Kwanini Tanzania hakuna milionea chini ya miaka 30?

Kwanini Tanzania hakuna milionea chini ya miaka 30?

Namba 1 hiyo nakubali kabisa. Laiti hizo biashara wangeanza wadogo sana, na kufundishwa nidhamu ya pesa tungekuwa mbali sana.

Huyu bro ameongelea kuhusu watoto wa wakurugenzi na watumishi kadhaa wenye mamilioni ambayo wanarithi watoto wao, ni kweli kabisa hilo. Nikupe mfano hapo kipindi cha covid, wazee wengi wameenda wakaacha mipunga na mali za kufa mtu.

Balaa ni kwamba watoto wengi walikua hawajaandaliwa ili kuendeleza ambacho wazazi wao walichuma na kuweka vitega uchumi. Nina mifano kadhaa ya madogo waliachiwa more than 450m kash hapo 2021. Nikikwambia sahivi wapo ambao hata kodi ya kulipa nyumba hawana unaweza usiamini. Lakini ndio hivo, kwenye miti hakunaga maseremala....balaa tupuu

Wachache wajanja waliweka sehemu sahihi, sahivi ni kweli hizo 500m 700m kawaida alafu wengi wako simpo tu. Sio mabishoo wala nn. Kuna mmoja analeta spea za japanese used cars hapa tz kutoka dubai, anashusha kontena za kutosha za vipuri.

Kizazi hiki nadhani jamii inabidi ibadilike sana kimtazamo mana mambo sio kama miaka ya wazee wetu huko walikua wamemaliza university exam tu, unaenda notes board kucheki kituo cha kazi. Sahivi si mnaona mabalaa tuliyonayo.

Graduates wa digrii hana kitega uchumi chochote cha kumpa hata shilingi mia, yuko bize kuomba ajira ambazo hana mtu wa kumshika apate hizo kazi. Kuna sehemu niliona mdau kaandika kuhusu 90% ya digrii za sasa hazina tija kwa jamii na vijana kiujumla. Yani graduates kujiajiri anaonekana kma mjinga flani wakati kazi zenyewe hakuna.

Mkazo uwekwe kwenye kuvumbua vipaji vya watoto kama hizi academy za michezo ambazo siku hizi kusikia wabongo wanacheza ulaya na nchi zingine ni kawaida tu. Hizi nguvu ndio zinatakiwa kupewa kipaombele na elimu hiyo dunia pia isiachwe ndio.

Siku hizi kuna kazi watu wanafanya online tu tena maokoto mengi tu.

Hivi kwanini makabila kama wakinga na wachaga wasipewe mwanya kutuambia mbinu zao za mafanikio ili hali wengine hata kusoma hawajui lakini kiuchumi wako vizuri na wametoa ajira nyingi tu kwa watanzania wengine. Msitusomeshe digrii za mafuta na gesi mara mining sijui alafu madini yenyewe mshauza kwa wakoloni mambosasa huku nyinyi mkijilimbikizia ukwasi wa kutisha na familia zenu
 
Tunaaminishwa kuwa nchi yetu inautajiri mkubwa. Hata mimi naamini hivyo ila cha kushangaza licha ya yote sijawahi kuonana au kusoma kijana chini ya miaka 30 ambaye ni Millionea. Wengi ni watu wazima.

Tatizo ni nini?

1. Watoto kukaa muda mrefu makwao wanaanza utafutaji ukubwani?

2. Rika hilo haliaminiki na taasisi za kifedhau au hawakopesheki mitaji mikubwa?

3. Wabongo umri huo hawana exposure na utajiri na mbinu za kutoboa.

Unadhani kwa nini vijana wengi chini ya umri wa miaka 30 sio mamilionea?

UPDATE:
Millionea ni nani?
refers to those whose assets total at least one million units of a high-value currency, such as the United States dollar, euro, or pound sterling.
Ni wale ambao thamanj za mali zao zina angalau uniti moja ya millioni ya fedha zenye thamani ya juu kama USD, Euro au pound.
Wapo wengi sana ila in black market
 
Namba 1 hiyo nakubali kabisa. Laiti hizo biashara wangeanza wadogo sana, na kufundishwa nidhamu ya pesa tungekuwa mbali sana.

Huyu bro ameongelea kuhusu watoto wa wakurugenzi na watumishi kadhaa wenye mamilioni ambayo wanarithi watoto wao, ni kweli kabisa hilo. Nikupe mfano hapo kipindi cha covid, wazee wengi wameenda wakaacha mipunga na mali za kufa mtu.

Balaa ni kwamba watoto wengi walikua hawajaandaliwa ili kuendeleza ambacho wazazi wao walichuma na kuweka vitega uchumi. Nina mifano kadhaa ya madogo waliachiwa more than 450m kash hapo 2021. Nikikwambia sahivi wapo ambao hata kodi ya kulipa nyumba hawana unaweza usiamini. Lakini ndio hivo, kwenye miti hakunaga maseremala....balaa tupuu

Wachache wajanja waliweka sehemu sahihi, sahivi ni kweli hizo 500m 700m kawaida alafu wengi wako simpo tu. Sio mabishoo wala nn. Kuna mmoja analeta spea za japanese used cars hapa tz kutoka dubai, anashusha kontena za kutosha za vipuri.

Kizazi hiki nadhani jamii inabidi ibadilike sana kimtazamo mana mambo sio kama miaka ya wazee wetu huko walikua wamemaliza university exam tu, unaenda notes board kucheki kituo cha kazi. Sahivi si mnaona mabalaa tuliyonayo.

