HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Psrs ndio wanasababisha matatizo yote haya kwa sababu zifuatazo;
1 wanatangaza kazi kila mara kwa post ambazo wengi wameshafanya usahili (multiple advertisement in the same post e.g accountant etc)
2. Hawatumii database kama kanuni zao zinavyowaelekeza kwamba wasitangaze kazi hadi watu wa database waishe
3. Hawafuati kanuni ya post 1 kugombewa na watu 3 oral
4.
Unaweza ukaongezea zingine
PSRS wanatangaza kwa niaba ya waajiri!! Hawatangazi wao kama wao!! Cheki hapa tangazo la PSRS ambavyo huwa linasomeka!!

On behalf of Dar es Salaam University College of Education (DUCE), Institute of AdultEducation (IAE), University of Dar es salaam (UDSM), Livestock Training Agency (LITA),Tanzania Veterinary Laboratory Agency (TVLA) and Tanzania Fisheries ResearchInstitute (TAFIRI) Public Service Recruitment Secretariat (PSRS) invites dynamic ...................

Anayeamua kutangaza kazi siyo PSRS bali ni mwajiri!! Kwa hiyo kama kuna lawama kwa kutangaza ajira ambazo zilishafanyiwa usaili na taasisi zingine, lawama hizo zielekezwe kwa waajiri hao, na si kwa PSRS ambaye hutangaza kwa niaba (On behalf) ya waajiri hao!!. Sisi wote tunajua maana ya kufanya kitu kwa niaba ya mtu fulani!! Waswahili husema "mjumbe hauawi", lakini kuna watu wanajitoa ufahamu na kutaka kumwua mjumbe!! Kwa maneno mengine PSRS ni mshenga tu!! mwoaji ni mwajiri!!
 
PSRS wanatangaza kwa niaba ya waajiri!! Hawatangazi wao kama wao!! Cheki hapa tangazo la PSRS ambavyo huwa linasomeka!!

On behalf of Dar es Salaam University College of Education (DUCE), Institute of AdultEducation (IAE), University of Dar es salaam (UDSM), Livestock Training Agency (LITA),Tanzania Veterinary Laboratory Agency (TVLA) and Tanzania Fisheries ResearchInstitute (TAFIRI) Public Service Recruitment Secretariat (PSRS) invites dynamic ...................

Anayeamua kutangaza kazi siyo PSRS bali ni mwajiri!! Kwa hiyo kama kuna lawama kwa kutangaza ajira ambazo zilishafanyiwa usaili na taasisi zingine, lawama hizo zielekezwe kwa waajiri hao, na si kwa PSRS ambaye hutangaza kwa niaba (On behalf) ya waajiri hao!!. Sisi wote tunajua maana ya kufanya kitu kwa niaba ya mtu fulani!! Waswahili husema "mjumbe hauawi", lakini kuna watu wanajitoa ufahamu na kutaka kumwua mjumbe!! Kwa maneno mengine PSRS ni mshenga tu!! mwoaji ni mwajiri!!
We nae una misiasa kibao asee
 
Wanaofaulu ni wengi? uliyaona wapi hayo matokeo bro? M nadhan kwa huu mfumo wao, wao pekee ndo wanajua waliofaulu km n wengi au lah, mim na wew hatujui. Any way hii isiwe case.

umesema kutokutoa matokeo ya oral ina tupunguzia matumaini.. huoni kma ukiniambia nimepata 40% utakua umenisaidia niendelee na mishe zingne otherwise ntaendelea kujenga matumaini ya huenda bado nimo huku mishe zmesimama kumbe niko na 40% ata huko data base sipo. Na ukiniambia nmepata 52% utakua unanipungizia unnecessary cost za kuhudhuria zile saili ambazo first priority yangu n atleast kuingia data base tu.

Hili la mda kuisha mtu yuko data base tunalijua lipo, sio geni na wala halitoanza baada ya kuadopt mfumo wa kutoa matokeo ya oral.. binafsi niko tayari kwa hiyo changamoto.
Kikubwa tu wanimbie kama nmezingua ama nmefaulu.
Nahitaji kujitathimini pia.

