HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Msaada jaman aliyewahi kufanya usahili mamlaka ya maji na usafi wa mazingira kada ya Accountant assistant maswali yake yanabase wapi katika written na oral
Hakuna mfumo maalum wa maswali cha msingi unatakiwa kujua contemporary issues tu za accounting
  • Accounting concepts
  • Types of ledgers
  • Accounting nature of items eg Debit and credit ( purchase, sales etc)
  • components of financial statements
  • Elements of financial statements
  • Bank reconciliation in general
  • Vouching system
  • Trial balance
  • Book keeping vs Accounting ( differences)
-Accounting cycle
- Accounting errors
 
Hakuna mfumo maalum wa maswali cha msingi unatakiwa kujua contemporary issues tu za accounting
  • Accounting concepts
  • Types of ledgers
  • Accounting nature of items eg Debit and credit ( purchase, sales etc)
  • components of financial statements
  • Elements of financial statements
  • Bank reconciliation in general
  • Vouching system
  • Trial balance
  • Book keeping vs Accounting ( differences)
-Accounting cycle
- Accounting errors
La msingi ni kuanza na Mungu katika maandalizi na kumaliza na Mungu, kabla ya kuanza usaili , omba kwa Mungu na baada ya kumaliza usaili Mshukuru Mungu nae atakusaidia,kila la kheri Mungu akawatetee wote mnaoenda kushiriki saili za kuandika hivi karibuni.
 
Habari wakuu.. sisi wa SIDO.. mechanical engineers tushariport na kuanza kujaza personal particular.. sahv tunasubir kupigiwa simu..
Nimeona mjadala wa pesa za kujikimu na nimeona mtu kakaa miez miwil home then akalipwa mshahara wa mwezi April..
Nina maswali..
  • Mshahara wa Mechanical engineer SIDO ni sh ngapi?
  • Kama nimewapelekea barua ya utumishi ya kupata kazi na nimejaza maform yao mwezi huu tar 10.. tutaanza kulipwa mshahara mwezi huu?
  • Pesa ya kujikimu kwa engineer ni sh ngap?
  • Na stahik gan nyingine tunatakiwa tuzipate for the first appointment?
cc Skywalker00 mbingunikwetu Mwifwa Mr. Tutor octopas tuusan na wengine
Kuhusu mshahara ungeangalia Tangazo la kazi uone scale iliyoandikwa ndio tunaweza kukusaidia kudadavua.

Pia ukipewa barua ya kazi na mwajiri wako itaonesha kila kitu ikiwemo kiwango cha mshahara pamoja na makato utakayokatwa kwa lazima kisheria kama NHIF, PAYE, PSSSF bila kuwasahau HESLB kama uliwahi kukopeshwa
 
Upo sahihi mdau, Mungu anajua namna ya kututunza bila ajira na tukipata nayo heri, jambo la msingi kila mtu amtumainie Mungu muumba mbingu na nchi, anayefanya njia pasipo na njia. ( Fikiria hbr ya Musa n.k).

Tusiache ibada binafsi na jumuishi.

Siku nikipata time ya kuandik nitashare experience ya maisha bila imani na pale nilipoweka imani Mbele mambo yalivyo badirika.
Amina ndugu tunaisubiria ili tuzidi kujengeka ki Imani juu ya Mungu wetu
 
Database kwa academicians ipo ila tatizo kwenye usahili wengi hawafiki 70% ili uweze kuajiriwa ndo maana nyingi zinakuwa re-advertised.
Naona hawatumii database kwa academician sababu mfano Hz Kaz za tutorial assistant na assistant lecturer watu wamefanya sana usahili huwez sema wote wanafeli hapana labda kwa baadh ya Kada na PhD candidate uko wataalam ni wachache lakin kusema tutorial assistant ya accounting kweli wote wanaofanya mitihan wafeli ni ajabu
Sema kanzidata ya psrs hawaizingatii ipasavyo au kama kanuni zinavyosema
 
