LHRC kuipinga 15% ya Bodi ya mikopo Mahakamani

LHRC kuipinga 15% ya Bodi ya mikopo Mahakamani

Vyama vya wafanyakazi viko wapi?
Uonevu mkubwa kufanya mabadiriko ya kimkataba bila ushirikishaji.

Kifupi huwa sielewi ni akili gani hutumika kufanya maamuzi kama haya?
Na hili ni matokeo ya mtu anayetunga sheria kuwa na maisha ya juu zaidi ya mtu wanayemtungia sheria.

Wabunge wetu ni jipu kubwa sana! Wana maisha ya level ya juu sana kiasi kwamba mambo mengi huyapitisha pasipo kujua impact halisi maamuzi yao.

Kwa maisha ya watumishi wa taifa hili na mishaara ya laki 5 uwe na utitili wa kodi na makato ni maisha yapi unayotegemea mtumishi kuishi maisha gani?

Nini hathali yake ktk motisha ya mtumishi?

Unajua unastahili kupata laki tano mwisho wa mwezi unapoke 230000 ebu niambie psychological effect ya maamuzi haya.

Status ya mtumishi uishi kwa 2.3k per month?

Nyumba
Chakula
Home utilities
Social responsibility
School fees....etc

Hapa tukubaliene tu ikitokea nafasi ya kula rushwa tusameheane tu mtu awezi acha.........

Au avunjike morali na kufanya kazi pasina tija.

Au aache kazi na kutafuta namna nyingine ya kuishi.....

Nafikiri ni haki watumishi kuanzisha harakati za kujikomboa na namna hii ya utumwa ili kuepuka kazi kuwa mzigo na stress
 
Kuna tetesi japo ni za uhakika kwamba kuna watetea wanyonge wamejitolea kulipeleka swala la 15% mahakamani kwa lengo la kupinga ongezeko hili .

Kama ni kweli binafsi nipo tayari kuchangia gharama kama zitahitaji kwa ajili watoto na ndugu zetu ambao wananyanyasika bila sababu.

Tamko kutoka LHRC

"LHRC tunajiandaa kuandaa kesi kupinga malipo ya bodi ya mikopo ya 15% kwa waliopata elimu ya juu tutakuwa na kikao na mawakili jumanne next week saa 10 ofisi za LHRC karibuni mawakili pia mje kwa wingi."

Imetolewa na
Advocate Patience Mlowe
... Nina shida sana na huyo jamaa Mlowe nitampataje mkuu?
 
Mimi form niliyo saini Imeandikwa kua nitakua nakatwa 8%ya mshahara wangu lakini mwezi huu imekua tofauti nimekatwa 15%why? LHRC Kama mtahitaji form yangu kama ushahidi nikotayari kuwapatia
 
Mimi nasema wawasaidie wanyonge tena watupe na akaunti zao za benki tuwachangie maana huu ni uonevu,huwezi kukata pesa ya mtu bila mapatano!
 
Vyama vya wafanyakazi viko wapi?
Uonevu mkubwa kufanya mabadiriko ya kimkataba bila ushirikishaji.

Kifupi huwa sielewi ni akili gani hutumika kufanya maamuzi kama haya?
Na hili ni matokeo ya mtu anayetunga sheria kuwa na maisha ya juu zaidi ya mtu wanayemtungia sheria.

Wabunge wetu ni jipu kubwa sana! Wana maisha ya level ya juu sana kiasi kwamba mambo mengi huyapitisha pasipo kujua impact halisi maamuzi yao.

Kwa maisha ya watumishi wa taifa hili na mishaara ya laki 5 uwe na utitili wa kodi na makato ni maisha yapi unayotegemea mtumishi kuishi maisha gani?

Nini hathali yake ktk motisha ya mtumishi?

Unajua unastahili kupata laki tano mwisho wa mwezi unapoke 230000 ebu niambie psychological effect ya maamuzi haya.

Status ya mtumishi uishi kwa 2.3k per month?

Nyumba
Chakula
Home utilities
Social responsibility
School fees....etc

Hapa tukubaliene tu ikitokea nafasi ya kula rushwa tusameheane tu mtu awezi acha.........

Au avunjike morali na kufanya kazi pasina tija.

Au aache kazi na kutafuta namna nyingine ya kuishi.....

Nafikiri ni haki watumishi kuanzisha harakati za kujikomboa na namna hii ya utumwa ili kuepuka kazi kuwa mzigo na stress
Dah ndugu yangu mie nina ka 180000 now kameisha nipo nakopa tu nisogeze siku
 
Walikuwa wapi kuanzia mswada ulipopelekwa bungeni hadi kupitishwa? Au ni watetezi kutoka Madagascar!
Tatizo la mabadiriko ya sheria hii ni utekelezaji, sote tunafahamu taratibu za mikataba katika mikopo hili la bodi linashangaza sana unavunja mkataba kwa sheria iliyotungwa baada ya kuingia kwa mkataba, hii haikubariki
 
Kuna tetesi japo ni za uhakika kwamba kuna watetea wanyonge wamejitolea kulipeleka swala la 15% mahakamani kwa lengo la kupinga ongezeko hili .

Kama ni kweli binafsi nipo tayari kuchangia gharama kama zitahitaji kwa ajili watoto na ndugu zetu ambao wananyanyasika bila sababu.

Tamko kutoka LHRC

"LHRC tunajiandaa kuandaa kesi kupinga malipo ya bodi ya mikopo ya 15% kwa waliopata elimu ya juu tutakuwa na kikao na mawakili jumanne next week saa 10 ofisi za LHRC karibuni mawakili pia mje kwa wingi."

Imetolewa na
Advocate Patience Mlowe
Naunga mkono juhudi za LHRC.Naamini mkataba ulikuwa kati ya mnufaika(mwanafunzi) na Bodi kwa makubaliano ya 8%.
Kama kuna mabadiliko au mapendekezo,kwa nini kumekosekana ushirikishwaji?
Go on LHRC.
 
Ila hii 15%ni mzigo usiobebeka mpaka unawaza kama waliopendekeza hiki kiwango walijua impact yake
 
Kweli inauma sana yan mimi na serikali (bodi) tulikibaliana kulipana kwa asilimia 8% sasa je iwaje upande mmoja yan bodi wabadili iwe 15% kinyume na makubaliano yetu? Wanasheria tu saidienii
 
Huyu P. Mlowe ni mhanga nae wa bodi maana alimaliza Udsm 2008. PAMBANA KIJANA MAANA TULISAINI 8%
 
Back
Top Bottom