Kwanini Russia hataki kuwekeza kwenye Aircraft Carrier kama USA?

Tomahawk

JF-Expert Member
Apr 12, 2015
218
250
Wakati USSR inasambalatika, kulitokea na mgawanyo wa Mali, ivyo aircraft carrier iliyokuwepo wakati wa USSR iligawiwa kwa UKRAINE, na kwakuwa uendeshaji wa iyo kitu ni gharama, UKRAINE wakaiuza kwa India, ivyo Basi kutengeneza izo Carrier ni gharama na uendeshaji wake ni ghali pia....
 

mohamedidrisa789

JF-Expert Member
Jun 20, 2015
1,548
2,000
Ukiwa na vitu Kama ivi Kuna haja gani ya kupeleka aircraft carrier na midege kibao wakati kazi ni nyepesi tu.

Unabonyeza button huku unashushia Pepsi big Wala Aina haja ya kutumia mindege. Tunapoelekea iyo mi carrier utakuwa sehemu ya kufugia kuku maana technologia imebadilika
images%20(12).jpeg
images%20(11).jpeg
 

MURUSI

JF-Expert Member
Jun 25, 2013
2,517
2,000
Hahaaaa Mkuu kuna silaha za kuzamisha Carrier na zinabebwa na either Nyambizi au Ndege au meli. Kwa kifupi jua labisa China na Russia wana makombola ya kuweza kuazamisha carrier
Carriers azitembei tu kihole holela zipo well equipped to protect against any attacks, ndio maana hakuna anaezisogelea.

Ukiona ndege za Russia zinapaa karibu na carrier kwa mbwembwe jua wahusika washaona hizo ndege hazina silaha tangia zipo mbali.

Usijeshangaa kukuta carrier ina uwezo wa kurusha makombora 60 kwa pamoja ndani ya dakika chache sana na kila moja likafuata ndege au kombora linalo elekea kwakwe na zika reload kwa dakika chache sana kufanya assault hizo. Na inasindikizwa na submarine inapoenda kwenye mission meli yoyote ya hatari inazamishwa kabla aijafika; uliza Argentina kilichowakuta.

That’s a floating military base wanaozitengeneza wanafikiria yote.
 

MURUSI

JF-Expert Member
Jun 25, 2013
2,517
2,000
Vita kubwa ni Vita inayo weza kihusisha Powerful countries, mfano China, Russia na Usa, hawa sio tu Silaha za atamizi bali pia wana kila aina ya silaha za hatari kabisa ambazo kamwe hazowezi fanya vita kuwa rahisi.

Na ndo nikasema hizo Carrier sio kwa vita kati ya USA na RUSSIA.
Unazungumzia "vita kubwa" kwa muktadha gani?

Hiyo "vita kubwa" unaipimaje maana katika Modern Warfare vita kubwa ni Full-Scale Nuclear War na matokeo yake ni Mutual Assured Destruction.

Nimeelezea jinsi gani Carrier inavyoweza kuhimili mashambulizi na si kuhimili tu bali pia kuweza kukabiliana nayo kikamilifu kwa kutumia mifumo yake binafsi achilia mbali Carrier Group ambayo huipatia uwezo zaidi wa kutekeleza majukumu yake na mahali popote ilipo mifumo yote hii hufanya kazi kuhakikisha kuna usalama wa kutosha.
 

CHAZA

JF-Expert Member
Dec 21, 2012
7,792
2,000
Zinaitwa TORPEDO/TORPEDOES.

Kuhusu hizo Torpedoes tayari nimekwisha ku-Address ama kulitolea ufafanuzi.

Moja ya jukumu kubwa la Battle Group ni kuhakikisha hayo yote uliyoyasema yanashughulikiwa.

Kuna vitu kama Electronic Warfare bila kusahau Anti-Submarine Warfare ambapo tayari uwekezaji mkubwa umefanyika hapo na kuhakikisha kuwa masuala mbalimbali ikiwemo kukabiliana na mashambulizi kama hayo hususani kupitia Submarines yanadhibitiwa.
Likewise,huku wewe ukija na carrier,wenzako nao wanajua jinsi ya kufanya counter attack. Inakua rahisi kuleta hayo madubwana kwa nchi dhaifu tu. Lakini huwez kusema unaanzisha vita na Russia halafu eti upeleke Carrier hizo. Kwa sasa US huzitumia kwa hawa wadogo na kuwatisha ila kwa Russia haiwezekani zikapelekwa eti akapigane na Urusi vita kamili this shall never happen na wala room hiyo HAITAKUWEPO.
 

lee van cliff

JF-Expert Member
Feb 5, 2013
3,663
2,000
Ukiwa na hela huwezi kuogopa kununua gari zuri kiss eti litapata ajali... Russia hana hela ya kuendesha huo mtambo
Sio kwamba Russia hawezi kuendesha tu huo mtambo/ kutumia hiyo mitambo yaani aircraft carrier .Bali Russia anaweza kutengeneza/ kinda,anazo alisaunda na nyingine iko jikoni.Namaanisha kusema technolojia ya kuzalisha AC anayo kubwa tu.je ni hitajio kwake? Sio kill silaha aliyonayo USA ni lazima Russ awe nayo au kinyume chake.Warusi wao walishatoa sbb kwa Nini hawahitati AC nyingi kijeshi,kisiasa,kiuchumi na kiteknolojia
-Kijeshi- wanna silaha za kufika mbali mbadala wa AC
-kisiasa- hawana mpago wa kuzitawala/kuzivamia nchi za mbali Kama US
-kiuchumi-ni hasara kuzitunza hamna faida kwa mda huu,ikitokea Vita na wakubwa wenza zanabutuliwa kirahisi tu na kuleta maafa ya kimbali Kama sio ya halaiki
-kiteknolojia-kadri siku zinavyokwenda teknolojia ya kuzipiga inakuja kwa kasi Sana tofauti na zamani Hadi sasa China wameshapata Aircraft carrier killer,Urusi anazo tangu zamani na anaendelea kuboresha na kuja na vitu vipya vys kuziua AC.
Sio kwamba Urudi Hana kabisa AC,anazo moja au mbili nadhani.
 

lee van cliff

JF-Expert Member
Feb 5, 2013
3,663
2,000
Lakini mbona sasa hivi Russia ina tengeneza manuari za kubeba ndege mbili kila moja ikiwa na uwezo wa kubeba ndege 75 za kivita na zina uwezo wa kurusha ndege 5 kwa wakati mmoja kila baada ya dakika 5 na zitakamilika mwaka 2023?
Watu wengi huwa ni "wajinga Sana" hawataki kujielimisha,Mimi huwa swaelewi,je wait wanaaminje? kua Urusi hawezi tengeneza Carriers au Hana hela ya kuzitengeneza?
Kama an technology ya kutengeneza Basi yupo vizuri
Lkn Kama Hana tech hiyo ndio shida sasa.
Kutoka na hila sio ishu,hell intafutwa,ishu ni kutoka na tech.
Sasa HIV Russ wamesnza kuwa na hell za kuendesha miradi mikubwa Kama Zama za USSR ndo maana tunona wakija na zana mpya kill siku.
 

lee van cliff

JF-Expert Member
Feb 5, 2013
3,663
2,000
Vita kubwa ni Vita inayo weza kihusisha Powerful countries, mfano China, Russia na Usa, hawa sio tu Silaha za atamizi bali pia wana kila aina ya silaha za hatari kabisa ambazo kamwe hazowezi fanya vita kuwa rahisi.

Na ndo nikasema hizo Carrier sio kwa vita kati ya USA na RUSSIA.
Sawa kabisa Vita kubwa ipo na Vita ndogo zipo.
Huwezi pingana na watalaban,Al shabab,isis, watu wanaotumia bunduki tu,halafu wewe ukawapelekea aircraft carier ukajiona wewe supapawa.
Kiduku tu kazipiga biti hizo Air Carriers zikapiga U turn.
 

Wick

JF-Expert Member
Dec 19, 2012
8,325
2,000
Kipindi cha cold war, wakati USA anainvest kwenye kumodernise Nuclear Warheads zake yeye Russia aliamua kuproduce Nuclear Warheads nyingi zaidi. Ina maana US akawa anazo chache advanced lakinj Mrusi akawa na nyingi za kawaida!, bado haingeweza kufanya nani ashindwe sababu ilikuwa hakuna mshindi anayebakia.
Mwaka huu tu Wachambuzi wa masuala ya Ulinzi US wakafanya Simulation kuangalia jinsi gani hii vita itaamulika bado wanaona Mrusi akiingia vitani anaenda imaliza Ulaya nzima kabla hajaenda US hiyo yote akitokea Moscow!.
Aircraft Carrier sio uwanja mzuri kuutumia kwa nchi kama Russia na China labda kwa North Korea na sisi nchi za tatu huku. Kule zitazamishwa na nyumbani patapigwa tu.
Kumbukeni Russia hajasaini First Strike Policy, kwake kutumia Nuclear ni kugusa tu!.
 

Kilatha

JF-Expert Member
Nov 28, 2018
3,593
2,000
Hahaaaa Mkuu kuna silaha za kuzamisha Carrier na zinabebwa na either Nyambizi au Ndege au meli. Kwa kifupi jua labisa China na Russia wana makombola ya kuweza kuazamisha carrier
Kitu pekee duniani chenye chance ya kuifikia carrier kwa sasa na kuleta damage sio kuizamisha ni ‘Zircon Missles’ na kwa sababu ya speed tu.

Hata hizo Zircon kufikia carrier kama Gerald Ford inahitaji kupita system nne tofauti za defence ambazo zote ngumu na ya mwisho ni laser iliyopo kwenye meli sasa sijui kitu gani unakijua kina speed kushinda laser.

Na majini alikadhalika stealth submarine zitabaki kuwa ivyo at low speed, hizi carrier za kisasa zipo powered na nuclear energy, kwenye Gerald Ford wanadai electricity produced on that ship is enough to power New York City kwa ivyo hilo dude linazalisa energy ya kuweza kuikimbiza mno. Submarine yoyote iliyo stealth kwenda nayo sambamba lazima itatoa sauti ambazo sonar devices will detect them.

Ni hivi hizo meli wahusika wanafikiria kila kitu.
 

Date20210317

JF-Expert Member
Nov 7, 2018
3,853
2,000
Kwenye kamati iliyoundwa na Bunge la Congress kuiangalia budget ya trump kwenye ulinzi, jamaa walikuja na jibu moja tu.
Kwenye vita kati ya US-China au US-Russia zote USA atapigwa vibaya, hakuna eneo anapoweza furukuta!!..
Taarifa nyeti kama hiz za mamabo ya kiusalama kwa taifa kubwa kama usa huwa naona zinatumika ili kuwa mislead hawa washindani wao.Huwa nahis hivyo binafsi.
Huwez ku publicise taarifa nyeti namna hiyo.
Ni kama ile memo ya Bwwana Pompeo ilisomeka kama bahat mbaya kwa wana habari kusema "5000 troops to columbia" (somethinf like dat kama sijakosea) wakat wa choko choko za venezuela zikiendelea.mkijichanganya tu china na russia kuzifanyia kazi andiken mmeumia
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom