Kwanini masters za Mzumbe zimekuwa hivi?

Kwanini masters za Mzumbe zimekuwa hivi?

Nafikir kijana hujielewi sasa. Hivi unafikiri walio kitangaza chuo kikuu cha dar es salaam kuwa ni chuo cha nne kwa ubora africa hawakukiona na hicho unachokitetea? Unafikiri kwanini hakipo hata kwenye top 20 barani africa.
Ah give me a break bwana

We ndo msomi was UD? Nenda kaperuzi tena. Nani kakwambia ni cha nne kwa Ubora? Kwa taarifa yako hizo ranks zinatofautiana based on different categories. Kwa ubora UD haimo hata kumi bora.
 
We ndo msomi was UD? Nenda kaperuzi tena. Nani kakwambia ni cha nne kwa Ubora? Kwa taarifa yako hizo ranks zinatofautiana based on different categories. Kwa ubora UD haimo hata kumi bora.

Acha kukurupuka kijana. Udsm ni ya nne africa na sio duniani.hizo criteria zinazotumika duniani ndio hizohizo hutumika africa.
 
hivi mkuu yale maswali yangu yamekosa majibu? ebu niambie ni kipi kikubwa kipo udsm mzumbe hakipo au graduates wa mzumbe ni kipi wana miss na wa udsm wana kipi cha zaidi...hao wazungu kila siku wanatuambia uchumi wetu unapaa kwa kasi ya ajabu

Did you pass through the link? Au ndio km kawaida yenu mnataka mtafuniwe kila kitu
 
mm ndo namaliza masterz yangu hapa mzumbe main campus,,sijui wanaoita ni maharage ya mbeya wametumia kigezo gani,,maana first degree nimesoma udsm pspa na masterz ninasoma mzumbe,,kuna tofauti kubwa kwa hivi vyuo,,udsm masomo yake yamekuwa ya theory sana wakati mzumbe masomo yake ni practical na mzumbe wanafundisha kufuata soko la ajira,,,,,ila ninachokifahamu ni kwamba mzumbe campus ya Dar ndo kuna magumashi sana,,,ni hayo tu ila siku ya mwisho ofisini wanaangalia uwezo wako
 
Did you pass through the link? Au ndio km kawaida yenu mnataka mtafuniwe kila kitu

Hahaha ungeniambia mfano mhasibu wa udsm na mhasibu wa mzumbe wanatofauti gani kwa knowledge ndio nachotaka...ila kama umeshindwa kuyajibu ayo maswali...basi niambie tunaweza kujivunia nini kutoka udsm?
 
zile ranking sio category moja.ni upatikanaji wa taarifa.webranking.wingi wa wanfunzi.na ukongwe.research paper.hawajazungumzia ubora wa taaluma pekee.
 
nina mpango wa kuongeza elimu ya juu,lkn katika kudodosa kwangu nimekutana na watu wakitia shaka masterz za Mzumbe,lkn hawakufunguka zaid..kunan pale wadau?
Nape nnauye ana masters ya mzumbe, nadhani mpaka hapo umeshapata jibu.

ni heri ubaki na degree yako tu kuliko masters ya mzumbe.
 
Nape nnauye ana masters ya mzumbe, nadhani mpaka hapo umeshapata jibu.

ni heri ubaki na degree yako tu kuliko masters ya mzumbe.

Hii ngoma nzito sana we hauiwezi...hii ngoma kuielewa lazima uwe umeicheza sana.. potea kabla haujaumbuka
 
