Lema asitisha wanafunzi kuendelea kusoma Korona Sec

Lema asitisha wanafunzi kuendelea kusoma Korona Sec

Wewe Masabo unasifia ujinga angalia na wewe usijeukaangukia kwa watu wasiochambua mambo.Lema ni sehemu ya baraza la madiwani wa jiji, shule j.amilikiwa na jiji wanatakiwa kuiboresha hiyo shule ni jiji ambapo Lema naye ni sehemu yao. Huyo diwani yupo kila siku wanaingia kwenye baraza hakuona hilo tatizo na shule ipo kwenye kata yake? Ina maana hata huwa hafanyi vikao vya WARDC? Na kama huwa anafanya huwa wanajadili nini kwani mratibu wa elimu.wa kata ni sehemu ya wajumbe pamoja na walimu wakuu wa shule. Halafu kama Afisa elimu sekondary alishauri yanunuliwe mabasi kama hatua ya kwanza ya kupunguza tatizo kwa dharura mpaka watakapojenga mabweni na baraza likakataa ambalo yeye Lema na diwani.wake ndiyo waamuzi nani alaumiwe? Hizi ni sifa tu za huyu mvuta bangi siku nyingi hakusikika kwenye vyombo vya habari sasa ameamuakuja na hii

Hoja za kuiboresha shule hiyo ilishapelekwa hata ukiangalia kwenye update utaona afisa elimu nae alishapeleka mapendekezo yakapigwa chini watu wanaangalia matumbo yao tu hawaangalii maisha ya watanzania lakini na kuhakikishia baada ya hatua hiyo ya lema kuchukuliwa watalifanyia kazi...
 
Hivi mnajua umbali wa 13km? Shule ina mwalimu 1? Mi naona lema alitumia busara zaidi kufanya alichofanya wala si kukurupuka. Nna uhakika hata uyo dc asingeruhusu mwanae kusoma hapo,ila kwa wengine sawa?
 
Kuna urasimu mkubwa sana wa kupokea wanafunzi shule za sekondari hapa Arusha.
Inasikitisha mwanafunzi kasoma shule ya msingi kaloleni, kakosa, amefaulu eti amekosa nafasi Kaloleni Secondary kapangiwa Corona Secondary, huku wengine waliosoma maeneo mengine wakijazana Kaloleni.

Ni kweli kwamba tunahitaji watoto wetu wasome ili wapate elimu bora na siyo bora elimu. Lakini katika mazingira kama haya hakuna sababu ya kuwa na shule tena zinazogharamikiwa na serikali zikiwa katika mfumo kandamizi, hii inamaanisha serikali inafurahia watoto wa maskini kukosa elimu.

Big Up Lema............................ tunaomba ufanye kitu cha ziada ili hao watoto wapate masomo bora.

Kuna wanafunzi wengi tu walioomba uhamisho kutoka Korona Secondari kuja Kaloleni mpaka afisa elimu akawa anashangaa maana anasema hizo shule zimejaa imkuwaje zina pata nafasi za wahamiaji...baada ya kutoa TZS 200,000/=
 
Hivi mnajua umbali wa 13km? Shule ina mwalimu 1? Mi naona lema alitumia busara zaidi kufanya alichofanya wala si kukurupuka. Nna uhakika hata uyo dc asingeruhusu mwanae kusoma hapo,ila kwa wengine sawa?
Nasikia wamepinga kama wanataka ifunguliwe na yeye DC apeleke mtoto wake pale...
 
This is a joke. Where are the education officers? How can an MP close down a school? Kweli siasa za tanzania ni joke
Wameshindwa kazi zao na wanaogopa kutoa maamzi kwa kuhofia ajira zao....ndiyo maana ambao hawaogopi ajira zao kuota majani wamechukua hatua...hata hivyo wakati maamzi hayo yana fikiwa maafisa unao wataka walikuwepo wakijinyea nyea tu...
 
Kuna wanafunzi wengi tu walioomba uhamisho kutoka Korona Secondari kuja Kaloleni mpaka afisa elimu akawa anashangaa maana anasema hizo shule zimejaa imkuwaje zina pata nafasi za wahamiaji...baada ya kutoa TZS 200,000/=

Swali ni inakuwaje mwanafunzi wa Kaloleni akose nafasi halafu hao wengine wanapata nafasi Kaloleni?
Nchi hii wizi kila mahali............... usanii mtupu..................... wizi mtupu!
 
Nashauri Lema aonyeshe mfano kutafuta eneo la karibu waanze ujenzi wa shule wananchi wa arusha wakitoa 1000 kwa wananchi 70000 mh atakua na milioni 70 zinatosha kabisa kuanza ujenzi + yeye akiongezea na kupata na wadau wengine shule itajengwa kwa haraka sana.
Arusha shule zipo za kutosha isipokuwa walifanya selection ndio hawakuzingatia maeneo wanayotoka wanafunzi. Mtoto amemaliza shule ya msingi Unga Ltd. unampeleka Korona akafanye nini? au mtoto kamaliza shule ya msingi Ngarenaro lakini tunaona wengine wamepangiwa kwenda kusoma Baraa. Hii si akili ni matope. hapa mjini tu kwa sasa shule hazina idadi.
 
Mkuu wa Wilaya ya Arusha Bw. John Mogella amesifia hatua zilizochukuliwa na Lema za kuonesha kuwa suala la shule hilo ni la dharura na kwamba hatua za dharura zinahitajika, hapa nanukuu sehemu ya kauli yake

"Tusiigeuze hoja hii kama ni matatizo ya mbunge na kuleta siasa, lakini ni wajibu kuwajibishana watendaji kutokana na uzembe, hata maji yamekatwa eti kwa kushindwa kulipa bili ya sh 300,000. Hii ni aibu kwa jiji, wakaguzi wa elimu siku zote walikuwa wapi hadi haya yote yanatokea?'' alihoji Mongela.

"Mimi nadhani japo wengine wanachukia Lema kushinda kesi yake, lakini nadhani Mungu ndiye alipanga hivyo, ili aje kufichua mambo haya, kwani sisi japo tungeyabaini lakini ingechukua muda mwingi,'' alisema Mongela.
 
Back
Top Bottom