Kwenye hili FIFA wanatumia vigezo gani?

Kwenye hili FIFA wanatumia vigezo gani?

Tangopori

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2012
Posts
1,628
Reaction score
1,290
Napenda kujua FIFA wanatumia vigezo gani kuchagua idadi ya timu kwa kila bara!
Ukiangalia Africa kuna nchi zaidi ya 50 ila zinachaguliwa timu tano!
Ulaya sina uhakika na idadi yao ila zinachaguliwa 12 teams America Asia na kwingineko as well!

My question is wanatumiaga vigezo gani? Kwa nini ulaya ziwe 12 na Africa ziwe tano?
 
Napenda kujua FIFA wanatumia vigezo gani kuchagua idadi ya timu kwa kila bara!
Ukiangalia Africa kuna nchi zaidi ya 50 ila zinachaguliwa timu tano!
Ulaya sina uhakika na idadi yao ila zinachaguliwa 12 teams America Asia na kwingineko as well!

My question is wanatumiaga vigezo gani? Kwa nini ulaya ziwe 12 na Africa ziwe tano?

Hili ni suala la kihistoria,kumbuka world cup za mwanzoni zilikuwa zinashirikisha timu za Europe na bara america,baadae kidogo kidogo zikaanza kuingia timu za mabara mengine.Afrika mwanzoni hatukuweza kushiriki kwa kuwa tulikuwa makoloni ya wakubwa (Tanzania tulijiunga FIFA mwaka 1964).Jinsi wanachama wa FIFA walivyoongezeka na nafasi za ushiriki WC ziliongezeka lakini katika kuongeza idadi ya ushiriki FIFA pia wamekuwa wakiangalia quality kwa maana ya ubora wa timu (mwaka 1974 Afrika tuliwakilishwa na Zaire(DRC) ikafungwa 9-0 na Yugoslavia (tumetoka mbali),mwaka 1982 Spain WC Algeria hatua ya makundi ilimfunga Germany 2-1.
Kwa hiyo unaweza kuona jinsi mpira ngazi ya mabara unavyokua na nafasi za ushiriki fainali zinaongezeka.Kiwango cha Aljeria na Nigeria WC hii kitatusaidia kujenga hoja ya Afrika kuongezewa timu WC.
 
Hili ni suala la kihistoria,kumbuka world cup za mwanzoni zilikuwa zinashirikisha timu za Europe na bara america,baadae kidogo kidogo zikaanza kuingia timu za mabara mengine.Afrika mwanzoni hatukuweza kushiriki kwa kuwa tulikuwa makoloni ya wakubwa (Tanzania tulijiunga FIFA mwaka 1964).Jinsi wanachama wa FIFA walivyoongezeka na nafasi za ushiriki WC ziliongezeka lakini katika kuongeza idadi ya ushiriki FIFA pia wamekuwa wakiangalia quality kwa maana ya ubora wa timu (mwaka 1974 Afrika tuliwakilishwa na Zaire(DRC) ikafungwa 9-0 na Yugoslavia (tumetoka mbali),mwaka 1982 Spain WC Algeria hatua ya makundi ilimfunga Germany 2-1.
Kwa hiyo unaweza kuona jinsi mpira ngazi ya mabara unavyokua na nafasi za ushiriki fainali zinaongezeka.Kiwango cha Aljeria na Nigeria WC hii kitatusaidia kujenga hoja ya Afrika kuongezewa timu WC.

Nashukuru sana ndugu Jamal Malinzi
leo kuna mtu kaniambia eti Ghana ingeingia nusu fainali 2010 Africa tungeongezewa timu WC hii!
Kuna ukweli wowote kwenye hili?
 
Last edited by a moderator:
Nashukuru sana ndugu Jamal Malinzi
leo kuna mtu kaniambia eti Ghana ingeingia nusu fainali 2010 Africa tungeongezewa timu WC hii!
Kuna ukweli wowote kwenye hili?

Si kweli hata kidogo,mjadala wa bara lipi liongezewe nafasi WC finals na bara lipi lipunguziwe nafasi unaendelea.Si mjadala mwepesi kwa sababu zaidi za kibiashara hasa za matangazo ya TV.
 
