Lema asitisha wanafunzi kuendelea kusoma Korona Sec

Lema asitisha wanafunzi kuendelea kusoma Korona Sec

Tatizo liko wapi?????!!!!!

Alichokifanya Lema si kufunga shule kama unavyotaka watu tusadiki umbea ulioandika humu. Alichokifanya Lema ni kuwasaidia Wanafunzi wanaokwenda shuleni saa nne na kuondoka saa nane huku waalimu wakiwa wanafika shuleni saa sita na kuondoka saa saba na nusu. Alikuwa wapi huyo kibaraka wa CCM (Mkuu wa wilaya) hadi kufikia Lema kuliona hili na kuwezesha wanafunzi kwenda kusomea shule za karibu kwa muda huku hali hii ikirekebishwa.

Ondoeni ushabiki wa kijinga kwa kuwapa watoto wa kitanzania elimu duni ili muendelee kuwatawala kwa kukosa elimu itakayowafanya wafumbuke akili. Najua si ujinga wako kuandika kile ulichoandika ila ni njaa tu ya kuwapendezesha wakuu wenu wasiokuwa na busara kwa kutuletea mpango wa kudidimiza elimu Tanzania.
Aisee kazi kweli kweli Lema ni mbunge ambaye pia anaingia kwenye baraza la madiwani wa jiji pamoja na huyo diwani wake, alishapeleka hoja ya kuboreshwa kwa shule hiyo au anatumia hilo boga alilowekewa na huyu daktari bingwa wa Tz?
 
shelui'''''umentia hadi kinyaa najisikia kutapika aghhrrr
 
Nani kakwimbia heshima yake imepotea? Hishima imepotea kwa Bilal ambaye toka aingie madarakani yeye anatembea na mkasi mfukoni kufungua hata mmajengo ambayo hayajaisha

jajajajajaja
 
kwa hali ya kawaida mtoto kama anatembea kilomita 6 kwenda na kurudi 6 haina maana ya kuitwa mwanafunzi afadhali wamuite mwanajeshi.Afadhali Lema amefanya maamuzi magumu na kuifunga hiyo shule wacha mkuu wa wilaya atape tape then naye ataifunga lakini kwa kupigwa stata na Lema.
kwa serikali makini uwezi kufungua shule mbali hivo then ya day.Ni serikal;i ya ccm tu inaweza fanya hivo na watu wakashabikia.
Je hao walimu mnawalipa shilingi ngapi mpaka wawafundishe hao vijana 118 ambao hawana pa kwa kwenda ndo maana wameng'ang'ania huko.
Lema mi nakusifu naomba ukienda pengine tena ukikuta mambo kama haya we funga usiangalie sheria.Sheria itafuata baada wewe kuondoka kama alivyofanya huyo mkuu wa wilaya (ccm) ambaye anafungua shule haina walimu,maji na anajisifu kwenye vyombo vya habari.Shame on u mkuu wa wilaya peleka watoto wako huko kuonyesha mfano


Wewe Masabo unasifia ujinga angalia na wewe usijeukaangukia kwa watu wasiochambua mambo.Lema ni sehemu ya baraza la madiwani wa jiji, shule j.amilikiwa na jiji wanatakiwa kuiboresha hiyo shule ni jiji ambapo Lema naye ni sehemu yao. Huyo diwani yupo kila siku wanaingia kwenye baraza hakuona hilo tatizo na shule ipo kwenye kata yake? Ina maana hata huwa hafanyi vikao vya WARDC? Na kama huwa anafanya huwa wanajadili nini kwani mratibu wa elimu.wa kata ni sehemu ya wajumbe pamoja na walimu wakuu wa shule. Halafu kama Afisa elimu sekondary alishauri yanunuliwe mabasi kama hatua ya kwanza ya kupunguza tatizo kwa dharura mpaka watakapojenga mabweni na baraza likakataa ambalo yeye Lema na diwani.wake ndiyo waamuzi nani alaumiwe? Hizi ni sifa tu za huyu mvuta bangi siku nyingi hakusikika kwenye vyombo vya habari sasa ameamuakuja na hii
 
Nitasema kweli daima, fitina kwangu mwiko.

