Kwanini Prof. Baregu amenyimwa kazi UDSM?

Kwanini Prof. Baregu amenyimwa kazi UDSM?

you dont know hw much this prof is needed pale udsm mkuu!!! (na si kwamba hayupo tayari kufundisha amebaniwa)

Mkuu naelewa umuhimu wake sana....sio yeye tu wapo wengi wa hadhi yake! Lakini tukubali jamani muda ukifika wa kupumzika watu wapumzike. Hili suala la kuongezea watu muda hasa kwenye vyuo vyetu mimi binafsi silipendi, kwa vile wahusika pia wamekuwa wakitumia nafasi hiyo kutofanya proper recruitment ya vijana, sasa unapofika muda wa kuachia ngazi wana-justify kwa kuonyesha existing gaps....!

Ni mtazamo tu, think of it
 
Mkuu naelewa umuhimu wake sana....sio yeye tu wapo wengi wa hadhi yake! Lakini tukubali jamani muda ukifika wa kupumzika watu wapumzike. Hili suala la kuongezea watu muda hasa kwenye vyuo vyetu mimi binafsi silipendi, kwa vile wahusika pia wamekuwa wakitumia nafasi hiyo kutofanya proper recruitment ya vijana, sasa unapofika muda wa kuachia ngazi wana-justify kwa kuonyesha existing gaps....!

Ni mtazamo tu, think of it

i hv thought of it even b4 u askd me to!!! mkuu kwa wanataaluma bana kustaafu na kuendelea ni kawaida especially when there is a need!!

here we are tokn of the need ukiachilia mbali umriwake.

Baregu bado anahitajika kufundisha pale.....na yeye hajakataaa kufanya hivyo. lakini mizengwe ya taifa hili as usual!!!
 
Baregu bado anahitajika kufundisha pale.....na yeye hajakataaa kufanya hivyo. lakini mizengwe ya taifa hili as usual!!!

Mkuu tuko pamoja......ila bado nafikiri apumzike! Tatizo wasomi wetu huwa hawana exit strategy.....alishajua muda wa kustaafu unakaribia alipaswa kujitafutia 'shamba' mapema akajishughulishe na kilimo kama ilivyo desturi yetu waafrika (hata Koffi Annan alijipumzisha shamba).

Mkuu pia tukubali huu mtindo wa kuongezea watu muda umewalemaza sana. Sometime nilikuwa chuo fulani kuna Prof. alistaafu akaongezewa muda....kwa kweli efficiency yake ilikuwa almost below 10% manake alikuwa akija ofisini saa tatu na kuondoka saa tano, can you imagine? Lakini kwa vile alikuwa ni godfather hakuna aliyekuwa akimwambia chochote....bahati mbaya alifariki kabla mkataba wake wa nyongeza haujaisha.

Kuna Prof. mwingine alipoomba kwa mara ya pili kuongezewa mkataba na kutokea uchelewevu for almost two month alikataa katakata kupitia thesis za wanafunzi wake wa Masters ikabidi jamaa wachelewe (walitumia three years instead of two years).

Kwa hivyo mi bado naona mtu muda wake ukifika wa kustaafu akapumzike.....!
 
Mkuu tuko pamoja......ila bado nafikiri apumzike! Tatizo wasomi wetu huwa hawana exit strategy.....alishajua muda wa kustaafu unakaribia alipaswa kujitafutia 'shamba' mapema akajishughulishe na kilimo kama ilivyo desturi yetu waafrika (hata Koffi Annan alijipumzisha shamba).

Mkuu pia tukubali huu mtindo wa kuongezea watu muda umewalemaza sana. Sometime nilikuwa chuo fulani kuna Prof. alistaafu akaongezewa muda....kwa kweli efficiency yake ilikuwa almost below 10% manake alikuwa akija ofisini saa tatu na kuondoka saa tano, can you imagine? Lakini kwa vile alikuwa ni godfather hakuna aliyekuwa akimwambia chochote....bahati mbaya alifariki kabla mkataba wake wa nyongeza haujaisha.

Kuna Prof. mwingine alipoomba kwa mara ya pili kuongezewa mkataba na kutokea uchelewevu for almost two month alikataa katakata kupitia thesis za wanafunzi wake wa Masters ikabidi jamaa wachelewe (walitumia three years instead of two years).

Kwa hivyo mi bado naona mtu muda wake ukifika wa kustaafu akapumzike.....!

sawa mkuu nimekusoma. namimi ngoja nikapumzike labda akili ikiwa fresh ntajua maneno sahihi ya kutumia hapo!!!
 
ila kachokoza kiota cha manyigu. si angebakia kufundisha siasa badala ya kupractise?
 
Kwa nini Baregu analazimisha kufanya kazi UDSM hata baada ya kustaafu? Kama anataka kufanya kazi bado hana uwezo wa kupata kazi nje ya mitandao hii inayodaiwa kuwa ya kinyanyasaji?
 
kanini asiende kwa Kagame???huko atathaminiwa tuu.

Sintasahau mlivyonizomea sana humu JF wiki jana nilipoleta hoja kwamba watanzania tunatakiwa tujiweke katika sura ya global market.

