataka polisi kuwashughulikia majambazi on the spot ....

Leo hii tumeshuhudia askari wetu wakiuawa wakati wanatekeleza majukumu yao...wameuawa na wasiojali haki za binadamu.

Natoa wito kwa LHRC watoe tamko au wakae kimya milele.
Wangetoa Tamko tu ingekuwa kuhesabu kura za UKAWA! Mambo ya msingi na nyeti kama haya wanajifanya hawahusiki ila ingekuwa Serikali inadaiwa kutesa Raia ungewasikia bila kuchelewa!
 
Polisi kuuawa na jambazi sio Ukiukwaji wa haki za Binadamu maana huwezi kwenda kuongea na jambazi meza moja ili aache uuaji wa polisi japo ni kweli nao ni binadamu ila Polisi akinyanyasa Raia ni ukiukwaji wa haki za binadamu maana raia ana haki za kulindwa na polisi ana sheria katika kazi yake.

Jambazi hana sheria na hana makubaliano ya amani na mtu yeyote yule..... Huwezi kumlaani jambazi ni sawa na kulaani punguani.

Ila Polisi wakifanya vitu vya kinyanyasaji ni rahisi sana jamii za haki za binadamu kupiga kelele kwani kuna sheria.
 
Kituo hiki cha wanaharakati wa haki za binadamu kimekuwa active sana pale wanapoona polisi 'wakinyanyasa' raia au kuua majambazi on the spot...
Kituo hiki kilipinga sana kauli ya Rais ya kuwataka polisi kuwashughulikia majambazi on the spot ....

Leo hii tumeshuhudia askari wetu wakiuawa wakati wanatekeleza majukumu yao...wameuawa na wasiojali haki za binadamu.

Natoa wito kwa LHRC watoe tamko au wakae kimya milele.

Hao siyo watetezi wa Haki za Binadamu ni watetezi wa njaa zao tu!!
 
Mada hii inahusu LHRC kutoa tamko kama ilivyo ada...my observation ni kwamba wanaogawanya wananchi sio serikali bali ni wanaharakati mithili ya LHRC ...Mheshimiwa Rais aliwahi kutoa msisitizo kwa polisi juu ya nini cha kufanya wahalifu wenye silaha tena nzito(alisema hivi kwa kuwa alikuwa well informed) sasa wanatokea wanaharakati na kuanza kuingiza siasa....ndio maana leo hii nawaita waje kutetea askari wetu kama wanavyowatetea wahalifu.
wewe ni mjinga na mnafiki, watu kama ninyi ndio mnaoongoza nchi kama hii, akili kama zako ndizo zinazoongoza nchi hii na ndio maana hatuendelei. unafiki ndio unaoligarimu taifa hili na ndio maana mnafoji vyeti na kukalia viti serikalini.

watu wanaogawanya wananchi unafikiri ni nani? unajua kuwa magufuli alivyoingia madarakani alikuwa anaungwa mkono sio tu na dunia nzima, bali hata chadema etc? lakini siku zilivyoenda, watu walipokuwa wanatoa dukuduku zao na wanaona wanadharauliwa, limeibuka tabaka tayari la wachache wanaolindwa naye ambao wanajifanya hawaoni complains za wananchi, maumivu ambayo wananchi wanayapata mtaani yeye pamoja na wanaomsapoti wanajifanya hawaoni, matokeo yake chuki dhidi ya serikalini imekuwa kali mno, hivyo hakuna umoja kitaifa na anayesababisha hayo yote ni yeye mwenyewe pamoja na wanaomdanganya kuwa wanaweza kuongoza kama vile bashite.

hoja ya msingi sana hapa ni kuulinda utaifa wetu, tulinde umoja wetu, vitu vyote vinavyoweza kutugawanya, kutufanya tusiwe pamoja tuviepuke. kwa chuki serikalini namna hii, watu wamesoma hawana kazi, watu ni masikini mtaani kuliko kipindi cha kikwete, unafikiri akitokea gaidi mmoja kuamua kugawa hela watu wajiunge huko mkuranga, itashindikana? mtu akiwa frustrated, hana upendo tena na nchi yake, hana upendo na serikali, akili yake inawaza nifanye chochote ili nilishe familia etc, inakuwa rahisi sana kufanya maamuzi ya kipumbav kama hayo ya mkuranga.