Kwa hili Lema amekoroga, na kwanza hana mamlaka ya kufanya hivyo. Anachotakiwa kukfanya ni kuishauri serikali ifanye hivo si yeye. Nashangaa amevimbishwa kichwa kiasi cha kumfikisha kutojua hata mipaka yake ya utendaji kama mbunge.

hii ndiyo tabu ya kushindwa kuchukuliana hatua,kwa wanaosema lema amekosea kwa upande wangu hawako sahihi,shule haijafunguliwa leo je afisa elimu,mkuu wa wilaya walikuwa wapi mda wote huo hadi leo?je watoto wetu mpaka mda huu wameadhirika vipi kisaikologia kwa kukosa elimu,kutembea umbali mrefu n.k
lema angekuwa amekosea kama asingetoa njia mbadala ambayo ni wanafunzi watafutiwe shule zingine wakati wahusika wakiangalia njia nyingine, kwa wale wanaosema amekosea ni wale wabinafsi ambao watoto wao hawasomi kwenye kayumba schools
 
OK, pengine shule inamatatizo and Lema has good intentions on making sure the school is fit for purpose, lakini mmbunge ana mamlaka gani ya kufunga shule kisheria na ikawa hivyo (tena wa upinzani). Hii serikali kweli imelala, huo ndio uthibitisho wa serikali wa kuanza kupoteza grip na uongozi wake na vyombo vyake.

I dont question the intention but rules are rules and people shouldn't just decide on what to do or else we are creating a recipe for trouble may be not in this example.
 
Tatizo la Lema kukurupuka hata kama jambo linaitaji maongezi siasa za makengeza ndizo zinaizamisha Chadema.

nakubaliana na wewe sababu nyie mmezoea kufanya uchunguzi mwaka mzima na majibu yake hayajulikanagi,achane watoto wetu watafutiwe shule ambazo wataendelea kusoma na kwenda sambamba na wanafunzi wengine. Hatutaki vyeo feki kama degree,bachelor,doctor.professor ambavyo mnapeana nyie
 
Tatizo liko wapi?????!!!!!

Alichokifanya Lema si kufunga shule kama unavyotaka watu tusadiki umbea ulioandika humu. Alichokifanya Lema ni kuwasaidia Wanafunzi wanaokwenda shuleni saa nne na kuondoka saa nane huku waalimu wakiwa wanafika shuleni saa sita na kuondoka saa saba na nusu. Alikuwa wapi huyo kibaraka wa CCM (Mkuu wa wilaya) hadi kufikia Lema kuliona hili na kuwezesha wanafunzi kwenda kusomea shule za karibu kwa muda huku hali hii ikirekebishwa.

Ondoeni ushabiki wa kijinga kwa kuwapa watoto wa kitanzania elimu duni ili muendelee kuwatawala kwa kukosa elimu itakayowafanya wafumbuke akili. Najua si ujinga wako kuandika kile ulichoandika ila ni njaa tu ya kuwapendezesha wakuu wenu wasiokuwa na busara kwa kutuletea mpango wa kudidimiza elimu Tanzania.

pamoja kaka
 
kwa hali ya kawaida mtoto kama anatembea kilomita 6 kwenda na kurudi 6 haina maana ya kuitwa mwanafunzi afadhali wamuite mwanajeshi.Afadhali Lema amefanya maamuzi magumu na kuifunga hiyo shule wacha mkuu wa wilaya atape tape then naye ataifunga lakini kwa kupigwa stata na Lema.
kwa serikali makini uwezi kufungua shule mbali hivo then ya day.Ni serikal;i ya ccm tu inaweza fanya hivo na watu wakashabikia.
Je hao walimu mnawalipa shilingi ngapi mpaka wawafundishe hao vijana 118 ambao hawana pa kwa kwenda ndo maana wameng'ang'ania huko.
Lema mi nakusifu naomba ukienda pengine tena ukikuta mambo kama haya we funga usiangalie sheria.Sheria itafuata baada wewe kuondoka kama alivyofanya huyo mkuu wa wilaya (ccm) ambaye anafungua shule haina walimu,maji na anajisifu kwenye vyombo vya habari.Shame on u mkuu wa wilaya peleka watoto wako huko kuonyesha mfano

Mwenye mamlaka ya kufunga shule ni waziri, mkuu wa mkoa, mkuu wa wilaya. Lema hana mamlaka ya kufunga shule.
 
Shule imefunguliwa kwa amri ya mkuu wa wilaya baada ya Lema kuifunga.

Mkuu Ritz, bila kujali ikadi za kisiasa, Lema hakuwa na mamlaka ya kuifungia shule ile. Hili lazima lieleweke. Pia, Mkuu wa Wilaya kuifungua shule ilikuwa lazima, kulingana na ile concept ya "Who does What".

