Kwanini wanawake ambao hawajaolewa hudharauliwa?

Kwanini wanawake ambao hawajaolewa hudharauliwa?

Ninachofahamu, mwanamke ambae hajaolewa kila mwanaume atajaribu bahati yake, iwe kazini, majirani unaoishi nao, sehemu ya ibada. Tatizo unaweza kuishia kuwa mama huruma kama siyo mwangalifu.
Hakuna cha mama huruma wala nini.sababu mwanamke hawezi kumvulia mwanaume eti sababu anamuhurumia,ila ametaka yeye mwenyewe coz anahitaji dudu au anawashwa baada ya kupewa mistari miwili mitatu,ikumbukwe mistari huwafanya wanawake wawashwe kule chini na kuwafanya wafungulie mbwa zao,.,.,.,...,,.perioooooooooood.
 
Ah wapi! Mimi falsafa yangu kuu ni 'live and let live'. Sasa ni kivipi mtazamo wangu kuhusu ndoa unachangia uharibikaji ya mfumo wa kuendesha maisha?

Unajua maana ya 'live and let live'?



Ni dhahiri shahiri hujui maana ya 'live and let live'. Nikuongezee msemo mwingine...to each his own.

Now marinate on that.
Mmmhhh.
 
Valentine tena bora usiingie kabisa.

siku hizi kumchapa mke wa mtu ni rahisi kuliko kumla single mother au msichana ambae hajaolewa kabisa.

nenda uswahili uone wake za watu wanavyoliwa na wahuni
nenda kwa matajiri uone wake zao wanavyoliwa na watu wa Hovyo kabisa
Nope! That can't justify the need of marriage life in Human beings..It is moral and Ethical to some extent.
 
Nitaingia huko ila si kwa msukumo wa jamii inayonizunguka wala kwakua wenzangu wameolewa au swala la umri kunitupa mkono
Aisee unajua kwasasa unaweza ukawa na msimamo huo kutokana na kwamba sasa hivi bado upo kwenye level nzuri unaona bado wanaokufuata kukutongoza ni wengi mpaka wengne unaona kero
Halafu ukijiangalia kwenye kioo unaona bado upo unaita....

Itafika kipindi idadi ya wanao kutongoza wanapungua, unaona rika lako lote kama mko sokon au dukan wakat ww unachagua nguo ya kuvaa wenzako wanachagua suluali ya bwana au shati la mtoto au kiatu cha mtoto,
Mnatoka kwenye sherehe unaona rafki zako wametoka na waume zao ww uko peke yako itafika hatua hata zile story za kujiachia hazipo maana wenzako hawawezi kuongea uozo wakiwa na bwana zao..

Hapo ndipo na ww unaanza kutafuta faraja lakn unaikosa wakat Wa kulala ww unakumbatia mito..
Hapo ndipo namba inaanza kusomeka nabaadae utajikuta umeingia sehem isiyo sahihi..
Chunga sana wakat Mara nyingi huwa unaongea
 
Aisee unajua kwasasa unaweza ukawa na msimamo huo kutokana na kwamba sasa hivi bado upo kwenye level nzuri unaona bado wanaokufuata kukutongoza ni wengi mpaka wengne unaona kero
Halafu ukijiangalia kwenye kioo unaona bado upo unaita....

Itafika kipindi idadi ya wanao kutongoza wanapungua, unaona rika lako lote kama mko sokon au dukan wakat ww unachagua nguo ya kuvaa wenzako wanachagua suluali ya bwana au shati la mtoto au kiatu cha mtoto,
Mnatoka kwenye sherehe unaona rafki zako wametoka na waume zao ww uko peke yako itafika hatua hata zile story za kujiachia hazipo maana wenzako hawawezi kuongea uozo wakiwa na bwana zao..

Hapo ndipo na ww unaanza kutafuta faraja lakn unaikosa wakat Wa kulala ww unakumbatia mito..
Hapo ndipo namba inaanza kusomeka nabaadae utajikuta umeingia sehem isiyo sahihi..
Chunga sana wakat Mara nyingi huwa unaongea
Ha haa mgirik acha kuntisha uko. Mi mbona niko kwenye hiyo dangerzon na sina wasiwasi?
 
Kukosa mume tu ndio sababu ya kudharauliwa na wanaowazarau ni baadhi ya watu katika jamii husika

Umefanya research ukagundua kwamba wanawake wanaoishi peke yao wamekosa waume wa kuoa?

Utakubali kwamba wanawake wengi wenye busara wakifiwa na waume zao hawataki kujichanganya kwa sababu wanajua tabia za wanaume wengi zinavyoharibu maisha ya wanawake na watoto? Kwamba wanaamua kulea watoto wao ili wasi wa haribie destinies?

Unaweza ukaangalia upande mwingine kwamba kuna wanawake hawataki kuolewa kwa sababu wanathamini haki za uhuru wao ambao wanaona wataupoteza kuwa na wanaume hasa wa huko ambao wana mfumo dume wa kudhlilisha wanawake?

