Kwanini waarabu huwa hawatatui migogoro yao?

Kwanini waarabu huwa hawatatui migogoro yao?

Status
Not open for further replies.
We unafahamu idadi ya WAKRISTO wanaoishi GAZA?

Gaza ona wakazi 1.5 million, sasa hata kama kuna WAKRISTO 50,000 tu! Haitoshi kwa makanisa KUPIGA KELELE?

Au umeamua kuropoka tu!

We hufahamu kuwa Hata hao wanaoandamana nchi za magharibi NI WAISLAMU?

Halafu unafahamu maana ya "ISLAMOPHOBIA"? Au umeamua kuchomeka neno bila kujua hata maana yake.

Na hili ndio tatizo la kujadili watu wasio na Elimu au weledi.

Nimeshangaa kuoma jamaa ulivyoibuka na ukali na mambo ya Kristo/Islam! Sitaki kuamini kiwa kuzungumzia Mwarabu basi ni kuzungumzia Uislamu, acha Uislamu uwe Uislamu na Mwarabu awe mwarabu coz si kila mwarabu ni Muislamu!

Hapa kinachojadiliwa ni mazingira na si Uislam au Ukristo! Ni ukweli usiopingika kuwa kosa kubwa la nchi za Kiarabu ni kukubali kupenyeza propaganda za nchi za Magharibi!

Huwezi kuniambia hata Mbuta Nanga ni Muislam maana kaonekana kwenye maandamano ya kupinga machafuko ya Gaza huko UK.
 
Unaposema neno "Mwarabu" kwa maana nyingine ni nickname ya neno "Mwislam" mdio maana waabudu waarabu hapa wamekua juu

Akili zako na jina lako vinafanana sana.
Vyote viwili ni vidogo!
 
Nimeshangaa kuoma jamaa ulivyoibuka na ukali na mambo ya Kristo/Islam! Sitaki kuamini kiwa kuzungumzia Mwarabu basi ni kuzungumzia Uislamu, acha Uislamu uwe Uislamu na Mwarabu awe mwarabu coz si kila mwarabu ni Muislamu!

Hapa kinachojadiliwa ni mazingira na si Uislam au Ukristo! Ni ukweli usiopingika kuwa kosa kubwa la nchi za Kiarabu ni kukubali kupenyeza propaganda za nchi za Magharibi!

Huwezi kuniambia hata Mbuta Nanga ni Muislam maana kaonekana kwenye maandamano ya kupinga machafuko ya Gaza huko UK.

haya maneno inatakiwa uwaambie hao wasio na elimu wanaodhani KILA MWARABU ni MUISLAMU.

Wamesahau kuwa hata yesu Afrika Hakufika na wala hatambui kuwa kuna watu weusi siku moja na wao watajiita WAYAHUDI lkn Waarabu anawajua na Ukristo UMEANZIA HUKO HUKO.
 
Bangi kitu kibaya sana.

We aliyekwambia Gadafi alikuwa na NCHI YA KIARABU ni nani?

Hivi we hata shule ya msingi umemaliza kweli?

LIBYA iko Arabuni?

Ghazza Inapigwa na kina nani kama sio hao MAKAFIRI wa Huko huko unakosema eti WANAPINGA!
Hujui usemalo, unahorojeka tu na kuwasifu Makafiri wauwaji kuwa ni Waungwana

Hii ndio athari ya Mfumo kristo.
Always mnawaona Wazungu ni bira hata km ni wauwaji.

Kwani Libya ilipokuwa kwenye shirikisho la Arab Union kwani yenyewe inatoka Arabuni??

Shirikisho lilipobadili jina kuwa Arab League ndipo Libya ikajitoa na kujiingiiza kwenye AU ambapo Ghadafi akiwa na lengo la kuifanya ni shirikisho lenye nguvu zaidi.
 
Kwani Libya ilipokuwa kwenye shirikisho la Arab Union kwani yenyewe inatoka Arabuni??

Shirikisho lilipobadili jina kuwa Arab League ndipo Libya ikajitoa na kujiingiiza kwenye AU ambapo Ghadafi akiwa na lengo la kuifanya ni shirikisho lenye nguvu zaidi.

Mwenye kuheshimu taratibu za majadiliano hajibu swali kwa kuuliza swali.
Libya au Misri ni Nchi za kiarabu?
 
Mwenye kuheshimu taratibu za majadiliano hajibu swali kwa kuuliza swali.
Libya au Misri ni Nchi za kiarabu?

