HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Muda mfupi gani mkuu? Watu wanatafuta waajiriwa competent, tupambana tu vijana hakuna namna nyingine. Kuwezeshwa ndio nini kama ww mwenyewe huwezi kujiongeza?
Ukubali usikubali mwaqjiriwa yeyote hata kama ni competent namna gani, kwenye first appointment bado ni trainee tu, ni mwanafunzi tu!! Hata waajiriwa wa muda mrefu wenye elimu ndogo kuliko yake, bado kiutendaji wanajua mambo mengi ambayo yeye hayajui. Akikubali kunyenyekea na kujifunza kwao mwisho wa siku anakuwa mjuzi zaidi. Mfano daktari (MD) anapoanza kazi, hata madaktari wasaidizi (Assistant medical officers) wenye uzoefu wa muda mrefu bado wana vitu ambavyo huyu MD hana na inabidi akubali kujifunza kwao. Uzoefu ni muhimu na hauna mbadala!! Ndio maana hata mshahara wao baada ya uzoefu wao wa muda mrefu ni mkubwa kuliko wa huyu anayeanza hata kama amesoma zaidi!! AMO wa muda mrefu anapokea pesa kubwa kuliko MD anayeanza!!

Ukijifanya unajua na kuwadharau hawa wadogo lazima utaharibu kazi tu!!​
 

Kwa mlioramba asali hongera na mkawe watumishi wema! Msisahau kumshukuru Mungu. Kumbukeni kuwa ni Mungu aliyewapa neema ya kupenya kwenye hilo tundu dogo la ajira na kuwaacha malaki wakiwa wanasubiria kwa hamu na uvumilivu. Si kwamba ninyi ndiyo bora zaidi yao, bali katika ratiba ya Mungu imependeza ninyi mtangulie. Daima likumbukeni hilo na kumbukeni kuwaombea wale ambao bado wanasubiri. Mungu ni mwaminifu na wao zamu yao itafika tu!!
 
Uzi umepumzishwa au vijana mnatafakari namna ya kuchomoka kwenye huu msoto na stress.
 
Ilianza TRA, sasa amefuatia BOT kujifanyia usaili yenyewe!! Huku kwa wenzangu na mimi ( PSRS) mwisho wa siku zitabakiaga za LGA tu!! Ni mbaya sana lakini naona ndiko tunakoelekea!! Wakubwa wameamua liwalo na liwe!!
BOT wanafanya sahili wenyewe tangu kitambo
 
nenda kafatilie uzi wa tume wa mahakama then uje hapa mkuu, kuna mwamba kule kadai kuwa shortlisted tu post hzi za mlinzi kuna maza mmoja huko juu kamuunganisha.na hiyo mahakama sehemu tunayo tarajia kupata hakii kwa asilimia karibu 100%
Uko wapi huo uzi ?
 
Ilianza TRA, sasa amefuatia BOT kujifanyia usaili yenyewe!! Huku kwa wenzangu na mimi ( PSRS) mwisho wa siku zitabakiaga za LGA tu!! Ni mbaya sana lakini naona ndiko tunakoelekea!! Wakubwa wameamua liwalo na liwe!!
BOT mbona wanafanya wenyewe mda mrefu tu.
 
Hivi Wakuu Kureport hizi ajira za Tamisemi, ni mara baada ya kuona ulikopangiwa unanda tuu.

Au kuna maelezo Tamisemi watatoa kuhusu tarehe ya kureport na vitu vya kwenda navyo.
 
Duuuuh, Naambiwa USAILI WA TRA UTAKUWA NA PRACTICAL WADAU.

Yaani ukitoboa Written kuna Practical ili kupima ujuzi wa matumizi ya Computer nk.

Kweli hali ni tete huko.
Vijana kuweni makini nawaambia tena kuweni makini.
 
Huko
nenda kafatilie uzi wa tume wa mahakama then uje hapa mkuu, kuna mwamba kule kadai kuwa shortlisted tu post hzi za mlinzi kuna maza mmoja huko juu kamuunganisha.na hiyo mahakama sehemu tunayo tarajia kupata hakii kwa asilimia karibu 100%
BOT ni mwendo wa kutaka wenye experience tu!! Unaambiwa uwe na experience ya angalau miaka 3!! Maana yake wanalenga watu wenye ajira tayari ambao watahamia huko kwenye green pastures!! Suala la kutaka wenye experience wadau walilipigia sana kelele na likawa limeishia. Naona huko BOT bado lipo sana!! Watu waliuliza kama mnataka wenye experience hawa fresh graduates mtawapeleka wapi?? Hao wenye experience wasingeaminiwa na kupewa nafasi, wangepataje hiyo experience? Ona mfano wa wanavyotaka:

Holder of a Bachelor Degree in Land Management and Valuation or itsequivalent from a recognized University with at least an Upper SecondClass grade.• Candidate must have relevant working experience of not less than three years.
 
Back
Top Bottom