All in all kila kitu kina faida na hasara zake.. lakini kwa haraka haraka unaona tu faida za kutoa matokeo ya oral ni nyingi san kuliko hasara. Faida za kutokutoa matokeo n chache mno..
Kwa hiyo wewe unaona kama nafasi ni moja na waliofanya oral ni watatu kwa hiyo ni lazima afaulu mtu mmoja tu!! kwamba hakuna uwezekano wa kufaulu wawili au wakafaulu wote watatu lakini wakazidiana marks!! Kama ni kweli unadhani hivyo basi ni niseme "UKO SAHIHI" na tuishie hapo!!
 
PSRS wanatangaza kwa niaba ya waajiri!! Hawatangazi wao kama wao!! Cheki hapa tangazo la PSRS ambavyo huwa linasomeka!!

On behalf of Dar es Salaam University College of Education (DUCE), Institute of AdultEducation (IAE), University of Dar es salaam (UDSM), Livestock Training Agency (LITA),Tanzania Veterinary Laboratory Agency (TVLA) and Tanzania Fisheries ResearchInstitute (TAFIRI) Public Service Recruitment Secretariat (PSRS) invites dynamic ...................

Anayeamua kutangaza kazi siyo PSRS bali ni mwajiri!! Kwa hiyo kama kuna lawama kwa kutangaza ajira ambazo zilishafanyiwa usaili na taasisi zingine, lawama hizo zielekezwe kwa waajiri hao, na si kwa PSRS ambaye hutangaza kwa niaba (On behalf) ya waajiri hao!!. Sisi wote tunajua maana ya kufanya kitu kwa niaba ya mtu fulani!! Waswahili husema "mjumbe hauawi", lakini kuna watu wanajitoa ufahamu na kutaka kumwua mjumbe!! Kwa maneno mengine PSRS ni mshenga tu!! mwoaji ni mwajiri!!
Sina muda wa kujibizana na wakala wa psrs.
Mimi nimesoma Sheria na kanuni za psrs naelewa kila kitu na haipo hivyo kama unavyosema.
Zile taasis zilizokasimiwa kuajiri wenyewe psrs wakahusishwa kama third party for fairness n equity ndicho unachozungumzia wewe
Kwa hiyo usije hapa kupotosha watu na kujiona unaelewa kila kitu wakati watu tumeanza na huu Uzi na kanuni zao zote zilitumwa huku tukawa tunazichambua
 
Hata wakifaulu wote mbona written wanaongeza pass mark wale best wakapata nafasi
Kwa hiyo wewe unaona kama nafasi ni moja na waliofanya oral ni watatu kwa hiyo ni lazima afaulu mtu mmoja tu!! kwamba hakuna uwezekano wa kufaulu wawili au wakafaulu wote watatu lakini wakazidiana marks!! Kama ni kweli unadhani hivyo basi ni niseme "UKO SAHIHI" na tuishie hapo!!
 
Siyo siasa ni ukweli ulivyo na nimenukuu mojawapo ya tangazo la PSRS na wewe unaweza ukajisomea mwenyewe kila tangazo!!
Hapana unawapotosha watu psrs wapo kwa niaba ya serikali kussuaply watumishi na sio kwamba kwa kuandika kwa niaba ya ndio taasisi inajiamulia hapo big no
Kama ulifatilia zile ajira za tra had rais akawa anawalaumu psrs ndio utaelewa wao ndio wenye full authority hivyo taasisi haiwezi kuwa above psrs
 
Hapana unawapotosha watu psrs wapo kwa niaba ya serikali kussuaply watumishi na sio kwamba kwa kuandika kwa niaba ya ndio taasisi inajiamulia hapo big no
Kama ulifatilia zile ajira za tra had rais akawa anawalaumu psrs ndio utaelewa wao ndio wenye full authority hivyo taasisi haiwezi kuwa above psrs
Umeongea ukweli jamaa anapostosha sana
 