jiulize, hao wa mkuranga kwani wameanza leo, si wamoja na wale wa kibiti, mapango ya ambani tanga etc?, je, nani ana wafund? hawaishi miongoni mwa raia? sio watz hao? sio watoto wetu na ndugu zetu?....ni ndugu zetu tu hao, anayetakiwa kuwafichua walipo ni raia na sio polisi, polisi atapata information toka kwa raia wa kawaida kabisa...NA KAMA KUNA CHUKI NA HAMNA UMOJA NCHINI kwenye issue ya uzalendo, unafikiri raia gani atatoa msaada kwa serikali?

enzi za nyerere kulikuwa na uzalendo mkubwa sana, mtu akifika hata kwa balozi tu kama ana uhatari wowote, taarifa hizo tayari zimeshafika serikalini, kila mtu alikuwa usalama wa taifa...lakini sasaivi bashite na genge lake ndio wanajifanya usalama wa taifa, kufanya majaribio ya kijinga kabisa. hivi jaribio la huyo gaidi utalilinganisha na la bashite? michezo ya kitoto kutumia vyombo vya usalama kufanya mambo ya kupumbav kudhalilisha tu jeshi na TISS. bashite na mkulu wote hawana background ya inteligensia yeyote za kijeshi wala usalama wa taifa, wametoka zao tu huko koromije na geita hawajui chochte. hapo ndipo tunaona umuhimu mtu kama membe ndio alitakiwa kuwa rais, na sio hawa wasiojua wanachokifanya. acheni kuharibu nchi yetu, watu wameijenga hii nchi kwa garama kubwa alafu ninyi kwa muda mchache muharibu? kwa kutokusikiliza kilio na ushauri toka kwa watu, mnaharibu nchi yetu na Mungu atawahukumu!
 
Polisi kuuawa na jambazi sio Ukiukwaji wa haki za Binadamu maana huwezi kwenda kuongea na jambazi meza moja ili aache uuaji wa polisi japo ni kweli nao ni binadamu ila Polisi akinyanyasa Raia ni ukiukwaji wa haki za binadamu maana raia ana haki za kulindwa na polisi ana sheria katika kazi yake.

Jambazi hana sheria na hana makubaliano ya amani na mtu yeyote yule..... Huwezi kumlaani jambazi ni sawa na kulaani punguani.

Ila Polisi wakifanya vitu vya kinyanyasaji ni rahisi sana jamii za haki za binadamu kupiga kelele kwani kuna sheria.

Kwa hiyo Polisi siyo binadamu?? Kwanini wanaitwa Watetezi wa Haki za Binadamu?? Acha ujinga au na wewe ni jambazi?
 
Mada hii inahusu LHRC kutoa tamko kama ilivyo ada...my observation ni kwamba wanaogawanya wananchi sio serikali bali ni wanaharakati mithili ya LHRC ...Mheshimiwa Rais aliwahi kutoa msisitizo kwa polisi juu ya nini cha kufanya wahalifu wenye silaha tena nzito(alisema hivi kwa kuwa alikuwa well informed) sasa wanatokea wanaharakati na kuanza kuingiza siasa....ndio maana leo hii nawaita waje kutetea askari wetu kama wanavyowatetea wahalifu.
angalia kwenye red. boko haram nigeria ilianza baada ya kiongozi wao kuuawa mbele za watu, hapo ndio wale waliokuwa wanawasapoti ndio waliungana zaidi, na ndipo likatokea lile kundi. kabla ya hapo walikuwa wanaharakati tu. hapa tz ni watu wachache sana wapumbav misikitini huko wanawaona hao wauaji kama mashujaa, majority ya watz ni waoga wa haya mambo ya ajabu. tunatakiwa kuendeleza msimamo huu ili kila mtz awe mzalendo achukie kitendo chochote kinachoharibu image na usalama wetu. hatuwezi kufanya hivyo kama hatupo wamoja, kama tumegawanywa namna hii na bashite na baba yake.
 
wewe ni mjinga na mnafiki, watu kama ninyi ndio mnaoongoza nchi kama hii, akili kama zako ndizo zinazoongoza nchi hii na ndio maana hatuendelei. unafiki ndio unaoligarimu taifa hili na ndio maana mnafoji vyeti na kukalia viti serikalini.

