Kwanini Magufuli hawezi kuwa na mafanikio

Kwanini Magufuli hawezi kuwa na mafanikio

Nadhan iliishia humu humu jf! Polisi wako zanzibar, Takukuru mpaka waagizwe, bunge wote CCM, waandishi wao wanaripoti tu ila sio wafuatiliaji, wananchi sisi kushabikia tu, Rais yeye ndie anayejua kila kitu!
Daaah!!! Kazi kweli hivi kunakupona katika awamu hii?!
 
UKO SAHIHI. RAIS MAGU AKILALA TU WENZAKE HAWAWEZI KITU COZ YA MFUMO. WANAENDESHA MAMBO KWA HAMASA (MZUKA WA ) ZA MH. NI HATARIIIII
 
Sikiliza ndugu Rais yeyote anapoingia madarakani anakuwa na strategies ambazo anatakiwa kuanza kuzitekeleza immediately baada ya kuingia madarakani.

Kimsingi masuala ya mabadiliko ya 'kimfumo', 'kikatiba' na kufuta unnecessary posts ni mambo ya kufanyika mapema sana sio kusubiri mwezi wa 39 katika 60.
levo za uelewa kama huu ni kujadili urais kama wa malinzi, ama wa mukoba.. urais wa nchi weka mbali kabisa na wewe
 
Hawezi kufikia malengo:
1. Serikali isiyo na vision kinachofanyika ni msalagambo tu. Hakuna commitment ya resources serikali inataka ione matokeao chanya!!. Is not gonna happen
2. Kilimo ndio sector pekee inayoweza kuleta mageuzi ya ki uchumi haraka endapo kitawekwa kipaumbele. Kilimo cha waziri nchemba ni kile kie cha kufa na kupona cha mwl cha mawele mtama, mahindi. It makes me sick kuona jinsi gni viongozi hawana vision. Wauluzeni Malaysia, Vietnam, hata Kenya wamefanya nini. Wakati wenzetu kenya wanasafirisha mizigo ya nidhaa za kilimo zaidi ya 1000 kwa siku kupitia JKIA, uliza aibu ya JNIA hata 10 haifiki kwa siku na tena labda ni vi sample vya tumbaku... Tuna nyanya, karoti, njegere, hoho nk matunda ndo usiseme...
Direction ya kilimo cha biashara leo iko hivi lazima wzr ya Kilimo iwe na kitengo cha knachotambilika kimataifa kibachothibiti na kutoa certificate za viwango vya ubora Vinginenyo ni sawa na kuuza bidhaa isiyo na nembo ya tbs haiuziki hata ukaipigie ramli
 
mi nachukia sana tabia ya kuandika stori ndefu kujib hoja ndogo tu ya inzi flani,,, kama unaona mtu hakuelew muache aendelee kuuamin ujinga wake. watu kibao unakutana nae anaongea mwenyewe barabarani na ukimchunguza,, zaid ya kubeba korodani zake hana majukum mengine ijekua mtu anaeongoza watu milioni hamsini?!! sitegemei miujiza kutoka kwa magufuli ila naamini ataibadilisha hii nchi pakubwa mnooo
 
Watu tusiishi katika ndoto za matumaini, tunatakiwa kuona. Magufuli kazi anayoifanya ni muhimu lakini siyo ya kuibadilisha nchi hii kuwa ya maendeleo.

Watu wanaosema kuwa tumpe muda wanaokosea sana. Unatakiwa utoe muda kwa gari kufika sehemu fulani unapoona lipo safarini siyo lililosimama ambalo hujui litaondoka lini.

Magufuli siyo Rais wa maisha. Binadamu hatuishi miaka 500, hivyo ni muhimu kuutumia muda huu kwa umakini. Dubai kimsingi waliibadilisha ile nchi yao ndani ya miaka 15. Uchumi ni kama gari, unapoliendesha unatakiwa utazame mbele, site mirrors, back mirrors, ukanyage accelerator na brakes inapobidi. Utakuwa ni dereva kichaa kama abiria wanaona unaenda pembeni wanakuambia kuwa unatoka nje ya barabara, wewe unasema sahizi natazama site mirrors, niacheni kwanza nitazame site mirrors kwanza, mbele nitatazama nikimaliza na hizi site mirrors.