Wacha kujitoa fahamu bana!! Wewe nimekujibu hivyo kwa sababu umemwambia mwenzio mvuta bangi aliposema kuwa Libya iliachana na mashirikisho ya Urabuni na kurudi kujiunga na shirikisho la Afrika!

Ulimdiss jamaa kwa kuwa hakuyataja mi nimekutajia na kukuuliza sasa kuna uhalali wa Libya kuwemo kwenye hayo mashirikisho kwani ipo Uarabuni?
 
Ni ukweli usiopingika kuwa kosa kubwa la nchi za Kiarabu ni kukubali kupenyeza propaganda za nchi za Magharibi!

Uongo!

Kosa kubwa ni kuendekeza ukabila, udini na ukoo katika siasa zao. This is historical. Leo hii Syria Assad anajua akiachia kabila lingine nchi, kabila lake la Allawites wote watauliwa.

Leo hii mtu anadhania Iranians ni waarabu. They consider themselves Persians. Kuna ukabila na udini mkubwa middle east.

Jaribu kusoma historia ya mataifa haya uone. Si kila kitu ni mataifa ya magharibi tu!
 
Uongo!

Kosa kubwa ni kuendekeza ukabila, udini na ukoo katika siasa zao. This is historical. Leo hii Syria Assad anajua akiachia kabila lingine nchi, kabila lake la Allawites wote watauliwa.

Leo hii mtu anadhania Iranians ni waarabu. They consider themselves Persians. Kuna ukabila na udini mkubwa middle east.

Jaribu kusoma historia ya mataifa haya uone. Si kila kitu ni mataifa ya magharibi tu!

Unajua unalolieleza lakini mkuu??

Mgogoro wa Syria unaujua vizuri mkuu?? Kuna post nimeuelezea kidogo mgogoro wa Syria na mingine iliopo Uarabuni! Acha kujibu kishabiki ingia kwenye facts mkuu!

Syria wanaopambana pale ni Marekani dhidi ya Urusi, hayo mengine viini macho tu.

Kukudokeza tu ni kwamba Marekani inataka kumuadabisha Urusi kwa kuwa Urusi inaongoza kwa kuuza gesi ulaya na ndicho kinachoipa kiburi Urusi.

So, Marekani inataka kumtoa Assad coz hayupo upande wao! Ikapandikiza waasi na kuwapa silaha ili wamtoe Assad Marekani apitishe bomba la gesi toka Israel kwenda Ulaya coz ni lazima lipite Syria! Urusi akagundua, ili kuzuia kaipa nguvu serikali ya Syria na utaalam ili kupambana na Waasi!

Hapo utasema nini hicho?
 
Unajua unalolieleza lakini mkuu??

Mgogoro wa Syria unaujua vizuri mkuu?? Kuna post nimeuelezea kidogo mgogoro wa Syria na mingine iliopo Uarabuni! Acha kujibu kishabiki ingia kwenye facts mkuu!

Let's go at it and see nani ni mshabiki.

Syria wanaopambana pale ni Marekani dhidi ya Urusi, hayo mengine viini macho tu.

Unachosema hapa ni kwamba watu wa Syria wanapendana sana sema Marekani na Urusi ndiyo sababu ya hawa watu kuchinjana lakini baina yao hakuna chuki.

Hii si kweli.

Wanaopigana ni Syrians. Pia wana chuki baina yao za kihistoria. Assad ni Allawite anayefungamana na Shia. Wengi wa waasi wengine ni Sunni. Allawites do not want to go back to the mountains, if you know what I mean.

Au unakataa kwamba hakuna chuki baina ya makabila na madhehebu hayo Syria?

Kukudokeza tu ni kwamba Marekani inataka kumuadabisha Urusi kwa kuwa Urusi inaongoza kwa kuuza gesi ulaya na ndicho kinachoipa kiburi Urusi.

Anamuadabisha vipi kwa kumuondoa Assad? Will that stop Gazprom operations?

Urusi na Ulaya zimefanya biashara ya gesi miaka mingi. Gazprom na BP walikua washirika wa kibiashara. Leo EU inaweka sanctions kwa Urusi huku ikitegemea gesi kutoka Urusi.

Let's say you are correct. Marekani ikishamwadabisha Urusi, nani ata-supply gas Ulaya?

So, Marekani inataka kumtoa Assad coz hayupo upande wao! Ikapandikiza waasi na kuwapa silaha..

Unaongea kama waasi ni wamoja. Ndani ya waasi kuna ugomvi na vita baina yao. Ndani ya waasi kuna ISIS na vikundi vya mlengo huo.