watu wanaogawanya wananchi unafikiri ni nani? unajua kuwa magufuli alivyoingia madarakani alikuwa anaungwa mkono sio tu na dunia nzima, bali hata chadema etc? lakini siku zilivyoenda, watu walipokuwa wanatoa dukuduku zao na wanaona wanadharauliwa, limeibuka tabaka tayari la wachache wanaolindwa naye ambao wanajifanya hawaoni complains za wananchi, maumivu ambayo wananchi wanayapata mtaani yeye pamoja na wanaomsapoti wanajifanya hawaoni, matokeo yake chuki dhidi ya serikalini imekuwa kali mno, hivyo hakuna umoja kitaifa na anayesababisha hayo yote ni yeye mwenyewe pamoja na wanaomdanganya kuwa wanaweza kuongoza kama vile bashite.

hoja ya msingi sana hapa ni kuulinda utaifa wetu, tulinde umoja wetu, vitu vyote vinavyoweza kutugawanya, kutufanya tusiwe pamoja tuviepuke. kwa chuki serikalini namna hii, watu wamesoma hawana kazi, watu ni masikini mtaani kuliko kipindi cha kikwete, unafikiri akitokea gaidi mmoja kuamua kugawa hela watu wajiunge huko mkuranga, itashindikana? mtu akiwa frustrated, hana upendo tena na nchi yake, hana upendo na serikali, akili yake inawaza nifanye chochote ili nilishe familia etc, inakuwa rahisi sana kufanya maamuzi ya kipumbav kama hayo ya mkuranga.

jiulize, hao wa mkuranga kwani wameanza leo, si wamoja na wale wa kibiti, mapango ya ambani tanga etc?, je, nani ana wafund? hawaishi miongoni mwa raia? sio watz hao? sio watoto wetu na ndugu zetu?....ni ndugu zetu tu hao, anayetakiwa kuwafichua walipo ni raia na sio polisi, polisi atapata information toka kwa raia wa kawaida kabisa...NA KAMA KUNA CHUKI NA HAMNA UMOJA NCHINI kwenye issue ya uzalendo, unafikiri raia gani atatoa msaada kwa serikali?

enzi za nyerere kulikuwa na uzalendo mkubwa sana, mtu akifika hata kwa balozi tu kama ana uhatari wowote, taarifa hizo tayari zimeshafika serikalini, kila mtu alikuwa usalama wa taifa...lakini sasaivi bashite na genge lake ndio wanajifanya usalama wa taifa, kufanya majaribio ya kijinga kabisa. hivi jaribio la huyo gaidi utalilinganisha na la bashite? michezo ya kitoto kutumia vyombo vya usalama kufanya mambo ya kupumbav kudhalilisha tu jeshi na TISS. bashite na mkulu wote hawana background ya inteligensia yeyote za kijeshi wala usalama wa taifa, wametoka zao tu huko koromije na geita hawajui chochte. hapo ndipo tunaona umuhimu mtu kama membe ndio alitakiwa kuwa rais, na sio hawa wasiojua wanachokifanya. acheni kuharibu nchi yetu, watu wameijenga hii nchi kwa garama kubwa alafu ninyi kwa muda mchache muharibu? kwa kutokusikiliza kilio na ushauri toka kwa watu, mnaharibu nchi yetu na Mungu atawahukumu!
Hopeless maneno mengi lakini hakuna hata la maana!!!
 
Siasa zimetufanya tuwe kama wehu, mpaka wanaotulinda tunawaona hawana maana, yaani itokee siku moja jamaa wagome wasifanye kazi alafu muone mtiti wake, mtu anaweka rehani roho yako kwa ajili yako unamkejeli. Siasa imetufanya tuwe kama misukule ya wanasiasa kila wanachokisema ndio
1472426201142.jpg
 
Kwa hiyo Polisi siyo binadamu?? Kwanini wanaitwa Watetezi wa Haki za Binadamu?? Acha ujinga au na wewe ni jambazi?
Unakurupuka kujibu.
Sikatai sio binadamu ila naomba tujenge hoja sio kuruka ruka hapa.

Polisi ana mamlaka ya kutoa ulinzi kwa raia na sehemu ya kazi yake ni kupambana na wahalifu.

Polisi akitumia mamlaka yake na nguvu zake na kwa ajili ya kuzoretesha raia ni ukiukwaji wa haki za raia wa eneo husika.