Wakati unapodhibiti matumizi mabaya ya pesa na ubadhirifu, ni wakati huo huo unatakiwa kujenga mifumo ya kuongeza uzalishaji, ni wakati huo huo unatakiwa kujenga mifumo ya kuzuia matumizi mabaya ya rasilimali za nchi ili kazi ya kutumbua majipu isiwe ndiyo kazi yako ya kudumu.

Tunataka tuone ni mifumo gani Rais anatengeneza ya kuzuia wizi, kukomesha rushwa, kuzuia uongozi usio na maono, n.k. Tunataka tuone mbinu na mikakati ambayo ipo kwenye barabara ya kuelekea kwenye ujenzi wa uchumi wa viwanda, kuinua teknolojia, ujenzi wa ubunifu, n.k.

Tusifurahie tu kwa kuwa Baba ameweza kulinda 50,000 yetu inayoibiwa wakati mahitaji ya familia ni 500,000. Mzazi mwenye hekima wakati anapozuia kuibiwa kwa 50,000 ni wakati huo huo anaandaa mikakati ya kuelekea kuongeza pato la kuifikia 500,000 ambayo ndiyo mahitaji halisi ya familia.

Mpaka sasa sijaona wala kusikia kutoka kwa Rais wala maofisa wake ni kwa namna gani tunatoka hapa tulipo kuelekea kwenye uchumi wa viwanda. Nilichokisikia ni kuwa tunataka Tanzania iwe ya viwanda, iwe donor country. Kwa namna gani, hakuna anayejua.

Nimesikia kuwa tunataka kuondoa tatizo la ajira. Kwa namna gani hatujui. National agenda ni lazima ifahamike kwa watu wake wote, waielewe, waiunge mkono na wawe nyuma yako katika kuitekeleza. National agenda hatembei nayo Rais mfukoni mwake, ninyi wengine muamini tu kuwa mtashtukia mmekuwa nchi ya viwanda, hizo ni ndogo za alinacha.

Mpaka sasa naona Rais wetu anaelezea matamanio yake lakini hajatueleza mpango wowote wa kutimiza au kuyafikia matamanio yake. Watu wengi huwa wanatamani vitu vingi lakini wengi hawavipati kwa sababu hawana mipango ya kuvipata.
 
Fuata sheria za nchi...huko amerika kuna Guantanamo bay...jela kwa watu wallio kinyume na mamlaka...hiyo ndio tabia ya dola popote ulimwenguni,Inatakiwa wananchi tutii maagizo yote ya serikali kwa mujibu wa katiba na hayo mamlaka ya ma dc,rc ni kwa mujibu wa katiba.
Hata katika nchi ambazo ni duni kabisa, hata katika nchi wanazoongozwa na mafashisti kuna katiba na sheria. Kinachoweza kutufanya tupige hatua ni je sheria zetu na katiba yetu ni sahihi katika kutupeleka kwenye maendeleo?
 
Fuata sheria za nchi...huko amerika kuna Guantanamo bay...jela kwa watu wallio kinyume na mamlaka...hiyo ndio tabia ya dola popote ulimwenguni,Inatakiwa wananchi tutii maagizo yote ya serikali kwa mujibu wa katiba na hayo mamlaka ya ma dc,rc ni kwa mujibu wa katiba.
Mfano wako hauna uhusiano wowote. Issue ya Guantanamo bay ni tofauti kabisa na mfano ulioko mezani(unaojadiliwa). Kufuata sheria sawa lakini kauli ile siyo nzuri. Na kumbuka binadam ana tabia ya usugu kadri ya unavyomtreat. No wonder hata issue ya majipu watu washaizoea kwa kuwa tu imekua ni kawaida hata pasipostahili utasikia majipu. Vivyo hivyo watu wakianza kuwekwa ndani kwa 48 heures itazoeleka na hatimae kujenga usugu.
 
..OK.

..tusubiri kwa muda gani?

..when do you think itakuwa wakati muwafaka/sahihi kuanza kumpima Raisi wetu kama anafanikiwa au anaboronga?
Tutampima sisi tunaomwamini! Wewe unayeamini kuwa Kapewa tu Urais huwezi kuwa Hakimu wa haki!