Japo mm mweny
Tofautisha kati ya bajeti na pesa!! Bajeti siyo pesa!! Bajeti ni kibali au idhini ya kutumia kiasi fulani cha pesa ili kukidhi mipango inayokusudiwa kutekelezwa. Kuwepo kwa bajeti haina maana pesa ipo, maana pesa inakuwepo tu wakati imeshakusanywa kutoka kwenye vyanzo mbalimbali. Bajeti inatekelezeka tu kama pesa itakusanywa yote kama ilivyotarajiwa!! Hakuna anayesema mambo yaendelee hivi yalivyo. Ila ufumbuzi wake si mwepesi kama unavyofikiria, hasa kwenye jamii yetu ambapo watu hulipa kodi kwa kulazimishwa na kubanwa!! Mambo yatabadilika kama kila mtu ataona ni FAHARI kulipa kodi ili kuwezesha serikali kutimiza mipango yake!! Kila mtu aone ni aibu kukwepa kodi, ni aibu kutoa na kupokea rushwa!! Mpaka hili litakapowezekana ndipo itawezekana bajeti kupatikana kama ilivyopangwa na mipango kutekelezeka kama ilivyopangwa!! Vinginevyo tunataka tukaribishane mezani kula ugali wakati hata hayo mahindi ya kusagia huo unga wa ugali hayajavunwa bado yako shambani!! Je ukikaribishwa kwa staili hiyo utafurahi?​
Japo, mm mwenyewe ni muhanga wa placement lakn mwamba namkubali kwa nondo anazoshusha hapa!!
 
Basi tuseme PSRS ina uwezo wa kutoa placement isipokuwa inadengua tu!!. Na itoe placement kwa wote waliofanya usaili fasta!! Isipofanya hivyo ndani ya siku tatu, serikali iifute mara moja!! Na kwa nini serikali haijaichukulia hatua muda wote huu wakati malalamiko ni kibao?
 
Sina muda wa kujibizana na wakala wa psrs.
Mimi nimesoma Sheria na kanuni za psrs naelewa kila kitu na haipo hivyo kama unavyosema.
Zile taasis zilizokasimiwa kuajiri wenyewe psrs wakahusishwa kama third party for fairness n equity ndicho unachozungumzia wewe
Kwa hiyo usije hapa kupotosha watu na kujiona unaelewa kila kitu wakati watu tumeanza na huu Uzi na kanuni zao zote zilitumwa huku tukawa tunazichambua
Kwa hiyo kwa mujibu wa maelezo yako, hata nafasi za MDA & LGA ni kwamba MDA na LGA walikasimiwa kuajiri wengine, maana pia tangazo la ajira hizo toka PSRS linasema "Kwa niaba ya...". Lakini ukweli kila mmoja anaujua kwamba MDA & LGA hawajakasimiwa kuajiri wenyewe!! Tangazo lake hili hapa:

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Makatibu Wakuu wa Wizara,Watendaji Wakuu wa Idara Zinazojitegemea, Makatibu Tawala wa Mikoa, Wakurugenzi waHalmashauri za Jiji/Manispaa/Miji na Wilaya anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzaniawenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi Elfu mbili na hamsini na saba (2057) kama ilivyoainishwakatika tangazo hili.

Nawatakia wote mafanikio, na kuna siku itabaki ni historia baada ya kuramba asali. Lakini tusiufumbie macho ukweli, maana mwisho wa siku haitatusaidia!

Kumlalamikia mshenga atekelezaye maagizo na maelekezo ya mwoaji tutakuwa hatumtendei haki!! Hii haina maana kuwa PSRS hawana mapungufu, la hata kidogo, hakuna taasisi isiyokuwa na mapungufu ili maadamu inaendeshwa na watu wala si malaika!!
 
Hilo la kutoa matokeo ya oral tuko pamoja!! Ila ujue wanaofaulu ni wengi wakati nafasi za placement ni chache!! Wakati tukidai matokeo ya oral tujiandae pia kisaikolojia kuona mtu amepata marks 90 na akakosa placement kwa sababu nafasi kapewa aliyepata 91, wote wengine waliofanya oral wana marks zaidi ya 80 kwa mfano. Lakini pia tujiandae kuona mtu amepata marks 58 na kupata placement kwa sababu ndiye aliyepata alama nyingi kwenye oral yao!. Na ukifaulu bila placement unakuwa kwenye database ambako hakuna guarantee/uhakika wa kupata placement baada ya kusubiri kwa muda fulani!! Na data base pia nadhani ina expiry date!! Fikiria mtu ambaye anajua alipata marks 90 halafu asipate placement hadi expiry date ya data base yake ikafika atajisikiaje? Hiyo naona itaibua uzi mwingine "kwa nini utumishi wanaweka watu kwenye data base kwa muda mrefu bila kuwapa ajira hadi data base ina-expire?" Nadhani kukwepa kuwapa watu matumaini yasiyokuwa na uhakika ndiyo sababu iliyopelekea psrs isitoe matokeo ya oral, I may be wrong, but I suppose so!!.​
Na Ndio maana tunataka Taasisi na mashirika yafanye. Saili wenyewe
 