Unataka kusema marekani inamsaidia ISIS?

Kitu kingine hugusii, mbona husemi Qatar na Saudi wanawasaidia waasi wenye mrengo wa Sunni? Au huu ni uongo?

Unajua ukisema hili utaonyesha ukweli kwamba waarabu si wamoja. Sasa hapa nani mshabiki?

...ili wamtoe Assad Marekani apitishe bomba la gesi toka Israel kwenda Ulaya coz ni lazima lipite Syria! Urusi akagundua, ili kuzuia kaipa nguvu serikali ya Syria na utaalam ili kupambana na Waasi!

Gesi inatoka wapi? Israel? Unajua gas reserves za Israel au unjaribu kuungaunga hadithi.

Tanzania ina gas reserve nyingi kushinda Israel. Hilo bomba litakua linapitisha nini?

Acha utani.

Hapo utasema nini hicho?

Nitasema wewe unaongelea kishabiki.

Unakataa ukweli kwamba kuna chuki baina ya waarabu za kikabila na kidhehebu, na kukimbilia kusingizia Wamarekani kwa ugomvi wao ukijaribu kuonyesha kana kwamba hawa watu wanapendana sana na wakichonganishwa kidogo tu na Marekani wananchinjana kama kuku.
 
hawapendani,na chaajabu wanaikashfu sana USA lakin wakitingwa wanalalama mbona hawatutetei,umetaka vita usaidiwe tena?
 
kwa experience yangu binafsi ya kuishi na watu wa Palesine an Israel, niligundua kuwa hawa ni watu wagumu sana ku-compromise.Yani kwao maisha ni their way or the highway. If it wasn't for me a humble Tanzanian, most of the time nothing would have gotten done.As i was the one who had to compromise on their behalf.
So, when it comes to conflict resolution, you will never find a solution.the whole world has conflicts, but those that are good at resolving them are the ones that appear peaceful.EUROPE took a long time to learn the virtue of compromise.Chinese are very good at compromising, to get what they want.Africans are mostly submissive, we hardly have any strong opinion of things. Americans are a mixed bunch,it all depends on who is incharge, u meet a hot headed texan like BUSH, you get IRAQ and AFGHANISTAN, u find a neutralized American like OBAMA, u get drones.
 
Ni ukweli usiopingika kuwa kwa sasa nchi za kiarabu zinapitia wakati mgumu sana wa machafuko. Lakini sijawahi kuona nchi za kiarabu zinasaidiana kutatua matatizo ya wao kwa wao. Mfano yalitokea machafuko Libya, Yemen, Syria lakini sijawahi kuona kama kuna jeshi la nchi za kiarabu limepelekwa kule kulinda amani kama tunavyoona kwa majeshi ya umoja wa Africa na Ulaya (NATO). Wao utaona wameitishana na kufanya vikao lakini baada ya hapo kimya, sanasana utaona wanaomba umoja wa mataifa waingilie, au Marekani, kama Saudi Arabia walivyoiomba marekani baada ya watu kuuawa kwa sumu Syria. Kwanini huwa hawatatui migogoro yao wenyewe?
Hawana hayo maarifa. Wao ni mafundi wa kuanzisha migogoro, the vise versa is Greek to them.
 
Waarabu wana utamaduni wa ubwana, kwa hiyo kama hakuna watwana wao ni lazima wapigane. jaribu kuangalia wanavyoishi kwenye nchi zao utaona hali ya ajabu sana.
 
Mlikuwa wapi wakati wahutu wanachinja watutsi?

Basi bora uropoke tu!

Waafrika ndio wabaya kuliko kiumbe yyt Duniani.
Kuuwana ni mila zetu tumerithi na hizo hatuziachi hata yesu akirudi kesho.
Ehehe Dakika moja unalaani mfumo Kristo na makafiri dakika ya pili unajiapiza Yesu!!! Basi mfumo Kristo umekuathiri hasa.
 
Amka wewe! Aliyekwambia hayo majeshi yanayotumwa huko Sudani, Kongo, Somalia ni kwa ajili ya kutatua Matatizo ya Waafrika ni nani? Ulisha sikia kitu kinaitwa proxy war?

