LAPF, PSPF, PPF, GEPF, NSSF ipi ni bora katika kuwa mwanachama

LAPF, PSPF, PPF, GEPF, NSSF ipi ni bora katika kuwa mwanachama

Mifuko bora ni miwili tu PSPF na LAPF(wanatumia the same formula katika ukokotoaji mafao)ila kati ya hii miwili PSPF ndio mfuko mzuri sababu;
1/Wana experience ya muda mrefu ktk ku operate as a pension fund(1999) compared to LAPF ambao wame transform from PROVIDENT to PENSION FUND mwaka 2008.

2/PSPF wana ofisi kila mkoa wakati LAPF wana ofisi kati ya 6 tu Tanzania nzima

3/Mikopo ya nyumba PSPF ni baada ya miaka 5 tu wakati LAPF ni baada ya miaka 15

4/PSPF wanatoa mafao ya aina 12 wakati LAPF wanatoa mafao ya aina 6 tu

5/PSPF wana wanachama karibu 400,000 kwa mujibu wa takwimu za mwaka jana wakati LAPF ndo wanaitafuta 100,000

Ahsante kwa uchambuzi mzr mkuu. Je Mwanachama wa mfuko mf NSSF anaweza kuhahama mfuko na kwenda mfano, PSPF bila ya kuacha kazi na bila ya athari yoyote ktk michango yake na mafao yake?
 
Habari Wakuu, Naomba kufahamu upi ni mfuko mzuri kujiunga kama mwanachama (na sio kuwa muajiriwa wa mfuko). Kwa maana nyingine kama mtu kaajiriwa sehemu fulani na akapewa uhuru wa kuwa mwanachama wa mfuko wa bima mmojawapo je mfuko upi wa bima ni mzuri na una manufaa kwa huyo muajiriwa..????

Huruhusiwi kuhama ukisha jiunga labda kama utaweza kujiunga Mara mbili inaruhusiwa.
 
LAPF inasifiwa sana,sijajuwa huduma zao zikoje.mfano pindi unavyotaka kuchukuwa michango yako je hawana usumbufu?
 
naomba msikilize leo tar 29/1/ 2015 bunge au pitieni ripot ya mifukoo ya jamii bunge
 
Mwenyekiti wa PAC anaipa promo LAPF bungen..hii inamanisha nn ?
 
Kama uko serikalini nakushauri jiunge LAPF kama sekta binafsi basi jiunge PPF. binafsi nimetumia NSSF na PPF, PPF wako vizuri, database yao iko poa ni rahisi kufatilia michango yako online kwani si wavivu kuupdate miamala ya michango na pia wakati wa kuchukua michango yako hawana longolongo labda kasoro iwe kwa mwajiri wako.
 
nimeangalia formula za mifuko yote apa tz. pspf is the best jiunge. ila usijaribu ppf formula yao is the worst difference kubwa sana na mifuko mingine.
Mkuu inaonekana hujui unachoongea. Sasa hivi ssra ilisha harmonise hormula. Formula ni moja kwa mifuko yote
 
PSPF.. wanakera sana unapostaafu.... Mfano Mimi nimestaafu mwezi wa Tisa mwaka jna lakin hadi sasa cjapata mafao yangu...

Juzi wamedai Cheq yangu imekamilika toka tareh 5january lakin had sasa cjapta kiinua mgongo changu..

LAPF unastaafu mwez ujao unapewa chako..

Hawa wenzetu wamebweteka mno
 
Naomba msaada na kwa sisi ambao tupp secta binafsi tunanufaika vp na hii mifuko??? Je wanaruhusu kuwekeza kwa hiari??? Msaada tafadhali

yap kuna huo utaratibu wa kuchanga kwa hiari! Kama siku ukihama mwajiri waweza badilisha mfuko! Ila kama ukiendelea hapo n ngumu. Kuchangia kwa hiari ni kuwa utatoa 20% zote wewe mwenyewe!
 
Naomba msaada na kwa sisi ambao tupp secta binafsi tunanufaika vp na hii mifuko??? Je wanaruhusu kuwekeza kwa hiari??? Msaada tafadhali

yap kuna huo utaratibu wa kuchanga kwa hiari! Kama siku ukihama mwajiri waweza badilisha mfuko! Ila kama ukiendelea hapo n ngumu. Kuchangia kwa hiari ni kuwa utatoa 20% zote wewe mwenyewe!
LAPF ndo baba lao!
 
Je mwanachama anaruhusiwa kuhama mfuko mmoja kwenda mwingine? Kama NDIO taratibu ni zipi? Na je apata haki (stahiki) zake zote? Kama HAPANA, kwa nini?
 
hello senior,
natumaini u mzma wa afya kbs. Napenda kukufhmish kua kwa upande wng naona kua mfuko wa pspf upo vizur kwan hata mashrt yake ni bora zaid au km c huo bac jiunge na NSSF. Ahsante
 
PSPF ni Mfuko unao tapeli fedha za Watumishi wa UMMA, mfano inatoa mkopo wa nyumba badala ya kutoa mkopo wa Fedha ili mwanachama aamue matumizi ya fedha yake, hakuna mkopo wa elimu kwa watumishi wa Umma, mwanachama anaruhusiwa kuchukua mafao yake anapo fikia miaka55 kabla ya kustaafu dakika za kifo! Huu ni utapeli hakuna nia njema ya kumsaidia mtumishi Bali ni utapeli tu
 
Ppf mfuko bora mtu ukichangia miaka 10 umequalify kuwa pensionable ila Nssf mpk 15 years ni sheeda angalieni wakati wa kuchagua mfuko
 
Usidate na majengo angalieni quality ya service kwa wanachama
 
i dont know much about other pension funds.... mimi ni mwanachama wa pspf na NAKUSHAURI usiuingie huu mfuko
We jamaa mjanja sana yani kwakuwa wewe ni mwana chama unamshawishi na jamaa aingie huko ili ikila kwako ile na kwake...... Anyway mimi nadhani LAPF ni bora zaidi. Mwaka 2012 PSPF iliyumba nusura ifilisike, Pia kwa mujibu wa Z. Kabwe LAPF ni mfuko unaokopesha kwa akili kwani serikali ina tendence ya kukopa fedha toka ktk mifuko hii na hailipi kwa muda hivyo kusababisha hali ngumu kwa baadhi ya mifuko. Kwaupande wa LAPF wenyewe ni wajanja, sasa muulize Mh Zitto akwambie ujanja wao uko wapi.
 
Habari za jioni wanaJF,

Naombeni msaada nataka kujua upi ni mfuko bora kati ya NSSF, PPF, PSPF na LAPF kwa anayejua.

Natanguliza shukrani zangu za dhati!
 
Back
Top Bottom