Jambazi ni kitu kama upepo sasa hao watetezi wa haki za binadamu hata kama watalaani unahisi ni vipi watasaidia kutatua haya mauaji ya polisi kama sio polisi wenyewe kurudi kuwa rafiki wa raia ili kazi yao iwe nyepesi kufanyika.

Kulaani ni maneno tu toka kinywani yanaweza kutolewa kwa unafiki.

Jambazi ni jitu lisilojua haki za binadamu hata siku moja ila polisi anafahamu moja hadi tisa kuhusu haki za raia
 
Hopeless maneno mengi lakini hakuna hata la maana!!!
haujaona cha maana kwasababu kichwa chako kimejaa kamasi. ungekuwa na akili ya kufikiri wala usingeongea hivyo. malaya wa ohio kama wewe ndio mmejaa serikalini eti mnaongoza watu. badala ya kufanay vitu vya msingi mmekazana tu kutoana marinda huko.
 
ndio maana tunasema wewe ni mpumbav kabisa kwasababu hamjui chanzo ni nini. sasa imagine mtu wa aina yako ndio anakuwa kiongozi, maamuzi atakayoyachukua unafikiri ni ya aina gani? ndio maana nchi yetu haiendelei. tunakuelekeza yale tunayoyaona mtaani kwamba wananchi wana chuki na serikali. angalia comments kwenye thread kadhaa humu dhidi ya hili, utapata picha. hapo utagundua kuwa uzalendo umepungua nchini, watu wanasikitika kuwa polisi wameuawa lakini haiwaumi sanaaa kama ambavyo ingewauma kama wasingekuwa na chuki dhidi ya serikali. sasa viazi mbatata kama wewe ndio mmejaa serikalini hata hamsikilizi maoni na ushauri wa wananchi, na mnaipeleka nchi hii chooni ambako hakuna mtz alitegemea siku moja itakuwa. ni upumbavu mtupu umejaa vichwani mwenu.
Ni kweli hatuwezi kuendelea na mawazo yako ya kipumbafu kiasi hicho watu tupo kwenye huzuni binadamu wenzetu wamepoteza maisha na majambazi/magaidi wewe unatetea mauaji?? Ungekuwa karibu ungekuwa size yangu jambazi mkubwa!
 
haujaona cha maana kwasababu kichwa chako kimejaa kamasi. ungekuwa na akili ya kufikiri wala usingeongea hivyo. malaya wa ohio kama wewe ndio mmejaa serikalini eti mnaongoza watu. badala ya kufanay vitu vya msingi mmekazana tu kutoana marinda huko.
Idi..ot
 
Mada hii inahusu LHRC kutoa tamko kama ilivyo ada...my observation ni kwamba wanaogawanya wananchi sio serikali bali ni wanaharakati mithili ya LHRC ...Mheshimiwa Rais aliwahi kutoa msisitizo kwa polisi juu ya nini cha kufanya wahalifu wenye silaha tena nzito(alisema hivi kwa kuwa alikuwa well informed) sasa wanatokea wanaharakati na kuanza kuingiza siasa....ndio maana leo hii nawaita waje kutetea askari wetu kama wanavyowatetea wahalifu.
Umerogwa na siasa, nilifikiri umeleta hoja kwa dhana ya uzalendo na misingi ya utu na haki za binadamu kumbe umeleta sound sound za Baba Tumsifu...sasa tujadili tamko au tujadili agizo la kuua majambazi kama alivyoelekeza Baba Tumsifu??? Mnashusha credibility ya vyombo husika kwa kuvipaka uchafu wa kisiasa, strong intellengencia ni kwenye maandamano na mikutano ya kisiasa likija suala la kujua shambulio kabla halijatokea mnakuwa doomed in mind, then follows simple and cheap politics, mnatia hasira kweli ila kwa kuwa wewe ni jingalao endeleza ujinga wako but matukio kama ya Amboni yamekuja kama hakuna idara ya upelelezi, hili nalo the same, same!!! Leo mnatafuta sympathy ya mashirika ili hali nchi yote na serikali vyote vi mikononi mwenu??? Hata kama ni kutetea vitumbua vya watoto wenu isiwe kwa unafiki huu, wala Mie sifurahii mauaji haya kwa kuwa kila nalazimika kuangalia kama kwenye orodha hiyo kuna ndugu, rafiki au jamaa yangu, ila huu ujinga wenu wa siasa nyepesi nyepesi kafanyeni na familia zenu, wake zenu na watoto wenu.
 