Vipi Mipango ya rais wa CDM 2020!? sory namaanisha mgombea wa UKAWA
 
Mfano wako hauna uhusiano wowote. Issue ya Guantanamo bay ni tofauti kabisa na mfano ulioko mezani(unaojadiliwa). Kufuata sheria sawa lakini kauli ile siyo nzuri. Na kumbuka binadam ana tabia ya usugu kadri ya unavyomtreat. No wonder hata issue ya majipu watu washaizoea kwa kuwa tu imekua ni kawaida hata pasipostahili utasikia majipu. Vivyo hivyo watu wakianza kuwekwa ndani kwa 48 heures itazoeleka na hatimae kujenga usugu.
Hiyo ni njia ya wamarekani kupambana na maadui...hususan magaidi na wahalifu wengine,kila nchi infanya kwa namna yake;..ulitaka raisi awaagize wakuu wa mikoa kuwafanyaje wateka magari,majambazi wakiwa wenyeviti wa ulinzi na usalama mikoani,ulitaka wahujumu bandarini,TRA nk waachwe na kubembelezwa sababu neno jipu litazoeleka?..."kutoka kuzungusha mikono hadi kuzungusha viuno"...Bure kabisa.
 
Hata katika nchi ambazo ni duni kabisa, hata katika nchi wanazoongozwa na mafashisti kuna katiba na sheria. Kinachoweza kutufanya tupige hatua ni je sheria zetu na katiba yetu ni sahihi katika kutupeleka kwenye maendeleo?
Umekariri,ni sheria zipi zikiwekwa wewe utaendelea?...wacheni maneno mengi yasiyo na tija!
 
Hiyo ni njia ya wamarekani kupambana na maadui...hususan magaidi na wahalifu wengine,kila nchi infanya kwa namna yake;..ulitaka raisi awaagize wakuu wa mikoa kuwafanyaje wateka magari,majambazi wakiwa wenyeviti wa ulinzi na usalama mikoani,ulitaka wahujumu bandarini,TRA nk waachwe na kubembelezwa sababu neno jipu litazoeleka?..."kutoka kuzungusha mikono hadi kuzungusha viuno"...Bure kabisa.
Ondoa neno WAHALIFU wengine. Treatment ya Guantanamo ni tofauti. Ni special. Bado kauli ile haiwez kuwa sahihi lakini kwa mwenye tafakari. Ukifuata upepo na uvyama utaona iko sawa, lakini kwa FIKRA HURU, na kama Taifa ambalo kuunganisha watu ni jambo muhimu, kauli ile ina dosari, ingawaje ipo sheria husika lakini kwa level ya hotuba haikuwa sahihi kuwa addressed pale. Haina tofauti na WAPIGWE TU!
 
Ondoa neno WAHALIFU wengine. Treatment ya Guantanamo ni tofauti. Ni special. Bado kauli ile haiwez kuwa sahihi lakini kwa mwenye tafakari. Ukifuata upepo na uvyama utaona iko sawa, lakini kwa FIKRA HURU, na kama Taifa ambalo kuunganisha watu ni jambo muhimu, kauli ile ina dosari, ingawaje ipo sheria husika lakini kwa level ya hotuba haikuwa sahihi kuwa addressed pale. Haina tofauti na WAPIGWE TU!
Kwa hivyo sheria haitakiwi kuelezwa,kusisitizwa sababu kuna watu hawapendi?
 
Haya yote hayawezi kufanywa kwa wakati mmoja kama anayekula ugali kwa nyama ya kuchoma
 
Hii nchi ili inyooke viongozi sharti wawe wakali,watu walishazoea chenga na uhuniuhuni kujinufaisha bila kujali wengine ...Tena walio wengi.
Mh. Rais aendelee kukaza namba hatawatu wakijam..jmba hakuna kulegeza baada ya 10 yrs watashkuru kwa yalofanikishwa! Mtumwingine Hana hâta kiti chakukalia lakini anataka kushauri uchumi wa nchi uendeshwaje!?! Vert strange....
 
Back
Top Bottom