Kwanini vijana wasomi wanayumba sana mtaani?

Kwanini vijana wasomi wanayumba sana mtaani?

mumewanguu

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2018
Posts
261
Reaction score
259
Utamkuta mtu mwaka wa saba Sasa anakaa kwa shemeji yake kaz kupiga story tu Nina degree Mimi usinione hivi.

Ina Mana vijana degree zenu huwa ni kifungo kinachokuzuia kufanya shughuli zingine za kuingiza pesa wakati ukisubir hiyo ajira, kumbuka sku hz wasomi wengi tofauti na zaman, zaman ukimaliza form four tu unaajiriwa moja kwa moja siku hz na degree zetu ndio tumejaa kitaa.

Vijana tubadili fikra Kuna maisha bila ya degree
 
PALE SERIKALI INAPOZIDISHA SHULE ZA KATA NA VYUO UCHWARA VYA KIBINAFSI INAPELEKEA KUTENGENEZA WAHITIMU WENGI HUKU UBUNIFU WA KITENGO CHA AJIRA KUWA FINYU.
HILI NI BOMU LINALOTENGENEZWA TARATIBU LIKISUBIRI MUDA WA KULIPUKA
 
PALE SERIKALI INAPOZIDISHA SHULE ZA KATA NA VYUO UCHWARA VYA KIBINAFSI INAPELEKEA KUTENGENEZA WAHITIMU WENGI HUKU UBUNIFU WA KITENGO CHA AJIRA KUWA FINYU.
HILI NI BOMU LINALOTENGENEZWA TARATIBU LIKISUBIRI MUDA WA KULIPUKA
Hilo ni tatizo kubwa sana
 
Utamkuta mtu mwaka wa saba Sasa anakaa kwa shemeji yake kaz kupiga story tu Nina degree Mimi usinione hivi
Ina Mana vijana degree zenu huwa ni kifungo kinachokuzuia kufanya shughuli zingine za kuingiza pesa wakati ukisubir hiyo ajira, kumbuka sku hz wasomi wengi tofauti na zaman, zaman ukimaliza form four tu unaajiriwa moja kwa moja siku hz na degree zetu ndio tumejaa kitaa
Vijana tubadili fikra Kuna maisha bila ya degree
Kuna mmoja hapa kitaa kwetu ana degree kila cku kigombana na nduguze anawanunia kisa kanyimwa buku ya kubeti[emoji35] Akipewa kazi mapepe
 
Ila inaumiza sana pale unapo invest pesa zenu shule alafu mwisho wa siku hakuna expected return...
 
Hebu tuache kuwaonea hawa vijana ni kweli wana matatizo lakini jamii imezidi wahukumu sana. Ni jamii hii hii ambayo iliwatuma kusoma na kuwakazania wasome kwa juhudi wakajitahidi wakatimiza jamii ilichowataka lakini jamii ile ile inaanza kumuona hana thamani.
Sijui kwa sasa hivi ila kijana mpaka afike college amejiexclude na jamii kwa muda mrefu sana, fikiria miaka saba ya primary, sita ya secondary na mitatu ya college system imekutenga na jamii kwa miaka 17. Fikiria ili ufaulu vizuri si wakati wa likizo au wa masomo Mchikichini/msuli mkali ndio ulikua mkombozi wako kwenda mbele la sivyo ungeishia njiani. Ili kufikia malengo yako ulipaswa kutumia muda mwingi kusoma kuliko kuishi na jamii yako wewe ni msuli na kula. Umejitahidi umefanya yote hayo jamii ile ile ilyokuhusudu wakati unakomaa sasa hivi wanakuhumu.

Naamini vijana watabadilika lakini sio kwa vile tunavyotaka sisi ni process itakayochukua muda. Huwezi mfananisha la saba drop out ana experience ya mtaa kuliko yeye kama miaka kumi. The education has failed them they need to wake up ila sio kufanyiwa dhihaka.
 
Mfumo wetu wa elimu unawaandaa vijana wasomi kuwa manamba badala ya kujitegemea.

Vv
 
Matarajio makubwa kabla ya kuhitimu yanazimwa na hali halisi ya mtaani..

Binafsi siwalaumu sana bali nalaumu mfumo, mtu umemuweka shule miaka lukuki toka akiwa mtoto mpaka anafikia miaka 26-30 yaani ni nusu ya half life halafu unamwambia ajira hamna atumie elimu yake kujiajili na kutengeneza ajira unafikiri ataleta outcome gani na kipindi chochote hicho umemkalilisha madesa kichwani na sio kumpa uelewa...
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom