amka wewe! aliyekwambia hayo majeshi yanayotumwa huko sudani, kongo, somalia ni kwa ajili ya kutatua matatizo ya waafrika ni nani? Ulisha sikia kitu kinaitwa proxy war?
kama bado ni kwamba majeshi yote ya nchi zetu za kiafrika yanayotumwa kwenda kupigana vita nchi nyingine pamoja na ya kwetu (tz) yanafadhiliwa kwa 100% na wageni aidha wamarekani, waulaya wasia au hata waarabu kwa maana nyingine tunakwenda kupigana vita ya watu wengine, kwa mfano kongo marekani ndio wametulipa fedha ili kwenda kulinda maslahi yao huko na kuendelea kuiba malighafi za kongo, kenya wako somalia siyo kwa ajili ya kusaidia somalia la hasha, wako huko kwa kuwa marekani na wazungu wamewalipa fedha ili kufanya hiyo proxy war, vita inayoendela sudani kusini inafadhiliwa na marekani na uchina wote wakiwa na lengo hilo hilo kuiba mafuta ya sudani kusini...
Hivyo kufikiria kwamba sisi waafrika tuna afadhali kuliko waarabu ni kujidanganya kuliko pitiliza, usisahau sisi (umoja wa afrika) ndio tulikubali ufaransa na umoja wa ulaya wavamie ivory coat, mali, afrika ya kati n.k