Lakini, kimantiki, Lema na Mkuu wa Wilaya, na Afisa elimu, wanapaswa kuangalia namna bora ya kuwasaida wanafunzi wale. Walai nakwambia Ritz, ukiona wanafunzi wa shule za kata wanavyosoma, haki utalia!. Kuna shule moja niliienda kuitembelea, ipo Sengerema, mita chache baada ya kuvuka kivuko cha Kamanga Mwanza, Walimu walikuwa Wawili, Mwanafunzi lazima atembee karibia saa nzima kufika shuleni, maji maeneo hayo hakuna, umeme ndo usisema, vyoo vilikuwa hata havijajengwa, kiufupi, Ritz wewe ungesoma shule kama hizo, tusingekuwa wote katika jukwaa hili (nina imani umenielewa!). Hata mtoto wako sidhani kama utamruhusu asome shule kama hizo!.

Hii lazimisha lazimisha ya kufungua hule za kata, bila kaundaa miundombinu na walimu wa kufundisha katika shule hizi, hakika Lowassa na Serikali yetu walichemka mbaya, ndo maana hivi sasa Vijana wengi wanapata ''bora elimu na sii elimu bora''!
 
Wewe Masabo unasifia ujinga angalia na wewe usijeukaangukia kwa watu wasiochambua mambo.Lema ni sehemu ya baraza la madiwani wa jiji, shule j.amilikiwa na jiji wanatakiwa kuiboresha hiyo shule ni jiji ambapo Lema naye ni sehemu yao. Huyo diwani yupo kila siku wanaingia kwenye baraza hakuona hilo tatizo na shule ipo kwenye kata yake? Ina maana hata huwa hafanyi vikao vya WARDC? Na kama huwa anafanya huwa wanajadili nini kwani mratibu wa elimu.wa kata ni sehemu ya wajumbe pamoja na walimu wakuu wa shule. Halafu kama Afisa elimu sekondary alishauri yanunuliwe mabasi kama hatua ya kwanza ya kupunguza tatizo kwa dharura mpaka watakapojenga mabweni na baraza likakataa ambalo yeye Lema na diwani.wake ndiyo waamuzi nani alaumiwe? Hizi ni sifa tu za huyu mvuta bangi siku nyingi hakusikika kwenye vyombo vya habari sasa ameamuakuja na hii

Mkuu, umetoa ushaurio mzuri sana,lakini si busara kutoa maneno kama haya mkuu!
 
Aliekoroga zaidi ni mkuu wa wilaya. Kutofautiana mtazamo ni kawaida, angemuita Lema wakajadiliana na kuelimishana.

wajadili nini na watoto hawasomo,wanaambiwa wawe wanaripot kwenye ofisi ya mbunge kila siku mpaka atakapowapatia shule..kuna mambo yanaitaji siasa lakini sio elimu,elimu inashughulikiwa na technocrats. Lema aache siasa za kisela.
 
Mkuu Ritz, bila kujali ikadi za kisiasa, Lema hakuwa na mamlaka ya kuifungia shule ile. Hili lazima lieleweke. Pia, Mkuu wa Wilaya kuifungua shule ilikuwa lazima, kulingana na ile concept ya "Who does What".

Lakini, kimantiki, Lema na Mkuu wa Wilaya, na Afisa elimu, wanapaswa kuangalia namna bora ya kuwasaida wanafunzi wale. Walai nakwambia Ritz, ukiona wanafunzi wa shule za kata wanavyosoma, haki utalia!. Kuna shule moja niliienda kuitembelea, ipo Sengerema, mita chache baada ya kuvuka kivuko cha Kamanga Mwanza, Walimu walikuwa Wawili, Mwanafunzi lazima atembee karibia saa nzima kufika shuleni, maji maeneo hayo hakuna, umeme ndo usisema, vyoo vilikuwa hata havijajengwa, kiufupi, Ritz wewe ungesoma shule kama hizo, tusingekuwa wote katika jukwaa hili (nina imani umenielewa!). Hata mtoto wako sidhani kama utamruhusu asome shule kama hizo!.

Hii lazimisha lazimisha ya kufungua hule za kata, bila kaundaa miundombinu na walimu wa kufundisha katika shule hizi, hakika Lowassa na Serikali yetu walichemka mbaya, ndo maana hivi sasa Vijana wengi wanapata ''bora elimu na sii elimu bora''!

Mkuu Manyi,

Nimekusoma kwa makini ni kweli unachosema Mkuu Wilaya na Afisa Elimu pamoja na Lema wakae wajadili jinsi ya kuboresha mazingira mazuri ya wanafunzi.
 