Kama bado ni kwamba Majeshi yote ya nchi zetu za Kiafrika yanayotumwa kwenda kupigana Vita nchi nyingine pamoja na ya kwetu (TZ) yanafadhiliwa kwa 100% na Wageni aidha Wamarekani, Waulaya Wasia au hata Waarabu kwa maana nyingine tunakwenda kupigana vita ya Watu wengine, kwa mfano Kongo Marekani ndio wametulipa fedha ili kwenda kulinda maslahi yao huko na kuendelea kuiba Malighafi za Kongo, Kenya wako Somalia SIYO kwa ajili ya kusaidia Somalia La hasha, wako huko kwa kuwa Marekani na Wazungu wamewalipa fedha ili kufanya hiyo Proxy war, Vita inayoendela Sudani Kusini inafadhiliwa na Marekani na Uchina wote wakiwa na lengo hilo hilo kuiba Mafuta ya Sudani Kusini...

Hivyo kufikiria kwamba SiSi Waafrika tuna afadhali kuliko Waarabu ni kujidanganya kuliko pitiliza, usisahau sisi (Umoja wa Afrika) ndio tulikubali Ufaransa na Umoja wa Ulaya wavamie Ivory Coat, Mali, Afrika ya Kati n.k

Excellent Kijakazi kwa kuliona hilo, Wala tusiwacheke Waarabu!Migogoro mingi ya waarabu na sisi waafrika imeanzishwa na mataifa hayo hayo ya wazungu. Operations za kulinda amani zinafanywa na sisi kama vikaragosi wa wazungu na kwa maslahi yao na si ya kwetu.
 
huu mgogoro hasa wapalestina umepewa attention kubwa japo pia duniani kuna pia migogora mingi tu.
Huu mgogoro wa palestina tangu 1965 umeua watu si zaidi ya 25000 kulinganisha na migogoro kama rwanda iliyoua milioni,congo,kurdistan,burma,sri lanka etc
 
Ehehe Dakika moja unalaani mfumo Kristo na makafiri dakika ya pili unajiapiza Yesu!!! Basi mfumo Kristo umekuathiri hasa.

Na wewe kwa akili zako za tembo unadhani nimemtaja yesu wa msalabani wa kigalatia!

Basi we ndo mbulula kweli kweli
 
Na wewe kwa akili zako za tembo unadhani nimemtaja yesu wa msalabani wa kigalatia!

Basi we ndo mbulula kweli kweli
Yesu yupi uliyejiapiza? Mimi najua yule wa kwenu anitwa Issa bin Mariam. By the way tembo ni mnyama mwenye akili sana labda hujui.
 
Usiende mbali jirani zetu waKenya mbona hawatatui migogoro yao? Wakikuyu na waLuo miaka nenda!!
 
Let's go at it and see nani ni mshabiki.



Unachosema hapa ni kwamba watu wa Syria wanapendana sana sema Marekani na Urusi ndiyo sababu ya hawa watu kuchinjana lakini baina yao hakuna chuki.

Hii si kweli.

Wanaopigana ni Syrians. Pia wana chuki baina yao za kihistoria. Assad ni Allawite anayefungamana na Shia. Wengi wa waasi wengine ni Sunni. Allawites do not want to go back to the mountains, if you know what I mean.

Au unakataa kwamba hakuna chuki baina ya makabila na madhehebu hayo Syria?



Anamuadabisha vipi kwa kumuondoa Assad? Will that stop Gazprom operations?

Urusi na Ulaya zimefanya biashara ya gesi miaka mingi. Gazprom na BP walikua washirika wa kibiashara. Leo EU inaweka sanctions kwa Urusi huku ikitegemea gesi kutoka Urusi.

Let's say you are correct. Marekani ikishamwadabisha Urusi, nani ata-supply gas Ulaya?



Unaongea kama waasi ni wamoja. Ndani ya waasi kuna ugomvi na vita baina yao. Ndani ya waasi kuna ISIS na vikundi vya mlengo huo.

Unataka kusema marekani inamsaidia ISIS?

Kitu kingine hugusii, mbona husemi Qatar na Saudi wanawasaidia waasi wenye mrengo wa Sunni? Au huu ni uongo?

Unajua ukisema hili utaonyesha ukweli kwamba waarabu si wamoja. Sasa hapa nani mshabiki?



Gesi inatoka wapi? Israel? Unajua gas reserves za Israel au unjaribu kuungaunga hadithi.

Tanzania ina gas reserve nyingi kushinda Israel. Hilo bomba litakua linapitisha nini?

Acha utani.



Nitasema wewe unaongelea kishabiki.

