LAPF, PSPF, PPF, GEPF, NSSF ipi ni bora katika kuwa mwanachama

LAPF, PSPF, PPF, GEPF, NSSF ipi ni bora katika kuwa mwanachama

Mifuko bora ni miwili tu PSPF na LAPF(wanatumia the same formula katika ukokotoaji mafao)ila kati ya hii miwili PSPF ndio mfuko mzuri sababu;
1/Wana experience ya muda mrefu ktk ku operate as a pension fund(1999) compared to LAPF ambao wame transform from PROVIDENT to PENSION FUND mwaka 2008.

2/PSPF wana ofisi kila mkoa wakati LAPF wana ofisi kati ya 6 tu Tanzania nzima

3/Mikopo ya nyumba PSPF ni baada ya miaka 5 tu wakati LAPF ni baada ya miaka 15

4/PSPF wanatoa mafao ya aina 12 wakati LAPF wanatoa mafao ya aina 6 tu

5/PSPF wana wanachama karibu 400,000 kwa mujibu wa takwimu za mwaka jana wakati LAPF ndo wanaitafuta 100,000



kwa mbaaali naona picha
 
Hakuna mfuko wowote wa maana hapo. Kama kuna sheria ambayo haikilazimishi kujiunga ni bora usijiunge. Haiwezekani uchangie laki 3 leo na uje upewe laki 3 hiyo hiyo miaka 30 ijayo. Wote ni wezi tu
 
Hakuna mfuko wowote wa maana hapo. Kama kuna sheria ambayo haikilazimishi kujiunga ni bora usijiunge. Haiwezekani uchangie laki 3 leo na uje upewe laki 3 hiyo hiyo miaka 30 ijayo. Wote ni wezi tu

Sheria imewalazimisha watumishi wote kujiunga na mifuko ya pensheni.Katika hiyo mifuko miwili niliyokutajia ndio mifuko inayotumia the best formula ktk ukokotoaji mafao.Katika ukokotoaji Wanatumia mshahara wako wa mwisho uliostaafia ambao ndio mkubwa kuliko yote(wana assume huo ndio mshahara wako miaka yote uliyofanya kazi)kidogo utaona wanazingatia the TIME VALUE of money
 
Hawa wajamaa wako 6, naona umemsahau NHIF na wanasimamiwa na SSRA....Hiyo ni kwa manufaa ya wengine..

Asubuhi njema.
 
du hii mifuko ya pensheni ni utata sana aisee khaa
 
Unaposema PSPF na LAPF ndiyo the best una maana gani? Je wajua kuwa PSPF na LAPF wanapewa ruzuku Tsh 1bil na serikali kila mwaka ili iweze kulipa wastaafu wake? Je unajua siri ya PSPF kuwa na ukokotozi unaompa mstaafu mafao makubwa? Nikupe tuu kwa kifupi:
PSPF ulikuwa mfuko wa akiba kwa wafanyakazi wa serikali kuu (makatibu wakuu, wakuu wa idara). Wakati wa kuibadilisha PSPF kuwa mfuko wa pension(from a provident fund to a pension fund) makatibu wakuu wakijua huu ni mfuko wao, walijiwekea formula iliyowapendelea wao watakapo staafu.
Kwa upande wao NSSF na PPF, hawapati ruzuku kutoka serikalini, na ukifuatilia ni mifuko sustainable. PSPF na LAPF ina hatari ya kucollapse muda wowote.
 
Hakuna mfuko wowote wa maana hapo. Kama kuna sheria ambayo haikilazimishi kujiunga ni bora usijiunge. Haiwezekani uchangie laki 3 leo na uje upewe laki 3 hiyo hiyo miaka 30 ijayo. Wote ni wezi tu

ndugu, una uhakika kuwa unachochangia ndo kile kile unacholipwa kama mafao? fuatilia,sina hakika kama upo sahihi
 