Kwanza anayewadharu ni nani?

Unaweza kulinganishaje hadhi ya mwanamke single anayeyamudu maisha na familia yake, ukilinganisha na wanaume ambao uanaume wao uko katika sauti na amri lakini kichwani hazimo?

Nani anaheshima hapa?

Mwanamke anayejitegemea na kumudu maisha yake vilivyo na familia yake inakwenda vizuri, mwanaume mwenye sauti na amri lakini kichwani mipango hakuna maisha ni adha tu, mwanamke aliyeolewa na mwanaume sauti maisha ya hovyo, mpango hakuna na maisha yao hayana mwelekeo hata watoto wanajuta kuzaliwa pale? Nani anaheshimika kati ya hawa?

Heshima ni nini kwanza?
 
Kuoa na kuolewa ni mipango ya Mungu na Mtu binafsi ila sio lazima.

Zamani mwanamke kuolewa ni HESHIMA KUBWA SANA, ila hawa wa sikuhizi kuwaoa ni kujitakia msongo wa mawazo ama ugonjwa wa moyo.
 
Ha haa mgirik acha kuntisha uko. Mi mbona niko kwenye hiyo dangerzon na sina wasiwasi?
Sikutishi mkuu haya nayoyaongea yapo mbele na yanakuja..

Unajua sio siku zote utakuwa na nguvu au utakuwa kama ulivyo sasa,
Kuna mda ambao msaada Wa mwenza unahitajika lakan unapoukosa ndio inakuwa majanga..

Sisi vijana huwa tunadanganyana kwa kushauriana ujinga kwakuwa sasa hivi bado tuna nguvu na bado tunauwezo Wa kufanya jambo lolote na kwenda popote ndio maana tunaona ndoa sio kitu cha muhimu kukiwazia ila tunasahau kwamba kesho hatutakuwa na mvuto wala nguvu wala uwezo Wa kwenda popote tutakapo na vilevile tunasahau kwamba kesho tutahitaji uwepo Wa wenza wetu kwa kusaidiana na kufarijiana ktk shida na matatzo mbalimbali..

Haya maisha hayana fomula
 
Sikutishi mkuu haya nayoyaongea yapo mbele na yanakuja..

Unajua sio siku zote utakuwa na nguvu au utakuwa kama ulivyo sasa,
Kuna mda ambao msaada Wa mwenza unahitajika lakan unapoukosa ndio inakuwa majanga..

Sisi vijana huwa tunadanganyana kwa kushauriana ujinga kwakuwa sasa hivi bado tuna nguvu na bado tunauwezo Wa kufanya jambo lolote na kwenda popote ndio maana tunaona ndoa sio kitu cha muhimu kukiwazia ila tunasahau kwamba kesho hatutakuwa na mvuto wala nguvu wala uwezo Wa kwenda popote tutakapo na vilevile tunasahau kwamba kesho tutahitaji uwepo Wa wenza wetu kwa kusaidiana na kufarijiana ktk shida na matatzo mbalimbali..

Haya maisha hayana fomula
Point yako nimeelewa na nina kubaliana nawe juu ya umuhimu wa ndoa.

Ila dhana ya kwamba wasio na ndoa wanadharaulika hiyo sikubaliani nayo
 
Mume au mke wa mtu watu wanajua anamilikiwa na fulani hivyo kufuatwa kutongozwa tongozwa hasa kwa mwanamke aliye na mume ni mara chache.
Ila kama huna mume aseee foleni inakua kubwa na mara nyingi kila mtoto anakuwa na baba yake (hapa dharau zinaanza kuwepo mara malaya huyo...

Pili mara nyingi mwanamke anapoolewa automatic anajiheshimu maana anajua yeye ni mke wa mtu..kuchambana kunaisha...kunyang'anyana mabwana...ropokaropoka zote kwishney..

Tatu..wanawake wengi ambao hawajaolewa ujanani wanakuwaga na tabia mbovu sio wote lakin but majority kwa iyo hii huhamia hadi wanapokuwa kina mama....

Nne tamaduni za watu..mfano mimi kabila langu mwanaume au mwanamke asipoolewa aiseeh utajutaaa...majina kama esimbe..esing'wani..elintiii...
mwetoreriii..

Hizo ni moja ya sababu
 
Itabidi nitafute wa kunioa hata kwa nguvu kabla sijafikisha 30 kama mambo yenyew yatakuwa hivi ha!ha!ha!
 
Nadhani inategemea na mwanamke anavojiweka. Wanawake wengi single sometimes wanajiachia kimtindo wanadate mara nyingi kutest kama atapata bahati, kuna ambao mavazi yanawadefine vibaya nk. So kwavile jamii nyingi hua wanapenda kujudge kwa kuangalia nje ndio zinatokea dharau. Ila akishaolewa wengi mavazi yanabadilika majukum yanaongezeka so inampa less time ya kuiteract na pia responsibilities zake zinakua defined coz tayari ana mume na watoto. Nadhani hivo. Japo haitokei hivo kwa kila mwanamke
 
Back
Top Bottom