MWANANCHI
Monday, 22 November 2010 20:34
MWENYEKITI wa Umoja wa Wanawake wa Chadema, Leticia Musori amehamia chama cha NCCR-Mageuzi huku akikiponda chama chake cha zamani kwa madai kuwa kimejaa udini, ukabila na ubinafsi. Musori amedai kuwa amechukua uamuzi huo baada ya kutofautiana na viongozi wa juu wa chama hicho, akiwemo mwenyekiti Freeman Mbowe, katibu mkuu Dk Willibrod Slaa na Tundu Lissu kuhusu uteuzi wa wabunge wa viti maalum, akisema kuwa baadhi ya watu wenye sifa walienguliwa.
Suala la viti maalum lilikuwa na utata mkubwa ndani ya Chadema kabla ya uchaguzi mkuu na kusababisha viongozi watofautiane, lakini mwishoni uongozi wa juu walikubaliana kumtafuta mtaalamu ambaye alitengeneza vigezo na sifa ambazo zilitumika kupata wabunge wa viti maalum, kikiwemo kigezo muhimu cha elimu, uzoefu na kuthubutu kugombea ubunge majimboni. Kwa mujibu wa mchanganuo huo wa kupata wabunge wa viti maalum, Musori alikuwa amepata alama za chini ambazo zingeweza kumpa ubunge tu iwapo Chadema ingefanya vizuri zaidi kwenye uchaguzi mkuu.