CAG Report 2015/16 ....unaielewa maana ya hiyo report?unajua hatua zilizochukuliwa baada ya mwaka huo wa fedha...kamwambieni mleta propaganda wenu wa ufipa akajipange.

By the way si mlipigia makofi JK ??
Alipigiwa makofi na wanaCCM waliomchoka mwenyekiti wao wa sasa. Wanachadema yanawahusu nini mambo ya CCM?
 
Kituo hiki cha wanaharakati wa haki za binadamu kimekuwa active sana pale wanapoona polisi 'wakinyanyasa' raia au kuua majambazi on the spot...
Kituo hiki kilipinga sana kauli ya Rais ya kuwataka polisi kuwashughulikia majambazi on the spot ....

Leo hii tumeshuhudia askari wetu wakiuawa wakati wanatekeleza majukumu yao...wameuawa na wasiojali haki za binadamu.

Natoa wito kwa LHRC watoe tamko au wakae kimya milele.

Wakitoa tamko lao ndiyo watafufuka? Halafu Wewe ni nani wa kuwapangia LHRC kutoa tamko? Umechangia nini katika uanzishwaji wa hiyo Taasisi? Hivi kwa mfano kama hao hao Police huwa na tabia ya kuwanyanyasa au kuwasumbua au hata kutumika vibaya dhidi ya LHRC unategemea kweli leo hii watoe tamko? Waswahili bhana!
 
Hayakuhusu!!? We bonyeza keyboard ukidhani u salama, hujiulizi hizo silaha baada ya kukusanywa watazitumia kwa nani kama sio wewe na Mimi!
At least sasa mnaanza kukubali kuwa hatuko salama. Watu walipozungumzia matukio ya utekaji na watu kupotea na kuonyesha wasiwasi kuwa usalama ni hafifu maana haijulikani nini kitatokea baadaye mlidai hakuna la maana hao wanajiteka ii kutafuta kiki. Na leo zungumza tena kuhusu kutafuta kiki.

Hali ya usalama inapozorota mambo hayaendi. mnapiga domo la hapa kazi tu watu wanapolilia usalama wa raia. mnawanyamazisha na kudai hakuna la maana hapo. Sasa polisi wanauawa wengi mara moja namna hii kwa sababu ya negligence...
 
Kituo hiki cha wanaharakati wa haki za binadamu kimekuwa active sana pale wanapoona polisi 'wakinyanyasa' raia au kuua majambazi on the spot...
Kituo hiki kilipinga sana kauli ya Rais ya kuwataka polisi kuwashughulikia majambazi on the spot ....

Leo hii tumeshuhudia askari wetu wakiuawa wakati wanatekeleza majukumu yao...wameuawa na wasiojali haki za binadamu.

Natoa wito kwa LHRC watoe tamko au wakae kimya milele.

Polisi kuuawa na majambazi/magaidi ni suala la haki za binadamu? Hata raia wa kawaida kuuawa na majambazi/magaidi nalo ni suala la haki za binadamu? Unalinganisha na mauaji yanayofanywa na polisi/askari (point blank) dhidi ya raia kabla ya makosa yao kuthibitishwa na adhabu rasmi kuamuliwa?

Polisi wanaweza kuua jambazi katika mapambano. Hakuna atakayetetea mradi uthibitisho uwepo pasi na shaka kuwa hakukuwa na namna. Lakini polisi wakimvizia mtuhumiwa na badala ya kumkamata wakamuua au wakimkamata badala ya kumfikisha mahakamani wakamuua ni suala la haki za binadamu. Rejea wafanyabiashara ya madini wa Morogoro.

RIP polisi wetu waliofia kazini. Inasikitisha na kuudhi sana. Serikali ifanye kazi yake kupambana na kutokomeza hao magaidi wanaoota mizizi huko Pwani badala ya kupoteza muda na rasilimali nyingi kuhangaika na porojo za kisiasa kwenye suala muhimu sana la usalama wa taifa. Inakosesha raha sana kusikia askari wanauawa kirahisirahisi tu huku focus ya Polisi na TISS ikisikika kwenye mambo yasiyokuwa na maana yoyote. Utafikiri hata CID nao hawapo kabisa?
 
Back
Top Bottom