TANZIA Lala salama Padre Felician V. M. Nkwera

TANZIA Lala salama Padre Felician V. M. Nkwera

mama D

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Posts
20,458
Reaction score
36,481
Lala salama mtumishi wa Mungu aliye hai.

Nilichojifunza kwako ni kwamba Mungu wetu hawekewi mipaka, yeye humpa karama amtakaye kwa sifa na utukufu wake.

Felician V. M. Nkwera​


Felician Venant Nkwera (alizaliwa Luilo, leo katika Wilaya ya Ludewa, mkoa wa Njombe[1], 28 Aprili 1936 (umri 89)) ni padri aliyetengwa na Kanisa Katoliki [2] na mwandishi nchini Tanzania.
Felician V. M. Nkwera
Amezaliwa28 Aprili 1936 (umri 89)
Lwilo
NchiTanzania
MakaziRiverside, Dar es salaam
Anafahamika kwaPadri Mwasisi wa Kituo Cha Maombezi cha mAma Bikira Maria

Maisha yake​

Wazazi wa Padri Nkwera walikuwa ni Venant Nkwera (baba) na Emmaculata Mhagama (mama).

Alipata upadirisho mwaka 1968 akaanza huduma ya maombezi akiwa bado padri kijana mkoani Tabora na baadaye kuhamia jijini Dar es Salaam. Ni huduma ambayo imemfanya awe kwenye mgogoro mkubwa na jimbo alilokuwa akilihudumia wakati huo; mgogoro huo ukafika makao makuu ya Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania na baadaye Roma.

Ni huduma ambazo wenye imani wamekuwa wakikiri kwa kinywa na maandishi kwamba wameponywa huku rozari, maji ya baraka na sala vikiwa ndio msingi mkuu wa maombi yaliyopelekea kuponywa huko. Shuhuda za uponywaji wa wagonjwa zinaandikwa ama kusimuliwa na wahusika wenyewe.[3]

Muda mrefu umepita tangu Padri Nkwera asimamishwe kuhudumia Kanisa. Baadhi wanakosoa huduma hizi za maombezi, hasa wakiangazia namna sakata hili lilivyoanza. Baadhi wanaangalia sababu kuu ni ukaidi, huku wakiainisha bayana kwamba Padri Nkwera hakuwa mtii kwa aliyekuwa kiongozi wake kwa wakati huo alipokuwa akilihudumia Jimbo Katoliki la Njombe na zaidi hakutii maamuzi na maelekezo yaliyotolewa na viongozi wake wakubwa yaani maaskofu, Baraza la Maaskofu na hata Kardinali Polycarp Pengo kwa wakati huo.[4]

Kesi mahakamani​

Padri Felician V. Nkwera amekuwa na kesi nyingi mahakamani huku baadhi ya waumini au wafuasi wake pia wakiwa na kesi zenye sura tofautitofauti.

Vitabu na machapisho yake​

  1. Tumbuizo la jioni (1968)[5]
  2. Johari Ndogo (1979)
  3. Sarufi na Fasihi Sekondari na Vyuo (1979)[6]
  4. Kiswahili Sekondari na Vyuo (1979)
  5. Maana na Lengo la Adhabu ya Kifungo (1987)[7]
  6. Tamrin za Fasihi Simulizi, Secondary na Vyuo (1998) [8]

Screenshot_20250509_082230_Instagram.jpg



CC Sky Eclat
Mwamba amelala Huduma za Fr Felician Nkwera bado zinaendelea?



UPDATES
Mwili wa Padri Felician Nkwera unatarajiwa kuzikwa Jumamosi Mei 18, 2025 katika kituo chake cha Maombezi kilichopo Ubungo jijini Dar es Salaam


 
Huyu ndiye yule alipata misukosuko kwa kusali kama walokole na pia aliandika kitabu kilichotumika mashuleni miaka ya 1980s?
Ni Mwasisi wa Kituo Cha Maombezi cha mama Bikira Maria na padri aliyetengwa na Kanisa Katoliki na mwandishi nchini Tanzania.
Hebu tiririka zaidi kwa 3D (mapana marefu na kina) mama D
 
Kwanini alitengwa??
Hebu tiririka zaidi kwa 3D (mapana marefu na kina) mama D
Felician Venant Nkwera (alizaliwa Luilo, leo katika Wilaya ya Ludewa, mkoa wa Njombe[1], 28 Aprili 1936 (umri 89)) ni padri aliyetengwa na Kanisa Katoliki [2] na mwandishi nchini Tanzania.
Felician V. M. Nkwera
Amezaliwa28 Aprili 1936 (umri 89)
Lwilo
NchiTanzania
MakaziRiverside, Dar es salaam
Anafahamika kwaPadri Mwasisi wa Kituo Cha Maombezi cha mAma Bikira Maria

Maisha yake​

Wazazi wa Padri Nkwera walikuwa ni Venant Nkwera (baba) na Emmaculata Mhagama (mama).