Last edited by a moderator:
nakubaliana na wewe sababu nyie mmezoea kufanya uchunguzi mwaka mzima na majibu yake hayajulikanagi,achane watoto wetu watafutiwe shule ambazo wataendelea kusoma na kwenda sambamba na wanafunzi wengine. Hatutaki vyeo feki kama degree,bachelor,doctor.professor ambavyo mnapeana nyie

boga linafanya kazi ukichemsha kidogo lainiii
 
Tatizo liko wapi?????!!!!!

Alichokifanya Lema si kufunga shule kama unavyotaka watu tusadiki umbea ulioandika humu. Alichokifanya Lema ni kuwasaidia Wanafunzi wanaokwenda shuleni saa nne na kuondoka saa nane huku waalimu wakiwa wanafika shuleni saa sita na kuondoka saa saba na nusu. Alikuwa wapi huyo kibaraka wa CCM (Mkuu wa wilaya) hadi kufikia Lema kuliona hili na kuwezesha wanafunzi kwenda kusomea shule za karibu kwa muda huku hali hii ikirekebishwa.

Ondoeni ushabiki wa kijinga kwa kuwapa watoto wa kitanzania elimu duni ili muendelee kuwatawala kwa kukosa elimu itakayowafanya wafumbuke akili. Najua si ujinga wako kuandika kile ulichoandika ila ni njaa tu ya kuwapendezesha wakuu wenu wasiokuwa na busara kwa kutuletea mpango wa kudidimiza elimu Tanzania.

Jibu hoja, Lema ana mamlaka ya kufunga shule? Jaribu kufafanua hilo, mbunge si mwendeshaji wa serikali bali ni mshauri wa serikali.
 
hii ndiyo tabu ya kushindwa kuchukuliana hatua,kwa wanaosema lema amekosea kwa upande wangu hawako sahihi,shule haijafunguliwa leo je afisa elimu,mkuu wa wilaya walikuwa wapi mda wote huo hadi leo?je watoto wetu mpaka mda huu wameadhirika vipi kisaikologia kwa kukosa elimu,kutembea umbali mrefu n.k
lema angekuwa amekosea kama asingetoa njia mbadala ambayo ni wanafunzi watafutiwe shule zingine wakati wahusika wakiangalia njia nyingine, kwa wale wanaosema amekosea ni wale wabinafsi ambao watoto wao hawasomi kwenye kayumba schools

Lema angekuja na utetezi jitihada alizofanya kuishauri serikali na kisha kushindikana hapo angekuwa na nafasi ya kuishauri serikali kupitia ushawishi wa baraza la madiwani kuchukua hatua. Sikubaliani na hatua ya Lema mwenyewe binafsi kufungua shule amevuka mipaka ya utendaji. Mbunge ni mshauri na mchukua maoni ya wananchi kupeleka serikalini na yupo kwenye baraza la kutunga sheria, mwenye kusimamia sheria ni vyombo vya dola na taasisi za serikalini. Tusitumie siasa kila sehemu ambayo kuna mantiki yake. Tuwe wakweli na kutumia akili wakati mwingine badala ya kile moyo ukipenda.
 
Sijui kama kiprotoko mbunge anayo amri ya kufunga shule. Lets see what will happen, lakini sidhani kama mbunge ana mamlaka ya kufunga shule. Itachekesha pale mkuu wa wilaya atakapokuja kuamrisha watoto waendelee na masomo hapohapo.

uyo dc akifanya ivyo usemavyo bila ya kufanya marekebisho kwanza,ataaibika,nna uhakika hawatorudi,pia atakuwa anaboresha kaburi la chama tu.
 
This is a joke. Where are the education officers? How can an MP close down a school? Kweli siasa za tanzania ni joke

Ivi we unadhani waziri asiejua hata tanzania imetokana na nini atakuwa na mda wa kujua ya huko?
 
Kuna urasimu mkubwa sana wa kupokea wanafunzi shule za sekondari hapa Arusha.
Inasikitisha mwanafunzi kasoma shule ya msingi kaloleni, kakosa, amefaulu eti amekosa nafasi Kaloleni Secondary kapangiwa Corona Secondary, huku wengine waliosoma maeneo mengine wakijazana Kaloleni.

Ni kweli kwamba tunahitaji watoto wetu wasome ili wapate elimu bora na siyo bora elimu. Lakini katika mazingira kama haya hakuna sababu ya kuwa na shule tena zinazogharamikiwa na serikali zikiwa katika mfumo kandamizi, hii inamaanisha serikali inafurahia watoto wa maskini kukosa elimu.

Big Up Lema............................ tunaomba ufanye kitu cha ziada ili hao watoto wapate masomo bora.
 
Back
Top Bottom