Unaposema PSPF na LAPF ndiyo the best una maana gani? Je wajua kuwa PSPF na LAPF wanapewa ruzuku Tsh 1bil na serikali kila mwaka ili iweze kulipa wastaafu wake? Je unajua siri ya PSPF kuwa na ukokotozi unaompa mstaafu mafao makubwa? Nikupe tuu kwa kifupi:
PSPF ulikuwa mfuko wa akiba kwa wafanyakazi wa serikali kuu (makatibu wakuu, wakuu wa idara). Wakati wa kuibadilisha PSPF kuwa mfuko wa pension(from a provident fund to a pension fund) makatibu wakuu wakijua huu ni mfuko wao, walijiwekea formula iliyowapendelea wao watakapo staafu.
Kwa upande wao NSSF na PPF, hawapati ruzuku kutoka serikalini, na ukifuatilia ni mifuko sustainable. PSPF na LAPF ina hatari ya kucollapse muda wowote.

real? usifanye watu waka-collapse kabla ya mifuko yenyewe ki-collapse
 
Habari Wakuu, Naomba kufahamu upi ni mfuko mzuri kujiunga kama mwanachama (na sio kuwa muajiriwa wa mfuko). Kwa maana nyingine kama mtu kaajiriwa sehemu fulani na akapewa uhuru wa kuwa mwanachama wa mfuko wa bima mmojawapo je mfuko upi wa bima ni mzuri na una manufaa kwa huyo muajiriwa..????

bob Pspf ndo mpango mzima hyo mifuko mingine majanga tu
 
real? Usifanye watu waka-collapse kabla ya mifuko yenyewe ki-collapse

the man is realistic 100%. Hii ni siri ya viongozi na wanalifahamu hilo japo hawalisemi wazi wazi. Cag report 2011/12 na actuarial reports zote zilitahadharisha kuwa pspf haiko sustainable kumeet members liabilities kama ni mfuatiliaji wa mambo ya social security funds hapa nchini.
 
Unaposema PSPF na LAPF ndiyo the best una maana gani? Je wajua kuwa PSPF na LAPF wanapewa ruzuku Tsh 1bil na serikali kila mwaka ili iweze kulipa wastaafu wake? Je unajua siri ya PSPF kuwa na ukokotozi unaompa mstaafu mafao makubwa? Nikupe tuu kwa kifupi:
PSPF ulikuwa mfuko wa akiba kwa wafanyakazi wa serikali kuu (makatibu wakuu, wakuu wa idara). Wakati wa kuibadilisha PSPF kuwa mfuko wa pension(from a provident fund to a pension fund) makatibu wakuu wakijua huu ni mfuko wao, walijiwekea formula iliyowapendelea wao watakapo staafu.
Kwa upande wao NSSF na PPF, hawapati ruzuku kutoka serikalini, na ukifuatilia ni mifuko sustainable. PSPF na LAPF ina hatari ya kucollapse muda wowote.


Analysis niliyoifanya kutokana na mada hii ni kwamba wengi wanasema PSPF na LAPF wako vizuri ila PSPF ndio wako vizuri zaidi. Jambo linalonotatiza ni kwamba CAG alishawahi hutoa report kuwa PSPF ilikua katika hali mbaya hata inaweza kushindwa kulipa mafao ya wanachama wake.. I really dont understand this.
 
Analysis niliyoifanya kutokana na mada hii ni kwamba wengi wanasema PSPF na LAPF wako vizuri ila PSPF ndio wako vizuri zaidi. Jambo linalonotatiza ni kwamba CAG alishawahi hutoa report kuwa PSPF ilikua katika hali mbaya hata inaweza kushindwa kulipa mafao ya wanachama wake.. I really dont understand this.

Ni hivi: kama PSPF wataendelea kulipa mafao kwa wastaafu wake kwa ukokotozi walionao sasa, basi hawatadumu wata filisika kwa sababu wanachokusanya hakikaribiani hata kidogo na wanacholipa. Kwa sasa PSPF inategemea ruzuku ya serikali kulipa pension, siku hiyo ruzuku ikikosekana, mtajuta.
 
Mifuko bora ni miwili tu PSPF na LAPF(wanatumia the same formula katika ukokotoaji mafao)ila kati ya hii miwili PSPF ndio mfuko mzuri sababu;
1/Wana experience ya muda mrefu ktk ku operate as a pension fund(1999) compared to LAPF ambao wame transform from PROVIDENT to PENSION FUND mwaka 2008.