Alipata upadirisho mwaka 1968 akaanza huduma ya maombezi akiwa bado padri kijana mkoani Tabora na baadaye kuhamia jijini Dar es Salaam. Ni huduma ambayo imemfanya awe kwenye mgogoro mkubwa na jimbo alilokuwa akilihudumia wakati huo; mgogoro huo ukafika makao makuu ya Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania na baadaye Roma.

Ni huduma ambazo wenye imani wamekuwa wakikiri kwa kinywa na maandishi kwamba wameponywa huku rozari, maji ya baraka na sala vikiwa ndio msingi mkuu wa maombi yaliyopelekea kuponywa huko. Shuhuda za uponywaji wa wagonjwa zinaandikwa ama kusimuliwa na wahusika wenyewe.[3]

Muda mrefu umepita tangu Padri Nkwera asimamishwe kuhudumia Kanisa. Baadhi wanakosoa huduma hizi za maombezi, hasa wakiangazia namna sakata hili lilivyoanza. Baadhi wanaangalia sababu kuu ni ukaidi, huku wakiainisha bayana kwamba Padri Nkwera hakuwa mtii kwa aliyekuwa kiongozi wake kwa wakati huo alipokuwa akilihudumia Jimbo Katoliki la Njombe na zaidi hakutii maamuzi na maelekezo yaliyotolewa na viongozi wake wakubwa yaani maaskofu, Baraza la Maaskofu na hata Kardinali Polycarp Pengo kwa wakati huo.[4]

Kesi mahakamani​

Padri Felician V. Nkwera amekuwa na kesi nyingi mahakamani huku baadhi ya waumini au wafuasi wake pia wakiwa na kesi zenye sura tofautitofauti.

Vitabu na machapisho yake​

  1. Tumbuizo la jioni (1968)[5]
  2. Johari Ndogo (1979)
  3. Sarufi na Fasihi Sekondari na Vyuo (1979)[6]
  4. Kiswahili Sekondari na Vyuo (1979)
  5. Maana na Lengo la Adhabu ya Kifungo (1987)[7]
  6. Tamrin za Fasihi Simulizi, Secondary na Vyuo (1998) [8]
 
Felician Venant Nkwera (alizaliwa Luilo, leo katika Wilaya ya Ludewa, mkoa wa Njombe[1], 28 Aprili 1936 (umri 89)) ni padri aliyetengwa na Kanisa Katoliki [2] na mwandishi nchini Tanzania.
Felician V. M. Nkwera
Amezaliwa28 Aprili 1936 (umri 89)
Lwilo
NchiTanzania
MakaziRiverside, Dar es salaam
Anafahamika kwaPadri Mwasisi wa Kituo Cha Maombezi cha mAma Bikira Maria

Maisha yake​

Wazazi wa Padri Nkwera walikuwa ni Venant Nkwera (baba) na Emmaculata Mhagama (mama).

Alipata upadirisho mwaka 1968 akaanza huduma ya maombezi akiwa bado padri kijana mkoani Tabora na baadaye kuhamia jijini Dar es Salaam. Ni huduma ambayo imemfanya awe kwenye mgogoro mkubwa na jimbo alilokuwa akilihudumia wakati huo; mgogoro huo ukafika makao makuu ya Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania na baadaye Roma.

Ni huduma ambazo wenye imani wamekuwa wakikiri kwa kinywa na maandishi kwamba wameponywa huku rozari, maji ya baraka na sala vikiwa ndio msingi mkuu wa maombi yaliyopelekea kuponywa huko. Shuhuda za uponywaji wa wagonjwa zinaandikwa ama kusimuliwa na wahusika wenyewe.[3]

Muda mrefu umepita tangu Padri Nkwera asimamishwe kuhudumia Kanisa. Baadhi wanakosoa huduma hizi za maombezi, hasa wakiangazia namna sakata hili lilivyoanza. Baadhi wanaangalia sababu kuu ni ukaidi, huku wakiainisha bayana kwamba Padri Nkwera hakuwa mtii kwa aliyekuwa kiongozi wake kwa wakati huo alipokuwa akilihudumia Jimbo Katoliki la Njombe na zaidi hakutii maamuzi na maelekezo yaliyotolewa na viongozi wake wakubwa yaani maaskofu, Baraza la Maaskofu na hata Kardinali Polycarp Pengo kwa wakati huo.[4]

Kesi mahakamani​

Padri Felician V. Nkwera amekuwa na kesi nyingi mahakamani huku baadhi ya waumini au wafuasi wake pia wakiwa na kesi zenye sura tofautitofauti.

Vitabu na machapisho yake​

  1. Tumbuizo la jioni (1968)[5]
  2. Johari Ndogo (1979)
  3. Sarufi na Fasihi Sekondari na Vyuo (1979)[6]
  4. Kiswahili Sekondari na Vyuo (1979)
  5. Maana na Lengo la Adhabu ya Kifungo (1987)[7]
  6. Tamrin za Fasihi Simulizi, Secondary na Vyuo (1998) [8]
Asante sana mama D
 
Ni huduma ambazo wenye imani wamekuwa wakikiri kwa kinywa na maandishi kwamba wameponywa huku rozari, maji ya baraka na sala vikiwa ndio msingi mkuu wa maombi yaliyopelekea kuponywa huko. Shuhuda za uponywaji wa wagonjwa zinaandikwa ama kusimuliwa na wahusika wenyewe.[3]
Ina maana kanisa lilikuwa against uponyaji?
Je lilinufaika na nini kwa waumini kuishi katika mateso?
 
Ni Mwasisi wa Kituo Cha Maombezi cha mama Bikira Maria na padri aliyetengwa na Kanisa Katoliki na mwandishi nchini Tanzania.
Alitengwa kwa sababu ya kufanya huduma ya maombezi??
Umeandika kwanba alikuwa na kesi nyingi, unaweza fafanua kiasi kesi zilihusu nini (nimeshangaa padri kuwa na kesi mahakamani, anashtaki ama anashtakiwa ~ kwa nini)
 
Ina maana kanisa lilikuwa against uponyaji?
Je lilinufaika na nini kwa waumini kuishi katika mateso?

DIni na madhehebu mengi huongozwa kwa sheria zilizowekwa na wanadamu. Sheria hizo hazitoi nafasi kwa roho mtakatifu kufanya kazi kupitia kanisa.

Na mbaya zaidi hakuna utaratibu wa kiroho kupokea karama mpya zinazoinuliwa na Mungu kila siku zaidu kinachofuatwa ni sheria za wanadamu.

Na hicho ndicho kilichotokea kwa Fr Nkwera. Ila alisimama na imani akamshika Mungu wake

Warumi 8
14 Kwa kuwa wote wanaoongozwa na Roho wa Mungu, hao ndio wana wa Mungu.

15 Kwa kuwa hamkupokea tena roho wa utumwa iletayo hofu; bali mlipokea roho ya kufanywa wana, ambayo kwa hiyo twalia, Aba, yaani, Baba.

16 Roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu, ya kuwa sisi tu watoto wa Mungu;

17 na kama tu watoto, basi, tu warithi; warithi wa Mungu, warithio pamoja na Kristo; naam, tukiteswa pamoja naye ili tupate na kutukuzwa pamoja naye.

18 Kwa maana nayahesabu mateso ya wakati huu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu.
 
Alitengwa kwa sababu ya kufanya huduma ya maombezi??
Umeandika kwanba alikuwa na kesi nyingi, unaweza fafanua kiasi kesi zilihusu nini (nimeshangaa padri kuwa na kesi mahakamani, anashtaki ama anashtakiwa ~ kwa nini)
Madhehebu mengi hasa haya ya Katoliki, Anglican na Lutheran hayataki wokovu, yaani hayataki maombi, ukifanya maombi yanataka sheria zao kama litrugia, unatengwa na kanisa ukifanya hayo na hii ndio sababu wahubiri wengi wameamua kuacha Madhehebu na kuanzisha makanisa yao...
 
Back
Top Bottom