Kwa hiyo kwa mujibu wa maelezo yako, hata nafasi za MDA & LGA ni kwamba MDA na LGA walikasimiwa kuajiri wengine, maana pia tangazo la ajira hizo toka PSRS linasema "Kwa niaba ya...". Lakini ukweli kila mmoja anaujua kwamba MDA & LGA hawajakasimiwa kuajiri wenyewe!! Tangazo lake hili hapa:

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Makatibu Wakuu wa Wizara,Watendaji Wakuu wa Idara Zinazojitegemea, Makatibu Tawala wa Mikoa, Wakurugenzi waHalmashauri za Jiji/Manispaa/Miji na Wilaya anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzaniawenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi Elfu mbili na hamsini na saba (2057) kama ilivyoainishwakatika tangazo hili.

Nawatakia wote mafanikio, na kuna siku itabaki ni historia baada ya kuramba asali. Lakini tusiufumbie macho ukweli, maana mwisho wa siku haitatusaidia!

Kumlalamikia mshenga atekelezaye maagizo na maelekezo ya mwoaji tutakuwa hatumtendei haki!! Hii haina maana kuwa PSRS hawana mapungufu, la hata kidogo, hakuna taasisi isiyokuwa na mapungufu ili maadamu inaendeshwa na watu wala si malaika!!

Well said!!



[emoji120]ipo siku Mungu atatupa Baraka ya kupata kazi, na tutashuhudia na kutoa shukrani, tuzidi kumuomba Mungu.
 
Kwa hiyo kwa mujibu wa maelezo yako, hata nafasi za MDA & LGA ni kwamba MDA na LGA walikasimiwa kuajiri wengine, maana pia tangazo la ajira hizo toka PSRS linasema "Kwa niaba ya...". Lakini ukweli kila mmoja anaujua kwamba MDA & LGA hawajakasimiwa kuajiri wenyewe!! Tangazo lake hili hapa:

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Makatibu Wakuu wa Wizara,Watendaji Wakuu wa Idara Zinazojitegemea, Makatibu Tawala wa Mikoa, Wakurugenzi waHalmashauri za Jiji/Manispaa/Miji na Wilaya anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzaniawenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi Elfu mbili na hamsini na saba (2057) kama ilivyoainishwakatika tangazo hili.

Nawatakia wote mafanikio, na kuna siku itabaki ni historia baada ya kuramba asali. Lakini tusiufumbie macho ukweli, maana mwisho wa siku haitatusaidia!

Kumlalamikia mshenga atekelezaye maagizo na maelekezo ya mwoaji tutakuwa hatumtendei haki!! Hii haina maana kuwa PSRS hawana mapungufu, la hata kidogo, hakuna taasisi isiyokuwa na mapungufu ili maadamu inaendeshwa na watu wala si malaika!!
Tatizo lako unapotosha LGA MDA hazijakasimiwa ndio lakin kitendo cha kutaja kwa niaba ya taasisi a na b lengo ni kuwajulisha wasahiliwa taasis anayoomba na ambayo yupo tayari kufanya kazi na si vinginevyo kama wewe unavyopotosha hapa.
Kwanini wanataja kwa niaba ya taasisi Fulani lengo ni anayeomba kazi kupata full details huwezi toa tangazo e.g psrs tunahitaji wahasibu( ili Hali hao wahasibu wanaitajika veta) hiyo haiwezekani kwa sababu lengo la psrs ni recruitment so lazima wataje taasisi husika na sio kama unavyopotosha umma
Pia kumbuka kila applicant ana choice yake mfano mm ni mchumi lakini sipo tayar kufanya kazi halmashaur au taasis Fulani
Ndio maana wanataja kwa lengo la kuepuka usumbufu
 
Back
Top Bottom