2/PSPF wana ofisi kila mkoa wakati LAPF wana ofisi kati ya 6 tu Tanzania nzima

3/Mikopo ya nyumba PSPF ni baada ya miaka 5 tu wakati LAPF ni baada ya miaka 15

4/PSPF wanatoa mafao ya aina 12 wakati LAPF wanatoa mafao ya aina 6 tu

5/PSPF wana wanachama karibu 400,000 kwa mujibu wa takwimu za mwaka jana wakati LAPF ndo wanaitafuta 100,000

Kama michango yangu jumla ni milioni kumi,je fao langu kujitoa kwa kila mfuko itakuwa kiasi gani? kwa mifuko ifuaatayo
  • PPF
  • NSSF
  • PSPF
  • LAPF
  • GEPF
 
Asikudanganye MTU.....baada ya kupata semina ya nguvu kuusu mifuko ya hifadhi ya jamii, kuusu uwezo wao wakiutendaji na kadhalika. I come to agree that L.A.P.F wako juu vibaya mno...
 
Unaposema PSPF na LAPF ndiyo the best una maana gani? Je wajua kuwa PSPF na LAPF wanapewa ruzuku Tsh 1bil na serikali kila mwaka ili iweze kulipa wastaafu wake? Je unajua siri ya PSPF kuwa na ukokotozi unaompa mstaafu mafao makubwa? Nikupe tuu kwa kifupi:
PSPF ulikuwa mfuko wa akiba kwa wafanyakazi wa serikali kuu (makatibu wakuu, wakuu wa idara). Wakati wa kuibadilisha PSPF kuwa mfuko wa pension(from a provident fund to a pension fund) makatibu wakuu wakijua huu ni mfuko wao, walijiwekea formula iliyowapendelea wao watakapo staafu.
Kwa upande wao NSSF na PPF, hawapati ruzuku kutoka serikalini, na ukifuatilia ni mifuko sustainable. PSPF na LAPF ina hatari ya kucollapse muda wowote.

Hapana mkuu PSPF ni kwa watumishi wote(walimu,madr,n.k) na sio makatibu wakuu,
 
habari wakuu, naomba kufahamu upi ni mfuko mzuri kujiunga kama mwanachama (na sio kuwa muajiriwa wa mfuko). Kwa maana nyingine kama mtu kaajiriwa sehemu fulani na akapewa uhuru wa kuwa mwanachama wa mfuko wa bima mmojawapo je mfuko upi wa bima ni mzuri na una manufaa kwa huyo muajiriwa..????

ppf,the best
 
Mifuko bora ni miwili tu PSPF na LAPF(wanatumia the same formula katika ukokotoaji mafao)ila kati ya hii miwili PSPF ndio mfuko mzuri sababu;
1/Wana experience ya muda mrefu ktk ku operate as a pension fund(1999) compared to LAPF ambao wame transform from PROVIDENT to PENSION FUND mwaka 2008.

2/PSPF wana ofisi kila mkoa wakati LAPF wana ofisi kati ya 6 tu Tanzania nzima

3/Mikopo ya nyumba PSPF ni baada ya miaka 5 tu wakati LAPF ni baada ya miaka 15

4/PSPF wanatoa mafao ya aina 12 wakati LAPF wanatoa mafao ya aina 6 tu

5/PSPF wana wanachama karibu 400,000 kwa mujibu wa takwimu za mwaka jana wakati LAPF ndo wanaitafuta 100,000

pspf ni wezi sana mimi ni shuhuda baba alikuwa askali alifanya kazi kwa zaidi ya miaka 25 cha ajabu alipokuja kustaafu alipewa 5ml, baada ya kufuatilia wakajifanya walikosea wakamuongeza kama 1.2ml sasa hiki ni kiinua mgongo gani au upuuz then wanatoa vijihela kila baada ya miez mitatu ambavyo hata chumv huwez nunua ili kufikia miezi mitatu ijayo ili upate tena. Yaani kwaasira nilimwambia mzee akaifunge na akaunti yenyewe nitampa tu ntakachopata mimi mwanae. Yani mtu anapewa chini ya elfu 70 kila baada ya miez mitatu
 
Back
Top Bottom