Kweli Kingereza lugha ya kimataifa hata .....

Kweli Kingereza lugha ya kimataifa hata .....

Judgement

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2011
Posts
10,326
Reaction score
4,789
Wanabodi, habarini .
Hivi mnayo habari kwamba lugha ya Kingereza itaendelea kukimbiza na kua mbele kiasi isikutwe na lugha yeyote duniani ?
Utafiti uliyofanywa hivi karibuni na wataalamu kadhaa wa lugha, umebaini kua baadhi ya wanyama wanaongea English !
Katika kuthibitisha hili, angalia mifano hii michache.
> PAKA
Endapo utamchelewesha kumpa chakula kwa wakati paka husema , kwa kukumbusha "NOW!" "NOW!"
> NG'OMBE
Huyu apewapo malisho yake na asishibe , husema "MORE!" "MORE!"
> MBWA
Ikiwa utapita/utafika maeneo ya kwao na hakujui , husema
"WHO ! " "WHO ! "
Kingereza sio cha kuchezea !
 
na viazi ni potato
nyanya ni tomato

english ni rahisi sana.

Watoto hamjambo kwa inglish ni watototo hamjamboto.

Ongeza 'to' mwisho tu.
 
na viazi ni potato
nyanya ni tomato

english ni rahisi sana.

Watoto hamjambo kwa inglish ni watototo hamjamboto.

Ongeza 'to' mwisho tu.

Kwa hiyo Kongosho kwa kizungu litakuwa kongoto au kongoshoto?
I missed you though.
 
Last edited by a moderator:
Wanabodi, habarini .
Hivi mnayo habari kwamba lugha ya Kingereza itaendelea kukimbiza na kua mbele kiasi isikutwe na lugha yeyote duniani ?
Utafiti uliyofanywa hivi karibuni na wataalamu kadhaa wa lugha, umebaini kua baadhi ya wanyama wanaongea English !
Katika kuthibitisha hili, angalia mifano hii michache.
> PAKA
Endapo utamchelewesha kumpa chakula kwa wakati paka husema , kwa kukumbusha "NOW!" "NOW!"
> NG'OMBE
Huyu apewapo malisho yake na asishibe , husema "MORE!" "MORE!"
> MBWA
Ikiwa utapita/utafika maeneo ya kwao na hakujui , husema
"WHO ! " "WHO ! "
Kingereza sio cha kuchezea !

Nzuri sana aisee.Saizi yake ni jukwaa la Utani/Udaku
 
Back
Top Bottom