Kingine barua zote zimeandikwa mwezi wa tatu,mtu atakaa kusubiri aitwe kupitia placement wakati wenzie wanapigiwa simu na kazini wanaripoti hapo ndio atabali kuchanganya idadi ya watu kwa kuhesabu kupitia pdf,
Kingine ana uhakika gani kuwa idadi hiyo iliyotakiwa walifaulu sahili ilihali kuna mifano iliyo hai tunaona nafasi unakuta zilikuwa tano wanaitwa 3 na shughuli unakuta imeishia hapo hapo.
Hapa ni kuomba watangaze nafasi nyingine tuendelee kuomba lkn sio kusubiri ndege stand.
Hata speed ya pdf watu hawaoni au ndio kuamini kila halmashauri na wizara bado zinasubiri wafanyakazi??

Tatizo hatupendi kuambiwa na kuujua ukweli ila ukweli ni kuwa ngoma tyr imeisha hiyo
Ukiangalia placement za halmashaur zimetoka nyingi kiasi na kama watu wanaripoti bila majina kutangazwa hapo tayar wamemaliza kutoa majina.
Na kumbuka sio lazima kama post zilikua 8 zitoke zote zinaweza kupungua au idadi kamili au wakaongeza no kulingana na michakato yao
Hapo tujiandae sahili zijazo tu hamna cha placement tena wala pdf la database la waziri
 
Ni hatari sana,,,afu one year contract [emoji119]
Duh ! Mi naona wangeweka marufuku yawatu walioko kwenye ajira kuapply hizi kazi mpya ,hii ni ridiculous ,
Utakuta mtu yupo kwenye ajira na yeye bado anapanga mstari kuminyana na Jobless kugombania nafasi 11

Serikali Inabidi watengeneze strategy mpya ya kupunguza makali kwa wahitimu wa vyuo ,piga marufuku employees au watu wenye ajira kuapply kazi mpya za serikali .
Ni upuuz kuona Lundo la graduates wanasita kitaa wengine wengi hata nafasi za internship wamekosa ,yet bado majitu yapo kwenye ajira yanagombania nafasi nao .
Hakuna mizania sawa hapo
 
Duh ! Mi naona wangeweka marufuku yawatu walioko kwenye ajira kuapply hizi kazi mpya ,hii ni ridiculous ,
Utakuta mtu yupo kwenye ajira na yeye bado anapanga mstari kuminyana na Jobless kugombania nafasi 11

Serikali Inabidi watengeneze strategy mpya ya kupunguza makali kwa wahitimu wa vyuo ,piga marufuku employees au watu wenye ajira kuapply kazi mpya za serikali .
Ni upuuz kuona Lundo la graduates wanasita kitaa wengine wengi hata nafasi za internship wamekosa ,yet bado majitu yapo kwenye ajira yanagombania nafasi nao .
Hakuna mizania sawa hapo
Ajira zipi unazungumzia best, kama mtu yupo private ni haki yake kugombea kombe lakin Kama yupo serikalini sina hakika kama anaweza kuja kufanya sahili psrs zaidi ninachojua huwa wanafanya recategorization au kuomba kutoka shirika moja kwenda jingine.
Mfano; kuna ndugu alikua mwalimu mwenye diploma sahiz ni IT officer wa chuo x

Sent from my TECNO KC6 using JamiiForums mobile app
 
Sasa kama watu wanaripoti kazini bila psrs kutoa placement unafikiri hazijaisha tu na wanavyotoa nusunusu utajuaje idadi imetimia au imeisha ukute watu wamesharipoti kama wanavyoeleza
Sio wengi kiasi hicho nafikir kulingana na hoja ya wadau ni halmashaur moja tu watu wake hawakutokea kwenye pdf walipigiwa tu simu na afisa utumishi