Kwa sasa kinachomata ni cheti na si kusoma madamu umeenda chuo kinachotambulika na walio wengi inatosha! Maana unaweza kuwa umeumiza kichwa sana lakini ukapambanishwa na aliyefanyiwa kila kitu na kumshinda uwanjani lakini ndiye huyo mbovu anayekubalika! Kwasasa hata kama unauwezo wa kupata cheti bila kuingia darasani fanya hivyo tu usipoteze muda wako maana hakuna unachoenda kuongeza zaidi ya kutafuta maradhi ya presha! Kwasasa maisha ni kwa njia ya mtandao! Kama huna mtandao hata ukiwa na PhD mbili bado ni mtihani! Angalia wasomi wanavyomiminika kwenye siasa kwa sasa! Taaluma haina maana yeyote maana waweza amrishwa na repeters/form four aliyepata ziro/diwani wa darasa la saba/mwenye cheti tu cha uongozi cha serikali za mtaa/aliyeajiriwa juzujuzi tu na kukabidhiwa mamlaka/ndugu wa kiongozi mkubwa serikalini/nk. Wewe angalia kama huna mtandao nenda kasome kwa faida ya wanao na ndugu zako au kwa matarajio ya kufanya kazi katika mashirika ya nje kama utapata! Lakini la maana hata kama hujui ila ukawa na kazi uliyetakiwa kuisomea zaidi mfano master/PhD/ kwa njia ya mtandao watafanya wa masters waliosoma kwa shida zao kwa kuwaamrisha maana hawana mtandao nawe utajua kidogo kidogo kipitia kozi fupi utakozokuwa unaenda kwa kujipangia maana elimu yetu kwasasa haina utafauti na asiyeenda kusoma bali mtatofautiana vyeti tu! Ila kumbuka vyeti vingi vya kozi fupi na kukufanya kuwa mzuri katika fani yako kuzidi mwenye master/PhD haviwezi kuwa sawa na cheti kimoja cha master/PhD pasina kuzingatia mhusika alikapataje. Cha msingi usimchunguze kuku au bata anavyokula kwani unaweza usile nyama yake!
 
Kwa sasa kinachomata ni cheti na si kusoma madamu umeenda chuo kinachotambulika na walio wengi inatosha! Maana unaweza kuwa umeumiza kichwa sana lakini ukapambanishwa na aliyefanyiwa kila kitu na kumshinda uwanjani lakini ndiye huyo mbovu anayekubalika! Kwasasa hata kama unauwezo wa kupata cheti bila kuingia darasani fanya hivyo tu usipoteze muda wako maana hakuna unachoenda kuongeza zaidi ya kutafuta maradhi ya presha! Kwasasa maisha ni kwa njia ya mtandao! Kama huna mtandao hata ukiwa na PhD mbili bado ni mtihani! Angalia wasomi wanavyomiminika kwenye siasa kwa sasa! Taaluma haina maana yeyote maana waweza amrishwa na repeters/form four aliyepata ziro/diwani wa darasa la saba/mwenye cheti tu cha uongozi cha serikali za mtaa/aliyeajiriwa juzujuzi tu na kukabidhiwa mamlaka/ndugu wa kiongozi mkubwa serikalini/nk. Wewe angalia kama huna mtandao nenda kasome kwa faida ya wanao na ndugu zako au kwa matarajio ya kufanya kazi katika mashirika ya nje kama utapata! Lakini la maana hata kama hujui ila ukawa na kazi uliyetakiwa kuisomea zaidi mfano master/PhD/ kwa njia ya mtandao watafanya wa masters waliosoma kwa shida zao kwa kuwaamrisha maana hawana mtandao nawe utajua kidogo kidogo kipitia kozi fupi utakozokuwa unaenda kwa kujipangia maana elimu yetu kwasasa haina utafauti na asiyeenda kusoma bali mtatofautiana vyeti tu! Ila kumbuka vyeti vingi vya kozi fupi na kukufanya kuwa mzuri katika fani yako kuzidi mwenye master/PhD haviwezi kuwa sawa na cheti kimoja cha master/PhD pasina kuzingatia mhusika alikapataje. Cha msingi usimchunguze kuku au bata anavyokula kwani unaweza usile nyama yake!

we unaijua game vizuri sana..
 
mzumbe ni janga la kitaifa! I was thea, NLICHOKIONA SIKUTEGEMEA! Mpaka leo najuta kusoma pale....darasani wapo vizuri sana kwenye kufundisha, ila kwenye usimamizi wa thesis hakuna kitu!