Unakataa ukweli kwamba kuna chuki baina ya waarabu za kikabila na kidhehebu, na kukimbilia kusingizia Wamarekani kwa ugomvi wao ukijaribu kuonyesha kana kwamba hawa watu wanapendana sana na wakichonganishwa kidogo tu na Marekani wananchinjana kama kuku.

Ndugu, hata mimi na wewe hapa tumepishana kimtazamo, tunapigana vita ya maneno najua huko uliko unafurahi unatafuta majibu yako unarusha! Na mie vile vile nacheka nafurahi then natafuta la kukujibu ninaloona sahihi!! Hivi akatokea mtu mwingine huko akatumia mwanya wa tofauti zetu kutuchonganisha zaidi kiasi kwamba nikahakikisha hukai kwenye keybord tena maisha yako yote !! Halikadhalika na wewe pia ukaanza kuhakikisha natokemea kabisa katika ulimwengu huu, hapo kaka mkubwa utasema nini? Mimi na wewe tulikuwa hatupendani kwa sababu ya kupishana hoja na mtizamo?

Maana yangu ni kwamba utofauti wa mawazo na mtizamo upo kila mahali hapa duniani!! Hao Waarabu mie huwa siwapendi kabisa, utofauti wa Sunni na Shia haukuwa chanzo cha yote haya ila kuna waliotumia advantage hiyo kuhakikisha hao watu hawali tena pamoja na hawalali tena pamoja kwa maslahi yao (kikubwa mafuta).

Kaka mgogoro wa Urusi na Marekani hujawahi kuusikia! Kiburi cha Urusi kinatokana na gesi anayosambaza Ulaya maana akiikata kuna mataifa yataumia sana na hilo ndilo linalohofiwa! Marekani kwa sasa inatafuta kusambaza gesi kutoka Mashariki ya kati kwenda Ulaya ili kuidhibiti Urusi hasa anataka akiweka vikwazo viweze kuwekeka kweli lakini kubwa ni kumaliza ushindani uliopo ambao ulianza tangu kuna USSR. Unadhani kwa nini kwenye kutafuta suluhu ya Syria kulikuwa kuna mitizamo miwili mikali sana kutoka Marekani na kutoka Urusi ambayo mitizamo hiyo ilikuwa haiwezekaniki kukaa meza moja kiasi kwamba naona sasa hivi wameamua kuacha mambo kama yalivyo?

Kuwa katika ukanda mmoja na nchi moja wapo ikasaidia waasi si kitu cha ajabu, hata hapa kwetu nchi zilizopo kwenye maziwa makuu kila siku tunakaa mezani kutafuta amani lakini wakitoka nje Uganda na Rwanda wanaenda kusidia waasi kusihambulia Congo! Ninachopingana na wewe hapa ni swala moja tu, mimi nilisema kuwa machafuko ya nchi za Arabuni yamechagizwa na mataifa makubwa yanayonufaika na rasilimali zinazopatikana Arabuni wewe ukasema mimi ni muongo!! Hivi utakapokuwa unapambana na mimi akatokea mtu akakusogezea rungu karibu ili unimalize, tutasema ulipata msaada au hukupata msaada??

Hawa jamaa upande mmoja wanatumia silaha na vifaa vya kivita vya Kirusi ilhali upande wa pili za Kimarekani na Kichina!! Kumbuka ni katika nchi moja, hilo nisizungumzie sana inawezekana wamenunua katika masoko tofauti.

Ni hivi mimi sijakataa swala la kutokupendana, kupishana mitazamo, sera na hata maisha!! Hayo yapo lakini anapotokea mtu akatumia tofauti zenu kuwagomabisha zaidi kwa maslahi yake huyo ndiye mkorofi. Kwani hao Sunni na Shia wameziona tofauti zao miaka hii tu? Miaka ya nyuma mbona wasipambane na kuchinjana kama ilivyo sasa?

Huwa mara nyingi sipendi kujibizana kwenye mitandao sababu kwa sasa source kubwa ya habari ni mitandao na mitandao ina kila kitu!! Uwongo na ukweli, so ukiamua kuleta evidence hapa patachimbika na mimi vile vile vile lakini kikubwa ninapenda kudigest na kuchukua kile naona angalau kina ukweli kidogo!! Mfano, ukisoma magazeti ya UK na US kuhusu habari za Syria ni tofauti sana na utakavyosoma habari hiyo hiyo kwenye magazeti ya Urusi!

Hata habari za Ukrain, soma websites za UK na US then soma ya Urusi uone viroja! So kubishana kwenye mitandao sichukulii kama ushujaa sanaaa!!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom