LAPF, PSPF, PPF, GEPF, NSSF ipi ni bora katika kuwa mwanachama

LAPF, PSPF, PPF, GEPF, NSSF ipi ni bora katika kuwa mwanachama

PSPF ni best ikifuatiwa na LAPF, NSSF ni majanga utajuta, kama unabisha jiunge utanipa majibu

KAMA MNAFATILIA MASUALA HAYA KWA MAKINI MSNGEMCHAGULIA MFUKO KUANZIA JULAI 2014 NA KUENDELEA MTUMISHI/STAFF YEYOTE ANAYEJIUNGA NA MFUKO WOWOTE WA HIFADHI YA JAMII i.e PPF..NSSF..PSPF..LAPF n.k Formula ya kukokotoa mafao ni moja hakuna atakemzdi mwenzake mafao kwa sababu regulator wa mifuko /na wizara ya kazi na ajira wamesha harmonize formula na kuwa moja.....ila kwa watu walioajiriwa nyuma ya Julai 2014 mafao yatatofautiana....so zaid utakachopata labda ni mkopo wa nyumba i.e ppf..nssf lakni kuhusu mafao ni same kwa mifuko yote...kuhusu nssf kukwatwa 10% na mwajr kulipa 10% inategemea mfani ofs ninayofanya kazi uwe ppf..nssf..pspf etc mwajir anatulipia 15% na staff anachangia 5% na ni taasisi ya umma so inategemea upo wap
 
Usikurupuke kaka,soma uelewe sio unakimbilia ku reply.LAPF imeanzishwa 1944 as a provident fund ila 2008 wakatransform into a pension fund(tofautisha provident na pension fund) na muda wote huo since 1944 wamekuwa wakisajili wanachama
Sawa ilikuwa provident na ilikuwa limited kuchukua wanachama kutoka local government tu wakati PSPF yenyewe ilipewa wa central givernment including walimu so idadi hio kubwa ilichangiwa na walimu ambao ni wengi na hakukua na uhuru wa kuchagu so Pspf ilipata hao wanachama kutokana mfumo uliokewepo.
 
Asanteni mtoa topic na wachangiaji wote,

na mimi nimepata kitu hapa.
 
LAPF na PSPF wanatumia formula nzur ya pension..pia wana consider mshahara wa mwisho wkt NSSF wanachkua average salary ya previous 5 years..pia LAPF ukijiunga kadi unapewa hapoapo..wafanyakaz wao wakarim na wana kauli nzur..wa NSSF wana kiburi na maringo

Nssf wanakera fanyakaz wao tafikiri umenda kuomba Masada kumbe unafata chako.
 
Sio kweli boss kumbuka asilimia ya mifuko inakatwa kabla ya PAYE so ukikatwa asilimia ndogo PAYE inakuwa kubwa na kinyume chake kwahiyo hakuna unachoserve!

Hujui unachoongea wewe!

NAOMBA NITOE ELIMU YA BURE KWA WOTE HAPA ESPECIALLY WAAJILIWA WAPYA WANAOTAKA KUCHAGUA MFUKO WAKUJIUNGA NAO
—★——★——--★--————★—

★ Kwa sheria za sasa za mifuko ya hifadhi ya jamii yote nchini ni LAZIMA 20% ya mshahara wako uende kwenye mfuko uliojiunga nao.

Na hiyo 20% ya mshahara wako inayoenda kwenye mfuko wa hifadhi ya jamii huchangiwa na wewe (kama mwajiliwa) na mwajili wako.

>•Mfano mwajiliwa akitakiwa kuchangia 10% basi mwajili huchangia 10% iliyobakia.

Sasa, kwa Tanzania mifuko karibu yote ya hifadhi ya jamii (ISIPOKUWA LAPF) inalazimisha mwajiliwa kuchangia 10% na mwajili kuchangia 10%.....

LAPF mwajili huchangia 15% na mwajiliwa huchangia 05%...ndio maana waajili wengi hawaipendi LAPF kwakuwa inawapendelea WAAJILIWA nakuwabana WAAJILI.
---------------------------★----------------
Pia kutokana na ripoti ya mkaguzi na mthibiti wa maesabu ya serikali (CAG) LAPF umeonekana kuwa mfuko BORA kuliko mingine (PSPF,NSSF na PPF) na hivyo CAG na BODI YA UHASIBU (NBAA) waliupa tuzo ya kuwa mfuko BORA kwa miaka mitatu mfululizo yaani 2011,2012 na 2013.
——★--——★———★★———
Hivyobasi nawashauri mjiunge LAPF.
 
Nimeona watu wengi wanaulizia hili jambo kwa sasa. Wengi wao ni wale wana PCCB waliopo depo Morogoro kwenye mafunzo, naona mifuko hii imeenda kujipigia debe na kuwachanganya.
Binafsi nipo PSPF kwa sasa, hii ni baada ya kuajiriwa na serikali. Kabla ya hapo nilikuwa na NSSF nikiwa mwajiriwa wa taasisi binafsi. NSSF walinipa pesa nzuri (mwaka 2011) kama million 21 kwa miaka minne niliyokuwa ninafanya kazi private. Lakini pia nilikuwa nina mshahara mkubwa kwa huyo mwajiri wangu.
Nakumbuka PSPF ndio walikuwa wanatoa mafao makubwa sana, sijui shida ikaanzia wapi. Ila kwa sasa kwa uelewa wangu mdogo NSSF nahisi iko stable. Lakini bado siiamini hii mifuko. Inaweza ikapoteza pesa nyingi za wanachama kwa miradi wanayoibua kila kukicha na ufisadi mkubwa unaoambatana na hiyo miradi.
Lakini pia sioni mantiki ya nchi yetu ndogo kuwa na mifuko lukuki inayoshindana. Wangeupa kazi mfuko mmoja tu utekeleze yote yafanywayo na mifuko yote.

Mkuu mbona uliacha kazi sehemu ambayp kwa mahesabu ya nssf hiyo ya 21 millioni ni mshahara wa si chini ya 2.1 millioni? wengi husema ni greener pastures? swali je serikalini kuna mshahara mikubwa zaidi ya huko private? im just curious....
 
nimeangalia formula za mifuko yote apa tz. pspf is the best jiunge. ila usijaribu ppf formula yao is the worst difference kubwa sana na mifuko mingine.
 
Mifuko ya hifadhi ya jamii ni sawa tu,na kuchagua makampuni ya simu katika kutoa huduma;kwani zote zimekaa kimtegotego !
 
Mkuu mbona uliacha kazi sehemu ambayp kwa mahesabu ya nssf hiyo ya 21 millioni ni mshahara wa si chini ya 2.1 millioni? wengi husema ni greener pastures? swali je serikalini kuna mshahara mikubwa zaidi ya huko private? im just curious....

Uko sahihi mkuu. Nilikuwa ninapata take home inayozidi 2 million wakati naondoka kwenye hilo shirika. Ila niliamua kwenda serikalini ili niweze kusimamia miradi yangu. Private unakabwa sana. Nadhani kwa sasababu huwa siamini kama mshahara unaweza kukutoa kimaisha, ndio maana nilitaka kwenda sehemu ninapoweza kuendesha miradi yangu kwa urahisi zaidi, nikiwa huru.
 
Wachangiaji wamefika kuiweka kikangoni mfuko wa PSPF na LAPF. Vitega uchumi vya Mifuko hii vinaweza kuwa kigezo cha kukupa mwanga wa kuchagua Mfuko sahihi wa kujiunga. Unaweza pia kuangalia kigezo cha thamani ya Mifuko hiyo yaani PSPF na LAPF, na kama utaweza kupata taarifa za malipo ya wastaafu wao kwa mwaka 2013 au 2014 itakupa mwanga kujua ni Mfuko upi wa uhakika wa kujiunga nao.
 
Mifuko bora ni miwili tu PSPF na LAPF(wanatumia the same formula katika ukokotoaji mafao)ila kati ya hii miwili PSPF ndio mfuko mzuri sababu;
1/Wana experience ya muda mrefu ktk ku operate as a pension fund(1999) compared to LAPF ambao wame transform from PROVIDENT to PENSION FUND mwaka 2008.

2/PSPF wana ofisi kila mkoa wakati LAPF wana ofisi kati ya 6 tu Tanzania nzima

3/Mikopo ya nyumba PSPF ni baada ya miaka 5 tu wakati LAPF ni baada ya miaka 15

4/PSPF wanatoa mafao ya aina 12 wakati LAPF wanatoa mafao ya aina 6 tu

5/PSPF wana wanachama karibu 400,000 kwa mujibu wa takwimu za mwaka jana wakati LAPF ndo wanaitafuta 100,000

Wote hawa ni waoga!

Waajiri wengi hawapeleki michango, lakini bado wanashindwa kuwachukulia hatua!

Sheria zao zinawapa nguvu kuwatoza faini pamoja na kuwaburuza mahakamani waajiri wenye kiburi, lakini bado yapo magepu mengi kwenye statements za wafanyakazi!
 
Nakushauri ujiunge na LAPF. Mimi nilipostaafu nilipata jumla ya Tshs.163M. Siyo wasumbufu kabisa. Kama unastaafu kesho hela yako wanakuwekea leo na unaikuta kwenye Benki uliwaelekeza wakuwekee. Piga simu kwa mablangeti Na.0754299963, Ndugu Ndwata 0754924415 hawa ni wafanyakazi wa LAPF watu maakini sana na watakusaidia sana. LAPF ni mkombozi kwa wafanyakazi.

mkuu ulikuwa unafanya kazi gani
 
Hujui unachoongea wewe!

NAOMBA NITOE ELIMU YA BURE KWA WOTE HAPA ESPECIALLY WAAJILIWA WAPYA WANAOTAKA KUCHAGUA MFUKO WAKUJIUNGA NAO
—★——★——--★--————★—

★ Kwa sheria za sasa za mifuko ya hifadhi ya jamii yote nchini ni LAZIMA 20% ya mshahara wako uende kwenye mfuko uliojiunga nao.

Na hiyo 20% ya mshahara wako inayoenda kwenye mfuko wa hifadhi ya jamii huchangiwa na wewe (kama mwajiliwa) na mwajili wako.

>•Mfano mwajiliwa akitakiwa kuchangia 10% basi mwajili huchangia 10% iliyobakia.

Sasa, kwa Tanzania mifuko karibu yote ya hifadhi ya jamii (ISIPOKUWA LAPF) inalazimisha mwajiliwa kuchangia 10% na mwajili kuchangia 10%.....

LAPF mwajili huchangia 15% na mwajiliwa huchangia 05%...ndio maana waajili wengi hawaipendi LAPF kwakuwa inawapendelea WAAJILIWA nakuwabana WAAJILI.
---------------------------★----------------
Pia kutokana na ripoti ya mkaguzi na mthibiti wa maesabu ya serikali (CAG) LAPF umeonekana kuwa mfuko BORA kuliko mingine (PSPF,NSSF na PPF) na hivyo CAG na BODI YA UHASIBU (NBAA) waliupa tuzo ya kuwa mfuko BORA kwa miaka mitatu mfululizo yaani 2011,2012 na 2013.
——★--——★———★★———
Hivyobasi nawashauri mjiunge LAPF.

ndo maana sijawahi juta kujiunga LAPF hakika nitastaafu kwa Ufahari.
 
Back
Top Bottom