Graduates wa digrii hana kitega uchumi chochote cha kumpa hata shilingi mia, yuko bize kuomba ajira ambazo hana mtu wa kumshika apate hizo kazi. Kuna sehemu niliona mdau kaandika kuhusu 90% ya digrii za sasa hazina tija kwa jamii na vijana kiujumla. Yani graduates kujiajiri anaonekana kma mjinga flani wakati kazi zenyewe hakuna.

Mkazo uwekwe kwenye kuvumbua vipaji vya watoto kama hizi academy za michezo ambazo siku hizi kusikia wabongo wanacheza ulaya na nchi zingine ni kawaida tu. Hizi nguvu ndio zinatakiwa kupewa kipaombele na elimu hiyo dunia pia isiachwe ndio.

Siku hizi kuna kazi watu wanafanya online tu tena maokoto mengi tu.

Hivi kwanini makabila kama wakinga na wachaga wasipewe mwanya kutuambia mbinu zao za mafanikio ili hali wengine hata kusoma hawajui lakini kiuchumi wako vizuri na wametoa ajira nyingi tu kwa watanzania wengine. Msitusomeshe digrii za mafuta na gesi mara mining sijui alafu madini yenyewe mshauza kwa wakoloni mambosasa huku nyinyi mkijilimbikizia ukwasi wa kutisha na familia zenu
Mkuu ninekuelewa.

Ni bora kinga and chaga business model and tricks ziwe documented na zifundishwe kwenye kozi mahususi shyle ya msingi na sekondari. Chuoni ni kuchelewa.

Kuliko kujifunza mambo yasiyo na tika mfano historia zinazomfanya mtu mweusi mnyonge over other races.
 
Mkuu ninekuelewa.

Ni bora kinga and chaga business model and tricks ziwe documented na zifundishwe kwenye kozi mahususi shyle ya msingi na sekondari. Chuoni ni kuchelewa.

Kuliko kujifunza mambo yasiyo na tika mfano historia zinazomfanya mtu mweusi mnyonge over other races.
Maybe kuna mafungu kabisa hutolewa ili kufunga midomo wale wapenda mitaala kubadilishwa ndio mana, nani anajua!
 
Baada ya mgogoro mkubwa umilionea upimwe kwa currency ipi maana ukisema kila mtu ajipimie utakuwa na mamilioea wengi sana ambao ni masikini wa kutupwa baadhi ya nchi.

Tupime kwa USD, Pound au Euro
Yaa ndo ipo hvyo na USD ndo standard currency inayotumika kupima utajiri maana ndyo currency yenye nguvu na ina mzunguko mkubwa.
 
Vijana wadogo wenye hela nyingi kwa sasa wapo wengi sana. Pale Tunduma kuna wa aina hiyo wengi. Kariakoo nako kuna mabalaa. Wengi wenye hela za ukweli hawapendi kujionyesha tofauti na kina Chief Godlove. Lakini pia ikumbukwe sera za nchi yetu kwa miaka mingi zimekuwa zikitazama utaiiri kama dhambi. Yaani wananchi wengi hudhani umaskini ndo uzalendo. Akija mgeni na kukuta Fred Vunjabei ndo anachukuliwa kama kijana mdogo mwenye mafanikio atashangaa. Mshindi wa Zikomo Awards kwa brand bora afrika ni milionea mdogo wa miaka 23 kutoka Zambia.
Duuh, ila Tunduma pale kuuawa ni muda wowote

Hatari sana pale, nimetoka pale mpakani kabisa wiki 2 zilizopita
 
Tunaaminishwa kuwa nchi yetu inautajiri mkubwa. Hata mimi naamini hivyo ila cha kushangaza licha ya yote sijawahi kuonana au kusoma kijana chini ya miaka 30 ambaye ni Millionea. Wengi ni watu wazima.

Tatizo ni nini?

1. Watoto kukaa muda mrefu makwao wanaanza utafutaji ukubwani?

2. Rika hilo haliaminiki na taasisi za kifedhau au hawakopesheki mitaji mikubwa?

3. Wabongo umri huo hawana exposure na utajiri na mbinu za kutoboa.

Unadhani kwa nini vijana wengi chini ya umri wa miaka 30 sio mamilionea?

UPDATE:
Millionea ni nani?
refers to those whose assets total at least one million units of a high-value currency, such as the United States dollar, euro, or pound sterling.
Ni wale ambao thamanj za mali zao zina angalau uniti moja ya millioni ya fedha zenye thamani ya juu kama USD, Euro au pound.
Una uhakika Mkuu?
 
Tunaaminishwa kuwa nchi yetu inautajiri mkubwa. Hata mimi naamini hivyo ila cha kushangaza licha ya yote sijawahi kuonana au kusoma kijana chini ya miaka 30 ambaye ni Millionea. Wengi ni watu wazima.

Tatizo ni nini?

1. Watoto kukaa muda mrefu makwao wanaanza utafutaji ukubwani?

2. Rika hilo haliaminiki na taasisi za kifedhau au hawakopesheki mitaji mikubwa?

3. Wabongo umri huo hawana exposure na utajiri na mbinu za kutoboa.

Unadhani kwa nini vijana wengi chini ya umri wa miaka 30 sio mamilionea?

UPDATE:
Millionea ni nani?
refers to those whose assets total at least one million units of a high-value currency, such as the United States dollar, euro, or pound sterling.
Ni wale ambao thamanj za mali zao zina angalau uniti moja ya millioni ya fedha zenye thamani ya juu kama USD, Euro au pound.
Wapo wengi sana.

UKiwajuwa itakusaidia nini?
 
Back
Top Bottom