Ni wakati nachangia hoja ya Flora Nducha na Vicky Mtetema kupata kazi kwenye mashirika ambayo kuna affiliation na kujua kiswahili na albinoism. Vitu ambavo vinapatikana kwa wingi nchiniTanzania.

Leo naona jambo hili linajirudia. Kama Baregu ni international academician kwa nini ang'ang'anie kurudi UDSM.

Nilitarajia sasa hivi angegombaniwa na kila taasisi kana kwamba ile kuwa UDSM ilikuwa inawazuia kumpata.

Angekuwa sasa ni flying proffessor. Leo angeitwa Pretoria, kesho Abudja, keshokutwa New York kiasi kwamba ratiba yake usingeweza kumpata.

Tunapojenga hoja ya kumtetea kurudi UDSM kana kwamba ujuzi wake unakubalika pale tu tunarudi kulekule kwamba watanzania tumejikita kwenye mazingira ya kanchi ketu tu.

Tukipambanishwa na wengine basi tunagwaya. Likitokea shirika la kutoa misaada au linataka kiswahili exposure basi tunakimbiliwa na sisi tunashangilia.

Sikubaliani na uonevu wa UDSM kwa Prof. Baregu kama upo. Lakini pia sikubaliani na wanaomtetea au kumhurumia Prof. Baregu kama tunavyoona humu JF.

Simhurumii kwa sababu hii ni nafasi yake kuwaonyesha alivyo marketable. Kwamba ameomba kubaki baada ya kustaf lakini kama wanamletea za kuleta basi ni wakati wake kuwaonyesha anavyokibiliwa na institutions zingine.

Binafsi atakuwa ameniangusha kama ataendelea kuwanyenyekea hao mabwana na hako kajira kao ka UDSM.
 
Kwa wale wanaodai Baregu atundike daruga kwa kuwa alikwishastaafu (kiumri),
Mbona Kingunge Ngombale Mwiru bado yupo kazini hadi leo?
 
Kwa wale wanaodai Baregu atundike daruga kwa kuwa alikwishastaafu (kiumri),
Mbona Kingunge Ngombale Mwiru bado yupo kazini hadi leo?

Mkuu tafadhali tuombe radhi ndugu yangu....! Yaani unataka kufananisha siasa na taaluma? Workload ya mwanataaluma ni nzito kuliko mwanasiasa....! Think twice..!
 
kingunge hana kazi ya kufanya thats why yupo pale pia ndo mshika mikoba
 
Si alishastaafu.......akapumizike bana
mkuu,
profesa mwandamizi kama huyu ni hazina kubwa sana, na serikali iliwekeza pesa nyingi kumsomesha. nionavyo kadri unavyokua na uzoefu mkubwa kama wa huyu prof. ndio umuhimu wako unahitajika hasa kwenye mambo ya research.
you dont know hw much this prof is needed pale udsm mkuu!!! (na si kwamba hayupo tayari kufundisha amebaniwa)
mpwazzz!, uko sahihi kabisa ntakugongea senksi baadae, NIKUMBUSHE tu.
 
mkuu,
profesa mwandamizi kama huyu ni hazina kubwa sana, na serikali iliwekeza pesa nyingi kumsomesha. nionavyo kadri unavyokua na uzoefu mkubwa kama wa huyu prof. ndio umuhimu wako unahitajika hasa kwenye mambo ya research.

mpwazzz!, uko sahihi kabisa ntakugongea senksi baadae, NIKUMBUSHE tu.

Tuache ushabiki......! Haina maana basi kuweka kikomo cha utumishi wa umma...! Watu wafanye kazi mpaka wawe vikongwe......wakizidiwa na maradhi ndio waache wenyewe...!
 
Siasa tu hakuna kitu hapa na pia hili ni Tatizo kubwa sana katika Taifa letu tanzania maana kila mtu akiwa mpinzani basi anakuwa kama adui sijui kama kweli tunaweza kufika huko
 
Huku tunalalamika hatuna waalimu wa kutosha wakati huo huo waalimu tulio nao tena wenye utaalamu mkubwa tu tunawanyima mikataba eti kwa sababu wako upinzani.

hii ndo tanzania bana
 
mkuu,
profesa mwandamizi kama huyu ni hazina kubwa sana, na serikali iliwekeza pesa nyingi kumsomesha. nionavyo kadri unavyokua na uzoefu mkubwa kama wa huyu prof. ndio umuhimu wako unahitajika hasa kwenye mambo ya research.

mpwazzz!, uko sahihi kabisa ntakugongea senksi baadae, NIKUMBUSHE tu.

kagongee senks with imedieti effekti plz!!!
 
Tuache ushabiki......! Haina maana basi kuweka kikomo cha utumishi wa umma...! Watu wafanye kazi mpaka wawe vikongwe......wakizidiwa na maradhi ndio waache wenyewe...!

mkuu jana nilidhani uchovu ndio unanisumbua nisikuelewe lakini naona kama sio.....

ushabiki unaouzungumizia sijauona

huyu mtumishi wa umma anahitajika sana si kwamba tunammg'ang'ania au yeye hana shamba huko kijijini kwao akalime!! Nope!!!

kuna upungufu wa Wanataaluma pale UDS. sasa why not take Baregu????
 
Back
Top Bottom