Last edited by a moderator:
Sipati picha tz ingeenda brazil sijui ingekuwaje!!? maana siioni timu hata ya kutokanae sare.
 
Si mfuatiliaji mzuri wa maswala ya michezo kwa ujumla, lakini nimekuwa nikijiuliza mbona sijawahi kusikia timu yetu ikicheza tombe la dunia?Asante.
 
hatuna mandalizi sisi longolongo tu......vipaji vya vijana vinapotea tu
 
Tombe la dunia kwa kweli haijawahi kucheza na haitawah kucheza tombe la dunia, labda kombe la dunia itacheza.
 
"tombe" nyinyi ndio mmeona swali la msingi si ndio.., sasa pastor naona jibu lako umelipata.., yaan akili za ki-mbwa kama hizi ndio zinazosababisha tusiende kwenye hiyo world cup..., hua tunaacha kushughulikia maswala ya msingi kwenye soccer yetu badala yake tunahangaika na siasa za mpira.., mara rage.., mara wambura.., yaan shida tu. By the way anaetaka kuona watu wanavyocheza 'Tombe' ani-pm. stupid!
 
"tombe" nyinyi ndio mmeona swali la msingi si ndio.., sasa pastor naona jibu lako umelipata.., yaan akili za ki-mbwa kama hizi ndio zinazosababisha tusiende kwenye hiyo world cup..., hua tunaacha kushughulikia maswala ya msingi kwenye soccer yetu badala yake tunahangaika na siasa za mpira.., mara rage.., mara wambura.., yaan shida tu. By the way anaetaka kuona watu wanavyocheza 'Tombe' ani-pm. stupid!

kweli kabisa.......vipaji viko mashuleni huko serikali they are doin nothing kuviangalia mwishowe wanakuwa waste talent
 
Nikiwa nimepania kwamba mwaka uu sitaki kukosa mechi zozote za kombe la dunia, naanza kwa hamu kutazama mechi za team zangu za afrika kwa hamu kubwa
1. sipati uchungu kwa Ghana anapofungwa na marekani japo naona kuruhusubao la mapema namna hii ni uzembe mkubwa sana, baadae anakuja kutoa droo na Ujerumani ananifrahisha sana lakini kushindwa kuwafunga ureno kunanisononesha na sasa wamerudi nyumbani
2. Cameroon anafungwa na mexico huku song alex akimtwanga mwenzake ngumi, mechi ya croatia sielewi wanacheza nini na wanapofungwa goli moja naamua kulala kwa hasira. \taarifa za asubuhi zinaniambia kala nne! mechi na \brazil namuona mtu mweusi mkameroon akimsukuma mzchezaji wa brazili akiwa nje ili apewe kadi nyekundu, \refa analiangalia hili jitu jeusi pumbavu halijitambui na halipi hata kadi ya njano. Mechi inaisha kama kawa tumekula nne na majitu meusi yanapigana kana kawaida yao civil war hadi mpirani.
3. Algeria anafungwa na ubelgiji lakini anakuwa amepambana sana. anamfunga honduras anyway simfuatilii sana maana ni mwarabu
4. Ivory coast anamshinda Japan, japo anafungwa na colombia lakini naamini atamfunga greece lakini kwa mshangao wangu jitu moja jeusi linakwatua foward dakika za majeruhi yaani upumbavu mtupu na wanatolewa
5. Nijeria wanaingia raundi za mtoano kwa mazabe mazabe tu na hata wanafungwa na ufaransa sishangai

kqwnda raundi ya pili tumeingiza team mbili wakati walatino ni timu moja imemisi. Mpaka sasa team mbili za latino zimeingia robo final lakini sisi weusi hola!FIFA AFRIKA TUNAGOMBANIA POSHO TUPUNGUZIWE TIMU!!!
 
Zitapunzwaje wakati Afrika nzima inacheza world cup? una maana gani hata sikuelewi!

Wengine kama Taanzania huwa tunatolewa raundi za mwanzo tu.

Kwi kwi kwi teh teh teh teh.
 
Bila shaka wangeshinda Algeria leo pengine kesho ungechambia viwembe. Huna uzalendo na Africa acha unafiki.
 
Back
Top Bottom