Vigezo vinavyutumika kujiunga na masterz za mzumbe ni tatizo! Mimi nilimaliza UDSM na GPA 3.3 Political Science and Public Administration, nikataka kujiunga na MA pale, nakumbuka niliingia darasani mkuu wa idara akiwa Arusha kikazi, nikasoma kama week 3 hivi, jamaa aliporudi akaniambia nimpatie vyeti vyangu..Majibu aliyonijibu ndiyo yalinifanya nienda Mzumbe, "eti GPA yako ingekuwa mwanamke angesoma, ila Mwanaume lazima awe na GPA 3.5 ndio asome masters kwenye idara ya political science, otherwise niwe in-service "! Ndio nikakimbilia mzumbe, niliyoyakuta pale ni changanyikeni, waliokuwa na GPA YA 2.2, 2.0 N.K wapo class, na cheti walipata!

Wahadhiri ndio majanga, kuna mmoja anaitwa Dr. Barongo, anaharibu sifa ya chuo, akiwa darasani anatangaza kabisa kwenye dissertation yeye ndio mwamuzi wa kati! na wote waliopitia mikononi mwa huyo Dr. Barogo hakuna kitu! Nimemtaja kwa jina maana ndie aliyenifanya nikidharau chuo changu cha Mzumbe, na kudharau Masters yangi ya Mzumbe..
 
Masters za mzumbe espscially tawi la dar es salaam walikua wanziita voda fasta kwani huwezi kuikosa cjui labda iwe imechange

Basi sawa kila la kheri,mimi nafanyia Masters SAUT mziki mnene huku acha tu
 
Acha uvivi mtanzania ww, ingia mtandaoni search for criterion used to rank universities ndio utajua why university of dar es salaam is the fourth in africa while mzumbe can not be found even in top 20

wewe hiyo umetoa wapii?kuweni makini ,hiyo ranking haina maana unavyotafsiri..ANGALIA
4 International Colleges & Universities is an international higher education search engine and directory reviewing accredited Universities and Colleges in the world. 4icu.org includes 11,160 Colleges and Universities,
ranked by web popularity, in 200 countries.


[TABLE="width: 98%, align: center"]
[TR]
[TD]1 University of Cape Town[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]2 University of South Africa[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]3 University of Pretoria[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]4 Universiteit Stellenbosch[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]5 University of the Witwatersrand[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]6 University of Dar es Salaam[/TD]
[TD]Tanzania
[/TD]
[TD]
flags_of_Tanzania.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]7 Cairo University[/TD]
[TD]Egypt
[/TD]
[TD]
flags_of_Egypt.gif
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
Acha kukurupuka kijana. Udsm ni ya nne africa na sio duniani.hizo criteria zinazotumika duniani ndio hizohizo hutumika africa.

watu wana bisha tu bure kwa vle ni Ud na walikosa chance pale basi wataponda ila kingekuwa cha Kenya au Uganda wangesifia Ud ni best sana
 

wewe hiyo umetoa wapii?kuweni makini ,hiyo ranking haina maana unavyotafsiri..ANGALIA
4 International Colleges & Universities is an international higher education search engine and directory reviewing accredited Universities and Colleges in the world. 4icu.org includes 11,160 Colleges and Universities,
ranked by web popularity, in 200 countries.


[TABLE="width: 98%, align: center"]
[TR]
[TD]1 University of Cape Town[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]2 University of South Africa[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]3 University of Pretoria[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]4 Universiteit Stellenbosch[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]5 University of the Witwatersrand[/TD]
[TD]South Africa
[/TD]
[TD]
flags_of_South-Africa.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]6 University of Dar es Salaam[/TD]
[TD]Tanzania
[/TD]
[TD]
flags_of_Tanzania.gif
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]7 Cairo University[/TD]
[TD]Egypt
[/TD]
[TD]
flags_of_Egypt.gif
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

Outdated data. See tge the recent data
Dar es Salaam University ranked 4th among 100 top African universities - News - africareview.com - http://www.africareview.com/News/Da...Africa/-/979180/2129158/-/9s7mee/-/index.html
 
hizo rank ni category moja zote sawa.kila mwakaa acha kubishaa.ntakuletea hiyo pia uone si bahatishi kazi
 
Back
Top Bottom