Sent from my TECNO KC6 using JamiiForums mobile app
 
hakukuwa na tangazo la kazi.. nadhan wole tumetoka database...
hayo makati ya NHIF ni lazima? je kama ulikuwa kwenye NHIF ya mtumishi mwingine aliepo serikalin?..
ningependa kujua unaanza kulipwa mshahara kuanzia muda gan? mwezi uliopata barua toka utumishi na kupeleka hio barua kwa majiri au lini?..
pesa ya kujikimu engineer ni sh ngap?...
sorry, nauliza haya ili tujue stahili zetu au tupate haki zetu.. tusije tukapunjwa pale panapowezekana kupunjwa
Upo Kwa Prof. Mpanduji....Hana makuu yule Prof...

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Duh ! Mi naona wangeweka marufuku yawatu walioko kwenye ajira kuapply hizi kazi mpya ,hii ni ridiculous ,
Utakuta mtu yupo kwenye ajira na yeye bado anapanga mstari kuminyana na Jobless kugombania nafasi 11

Serikali Inabidi watengeneze strategy mpya ya kupunguza makali kwa wahitimu wa vyuo ,piga marufuku employees au watu wenye ajira kuapply kazi mpya za serikali .
Ni upuuz kuona Lundo la graduates wanasita kitaa wengine wengi hata nafasi za internship wamekosa ,yet bado majitu yapo kwenye ajira yanagombania nafasi nao .
Hakuna mizania sawa hapo
Yani tatizo la ajira linazid kukua hapo subiria next year waliopo vyuoni wamalize watu wanaongezeka tu na psrs hawawez kuwanyima wengine nafasi ya kufanya usahili. Na waliopo private sector bado wanahangaika kurud govnt ili wawe na job assurance. Sema hapo kati private sector imeyumba na corona pia ikawafundisha watu ndio maana kila mtu anataka serikalin
 
hakukuwa na tangazo la kazi.. nadhan wole tumetoka database...
hayo makati ya NHIF ni lazima? je kama ulikuwa kwenye NHIF ya mtumishi mwingine aliepo serikalin?..
ningependa kujua unaanza kulipwa mshahara kuanzia muda gan? mwezi uliopata barua toka utumishi na kupeleka hio barua kwa majiri au lini?..
pesa ya kujikimu engineer ni sh ngap?...
sorry, nauliza haya ili tujue stahili zetu au tupate haki zetu.. tusije tukapunjwa pale panapowezekana kupunjwa

Ukipewa Barua na mwajiri utajua salary yako maana inaandikwa pale na scale yake.

NHIF kukatwa ni lazima tena automatic, kama una Bima kupitia mwajiriwa mwingine utaendelea kukatwa hivyo hivyo ila pia unaruhusiwa kukata Bima yako kutokana na ajira yako na utaweka wategemezi pia kama unao.

Kuanza kulipwa mshahara itategemeana na mwajiri kukamilisha taratibu za ajira mapema, kwenye barua ya ajira huwa panaandikwa tarehe ya kuanza ajira yako, sasa toka hiyo tarehe hadi mwezi ukiisha utakuwa na haki kupata mshahara.

Pesa ya kujikimu ni constant, wadau washaielezea kule juu, kama umefuatilia utakuwa ushaona.
 
"Tell me about your self? "Tunalujibu vipi namba mfano
Saa nyingine wanauliza tell us about your background;
Hili ni swali moja huwa linataka vitu vifuatavyo;
1. Anza unaitwa nani, umri wako na unapaswa kumention level ulizopita pamoja na miaka mfano nimemaliza shule ya msingi mwaka x, ordinary level mwaka 2007, nilijiunga advanced level Nikahitimu mwak 2012 bila kusahau field ulizofanya kazi/intern au field practicals.
2. Wanataka useme baada ya hayo una experience gani mfano unaweza kusema, i have experience on conducting researchs, conducting meeting, solving problems, leadership mentality etc.

Nafikir wadau watajazia.!

Sent from my TECNO KC6 using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom