Kwanini Prof. Baregu amenyimwa kazi UDSM?

Kwanini Prof. Baregu amenyimwa kazi UDSM?

Ndio maana wanazuoni wengi wameacha kuwa wahadhiri wamekimbilia Ubunge. Mtawaona 2010, tena safari hii wataongezeka wengi. Wanaona bora waingie humo ndani - Mjengoni - warekebishe mambo wakiwa ndani, wakidhani ni kazi rahisi. Hivi Mwakyembe hakuwa mhadhiri mahala fulani? Au huo u-dokta kaupatia kwenye nini? Si PhD yule?

./Mwana wa Haki
 
Kuna vitu ukiviona, ama kuvisikia vinavumilika, ila kuna vingine unatamani hata kupasuka kwa uchungu, huu utawala wa Jk kila siku unazidi kushuka credibility yake, inaonyesha hawa jamaa waliopewa madaraka ni wahuni fulani wa mjini hapa, then wanaonekana hawajatembea kimawazo, wametembea kimwili, wanapopewa safari za kutembelea other countries, wanachoweza kukukumbuka ni ndege aina gani na hoteli gani waliyofikia.

Naipenda sana Tanzania, lakini naisikitikia kwakuwa inaongozwa na viongozi malimbukeni ambao wanampa tabu sana JK
 
Hivi mnataka hawa wazee waendelee kufanya kazi mpaka lini wakati vijana wanaomaliza vyuo hawana ajira? Sasa hivi kuna madarasa mengine yanatoa vijana zaidi ya 10 wenye upper second lakini wanabakizwa 3 tu kwa sababu ya hawa wazee wanaoendelea na mikataba. Nafikiri ni wakati wa kutoa ajira kwa vijana sasa kwani tukiendekeza hii mikataba mpaka Prof. afikishe miaka sabini itafika wakati kutakuwa hakuna replacement yao kwani watakuwa wazee watupu. Bravo JK Bravo Prpf. Mkandara and Prof. Maboko. Kazeni uzi huohuo lakini muajiri vijana kwa wingi angalau 50 kila mwaka. DIRA IWE AJIRA KWA VIJANA.

Right. Lakini vijana wanahitaji kuwa mentored kabla ya kukabidhiwa mikoba. Imagine department iliyojaa vijana fresh from undergrad. Hawajawahi kufanya any rigorous research and therefore, they are less practical. Matokeo yake yatakuwa ni mabaya mno. Ni bora watu kama kina Baregu waendelee kuwepo kwenye hizi department mpaka watakapochoka kabisa [And frankly speaking it's worth investing on people like Baregu than investing on mbunge or Minister like Sophia Simba]. This is how it's done everywhere. Prof. Samuelson aliyefariki majuzi, alikuwa na majukumu pale MIT hadi kufikia mwaka 2004 na amefariki akiwa na umri wa miaka 94. So, there are people you cannot just let them go! Hawa watu ni chachu kwenye departments. They have done so much! They have achieved so much!
 
He is being punished for biting the hand that feeds him. Do you know that our leaders in third world countries behave like rouge village chiefs?

Third world countries tunachekesha kweli. Hivi kumuajiri professor mpaka serikali kuu iidhinishe? .. yaani serikali inayohudumia watu milioni 45 kwenye eneo la km za mraba milioni moja?
 
Nani sasa `kamchinja` Baregu?

Hatma ya mhadhiri mstaafu wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM), Profesa Mwesiga Baregu, kuendelea na mkataba wa ajira katika Chuo hicho, bado ni kitendawili kutokana na mkanganyiko uliojitokeza kati ya Ofisi ya Rais (Menejimenti ya Utumishi wa Umma) na chuo hicho.
Profesa Baregu, ambaye pia ni Mjumbe wa Kamati Kuu ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), aliomba kuendelea na kazi ya kufundisha chuoni hapo baada ya kustaafu mwaka jana, lakini ilielezwa na wanataaluma kuwa Utumishi ilikataa ombi lake kwa sababu za kisiasa.
Hivi karibuni, Mkuu wa Idara ya Sayansi ya Siasa na Utawala ya chuo hicho, Dk. Benson Bana, alisema Menejimenti ya Utumishi wa Umma ilikataa maombi ya Profesa Baregu kuendelea kufundisha katika chuo hicho.
Alisema maombi ya Profesa huyo mwandamizi kutaka kuendelea na ajira yake yalishapelekwa na UDSM serikalini lakini yalikataliwa.
Katika hali ya kushangaza, jana Menejimenti ya Utumishi wa Umma ilisema imepekua orodha ya majina ya wahadhiri wa chuo hicho walioomba kuongezewa muda wa ajira baada ya mikataba yao kumalizika, lakini jina la Profesa Baregu halimo.
Rehema Mbulalima wa Kitengo cha Habari, Elimu na Mawasiliano katika Menejimenti ya Utumishi wa Umma, alisema wamepekua orodha hiyo tangu Juni mwaka jana, lakini hawakuona ombi la Profesa Baregu.
“Waulizeni hao UDSM walileta maombi hayo lini maana kati ya walioomba kuanzia Juni mwaka jana jina la Profesa Baregu halipo,” alisema baada ya kuwasiliana na wakubwa wake wa kazi.
Nipashe iliwasiliana na Dk. Bana na alithibitisha kuwa ombi la Profesa Baregu lilishafikishwa Utumishi.
“Kumbukumbu zinaonyesha kuwa jina lake lilipelekwa Utumishi na hiyo ndiyo statement (taarifa) ya chuo lakini kwa details (maelezo) zaidi mpigie DVC (Naibu Makamu Mkuu wa Chuo) Utawala na DVC (Naibu Makamu Mkuu) Taaluma, watakupa maelezo ya kina juu ya kinachoendelea, ukiwakosa hata VC (Makamu Mkuu wa Chuo) mwenyewe. Muulize atakuwa katika nafasi nzuri zaidi ya kueleza suala hilo kuliko mimi,” alisema Dk. Bana.
Aliongeza kuwa atafanya sherehe kubwa siku atakaposikia Profesa Baregu ameongezewa mkataba, maana ni mwanataaluma muhimu wanayemtegemea kwa kiasi kikubwa katika siasa za kimataifa. Makamu Mkuu wa chuo hicho, Profesa Rwekaza Mukandala, alipoulizwa iwapo ombi la Profesa Baregu lilipelekwa Utumishi na majibu waliyopata ni yapi, alisema atatoa jibu la nini kinachoendelea baada ya wiki mbili.
“Nipe wiki mbili nitakueleza mchakato mzima unavyoendelea na nakuhakikishia ni bonge la stori, ila kama una haraka na kutoa hiyo habari we andika unachokijua, ila mimi nitasema yangu baada ya wiki mbili,” alisema huku akicheka kwa nguvu kitendo kinachoashiria kuwa kuna jambo linalojificha katika suala hilo.
Dk. Bana aliliambia Nipashe kuwa bado anamhitaji Profesa Baregu katika Idara yake kwa asilimia 150 na hata chuo kikuu kizima kinatamani arejee kazini.
“Profesa Baregu ana talenti sana, na kitaaluma hakuna Profesa kama huyu hapa Tanzania na Afrika Mashariki na naweza kusema hata Afrika nzima katika siasa za kimataifa, hakuna kama huyu maana amebobea si kawaida na anategemewa na nchi nyingi,” alisema.
Hivi karibuni, baadhi ya wanachama wa Chama cha Wanataaluma wa UDSM (Udasa), walishinikiza kurejeshwa kwa Profesa Baregu chuoni hapo na kutishia kuwa watafanya maandamano ikiwa hataongezewa mkataba.
Mhadhiri wa Taasisi ya Taaluma za Maendeleo (IDS), chuoni hapo, Profesa Gaudence Mpangala, alisema suala hilo lina mkono wa kisiasa.
Alisema wahadhiri wanahitajika sana katika chuo hicho na akatoa mfano kuwa hata yeye alishastaafu, lakini bado anaendelea kufundisha.
Mhadhiri katika Idara ya Sayansi ya Siasa na Utawala chuoni hapo, Dk. Exavery Lwaitama alisema, kutoridhia mkataba kwa mhadhiri ambaye amekuwa akitoa maoni tofauti na serikali inavyotaka ni hatari.
Profesa Baregu kama mchambuzi wa masuala ya siasa na utawala, amekuwa akikosoa utendaji wa serikali tangu awamu ya pili hadi ya sasa.

CHANZO: NIPASHE
 
Serikali za kishikaji hazitaki kusikia mtu anayewakosoa, hivyo wakipata kanafasi tu wanambania hapohapo. Dola yetu inafanya kazi kisiasa mno badala ya kufuata taratibu.
 
KWANI HAKUNA VIJANA WA KUCHUKUA NAFASI YAKE PALE udsm? WILL BAREGU LIVE FOREVER? ATENGENEZE KAMPUNI YA CONSULTANCY, WATAMFUATA TU KWA USHAURI. MAISHA SI KUFUNDISHA TU CHUO.
 
Hatma ya mhadhiri mstaafu wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM), Profesa Mwesiga Baregu, kuendelea na mkataba wa ajira katika Chuo hicho, bado ni kitendawili kutokana na mkanganyiko uliojitokeza kati ya Ofisi ya Rais (Menejimenti ya Utumishi wa Umma) na chuo hicho.
Profesa Baregu, ambaye pia ni Mjumbe wa Kamati Kuu ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), aliomba kuendelea na kazi ya kufundisha chuoni hapo baada ya kustaafu mwaka jana, lakini ilielezwa na wanataaluma kuwa Utumishi ilikataa ombi lake kwa sababu za kisiasa.
Hivi karibuni, Mkuu wa Idara ya Sayansi ya Siasa na Utawala ya chuo hicho, Dk. Benson Bana, alisema Menejimenti ya Utumishi wa Umma ilikataa maombi ya Profesa Baregu kuendelea kufundisha katika chuo hicho.
Alisema maombi ya Profesa huyo mwandamizi kutaka kuendelea na ajira yake yalishapelekwa na UDSM serikalini lakini yalikataliwa.
Katika hali ya kushangaza, jana Menejimenti ya Utumishi wa Umma ilisema imepekua orodha ya majina ya wahadhiri wa chuo hicho walioomba kuongezewa muda wa ajira baada ya mikataba yao kumalizika, lakini jina la Profesa Baregu halimo.
Rehema Mbulalima wa Kitengo cha Habari, Elimu na Mawasiliano katika Menejimenti ya Utumishi wa Umma, alisema wamepekua orodha hiyo tangu Juni mwaka jana, lakini hawakuona ombi la Profesa Baregu.
“Waulizeni hao UDSM walileta maombi hayo lini maana kati ya walioomba kuanzia Juni mwaka jana jina la Profesa Baregu halipo,” alisema baada ya kuwasiliana na wakubwa wake wa kazi.
Nipashe iliwasiliana na Dk. Bana na alithibitisha kuwa ombi la Profesa Baregu lilishafikishwa Utumishi.
“Kumbukumbu zinaonyesha kuwa jina lake lilipelekwa Utumishi na hiyo ndiyo statement (taarifa) ya chuo lakini kwa details (maelezo) zaidi mpigie DVC (Naibu Makamu Mkuu wa Chuo) Utawala na DVC (Naibu Makamu Mkuu) Taaluma, watakupa maelezo ya kina juu ya kinachoendelea, ukiwakosa hata VC (Makamu Mkuu wa Chuo) mwenyewe. Muulize atakuwa katika nafasi nzuri zaidi ya kueleza suala hilo kuliko mimi,” alisema Dk. Bana.
Aliongeza kuwa atafanya sherehe kubwa siku atakaposikia Profesa Baregu ameongezewa mkataba, maana ni mwanataaluma muhimu wanayemtegemea kwa kiasi kikubwa katika siasa za kimataifa. Makamu Mkuu wa chuo hicho, Profesa Rwekaza Mukandala, alipoulizwa iwapo ombi la Profesa Baregu lilipelekwa Utumishi na majibu waliyopata ni yapi, alisema atatoa jibu la nini kinachoendelea baada ya wiki mbili.
“Nipe wiki mbili nitakueleza mchakato mzima unavyoendelea na nakuhakikishia ni bonge la stori, ila kama una haraka na kutoa hiyo habari we andika unachokijua, ila mimi nitasema yangu baada ya wiki mbili,” alisema huku akicheka kwa nguvu kitendo kinachoashiria kuwa kuna jambo linalojificha katika suala hilo.
Dk. Bana aliliambia Nipashe kuwa bado anamhitaji Profesa Baregu katika Idara yake kwa asilimia 150 na hata chuo kikuu kizima kinatamani arejee kazini.
“Profesa Baregu ana talenti sana, na kitaaluma hakuna Profesa kama huyu hapa Tanzania na Afrika Mashariki na naweza kusema hata Afrika nzima katika siasa za kimataifa, hakuna kama huyu maana amebobea si kawaida na anategemewa na nchi nyingi,” alisema.
Hivi karibuni, baadhi ya wanachama wa Chama cha Wanataaluma wa UDSM (Udasa), walishinikiza kurejeshwa kwa Profesa Baregu chuoni hapo na kutishia kuwa watafanya maandamano ikiwa hataongezewa mkataba.
Mhadhiri wa Taasisi ya Taaluma za Maendeleo (IDS), chuoni hapo, Profesa Gaudence Mpangala, alisema suala hilo lina mkono wa kisiasa.
Alisema wahadhiri wanahitajika sana katika chuo hicho na akatoa mfano kuwa hata yeye alishastaafu, lakini bado anaendelea kufundisha.
Mhadhiri katika Idara ya Sayansi ya Siasa na Utawala chuoni hapo, Dk. Exavery Lwaitama alisema, kutoridhia mkataba kwa mhadhiri ambaye amekuwa akitoa maoni tofauti na serikali inavyotaka ni hatari.
Profesa Baregu kama mchambuzi wa masuala ya siasa na utawala, amekuwa akikosoa utendaji wa serikali tangu awamu ya pili hadi ya sasa.

mpiganaji pekee aliyebaki UDSM
 
Pamoja na umahiri wake nadhani aachie vijana
kwani akifa km Haroub Othman ina maana UDSM nayo itabidi ife?
awe mshauri tu of course hawa wazee nao wao wanadhani UDSM ilumbwa kwajili yao
 
lakini mkataba kamaliza si afanye research zake tu,sasa kama unastaafu inabidi upumzike uachie na wengine nao wafanye kazi.Vijana nao waende wapi?Mimi naona sasa tuheshimu umri wa kustaafu una mana yake jamani.Namanisha kazi tufanye kwa nguvu zote ukifika kustaafu tunastaafu kweli.Hiyo ndo cycle au tunataka kubreak cycle?Au ndo msemo wa vijana taifa la kesho maana hiyo kesho haina mwisho.
 
unajua mimi ningekua Baregu ningejihisi furaha sana , maana jamii inanipigania ningali hai, kwetu waswahili tunatabia yakusifu na kuwathamini watu wakifa, kinyume kwa huyu mwanazuoni aliebobea, ni ishara ya kukubalika na kuheshimika. heshima kwako Baregu.
 
unajua mimi ningekua Baregu ningejihisi furaha sana , maana jamii inanipigania ningali hai, kwetu waswahili tunatabia yakusifu na kuwathamini watu wakifa, kinyume kwa huyu mwanazuoni aliebobea, ni ishara ya kukubalika na kuheshimika. heshima kwako Baregu.

Ushauri mzuri. Pia namshauri aachane na UDSM na aende Tumaini University, Dar es Salaam College. Au aamue kuwa visiting professor kwa vyuo vyetu hapa nchini---Hii itampa heshima na maslahi zaidi.
 
Hii issue tusubiri Mkandara atasema nini lakini inaonekana ndiye aliyecheza mchezo mchafu. Naomba Nipashe muifuatilie hii issue tujue mwisho wake. Mambo ya ukoloni kama waliyofanyiwa akina steve Biko kule SA hatuyataki.
 
Huku tunalalamika hatuna waalimu wa kutosha wakati huo huo waalimu tulio nao tena wenye utaalamu mkubwa tu tunawanyima mikataba eti kwa sababu wako upinzani.
 
Back
Top Bottom